• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - TPHCM

Trưởng tiểu học Quốc tế Á Châu - SG

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 78.8K Lượt đọc
  • 332 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào biết về trường này không? Sang năm SoNy vào lớp 1, mình muốn nghiên cứu trước, thấy trường Á Châu này có xe đưa rước nghiêm chỉnh, mẹ nào có thông tin cho mình biết với....
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Me SoNy ơi, năm nay con mình đi học lớp 1, mình cũng đăng ký cho cháu học trưởng đó. Nhưng mà giờ vào năm học mình lại không cho học đó nữa. Trường có những diểm mạnh: trường học tốt về cơ sở vật chat, học tốt về tiếng Anh, lớp học ít người, không phải học thêm, có xe đưa đón những điều đó mình rất thích nhưng có một số điểm bạn cần phải quan tâm như sau: học phí năm nay 1T7, xe đưa rước gần là 700, xa là 1Triệu. Mỗi năm nhà trường sẽ lên 20% học phí. Và những khoan thu khác. Thứ 2, nếu học trường đó, giữa chửng bạn muốn cho con ra học trường bình thường cháu sẽ khó có khả năng theo được vì cháu đã quen học nhẹ nhàng, mình biết một số cháu chuyển ra học ngoai la thường thua sút bạn bè. Thứ 3 nữa là học phí cấp 2, và cấp 3 rất mắc, hình như cấp 2 la 4T và cấp 3 là 6T. Và điều thứ 4 là điều mình suy nghĩ nhất. Năm nay trường có đến hơn 40 lớp 1, và cộng thêm các năm trước (như năm ngoai 38 lớp 1) nên trường rất đông, nhà trường không tuyển được giáo viên dạy giỏi, vì vậy mà tuyển các cô mới ra trường, chất lượng không đảm bảo. Nếu bạn thấy bạn có khả năng cho cháu học hết cấp 3 và đi du học thì học trường đó sẽ rất tốt còn nếu chỉ có khả năng học mấy năm thì mình nghỉ bạn nên xem xét lại. Chúc bạn chọn được trường tốt cho con.
    • 63 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Co me nao dang cho con theo hoc o truong nay khong? xin chia se kinh nghiem voi minh voi. Truong nay nhu the nao nhi? co me nao biet khong? Minh nghe nhieu nguoi khen truong nay lam, nen tinh xin hoc cho con gai nam nay vao lop mot. Co me nao biet thi cho minh y kien nhe
    • 373 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học ở trường Quốc Tế Á Châu chưa (hình như có mở ở khắp nơi, trên Pasteur 1 trường mà trung học là AHS, Cộng Hòa, Tân Bình có 1 trường và nhiều cơ sở nữa)?

Nếu có mẹ nào cho học rồi thì chia sẻ chút hiểu biết cho mình với: điều kiện học tập tốt không? giáo viên thế nào? v..v

Bé nhà mình sau hè này là vào lớp 1 nên mình muốn hỏi các mẹ kinh nghiệm. Nếu cho bé học trường này thì có cần cho bé học ở đó trước vào dịp hè hay không vì bé mình chưa đi học chữ và học đọc. Chắc cũng sẽ cho đi nhưng nếu vào lớp 1 mới học thì có sao không nhỉ? Mình có đọc 1 cuốn sách về giáo dục nói nếu cho bé học trước thì đến khi học thật bé sẽ lơ là vì thấy không có gì mới mẻ cả và từ đó khiến bé lười học.

