Tiểu học

Trường tiểu học Trần Quốc Thảo - quận 3

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 317 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường tiểu học Trần Quốc Thảo (6 Võ Văn Tần - phường 6 - quận 3).

Môi trường sư phạm rất tốt, thầy cô đều là giáo viên giỏi, giảng dạy nhiệt tình. Các bạn sẽ rất yên tâm khi bé cưng được học dưới mái trường này.

Hãy đến trường đầu giờ học hay lúc tan trường, hỏi ý kiến các phụ huynh, bạn sẽ nhận được câu trả lời thỏa đáng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đang muốn gửi con vào học trường này, có mẹ nào đang có con học trường này cho mình thêm thông tin với nhé.
    Mẹ cu Rob

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp 1 trường này, thấy cũng yên tâm lắm, mẹ Rob cần hỏi gì ? Có mẹ nào con học các lớp trên thì cũng tham gia cho mình hỏi kinh nghiệm nhé.

• 225 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình lăn tăn là trường Trần Quốc Thảo và Nguyễn Thái Sơn (Phường 8, Quận 3) thì trường nào tốt hơn nhỉ?

• 62 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mẹ cuSam cho mình biết những thông tin như:
    Thầy cô giáo có tốt không? Trường có bị bệnh chạy theo thành tich "nghiêm trọng" không? Có chương trình bán trú không? Bé của mình có cần phải học đọc và viết trước khi vào lớp 1 không? Có được học môn ngoại khóa nào ở trường không?
    Mẹ cuSam có kinh nghiệm và thông tin gì cho mẹ Rob biết với nhé. Cám ơn mẹ nó nhiều.
    Mình đang lăn tăn giữa trường Nguyễn Bỉnh Khiêm Q1 và trường này đó.
    Mẹ cu Rob

• 1,071 Bài viết

• 672 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi michiko Xem bài viết
    Mình lăn tăn là trường Trần Quốc Thảo và Nguyễn Thái Sơn (Phường 8, Quận 3) thì trường nào tốt hơn nhỉ?
    Mình nghe nói trường Nguyễn Thái Sơn cơ sở vật chất tốt hơn Trần Quốc Thảo, mấy người bạn có con học ở đó đều khen cả.
    Tủn nhà mình đúng tuyến thì sang năm cũng học Nguyễn Thái Sơn, Nhưng trường Trần Quốc Thảo thì tiện đường hơn. Tuy nhiên nếu không đúng tuyến thì cực kỳ khó xin:Sad:
    Nhà bạn ở phường mấy?

• 401 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Mời các bạn cùng xem: http://vinaanh.com/trangnguyen/albums/41622/

• 4,700 Bài viết

• 5,183 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu rob Xem bài viết
    Thầy cô giáo có tốt không? Trường có bị bệnh chạy theo thành tich "nghiêm trọng" không? Có chương trình bán trú không? Bé của mình có cần phải học đọc và viết trước khi vào lớp 1 không? Có được học môn ngoại khóa nào ở trường không?
    Mẹ cuSam có kinh nghiệm và thông tin gì cho mẹ Rob biết với nhé. Cám ơn mẹ nó nhiều.
    Em cũng đang ngồi hóng trường này ạ:Smiling:

• 225 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ATUN HCM Xem bài viết
    Mình nghe nói trường Nguyễn Thái Sơn cơ sở vật chất tốt hơn Trần Quốc Thảo, mấy người bạn có con học ở đó đều khen cả.
    Tủn nhà mình đúng tuyến thì sang năm cũng học Nguyễn Thái Sơn, Nhưng trường Trần Quốc Thảo thì tiện đường hơn. Tuy nhiên nếu không đúng tuyến thì cực kỳ khó xin:Sad:
    Nhà bạn ở phường mấy?
    Nhà mình ở phường 8, đúng tuyến là trường Nguyễn Thái Sơn đó. Nhưng mà thấy các mẹ khen trường Trần Quốc Thảo, mà mình thì không biết thông tin về Nguyễn Thái Sơn nên lăn tăn hỏi thăm:Smiling:

• 2,606 Bài viết

• 1,752 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me cu rob Xem bài viết
    - Giáo viên (và cả bảo mẫu) con mình đang học rất tốt
    - Chạy theo thành tích : trước khi vào học thì nghe đồn là cũng thành tích lắm, nhưng học rồi chẳng thấy gì
    - Có học bán trú, ăn trưa, ngủ trưa, ăn xế tại trường, 4h chiều tan học
    - Con mình hầu như không biết đọc, viết hoặc làm toán gì cả trước khi nhập học. (bạn vào blog của mình sẽ thấy mình kể chuyện học của con). Bé còn hơi bị chậm nữa là khác.
    - Ngoại khoá : có Anh Văn và Vẽ, dạy sau 4h nhưng con mình không học
    - Tối về nhà bé chỉ ôn lại vần đã học hồi sáng và ôn 1 tí toán , không có bài tập về nhà, tập viết thì nếu trên lớp viết chậm không kịp hết thì cô mới bỏ vở vào cặp đem về viết tiếp
    - Lớp con mình chỉ có 34 bé thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)