Trường tiểu học - TPHCM

Trường tiểu học Trần Quốc Toản - Tân Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.3K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Mình dự định cho nhóc học trường này cho gần nhà, nhưng lại không đúng tuyến, có vẻ xin cũng khó mà mình lại không quen ai. Có mẹ nào biết cách làm sao để xin vào trường này chỉ giúp mình với, mình cần gấp lắm. Cảm ơn các mẹ trước nha.:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 432 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo U Xem bài viết
    Mình dự định cho nhóc học trường này cho gần nhà, nhưng lại không đúng tuyến, có vẻ xin cũng khó mà mình lại không quen ai. Có mẹ nào biết cách làm sao để xin vào trường này chỉ giúp mình với, mình cần gấp lắm. Cảm ơn các mẹ trước nha.:LoveStruc:
    Cách đơn giản nhất là bạn cho bé thi vào lớp song ngữ tiếng Pháp. Số lượng học sinh thi vào lớp này thường không đông nên dễ đậu. Thêm một điều lợi nữa là lớp này học bán trú 5 năm, trong khi các lớp bán trú khác chỉ được ba năm. Hình như có lớp chuẩn bị cho các cháu thi vào chương trình này ở số 80 Lê Lai thì phải. Chúc mẹ nó toại nguyện :Smiling:
    • 1,154 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn Xứ Sở Hoa Hồng nhé, mình cũng được chỉ như vậy nhưng thật tình khó nghĩ quá. Thực sự mình không chủ trương cho bé học ngoại ngữ sớm, hơn nữa lại là tiếng Pháp, trong khi tiếng Việt thì bé mới bắt đầu học (chữ). Mình sợ bé sẽ bị lẫn lộn. Nếu không có cách nào khác chắc mình phải chấp nhận cho bé học đúng tuyến thôi. Không biết trường Nguyễn Văn Trỗi thì sao nhỉ, có ai có thông tin về trường này cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 432 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meo U Xem bài viết
    Cảm ơn bạn Xứ Sở Hoa Hồng nhé, mình cũng được chỉ như vậy nhưng thật tình khó nghĩ quá. Thực sự mình không chủ trương cho bé học ngoại ngữ sớm, hơn nữa lại là tiếng Pháp, trong khi tiếng Việt thì bé mới bắt đầu học (chữ). Mình sợ bé sẽ bị lẫn lộn. Nếu không có cách nào khác chắc mình phải chấp nhận cho bé học đúng tuyến thôi. Không biết trường Nguyễn Văn Trỗi thì sao nhỉ, có ai có thông tin về trường này cho mình xin với nhé. Cảm ơn nhiều.
    Mình cũng không rành trường Nguyễn Văn Trỗi, nhưng thấy bạn con mình ngày xưa (cách đây 3 năm) trái tuyến cũng cố xin vào đấy, thấy mẹ nó cũng khen.
    Bạn có quen thân công an khu vực không? Mấy người đó cũng có khả năng xin vào TQToản được đấy. Phong bì nhiều ít thì mình không biết, nhưng đã có nhiều người thường đặt mối trước với CAKV để xin con vào TQT. Chỉ biết thế, chia sẻ với bạn tí.
    Con mình vừa học xong lớp ba TQT. Đang tiếc ngày xưa không cho vào song ngữ để được bán trú năm năm cho yên. Học lớp thường sang năm lên lớp bốn chỉ học một buổi thôi, đang lo lắm đây :Crying:
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế XSHH có biết thông tin gì về trường Tân Sơn Nhì Quận Tân Phú mới xây dựng không? Mình nghe nói là trường chuẩn thành phố thì phải?
    Con mình cũng tháng 9/2007 vào lớp 1 nên mình cũng phân vân chưa biết nên xin vào đâu : TQToản (trái tuyến) hay TSN (đúng tuyến)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xứ Sở Hoa Hồng Xem bài viết
    Mình cũng không rành trường Nguyễn Văn Trỗi, nhưng thấy bạn con mình ngày xưa (cách đây 3 năm) trái tuyến cũng cố xin vào đấy, thấy mẹ nó cũng khen.
    Bạn có quen thân công an khu vực không? Mấy người đó cũng có khả năng xin vào TQToản được đấy. Phong bì nhiều ít thì mình không biết, nhưng đã có nhiều người thường đặt mối trước với CAKV để xin con vào TQT. Chỉ biết thế, chia sẻ với bạn tí.
    Con mình vừa học xong lớp ba TQT. Đang tiếc ngày xưa không cho vào song ngữ để được bán trú năm năm cho yên. Học lớp thường sang năm lên lớp bốn chỉ học một buổi thôi, đang lo lắm đây :Crying:
    BT (Tp.HCM)
    • 71 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thế XSHH có biết thông tin gì về trường Tân Sơn Nhì Quận Tân Phú mới xây dựng không? Mình nghe nói là trường chuẩn thành phố thì phải?
    Con mình cũng tháng 9/2007 vào lớp 1 nên mình cũng phân vân chưa biết nên xin vào đâu : TQToản (trái tuyến) hay TSN (đúng tuyến)

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xứ Sở Hoa Hồng Xem bài viết
    BT (Tp.HCM)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào các anh, chị,

Tôi đang định cho con vào học tiểu học (lớp 1) trường Trần Quốc Toản quận Tân Bình, nhưng tôi chưa biết gì nhiều về chất lượng giảng dạy của trường này. Anh chị nào có thông tin xin vui lòng hỗ trợ.

