Có 1 SỰ THẬT không thể chối cãi trong bức “tâm thư” của diễn viên Ngọc Lan trần tình vụ lớn tiếng quát mắng CSGT, đó là…

• 722 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • 664 Bài viết

• 687 Được cảm ơn

Xin nói trước với các mẹ là em không bênh vực ai cả, với tư cách là người bên ngoài nhìn vào vụ việc mà em nêu quan điểm của mình. Từ hôm qua, em đã thấy trên mạng rần rần vụ diễn viên Ngọc Lan quát mắng CSGT khi cô bị phạt vì lỗi chạy quá tốc độ quy định. Tối qua em cũng tò mò vào FB của Ngọc Lan để tìm hiểu, vì em biết một diễn viên nổi tiếng như cô sẽ không để dư luận ồn ào chuyện của mình mà không có bất kì động thái nào.

20170906-095044-ml_503x529

Em xin trích dẫn những điểm mấu chốt trong bài chia sẻ của Ngọc Lan:

"...Gửi những người thương yêu mình, mình cũng ý thức được rằng mình là nghệ sĩ nên mình cần phải tuyên truyền những cái gì hay và tốt đẹp và cống hiến công việc nghệ thuật hết mình. Thiết nghĩ những việc trên, mình đã và đang làm rất tốt, vẫn ngày đêm làm việc, ko ăn chơi đàn đúm, ko rượu chè be bét, thậm chí không chửi thề, nói chung 1 lối sống lành mạnh. Nhưng, mình cũng đơn giản chỉ là 1 con người....

Mình là đứa thẳng tính có phần nóng tính (thường thẳng sẽ dễ nóng) thì chắc chắn mình sẽ ko thể bỏ qua được cho những cái gọi là chướng tai gai mắt, nên xin các bạn hãy cho mình có cái quyền nói, quyền nổi giận như những người khác...

Còn sự việc lần này (5/9/2017), tôi sai tôi hoàn toàn đồng ý vì tôi đi quá tốc độ cho phép, tôi ko bao biện vì lý do gì, tôi không chối, tôi chỉ xin các anh rằng cho tôi 15p để tôi đem bằng lái xe lên...

Trong clip của các anh quay tôi có nói 1 câu rất quan trọng "các anh làm việc cho đất nước VN, các anh là người VN, tôi cũng là người VN, chúng ta chảy cùng 1 dòng máu, tôi chỉ xin các anh thông cảm cho tôi thời gian đem bằng lái lên rồi các anh muốn giữ giấy xe hay bằng lái xe gì cũng được, để cho tôi lấy xe tôi đi làm, tôi nói hết lời mà các anh vẫn lạnh lùng bảo NGUYÊN TẮC..."

20170906-094919-21390602_1903264513246470_680367578_o_600x399

Em đọc từ đầu đến cuối đoạn chia sẻ của Ngọc Lan thì em thấy một điều thôi các mẹ à, Ngọc Lan đã sai rồi các mẹ à, phải nói là sai quá sai luôn á! Luật là luật các mẹ ạ, em là người đã có bằng lái ô tô nên em cũng có hơi rành luật, vì khi đã lái xe ra đường thì các mẹ BẮT BUỘC phải mang theo giấy phép lái xe, giấy đăng ký xe, chứng minh nhân dân và bảo hiểm xe để có thể lưu thông trên đường. Khi thiếu các loại giấy tờ này, mặc nhiên đúng luật thì người tham gia giao thông sẽ bị xử phạt và không có bất kì chú thích nào cho rằng chờ 15 phút để người nhà mang giấy tờ lên vì để quên ở nhà. Có lẽ Ngọc Lan đã lấy giấy phép lái xe, là người hiểu biết và là người của công chúng thì cô càng nên nắm rõ điều này.

56-0933-phunutoday

Ngay khi Ngọc Lan chia sẻ bài viết trần tình trên thì đã có người nhận ra điểm trên giống em liền vào bình luận, người này viết: “Đúng là chị không đem bằng lái theo thì CSGT phạt chị thêm lỗi đó được rồi, ai củng hiểu ra đường phải đủ bốn món: cmnd, gplx, gđkx, bh mà chị. Đúng theo luật thì bị phạt rồi. Cho hay không là quyền của csgt mà chị.”

Capture45

Và ngay cả bản thân Ngọc Lan cũng nhận ra mình là người của công chúng, phải tuyên truyền những cái tốt đẹp, đúng đắn, làm gương cho người khác. Cô viết: “Mình cũng ý thức đc rằng mình là nghệ sĩ nên mình cần phải tuyên truyền những cái gì hay và tốt đẹp và cống hiến công việc nghệ thuật hết mình.” Nhưng cô lẽ không nhận ra, trong sự việc này, cô đã sai, tuy Ngọc Lan có nhận lỗi cô chạy quá tốc độ cho phép và chấp nhận kí vào biên bản, tuy nhiên cô phân bua vì CSGT không cho cô thời gian chờ để người nhà mang giấy tờ lên là sai, không đúng luật. Là người nổi tiếng, Ngọc Lan nên hiểu rằng cô phải có trách nhiệm với hành động và lời nói của mình. Chưa kể đến việc, đã là phụ nữ cũng nên ăn nói nhỏ nhẹ, dễ nghe nơi công cộng và khi giao tiếp với người khác. Đây có lẽ là một bài học cho cô trong văn hóa ứng xử và trách hiệm với hình ảnh, sự nổi tiếng của mình.

