• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 19.5K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về trường tư thục Trương Vĩnh Ký không nhỉ. Không biết ở đó có ra gì không nữa
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 745 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Dĩ nhiên là "rất ra gì" rồi mẹ nó ạ. Nhưng đi kèm theo cái "rất ra gì" ấy là một mức học phí khá cao (Nếu mình không nhầm thì lớp 10 NT là hơn 5 triệu:Thinking:. Mẹ nào có người quen học trường này vào confirm giúp nhé). Theo mình có rất nhiều trường DL tốt ở TP. Nếu bạn cần giới thiệu tư vấn mình có thể giúp:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi HoaHongTieuMuoi; 05/07/2009 vào lúc 08:42 PM.
    • 1,933 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Hix, đúng chuyên môn của tớ. Cháu gái tớ học sinh giỏi ở HN vào đây xin phat vào ngay Trương Vĩnh Ký (chỗ Q.tân Bình), vào phát thành sao xẹt con cưng trong trường ngay:Silly:nhưng mừ học được đúng 1 tuần thì xin ...chuyển khẩn cấp do cứ 5h sáng tớ phải dậy đưa đồng chí cháu băng qua 7 cây số để đến với cái sự học:Laughing::Laughing::Laughing:, chiều 4h30 gì đó lại băng qua 7km nữa để về nhà...mất toi của tớ 2kg ...mỡ thừa sau 1 tuàn đấy. Giờ chuyển rùi nhưng chỉ biết là về chất lượng thì tớ thấy trường tư thục như vậy quá ok, tuy nhiên học phí chát lắm, cháu tớ học bán trú đóng 1 thág khoảng 3 triệu:Silly::Silly::Silly::Silly:tốn kinh. Xin nghỉ học mất tiền học phí tháng đầu rồi chuyển về trường Đồng Khởi vừa gần nhà tự đi học được mà học phí lại rẻ hơn. Sao bạn lại quânt6m TVK làm gì? cho bọn trẻ học trường côngvẫn tốt hơn chứ? đấy là suy nghĩ ....thiển cận của tớ:Silly::Silly:có thể mỗi người có lý do riêng nhưng nói chung là TVK có cơ sở vật chất rất ổn, nhất là chỗ gần Đầm sen chỉ gìanh cho HS nội trú ấy, xem sân bóg sân biếc thấy cứ như trường Tây:Silly:À mà cháu tớ nó cũng thích trường đấy cực:Silly:
    • 235 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trường TVK là 1 trường tư thục tốt đấy bạn ạ, tuy HP hơi cao nhưng chất luợng bảo đảm lắm (nếu các bạn vào đựoc các lớp có số 1 như 6/1, 7/1 ...... 12/1) vì GV bên đây phần lớn là GV trường Lê Hồng Phong qua dạy.. ( em mình học 12/1 cách đây 2 năm)

Mình cũng giống như bạn gì ở trên đấy, sáng mới 5h là phải chạy từ quận "Gò Té" lên Tân bình để đưa em đi học, chiều tối lại phải lên đón về, đuờng kẹt xe, mệt đứt hơi...:RaisedEye:RaisedEye nhưng gia d8ình mình vẫn cho em theo học từ lớp 6 đến lớp 12 luôn, hiện giờ em nó đang học RMIT, cũng khá giỏi...:Laughing::Laughing: (không uổng công chị đưa đón :Battin ey::Battin ey
    Chỉnh sửa lần cuối bởi huantran2002; 20/07/2009 vào lúc 10:54 AM.

• 11 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

ẹc thiếu gì trường tư thục giỏi mà. Kiếm mý trường gần gần học ý... mà nghe nói trg` TVK nghĩ hè ít lắm..hok thik :Sad:
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

1 tuần sẽ có 3 tiết anh văn do người nước ngoài dạy
    • 430 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoaHongTieuMuoi Xem bài viết
    Dĩ nhiên là "rất ra gì" rồi mẹ nó ạ. Nhưng đi kèm theo cái "rất ra gì" ấy là một mức học phí khá cao (Nếu mình không nhầm thì lớp 10 NT là hơn 5 triệu:Thinking:. Mẹ nào có người quen học trường này vào confirm giúp nhé). Theo mình có rất nhiều trường DL tốt ở TP. Nếu bạn cần giới thiệu tư vấn mình có thể giúp:Smiling:
    Mẹ HoaHongTieuMuoi ơi co thể tư vấn dùm mình một số trường có nội trú nữ lớp 10 dạy tốt với, tương lai nhà mình dọn qua Q 2, mình có hỏi TVK nhưng hết nội trú nữ rồi
    Cám ơn bạn trước nhiều nhe:Rose:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các cô ơi! Con muốn hỏi về điều kiện & việc học ở Trường TRương Vĩnh Ký...
    Con hiện là du học sinh Úc, nhưng có lẽ vì điều kiện & do mâu thuẫn ở gia đình đối với người giám hộ của con nên c phải lo tới chuyện "về việt nam". Gđ c ngĩ sẽ cho c học ở TVK nhưng c muốn xin đc hỏi về chất lượng dạy & học ở đó ra sao ạ
    Xin cho con đc tìm hiểu chút thông tin. Con xin cảm ơn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ sutu69 ơi, mẹ có thể tham khảo trường Đinh Thiện Lý, cvsc tốt lắm, chất lượng giảng dạy cũng tốt và hoàn toàn theo phương pháp mới. Khoảng cách từ quận 2 sang quận 7 cũng ngắn hơn là sang Trương Vĩnh Ký.
    • 1,866 Bài viết