Trân trọng,
    • 432 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nampq1969 Xem bài viết
    Xin chào các anh, chị,

Tôi đang định cho con vào học tiểu học (lớp 1) trường Trần Quốc Toản quận Tân Bình, nhưng tôi chưa biết gì nhiều về chất lượng giảng dạy của trường này. Anh chị nào có thông tin xin vui lòng hỗ trợ.

Trân trọng,
    Con gái mình học trường này, vừa ra trường xong. Nếu phân tuyến như mọi năm thì bé sau nhà mình năm tới cũng vào đây học. Chất lượng giảng dạy ổn. Lớp khá đông ~45HS/lớp. Các thầy cô có dạy thêm, nhưng con mình không học cũng không sao, thầy cô vẫn yêu quý và đánh giá đúng khả năng của bé.
    • 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của chị nhiều lắm. Năm nay con em cũng học trường này. Bé nhà chị lúc trước học lớp do cô nào chủ nhiệm ạ? bé có học bán trú không? vệ sinh ở trường ổn không chị? Chị giúp em kinh nghiệm chuẩn bị tâm lý cho bé vào môi trường mới với chị ơi. Em cảm ơn chị nhiều.
    Bé Quân năm nay học trường này hả chị? Mai chị có đến trường làm thủ tục nhập học cho bé không?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con đang học tiểu học tăng cường tiếng Pháp tại trường Trần QUốc Toản, Q. Tân Bình ko? Cho mình biết thông tin với nhen. Đang lo sốt vó cho cô công chúa đầu sắp sửa vào Đại học ABC nè.
    Merci nhen!
    • 103 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi! mình cũng dvay! đang tìm hiểu đây, nhưng tên trường là tran quốc toản hay trần quốc tuấn ?trường ở dường cộng hòa , q.tân bình phai hông các bạn? thanks!
    • 150 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Cho mình hỏi là trường Trần Quốc Toản (Đường Đồng Đen) có lớp bán trú không vậy? Sang năm con mình vào lớp 1 rồi, lo quá đi!
    • 1,072 Bài viết

• 348 Được cảm ơn

ôi,mái trường mến yêu,cả nhà e a e họ nội ngoại đều học trường này,em cũng xuất thân từ trg này mà ra :Laughing:
    Ngủ ngoan em ơi đêm đã khuya rồi
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình năm 2011 này vào lớp 1 nếu đúng tuyến thì vào Trần Quốc Toản nè, mà không biết có bị đưa vào trường khác không? Mình nghe thông tin là có thể vào Lê Thị Hồng Gấm. Mẹ nào có thông tin gì về Trường Lê Thị Hồng Gấm không ạ cho mình với! Cám ơn nhiều!
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đừng học Lê Thị Hồng Gấm bạn ơi. Học sinh trường đó dù tiểu học nhưng chửi thề dữ lắm. Giảng dạy thì chán lắm dù trường lớp chuẩn. Nhà mình gần đấy nên biết rõ.
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường Trần Quốc Toản có lớp bán trú bạn ạ. Cơ sở vật chất tốt.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

vậy trường NGuyễn KHuyến hay trường Phú Tho HÒa thì sao nhỉ ?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình không biết nữa mẹ ơi! Quận TB thì mình chỉ biết trường Đống Đa, Bành văn Trân, Trần Quốc Tuấn, Trần Quốc Toản thì dạy tốt lắm còn các trường khác mình không có thông tin ! Bé vào lớp 1 năm 2011 hả mẹ ?
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy hả mẹ , hàng xóm của mình nói trường Lê Thị Hồng Gấm dạy cũng được mà . Nghe vậy mình lo quá không biết sao đây ? Nếu vô Trần Quốc Toản thì tốt mà vô LTHG thì mỉnh không biết lo chạy trường ở đâu cả ?
    • 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin LTHG dễ lắm bạn ơi, nhưng đừng vào. Vào B V Trân thì dạy tốt nhưng cơ sở vật chất chán lắm, bé ăn ngủ tại chỗ (con mình đang học ở trường). T Q Toản thì dạy song ngữ đấy (theo trào lưu thời nay) bạn ạ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2