20170906-095619-ngoc-lan-blogtamsuvn01_600x395

20170906-095116-21441532_1903264456579809_2036096035_o_600x399

Qua việc của Ngọc Lan làm em nhớ đến cặp vợ chồng David Beckham và Victoria. Cặp đôi này là hình mẫu gia đình hạnh phúc, vợ chồng biết cảm thông cho nhau và sự thủy chung bền lâu, như một thước đo chuẩn mực của hôn nhân. Nhưng phải nói là em nể chị Victoria quá thể các mẹ ạ, có một sự ngưỡng mộ đến ganh tị luôn á. Một người gì đâu mà vừa xinh đẹp, giỏi giang, tài năng lại khéo léo đảm đương mọi sự. Gia đình ấy có vượt qua bao nhiêu sóng gió là nhờ hết vào chị, chưa kể việc một người nổi tiếng đẻ đến 4 đứa con cho chồng, quá xá khâm phục.

da28081-79b44

Em nhớ ngày trước, em biết tới David Beckham là một chân sút của đội tuyển Anh, được nhiều người ái mộ lắm, còn Victoria khi đó là một thành viên của nhóm nhạc nữ. Và rồi hay tin họ kết hôn với nhau, em nghĩ họ thật đẹp đôi. Nhưng cũng từ đó em nể phục Victoria theo cấp số nhân luôn các mẹ ạ, từ ca hát chị rẽ sang làm thiết kế thời trang, tên tuổi của chị có một chỗ đứng nhất định trong giới thời trang thế giới, chị còn làm cả thương hiệu nước hoa riêng mang tên mình, người gì đâu mà giỏi hết phần nước khác. Nhưng nể chị nhất vẫn là cách chị giải quyết trong các phi vụ tin đồn ngoại tình của chồng. Em nhớ không nhầm thì David Beckham dính vào nghi án ngoại tình không dưới 5 lần, mà lần nào chị cũng bình tĩnh, khôn ngoan và thông minh để xử lý, không bị truyền thông và dư luận dắt mũi. Và bằng chứng là gia đình chị vẫn hạnh phúc, chị vẫn trói được chân người đàn ông nổi tiếng đào hoa nhất hành tinh.

da28082-79b44
    Gia đình hạnh phúc của cặp đôi David Beckham và Victoria.

Kết quả là, chàng cầu thủ điển trai thực sự nể phục và yêu vợ hơn sau scandal tình cảm, khi chia sẻ với báo chí, David Beckham tuyên bố: “Tôi không tán tỉnh những người đàn bà khác. Tôi sinh ra chỉ để dành cho Victoria”. Còn về phía Victoria, cô thừa nhận trong một cuộc phỏng vấn: “Tôi không muốn nói dối, nhưng đó thực sự là một khoảng thời gian khó khăn. David và tôi đã cùng nhau vượt qua. Không ai nói rằng, hôn nhân là một con đường dễ dàng. Trên đường đi, chúng ta có thể gặp nhiều trở ngại. Nhưng sự thật là chúng tôi đã cùng nhau vượt qua những khó khăn đó để mạnh mẽ và hạnh phúc hơn”.

1442601826-irma-nici-01

1442601826-katherine-jenkins-beckham-01

1442601826-rebecca-loos-beckham-01
    David Beckham từng dính nhiều nghi án ngoại tình.

Em nghĩ Ngọc Lan nên học cách ứng xử của Victoria để có thể giữ gìn hình ảnh của mình nơi công cộng và có trách nhiệm với sự nổi tiếng của mình.

"Kiều nữ'" Ngọc Lan lái xe phạm luật to tiếng quát mắng cảnh sát giao thông

Xem thêm bài viết:

Hỏi con tên gì? “Con tên Túi Xách”, nghe thì dễ thương nhưng không ngờ sự thật đằng sau quá đau lòng…
    Thưa cụ ông 79 tuổi: "Khi lão làm trò táng tận lương tâm với một đứa bé 3 tuổi thì lão có rũ ra thế này không lão?"
    Clip cực sốc: Đốn mạt hành động con đánh đập cha 72 tuổi dã man như súc vật ngay ngày báo hiếu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mechu0108; 07/09/2017 vào lúc 03:25 PM.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • Thành viên bị khoá
    • 199 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

no comment
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,191 Bài viết

• 3,806 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    NL bức xúc vì bị các anh post clip nói cô ấy cố thủ chống đối người thi hành công vụ thôi, chớ còn vụ các anh CSGT có đồng tình cho cô ấy nhờ người nhà mang GPLX lên thì tùy các anh ấy xử lí mà.
    If you don't design your own life plan, chances are you'll fall into someone else's plan. And guess what they have planned for you? Not much. (Jim Rohn)
    • Thành viên Webtretho
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vi phạm và bị yêu cầu xử phạt theo quy định là phải bức xúc?
    "tôi chỉ xin các anh thông cảm cho tôi thời gian đem bằng lái lên rồi các anh muốn giữ giấy xe hay bằng lái xe gì cũng được, để cho tôi lấy xe tôi đi làm, tôi nói hết lời mà các anh vẫn lạnh lùng bảo NGUYÊN TẮC..."
    Nên bỏ cái quan niệm "xin - cho" đi, ngẩng cao đầu mà nói "tôi sai, tôi xin chịu trách nhiệm".
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm sai rồi bắt đầu lu bù loa lên
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn này trí tưởng tượng phong phú, từ Ngọc Lam mà liên tưởng tới beckham luôn
    • 782 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

có lẽ Ngọc lan lúc đấy khó chịu nên mất bình tĩnh thôi. Làm sao mà so được vs vợ chồng Beckham