Câu nói của những vĩ nhân có ảnh hưởng tích cực tới bạn như thế nào?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Cùng tham gia thế giới của Nàng - thế giới của những người phụ nữ hiện đại,

Theo dõi Nàng 2.0

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Chảo cả nhà!
    Không biết mọi người thế nào, mình hay có thói quen, lưu lại những câu nói hay, kinh nghiệm hay của những người có ảnh hưởng ít nhiều tới cộng đồng lớn nhỏ. Khi chưa có smart phone hay mạng xã hội, thì mình chép tay. Hôm nay, muốn tạo topic này để giao lưu cùng các bạn.
    Mình rất ấn tượng với chia sẻ này của Steve Jobs tại lễ tốt nghiệp năm 2005 của Đại học Stanford. Jobs nói rằng: “Thời gian của các bạn là hữu hạn, vì thế đừng phí phạm thời gian để sống cuộc đời của người khác.
    Đừng bị sập bẫy các giáo điều để phải sống cuộc sống của mình theo cách nghĩ của người khác. Đừng để tiếng nói quan điểm của người khác nhấn chìm tiếng nói sâu thẳm trong lòng bạn.
    Và điều quan trọng nhất là hãy có can đảm để đi theo tiếng gọi của trái tim và trực giác của bạn. Chúng là thứ biết rõ rất bạn thực sự muốn trở thành một người như thế nào. Những thứ khác đều là thứ yếu.”

iu-KOE6w9h5JpIndBX0O7kAP7g5dJxgLdJa6WRHdUzLzb6XRSIuezTVnq6fpKZdG6uNMrv4dh0PX1TM5Wxghpu4kgL2tJQ
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 791 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

có những câu đã thành châm ngôn cuộc sống cho mình, sống đừng quá ích kỷ, vụ lợi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng có 1 câu: hòa nhập chứ không hòa tan
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 70 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cảm ơn mn. Mn có những câu nói nào hay mn cùng chia sẻ lên đây để mn cùng đọc và suy ngẫm nhé!. Hì
    Mẹ mướp hai con với một chồng
    • 114 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tất bật hơn thua rồi cũng bỏ - ung dung tự tại vậy mà vui