Trường trung học - TPHCM

Thông tin về Trường THPT Nguyễn Khuyến TpHCM?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 70.8K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng học nk ra nè,nk là lựa chọn tốt nhất để con e tốt nghiệp và vô dh đó,vô đó tuy một số hs có thể quậy do nhà giàu và đua đòi(đa số là phải lo học vì ở đó quản lí bảng điểm theo tuần,sút 1 cái là sẽ dc quản nhiệm-ng ngồi sau lưng học sinh lớp mình xem giáo viên dạy có đàng hoàng và hs có chiu học k,chú ý liền,bé nào lơ tơ mơ là tuần sau đó dc gọi lên bảng làm bài liên tục và chú ý liền lun,nên k dám đâu) nhưng học hành vẫn phải đàng hoàng,vẫn đảm bảo tốt nghiệp và đại học,năm nay thủ khoa tốt nghiệp của HCM là của nk đấy,mình k phải là ng của nk đâu nhá,tại vì nhờ có nk h mình dc học dh y dc,bạn bè cấp 2 của mình phải nhìn nhận mình dưới con mắt khác,hàng xóm cũng vậy,trước đó lúc mình đi nk học họ còn bĩu môi bảo có học dc k mà cũng đua đòi lên,rùi con gái hoc chi cho nhiều.đến lúc mình đỗ tn và dh với điểm số cao nhất khu đó thì họ lại quay sang bảo,tại học mất mấy chục triệu nên mới vô dc dh,trước mẹ mình im lặng cho mình học,h mẹ mới nói,tiền hoc phí mình k mất vì học tốt có học bổng,tiền mẹ đóng cho mình chỉ có tiền ăn khoảng 2tr lúc đó,con họ ở dưới quê ăn chung với nhà k tách ra nên k bít,học ở trường sáng chiều tối về chạy sô đi học thêm tiền còn mất nhiều hơn,xăng xe,học phí lại còn mệt nữa mới ứ họng,năm sau đơn vị ba mình và khu đó đua nhau đưa con lên nk học mà bị trả về k,thế mới bít k phải mấy chục tr mún nộp là nộp dc,ng ta còn k thèm nhận kìa.hiện h thì cơ sở 1 của nk lấy chỉ tiêu ao nhất và đào tạo tốt nhất nhé
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ Hongnam06, mình có một bé gái năm nay lên lớp 9. Năm học vừa rồi bé chỉ đạt học sinh khá, hạnh kiểm tốt. Mình nghe nói trường Nguyễn Khuyến dạy tốt nhưng phải đạt học sinh giỏi trường mới nhận. Mẹ Hongnam06 biết thông tin về trường tư vấn thêm dùm mình nhé.
    Cảm ơn nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 197 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vht91 Xem bài viết
    oánh dấu
    Mình có đưa cháu đa nộp đơn Trương này rùi nhưng muôn Hoc ở cơ sở 1 cho gân nhà. Mẹ nó có cách gì không giúp mình với.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2