Mầm non

Trường mầm non ở Vũng Tàu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.3K Lượt đọc
  • 199 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 229 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cac Me co con hoc o truong Chau Thanh & cac truong mau giao khac o Vung Tau vao day chia se kinh nghiem nhe! Be nha minh lan dau tien di nha tre day, cung nhieu cai lo lam ma chuaco hoi co thuyen de chia se, :Battin ey:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,732 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

mình cũng muốn hỏi kinh nghiệm các mẹ cho con học mẫu giáo song ngữ vtàu đây
    BIN 2 THÁNG, ĐÃ NGỒI!

HY- HƯNG - HY ; Hưng Hy- HƯNG HY-HƯNG HY

• 36 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang học Song ngữ, thấy cũng ổn. Thế bé nhà mẹ hienbs đã vào Song ngữ chưa?

• 6,158 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yeuhaibocon Xem bài viết
    Bé nhà mình đang học Song ngữ, thấy cũng ổn. Thế bé nhà mẹ hienbs đã vào Song ngữ chưa?
    Bạn ơi, bé nhà bạn học ở trường song ngữ nào, địa chỉ ở đâu thế? Mình ở SG mới chuyển về VT nên chưa biết gì cả. Bạn chia sẻ cho mình một ít thông tin về trường đấy được không? Mình cũng đang tìm trường cho bé 2,5 tuổi. Cám ơn bạn trước nhé.:Rose:

• 47 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Be Chuot Xem bài viết
    Chao cac Me,
    Xin cho minh hoi tham co Me nao biet truong mam non quoc te nao o Vung Tau khong. Minh hien dang o Saigon nhung ong xa sap chuyen cong tac xuong Vung Tau nen chac phai sap xep mot cuoc song moi o Vung Tau.
    Cac Me giup minh voi. Cam on cac Me rat nhieu.
    Có Mẹ nào có thông tin trên thì share với nhé

• 47 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Susi và Susu Xem bài viết
    đang muốn xin vô song ngữ cho con ,xin có dễ không mẹ nào cho em ý kiến cái ạ , con em 4 tuổi rồi
    @hienbs : dạo này chị đi đâu mà ko vô nhà mình vậy
    Các mẹ cho mình hỏi về trường mầm non song ngữ này với, mình search internet mà không ra thông tin gì hết á.

• 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vụ này mình cũng đang cần biết mà không thấy mẹ nào biết trả lời hết vậy?

• 4,057 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

hôm nọ đi ngang quán cafe tommy gì đó trên Ba cu, gần số 1, ba cu, thấy có 1 trường quốc tế. Mình vào hỏi thì nhận trẻ từ lớp lá (5 tuổi) trở lên, lớp thì mở rộng ra sau, thấy cũng hay, nhưng lớp chỉ có 15-20cm, cảm giác nhỏ quá, sợ sau này ra trường to hơn sẽ lạc lõng.

còn trường mầm non quốc tế thì vtau ko có (hồi lâu thấy có băng rôn trường QT mà ko để ý, giờ tìm ko thấy đâu). Nhưng, có trường Hiển Vinh, mới mở đầu năm học này có vẻ to, rộng. ko bít chất lượng ra sao.
    1 thương con ngủ thật ngoan, 2 thương cái miệng con bú thật là đáng yêu, 3 thương lúc con ê a, 4 thương cái miệng con cười có duyên, 5 thương là lúc con trườn, 6 thương những lúc con muốn tập đi, 7 thương khi làm nũng ba, 8 thương cái miệng khóc nhè (lêu lêu), 9 thương con nhất trên đời, 10 thương là lúc ôm con vào lòng. :Rose::LoveStruc:

• 98 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

hom truoc minh cung phai danh ca ngay de di tìm truơng quốc tế cho con mình.cuối cùng cũng tìm được mẹ nó ạ.Nhưng đó không phải là trường mà lớp học,gồm 4 phòng học thôi,nhận bé từ 3 tuổi trờ lên. lịch học thì chỉ có từ 8 giờ sáng đến 2 giờ chiều thôi,cô giào người malaysia,nói tiến anh cũng chuẩn,và thêm 2 cô giáo việt nam nửa.mình thì muốn con học cả ngày nên không gửi ở đó được.
    cuối cùng mình quyết định cho cháu học trường made in vietnam.đuoc cai trưởng cũng thoáng mát,sach sẽ,có camera cho mình online o nhà xem bé đang làm gì nên cũng đở nhớ(hic hic con đầu lòng mà) cũng có một số bạn lai tây học ở đó nên con minh nó không bị lạc lõng.à trường con mình đang học là trường tuổi thơ xanh nằm số 459 trương công định ấy.

mẹ nào biết trừong nào chất lượng như vàng ở vũng tàu thì vào đây chia sẽ nhé.Mình là công dân mới,nên rất cần sự giúp đở sẽ chia của các mẹ
    số điện thoại của mình :0908.29.83.85
    chúc các mẹ đầu năm như ý,an khang phú quý,phát tài phát lộc

• 169 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chào các Mẹ,

Theo mình biết, Ở Vũng tàu có hai trường mầm non thuộc chuẩn quốc gia. Đó là trướng Mầm non Châu Thành và Mầm non Ánh Dương. Hai trường này nhận bé từ 2 tuổi ( nhưng chỉ có 1-2lớp/năm). Trường này là trường nhà nước và cũng là trường chuẩn nên rất khó xin. Bé nhà mình hai tuổi đã học ở Châu Thành được 2 tháng, nhưng sau đó nghĩ để học trường tư. Theo quan điểm của mình ở tuổi này các bé vẫn chưa cần học nhiều mà cần các cô quan tâm hơn. Trường nhà nước thì các cô lớn tuổi, được đào tạo bài bản, nghiêm khắc hơn. Học phí rẻ hơn trường tư, nhưng ăn cũng ít hơn, mình thấy thực đơn không đa dạng. Nghĩ thứ 7 và CN, chiều thì đón từ 4h-5h. Sau hai tháng cho bé học, mình quyết định chuyển bé sang trường tư thục Hiển Vinh ( Đường Huyền Trân Công Chúa) vì đây là trường tư, nên học phí đắt hơn, bé học cả ngày thứ 7, cở sở vật chất tốt, sạch sẽ, chiều có thể đón bé lúc 5h30. Các cô tuy không bằng các cô ở trường công, nhưng còn trẻ và rất chịu khó chơi với bé. Ăn uống cũng tốt hơn.

Bé nhà nình thì thích học ở trường tư hơn. Do vậy để quyết định gửi bé ở đâu, mình nghĩ các Mẹ nên tùy thuộc vào hoàn cảnh của mình và sức khỏe của bé, để lựa chọn cho phù hợp. Vì trường nào cũng có những điểm mạnh và điểm yếu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi doublecat; 14/02/2011 vào lúc 09:06 AM.

:LoveStruc:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)