• 1,784 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhtuyen96 Xem bài viết
    Các cô ơi! Con muốn hỏi về điều kiện & việc học ở Trường TRương Vĩnh Ký...
    Con hiện là du học sinh Úc, nhưng có lẽ vì điều kiện & do mâu thuẫn ở gia đình đối với người giám hộ của con nên c phải lo tới chuyện "về việt nam". Gđ c ngĩ sẽ cho c học ở TVK nhưng c muốn xin đc hỏi về chất lượng dạy & học ở đó ra sao ạ
    Xin cho con đc tìm hiểu chút thông tin. Con xin cảm ơn
    mình dân TVK ra đây.
    trước tiên trường sẽ coi xem cái trung bình tất cả các môn của bạn là bao nhiêu, vì nếu quá thấp thì ng giám hộ của bạn phải làm cam kết, sau hk1 mà bạn chưa đc tiến bộ thì bạn phải rút hồ sơ ra khỏi trường. còn nếu hồ sơ bạn tốt hết thì cứ an tâm vào mà học. tuy nhiên sau mỗi kì thi hk, giữa hk nếu bạn có từ 2 điểm dưới 5 trở lên, thì nhà trường sẽ mời gia đình bạn lên làm cam kết.
    • 1,866 Bài viết

• 1,784 Được cảm ơn

về trường TVK:
    1. nộp hồ sơ nhập học:
    nếu trung bình môn trên 6.5 thì ko phải làm đơn cam kết trc khi nộp hồ sơ nhập học, còn những học sinh nào có trung bình môn dưới 6.5 hay hạnh kiểm của học sinh " có vấn đề" thì nhà trường buộc phụ huynh phải làm cam kết nếu sau giữa hk1 mà chưa có tiến bộ thì phải " tự nguyện" rút hồ sơ.
    2. quá trình học:
    phòng học tối đa khoảng 35 - 40 hs
    quá trình giảng dạy:
    học sinh sẽ có những buổi học với máy chiếu slide, tuần 2 tiết học vi tính. các môn khác sẽ học bình thường. thể dục học tự chọn bên cơ sở gần đầm sen
    3.về giáo viên:
    với giáo viên từ LHP..., thậm chí có giảng viên đại học vào dạy, tuy nhiên đa phần những giáo viên này là tranh thủ giờ rảnh bên trường khác qua dạy, nên đôi lúc bị bận đột xuất, và nhà trường cũng có những giáo viên chính của mình, thường là những sinh viên sư phạm giỏi đc trường nhận vào dạy, giáo viên giỏi đã về hưu trường cũng nhận luôn.
    nếu như giáo viên nào dạy mà học sinh cả lớp ko hiểu, cả lớp có thể kiến nghị với GVCN trong những giờ tự học, GVCN sẽ phản ánh lên BGH để giáo viên bộ môn có thể chỉnh sửa lại cái giảng dạy của mình, tuy nhiên nếu sau 3 lần đc phản ánh mà học sinh vẫn chưa hiểu đc bài, thì trường sẽ đổi giáo viên bộ môn đó.
    4.thi cử:
    trường sẽ có tất cả 4 đợt thi trong năm, sau mỗi đợt thi, nếu học sinh có trên 2 môn thi có điểm dưới 5, GVCN sẽ gọi đt, mời phụ huynh lên thông báo trường hợp học của con em mình, ngoài ra có thể viết cam kết.
    5.học phí:
    mỗi năm tăng khoảng 20% học phí.
    6.học phụ đạo: trường có mở lớp học phụ đạo cho học sinh mỗi lớp, thời gian học từ 4h đến 7h.
    về học sinh cuối cấp: sẽ có giờ " dò bài" cho học sinh từ 7h đến 8h30- riêng khoảng này nếu học sinh nào học không tốt thì nhà trường bắc buộc phải đăng kí vào học.
    7.giờ học: 6h30 đến 3h30.
    • 26 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình là cựu học sinh Trương Vĩnh Ký nì niên khóa 2003 - 2006. có mẹ nào muốn cho con học trường này thì cứ pm mình ^^
    Công ty TNHH H&T - NPP chính thức tại VN bỉm moony , merries và những mặt hàng khác nhập khẩu tực tiếp từ Nhật
    http://tagiaygiare.info
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 858 Bài viết

