Rớt nước mắt trước tấm lòng hiếu thảo Mỹ Tâm dành cho mẹ, chị "đẹp" quá chị Tâm ơi!

• 12.5K Lượt chia sẻ
  • 28.5K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 247 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị Mỹ Tâm vừa lọt vào danh sách 50 người phụ nữ “quyền lực” nhất Việt Nam do tạp chí Forbes bình chọn. Em thấy chị Tâm quả thực rất xứng đáng có tên trong danh sách này. Chị không chỉ là một ngôi sao lớn với tầm xuất hiện dày đặc trên truyền thông mà còn có những ảnh hưởng tích cực đối với cộng đồng. Chị làm từ thiện và luôn giữ một lối sống sạch, nổi tiếng và giàu có nhưng lại không kênh kiệu, khoe khoang, sống rất đúng mực.

m_t_m_v_m_nh_set
    Chị Mỹ Tâm hạnh phúc bên mẹ. Nguồn: Internet

Phẩm cách hơn người đó của chị Mỹ Tâm không phải ngày một ngày hai là có được. Chị từng chia sẻ rằng chị rất may mắn khi được mẹ bảo ban, dạy dỗ. Mẹ chị là một người phụ nữ tuyệt vời. Đọc những dòng chia sẻ của chị Mỹ Tâm về mẹ, em thấy cảm động vô cùng, cảm động về tấm lòng của một người mẹ và tấm lòng của một người làm con như chị Tâm dành cho mẹ của mình.

Những ai yêu mến chị Mỹ Tâm và thường xuyên dõi theo chị hẳn sẽ nhớ hình ảnh cha mẹ chị luôn sát cánh chị trong những hoạt động của chị. Chị Tâm từng bảo rằng chị học được ở mẹ cái tính chịu thương chịu khó và sự chân thành khi đối xử với mọi người. Chị có được thành công như ngày hôm nay, người chị chịu ơn lớn nhất đó chính là mẹ. Cả mẹ chị và chị đều là những người sống nội tâm, nên nhiều lúc chị muốn thể hiện tình cảm dành cho mẹ mà cũng khó ghê lắm: “Tâm ít khi biểu lộ cảm xúc bằng lời nói, chỉ hay ôm chặt và hôn mẹ một cái vậy thôi. Mẹ cũng ít nói, chỉ khi nào Tâm ăn ít mẹ mới nói nhiều. Mẹ thường nói với anh em Tâm: khi thành đạt thì càng phải khiêm nhường và càng phải giữ lề lối gia phong”.

Chị luôn khắc cốt ghi tâm lời dạy bảo của mẹ. Mẹ tuy không phải là người định hướng nghề nghiệp cho chị như là cha nhưng mẹ luôn ủng hộ chị, dõi theo từng bước đi của chị. Mỗi lần chị Tâm nói về mẹ, người luôn thấy giọng chị đong đầy yêu thương và tự hào. Chị khoe rằng mẹ chị khi còn trẻ sở hữu một vẻ đẹp rất dịu dàng, là hoa khôi nức tiếng trong vùng: “Đến khi lấy chồng, sinh con, mẹ là người tần tảo và chịu khó lại nấu ăn rất ngon nữa. Tâm luôn kính trọng và hướng về mẹ dù ở bất cứ phương nào”.

image

image
    Mẹ luôn ủng hộ và sát cánh bên chị trong nhiều sự kiện. Nguồn: Internet

Để thể hiện sự biết ơn và lòng hiếu thảo đối với mẹ nên trong một lần sinh nhật mẹ, chị Tâm đã mượn những dòng tâm tình để gửi đến mẹ tấm lòng của mình: “Mẹ thương yêu! Con xin được mừng mẹ thêm một tuổi nữa, mẹ đã chịu cực vì gia đình nhiều rồi, con xin cảm ơn mẹ về những điều mẹ đã làm, con mong mẹ luôn mạnh khỏe, chân và lưng hết đau. Con xin lỗi vì không thể đau thay cho mẹ."

Nụ cười của mẹ là cả cuộc đời hạnh phúc của con, nên mẹ hãy cứ cười hoài để con được hạnh phúc nha mẹ, (đến tuổi này mà con vẫn còn xin mẹ điều này là vì con, chắc cả đời con chỉ biết xin mẹ chứ chưa trả lại được gì cho mẹ, con xin lỗi và cảm ơn mẹ). Con yêu mẹ. Con - Út cưng của mẹ! Tái bút: Đôi dép của mẹ đẹp hơn của con. Chắc do người mang đẹp, mẹ hỉ?”.

image
    Ngày Tết, chị không nhận bất cứ show nào mà về quê ăn Tết với mẹ. Nguồn: Internet

Không chỉ nói bằng lời, chị còn thể hiện lòng hiếu thảo và tấm lòng yêu thương của mình dành cho mẹ bằng cả hành động. Bình thường bận rộn với công việc là vậy, tết nhất dù với giá nào chị cũng từ chối nhận show để về với mẹ, như một cô gái nhỏ lúc nào cũng quấn quít bên mẹ. Chỉ cần mẹ nở một nụ cười là chị thấy hạnh phúc rồi!

Chị Mỹ Tâm không hổ là một nghệ sĩ có nhân cách đẹp trong showbiz, cứ đọc thêm những bài này sẽ rõ cách sống và ứng xử không chê vào đâu được của chị:

Ngả mũ bái phục bản lĩnh ứng xử của Mỹ Tâm, cứ làm sai là phải cúi đầu xin lỗi công chúng!
    Trong đêm Noel Hà Nội, Mỹ Tâm bất ngờ xuất hiện bên lề đường khiến bao người nể phục
    Đây chính là lý do Mỹ Tâm mời chàng trai khiếm thị hát trong liveshow của mình, quả là một nghệ sĩ lớn!

Xem thêm clip liên quan:

Mỹ Tâm song ca cùng chàng trai khiếm thị đêm Noel 2016

Chỉnh sửa lần cuối bởi Style_lady; 06/05/2017 vào lúc 07:39 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 536 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Gia đình phải tuyệt vời như thế nào mới nuôi dưỡng ra 1 cô con gái tuyệt vậy nhỉ, giờ kén được rể nữa là mẹ Mỹ Tâm mãn nguyện rồi
    0_dte_n1223345
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có bác nào là FC của chị Mỹ tâm giống em k ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh0236; 14/05/2017 vào lúc 01:18 PM.
    • 5,473 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Ngưỡng mộ chị ấy quá, đúng là một con người tuyệt vời.
    n012345

Đánh Rơi Một Chấm Ân Tình.......
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình thích nhất là ngày tết những người nổi tiếng vẫn than chạy show không bỏ show nào, nhưng chị Mỹ Tâm thì khác. Dừng tất cả các show diễn để về vui tết bên gia đình.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình thích chị này, hát hay mà nhân cách cũng tốt nữa, nghệ sĩ ít scandal nhất luôn
    • 15,488 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    1 giọng hát hay, 1 nhân cách đẹp
    kho0epq7v8qkkLYhDSn32hfo2pn9zk
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 149 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Mình thích chị Tâm này lắm, bây giờ chỉ mong là chị tìm được bến đậu của cuộc đời mình sớm mà thôi.
    • 249 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

vẫn luôn ngưỡng mộ và yêu quý Mỹ Tâm
    • 118 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

chị ấy thật đẹp người đẹp nết, hiếm có nghệ sĩ nào có đc phẩm cách của chị ấy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 199 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hẳn là hạnh phúc lắm(y)
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sống thật với mình là tốt nhất. thích tâm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đẹp người, lại tài giỏi...ngưỡng mộ chị thật