• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về trường tư thục Trương Vĩnh Ký không nhỉ. Không biết ở đó có ra gì không nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 744 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Dĩ nhiên là "rất ra gì" rồi mẹ nó ạ. Nhưng đi kèm theo cái "rất ra gì" ấy là một mức học phí khá cao (Nếu mình không nhầm thì lớp 10 NT là hơn 5 triệu:Thinking:. Mẹ nào có người quen học trường này vào confirm giúp nhé). Theo mình có rất nhiều trường DL tốt ở TP. Nếu bạn cần giới thiệu tư vấn mình có thể giúp:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HoaHongTieuMuoi; 05/07/2009 vào lúc 08:42 PM.
    • 1,933 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hix, đúng chuyên môn của tớ. Cháu gái tớ học sinh giỏi ở HN vào đây xin phat vào ngay Trương Vĩnh Ký (chỗ Q.tân Bình), vào phát thành sao xẹt con cưng trong trường ngay:Silly:nhưng mừ học được đúng 1 tuần thì xin ...chuyển khẩn cấp do cứ 5h sáng tớ phải dậy đưa đồng chí cháu băng qua 7 cây số để đến với cái sự học:Laughing::Laughing::Laughing:, chiều 4h30 gì đó lại băng qua 7km nữa để về nhà...mất toi của tớ 2kg ...mỡ thừa sau 1 tuàn đấy. Giờ chuyển rùi nhưng chỉ biết là về chất lượng thì tớ thấy trường tư thục như vậy quá ok, tuy nhiên học phí chát lắm, cháu tớ học bán trú đóng 1 thág khoảng 3 triệu:Silly::Silly::Silly::Silly:tốn kinh. Xin nghỉ học mất tiền học phí tháng đầu rồi chuyển về trường Đồng Khởi vừa gần nhà tự đi học được mà học phí lại rẻ hơn. Sao bạn lại quânt6m TVK làm gì? cho bọn trẻ học trường côngvẫn tốt hơn chứ? đấy là suy nghĩ ....thiển cận của tớ:Silly::Silly:có thể mỗi người có lý do riêng nhưng nói chung là TVK có cơ sở vật chất rất ổn, nhất là chỗ gần Đầm sen chỉ gìanh cho HS nội trú ấy, xem sân bóg sân biếc thấy cứ như trường Tây:Silly:À mà cháu tớ nó cũng thích trường đấy cực:Silly:
    • 235 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trường TVK là 1 trường tư thục tốt đấy bạn ạ, tuy HP hơi cao nhưng chất luợng bảo đảm lắm (nếu các bạn vào đựoc các lớp có số 1 như 6/1, 7/1 ...... 12/1) vì GV bên đây phần lớn là GV trường Lê Hồng Phong qua dạy.. ( em mình học 12/1 cách đây 2 năm)

Mình cũng giống như bạn gì ở trên đấy, sáng mới 5h là phải chạy từ quận "Gò Té" lên Tân bình để đưa em đi học, chiều tối lại phải lên đón về, đuờng kẹt xe, mệt đứt hơi...:RaisedEye:RaisedEye nhưng gia d8ình mình vẫn cho em theo học từ lớp 6 đến lớp 12 luôn, hiện giờ em nó đang học RMIT, cũng khá giỏi...:Laughing::Laughing: (không uổng công chị đưa đón :Battin ey::Battin ey
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huantran2002; 20/07/2009 vào lúc 10:54 AM.

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ẹc thiếu gì trường tư thục giỏi mà. Kiếm mý trường gần gần học ý... mà nghe nói trg` TVK nghĩ hè ít lắm..hok thik :Sad:
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 tuần sẽ có 3 tiết anh văn do người nước ngoài dạy
    • 428 Bài viết

• 473 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaHongTieuMuoi Xem bài viết
    Dĩ nhiên là "rất ra gì" rồi mẹ nó ạ. Nhưng đi kèm theo cái "rất ra gì" ấy là một mức học phí khá cao (Nếu mình không nhầm thì lớp 10 NT là hơn 5 triệu:Thinking:. Mẹ nào có người quen học trường này vào confirm giúp nhé). Theo mình có rất nhiều trường DL tốt ở TP. Nếu bạn cần giới thiệu tư vấn mình có thể giúp:Smiling:
    Mẹ HoaHongTieuMuoi ơi co thể tư vấn dùm mình một số trường có nội trú nữ lớp 10 dạy tốt với, tương lai nhà mình dọn qua Q 2, mình có hỏi TVK nhưng hết nội trú nữ rồi
    Cám ơn bạn trước nhiều nhe:Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các cô ơi! Con muốn hỏi về điều kiện & việc học ở Trường TRương Vĩnh Ký...
    Con hiện là du học sinh Úc, nhưng có lẽ vì điều kiện & do mâu thuẫn ở gia đình đối với người giám hộ của con nên c phải lo tới chuyện "về việt nam". Gđ c ngĩ sẽ cho c học ở TVK nhưng c muốn xin đc hỏi về chất lượng dạy & học ở đó ra sao ạ
    Xin cho con đc tìm hiểu chút thông tin. Con xin cảm ơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ sutu69 ơi, mẹ có thể tham khảo trường Đinh Thiện Lý, cvsc tốt lắm, chất lượng giảng dạy cũng tốt và hoàn toàn theo phương pháp mới. Khoảng cách từ quận 2 sang quận 7 cũng ngắn hơn là sang Trương Vĩnh Ký.
    • 1,846 Bài viết

• 1,772 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhtuyen96 Xem bài viết
    Các cô ơi! Con muốn hỏi về điều kiện & việc học ở Trường TRương Vĩnh Ký...
    Con hiện là du học sinh Úc, nhưng có lẽ vì điều kiện & do mâu thuẫn ở gia đình đối với người giám hộ của con nên c phải lo tới chuyện "về việt nam". Gđ c ngĩ sẽ cho c học ở TVK nhưng c muốn xin đc hỏi về chất lượng dạy & học ở đó ra sao ạ
    Xin cho con đc tìm hiểu chút thông tin. Con xin cảm ơn
    mình dân TVK ra đây.
    trước tiên trường sẽ coi xem cái trung bình tất cả các môn của bạn là bao nhiêu, vì nếu quá thấp thì ng giám hộ của bạn phải làm cam kết, sau hk1 mà bạn chưa đc tiến bộ thì bạn phải rút hồ sơ ra khỏi trường. còn nếu hồ sơ bạn tốt hết thì cứ an tâm vào mà học. tuy nhiên sau mỗi kì thi hk, giữa hk nếu bạn có từ 2 điểm dưới 5 trở lên, thì nhà trường sẽ mời gia đình bạn lên làm cam kết.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2