• 1,375 Được cảm ơn

Kéo top này lên phát. Các mẹ cho hỏi, cháu mình sang năm lên lớp 9 muốn chuyển từ quê vào học nội trú trong SG nhưng mà Nguyễn Khuyến nó ko nhận lớp 9. Có hỏi bên trường TVK thì họ nhận hồ sơ, chờ xem xét nhưng học phí chát quá, 8tr4/tháng. Nhỏ cháu này nó ham chơi hơn ham học nhưng ko phải đứa quậy. Ở nhà sợ ko có người kèm nên chuyển nó vào đây học. Mà mình phân vân cái trường TVK này chất lượng ntn nhỉ? Có ai đã từng học ở đây thì phản hồi giúp với.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doana Xem bài viết
    Kéo top này lên phát. Các mẹ cho hỏi, cháu mình sang năm lên lớp 9 muốn chuyển từ quê vào học nội trú trong SG nhưng mà Nguyễn Khuyến nó ko nhận lớp 9. Có hỏi bên trường TVK thì họ nhận hồ sơ, chờ xem xét nhưng học phí chát quá, 8tr4/tháng. Nhỏ cháu này nó ham chơi hơn ham học nhưng ko phải đứa quậy. Ở nhà sợ ko có người kèm nên chuyển nó vào đây học. Mà mình phân vân cái trường TVK này chất lượng ntn nhỉ? Có ai đã từng học ở đây thì phản hồi giúp với.
    tui đã học trường TVK này đc 3 năm rùi bây giờ đã ra trường , ngoài học phí hàng tháng ra thì còn phải đóng khá nhìu loại phí linh tinh nữa , ở nội trú thì đc quản lý giờ giấc khá chặt chẽ , buổi tối có sinh viên vào dò bài từ 7h - 9h nếu vẫn không thuộc hết bài vở thì phải bắt buộc wa dò bài típ tới 11h khuya , nói chung học ở đây áp lực học và thành tích khá căng đặc biệt là năm cuối cấp , ngoài 4 kỳ thi mỗi năm thì hàng tháng có kiểm tra định kỳ , nếu điểm của các lần thi và kiểm tra này ko đạt trên trung bình thì giáo viên chủ nhiệm sẽ gọi điện thoại bàn bạc với phụ huynh , lớp 9 và lớp 12 nhập học khá sớm vào đầu tháng 7 , sau khi học đc 1 tháng thì thi chất lượng đầu năm . Ngoại trừ các trường quốc tế ra thì cơ sở vật chất của trường TVK là đứng đầu so với các trường tư thục ở TP HCM . Có gì thắc mắc về TVK thì pm mình nick : nhoxchank_hokranh_yeuai@yahoo.com
    • 538 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Hôm nay mình cũng mang bản foto học bạ của con đến TVK nộp vào lớp 10 để phòng trường hợp bị rớt cả 3 NV công lập. Học phí lớp 10 là 3.4tr/tháng cho bán trú. Nghe nói chiều nay BGH họp xét tuyển rồi thông báo lại cho phụ huynh. Mình đang phân vân giữa Trương Vĩnh Ký và Nguyễn Khuyến, có mẹ nào từng học hay có con em từng học TVK với NK thì cùng vào chia sẻ kinh nghiệm nhé! Tks các mẹ!:Rose:
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

TVK học đỡ áp lực hơn NK , NK điều kiện xét tuyển đầu vào cao hơn + phải làm bài kiểm tra mới đc xét tuyển , TVK chỉ cần làm bài thi thử để xếp lớp cho phù hợp trình độ , học phí bên TVK mắc hơn NK nên điều kiện cơ sở vật chất bên TVK cũng khá hơn NK , về chất lượng dạy và học thì bên NK căng thẳng hơn nên đầu ra cũng đảm bảo chất lượng hơn TVK
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 296 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cháu gái mình vừa nhập học TVK ở Nội trú lớp 9, bé gọi điện về nhà khóc nức nở bảo là cơm ăn ko được ,thức ăn quá tệ (tiền ăn 150k/ngày), học phí 8,5tr /tháng.Học đến 21h mới được nghỉ, bạn cũ ồn ào đến 23h mới ngủ được, sáng 4h phải dậy làm vệ sinh vì chậm trể thì ko kịp giờ học. Mới có 2 ngày mà bé trông hốc hác vì thiếu ngủ ,thiếu ăn trông thấy mà xót xa .Mình an ủi bé phải cố gắng thích nghi hoàn cảnh nhưng nhớ nó là mình ứa nước mắt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Thùy_Trâm; 06/07/2011 vào lúc 10:22 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Chin ,

Cho xin hỏi hiện nay Con của Chị đã học xong và làm việc ở đâu ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Chị ,

Cho xin hỏi hiện nay Con của Chị đã học xong và làm việc ở đâu ?