Giúp mình với, hoang mang quá
    • 397 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

Hi Betibexiu,
    Mình thì k có con học ở đây nhưng danh tiếng của trường thì mình nghe nhiều lắm.
    Trường có rất nhiều cơ sở: Q1, Q3, Q BT, QTB....Nếu con bạn ở gần quận nào thì cứ đến thẳng trường lấy thông tin.
    Ở đây HS học như chơi. GV thì khá nhiệt tình, phương pháp giảng dạy tiên tiến, HS được đi tham quan mỗi tháng. Buổi sáng bé học TV, chiều học TA, được GV nước ngoài phụ trách mỗi ngày. Nếu so ra với học phí thì học ở đây rẻ vì không cần học thêm, HS k bị áp lực, khỏi tốn tiền học AV trung tâm. Đến lớp 5 là bé sẽ thi bằng flyer. Có thể nói TA giỏi lắm rồi.Nhưng dĩ nhiên là bé phải chịu học.
    Ở đây k cần HS phải biết đọc chữ trước đâu, nhưng nên cho bé đi học khóa hè vì vào lớp 1, bé thay đổi tâm lý, nếu để đầu năm mới vào thì nhiều bé hay sợ sệt, khóc la......không quen môi trường mới.Lại bắt đầu học chữ liền thì k hay.Các khóa hè, HS chỉ học AV thôi và vui chơi thoải mái nên sẽ thích thú hơn khi bước vào năm học mới.
    Học phí thì 1,9 triệu/tháng đối với lớp 1,2,3.Còn 4,5 thì hình như 2,1 triệu.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con tôi hiện cũng đang học tại đây. đúng như bạn "caccon"nói. chỉ có điều bạn nên cân nhắc tài chính trước khi cho con học ở đây vì bạn sẽ phải cho con học suốt đến khi cho con đi du học đó. chứ bỏ giữa chừng ra học ở hệ ngoài là không theo kịp đâu. Nhưng tôi nghĩ nếu có điều kiện thì nên cho cháu học ở đây. giá cả cũng không cao lắm mà chau1 và bạn đỡ stress
    • 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Theo mình tìm hiểu, thì năm nay 2007, học phí lớp 1, 2 : 2.100.000đ, lớp 3,4,5: 2.300.000đ. Nhưng có mẹ nào biết cấp 2 (6,7,8,9) học phí bao nhiêu không ?

