Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Trung học

Thông tin về Trường THPT Nguyễn Khuyến TpHCM?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 66.3K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 1,735 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình có đứa em chuẩn bị vào lớp 10, nó muốn học Trường NK ở gần cầu Thị Nghè vì nghe nói ở đó dạy tốt, đầu ra vào ĐH đa số nhưng chương trình học rất cực, nghiêm khắc, nhưng mình cũng có nghe nói học ở đó và các trường tư thục nói chung rất dễ nhiễm thói xấu do bạn bè rủ rê, có cả ma túy, có người quen cho cả 2 con trai học trường tư thục cả 2 đứa đều nghiện, mình rất lo tuổi nhỏ nó dễ theo bạn bè, lại gần nhau cả ngày nên tụi nó dễ bắt chước nhau. Vì năm nay nó thi công lập không đậu, hiện giờ nó rất ngoan còn rất nghe lời.
    Các bạn có thông tin gì về vấn đề này cho mình biết với, sớm sớm nhé. Thanks.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hoc truong NK cung tot lam do ban dung lo ve nhung van de do minh cung tung hoc o do va bay h cung co ng than hoc o do do ^_^

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà tôi ở gần quận Tân Bình. Cho tôi biết địa chỉ được ko?

• 401 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mời các bạn tham khảo chương trình tiếng ANH của trường VIỆT MỸ theo các bạn thấy chương trình như thế nào:http://bontif.webs.com/

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có chuyện bị ức hiếp k bạn? Mình định vào học ở nội trú, xa nhà, chẳng may có chuyện... Trường nội trú thì hay có chuyện này nọ xảy ra lắm

• 394 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

em mình đang học ở NK, với mình đó là 1 lựa chọn "no more choice" vì trường cấp 3 ở nhà còn tệ hơn, em lại thi trượt LHP và PTNK. Tuy nhiên, mình đang rất khổ sở vì sự thay đổi theo chiều hướng xấu của em, em học được rất nhanh tính "khoe mẽ", coi thường thầy cô do nghĩ mình giàu... em học theo xu thế thời đại than rằng "trường là tù". nếu có điều kiện lựa chọn, mình mong em được học ở trường thiếu sinh quân (củ chi). tuy không biết trong ruột thế nào nhưng dẫu sao trong môi trường quân đội chắc em mạnh mẽ và trưởng thành hơn

• 1,507 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Mình nghĩ nhiễm thói xấu hay k thì cũng phụ thuộc môi trg` & bản thân học sinh thôi. Nếu bản chất đã muốn nổi loạn, học đòi thì học đâu cũng thế. Nói về trg` dân lập nội trú có tiếng thì NK là nhất rồi. Đầu vào hình như cũng rất khó, nghe đâu phải hs khá giỏi, hạnh kiểm tốt mới dc vào. Em của mẹ nào ở trên than trg` là tù thì em nghĩ bình thường thôi mà, hs ngày học sáng chìu ở trg` đã mệt lắm rồi, đằng này học nội trú rất khắc khe, hs thì tính hay than vãn mà :Smiling:
    Như e đã nói, nếu quyết vào dân lập thì NK là sự lựa chọn tốt nhất :Smiling:
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:

• 119 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

các cơ sở của trường hơi xa nhà mình
    Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm

• 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình có đứa bạn học trường này,nghe nói chất lượng cũng ok lắm

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con mình bị nghiệm game lắm rồi, hè này là vào lớp 7 rồi nên cũng muốn chuyển trường cho bé học tốt hơn, mẹ nào cho con học NK cấp 2 nội trú cho giúp mình thông tin nhé! cám ơn các mẹ trước ạh!

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3