• 248 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Quên nữa, không biết có sự nhầm lẫn ở đây k ? Vì hình như trường các mẹ đang nói là trường IPS (Internation Primary School ) đúng k ? Chứ k phải trường Á Châu ? Vì chỉ có trường IPS mới có nhiều chi nhánh ở các quận như hiện nay: Thái Văn Lung, Cao Thắng, Cộng Hòa, Trần NHật Duật .....Nếu có sai sót gì các mẹ "châm chước" nhé.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là IPS là có rất nhiều chi nhánh, mình nghe người ta nói IPS cũng là Á Châu đó.
    Nói chung, mình cũng đang rất rất quan tâm đến các trường IPS.
    Các mẹ đã & đang có con học các trường này, xin vui lòng share kinh nghiệm cho mình nhé, càng chi tiết càng tốt.
    Rất cám ơn các mẹ.
    • 215 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình có 2 con đang học ở trường này (tiểu học là IPS còn cấp 2 là Á châu AHS, 2 trường là 1 thôi). Nói chung là mình thấy hài lòng vì đáp ứng được yêu cầu của mình là con được vui vẻ thoải mái, được học tiếng Anh mỗi ngày, trường có sân chơi để con có thể hít thở khí trời, học phí tương đối mềm so với các trường cùng loại. Tuy nhiên mình đang nhức cả đầu vì con lớn mình hiện đang học lớp 5, cháu khá bạo dạn và năng động. Mình không biết năm tới có nên cho cháu học tiếp Á châu (cấp 2) không, vì sao mình thấy nhiều người kêu ca về cấp 2 ở đây quá. Có mẹ nào có con đang học cấp 2 Á châu hoặc có thông tin chia sẻ cho mình với. Học phí cấp 2 năm nay lớp 6,7 là 3.300.000 chưa kể ăn ( tiền ăn gần 900.000 nữa).
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn honghanhd ơi,
    Cho mình hỏi tí xíu, vậy bạn có tham quan trường trước khi cho bé vào học không ?
    Bếp, nhà ăn ra sao ? Họ nấu tại trường hay thuê người ta nấu chổ khác rồi mang đến.
    Các mẹ có con học IPS, vui lòng cho mình biết thêm điều này nhé.
    Cám ơn.
    • 215 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Mình có tham quan chứ! Mình còn xem cả toilet nữa vì có những trường lớn (công lập) họ cũng xây đẹp lắm nhưng mà toilet chỉ khi nào các cháu ra chơi xong họ mới dọn 1 thể nên lúc ra chơi là kinh khủng lắm, ít nhân công mà. Ở đây sạch sẽ, dọn liên tục. Ăn thì mình thấy hợp vệ sinh nhưng không phải là ngon tuyệt vời lắm đâu. Nhưng con mình dễ ăn mà lại hơi dư kí nên mình không quan trọng vấn đề này lắm Nói chung thì ở đâu cũng có cái hay cái dở. Quan trọng là mình có chấp nhận được không, với lại có phù hợp yêu cầu của mình không thôi. Cô giáo thấy cũng có trách nhiệm và nhiệt tình, năm ngoái con trai thứ 2 của minh lơ là môn tiếng Anh nên bị tụt hậu, cô giữ cháu lại kèm riêng cho đến lúc đuổi kịp bạn (miễn phí. Nhưng mà cấp 2 thì mình không biết. Nhất là cái vụ chất lượng học tập thì sao? Có mẹ nào biết về cấp 2 Á châu không?
    • 356 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình muốn xin địa chỉ của Trường Tiếu Học Quốc Tế Á Châu, bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.
    • 865 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi in_con_lon_ton Xem bài viết
    Mình muốn xin địa chỉ của Trường Tiếu Học Quốc Tế Á Châu, bạn nào biết chỉ giúp mình nhé.
    Bạn vào trang web này xem các địa chỉ của trường IPS nhé:
    http://www.internationalprimaryschool.edu.vn/.

Mình có con gái đang học lớp 1 ở đây, nói chung mình khá hài lòng với những gì hiện tại. Còn lên cao hơn nữa thì mình không rõ.
    • 220 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ,
    Mình tìm mãi mà không thấy chủ đề nào về trường tiểu học Á Châu cả. Tháng 9 này là mũm nhà mình đi học lớp 1 rồi, đang tìm hiểu và muốn cho con học trường Á Châu. Vậy mẹ nào đang cho con theo học ở trường này thì loa lên cho mình vài thông tin với nhé.
    Mình cũng đã tìm trên mạng, nhưng toàn thấy cấp 2 và cấp 3 của Á Châu thôi.
    Cảm ơn rất nhiều./.
    Con cái là của để dành
    • 865 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹmũm Xem bài viết
    Xin chào các mẹ,
    Mình tìm mãi mà không thấy chủ đề nào về trường tiểu học Á Châu cả. Tháng 9 này là mũm nhà mình đi học lớp 1 rồi, đang tìm hiểu và muốn cho con học trường Á Châu. Vậy mẹ nào đang cho con theo học ở trường này thì loa lên cho mình vài thông tin với nhé.
    Mình cũng đã tìm trên mạng, nhưng toàn thấy cấp 2 và cấp 3 của Á Châu thôi.
    Cảm ơn rất nhiều./.
    Có mình nè.
    Bạn cần hỏi điều gì nếu biết mình sẽ trả lời giùm. Ngoài ra trang web của trường ở địa chỉ này: http://internationalprimaryschool.edu.vn có thể giúp bạn thêm 1 vài thông tin. À vì trường này bậc tiểu học tên là Trường Tiểu học Quốc tế cho nên có thể bạn tìm Á Châu thì không ra cấp 1 đâu.
    • 220 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SaauRieeng Xem bài viết
    Có mình nè.
    Bạn cần hỏi điều gì nếu biết mình sẽ trả lời giùm. Ngoài ra trang web của trường ở địa chỉ này: http://internationalprimaryschool.edu.vn có thể giúp bạn thêm 1 vài thông tin. À vì trường này bậc tiểu học tên là Trường Tiểu học Quốc tế cho nên có thể bạn tìm Á Châu thì không ra cấp 1 đâu.
    Cảm ơn mẹ SR nhiều lắm. Post bài hỏi mà mãi không thấy ai trả lời nên buồn quá, hôm nay vào mừng quá vì có mẹ SR cho biết thêm thông tin. Đi làm ngoài đường thấy các bé đi giầy tất có in chữ Á Châu nên cứ tưởng tên trường là Á Châu. :Smiling:
    Mình thấy họ có tuyển sinh tiếng anh và toán cho bé vào lớp 1. Vậy bé nhà mình chưa học tiếng anh thì có được học không, hay phải cho đi học từ bây giờ và điều kiện tuyển như thế nào vậy? Con của mẹ SR đã đang học lớp mấy ở đó, chương trình học có nặng không và bé có theo được không? Mình hơi lo lắng vì bé con nhà mình không được lanh lẹ bằng bạn bằng bè cho lắm, không biết liệu có học được không nữa. Nhưng tại mình và ông xã đều muốn con theo học ở trường này.Nhà mình ở Gò Vấp thì chắc cho con theo học ở bên Cộng Hòa đúng ko? Ngoài ra học phí ghi trong web là 2.100.000 đồng và tiền mua sách giáo khoa, ngoài ra có phải đóng thêm tiền gì nữa không?

Nói chung là mình muốn hỏi nhiều thứ lắm, mẹ SR cho con theo học rồi thì kể cho mình biết với cụ thể như thế nào nhé. Cảm ơn rất nhiều đấy !!!:Rose:
    Con cái là của để dành
    • 218 Bài viết

• 493 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Con của mình đang học tại trường này ở đường Thăng Long, Q.Tân Bình. Tên trường là Trường Tiểu học dân lập Quốc tế Á Châu.
    Buổi sáng học chương trình của Bộ Giáo dục, buổi chiều học ngoại ngữ (ngoại ngữ chính, phụ; science; math) ngoài ra 1 tháng được đi tham quan 1 lần và học bơi nữa. Về ăn : ăn sáng, ăn trưa và ăn xế.
    Tháng 6 này ở trường có nhận bé học hè. Nếu vào thời gian này bé sẽ quen với trường lớp của mình, được đi tham quan 1 tuần/lần và làm quen với chữ viết. Về học phí: lúc trước là 2.100.000 nhưng do vật giá leo thang nên tiền ăn tăng lên 10.000đ/ngày kể từ tháng 1/2008. Tính ra cũng khoảng 2.400.000đ/tháng. Ngoài ra, đầu năm học mình còn phải mua sách, đồng phục, bảo hiểm,... khoảng 800.000.
    Vài hàng chia sẻ với bạn.
    Mẹ Bo.
    • 220 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 151202 Xem bài viết
    Chào bạn,
    Con của mình đang học tại trường này ở đường Thăng Long, Q.Tân Bình. Tên trường là Trường Tiểu học dân lập Quốc tế Á Châu.
    Buổi sáng học chương trình của Bộ Giáo dục, buổi chiều học ngoại ngữ (ngoại ngữ chính, phụ; science; math) ngoài ra 1 tháng được đi tham quan 1 lần và học bơi nữa. Về ăn : ăn sáng, ăn trưa và ăn xế.
    Tháng 6 này ở trường có nhận bé học hè. Nếu vào thời gian này bé sẽ quen với trường lớp của mình, được đi tham quan 1 tuần/lần và làm quen với chữ viết. Về học phí: lúc trước là 2.100.000 nhưng do vật giá leo thang nên tiền ăn tăng lên 10.000đ/ngày kể từ tháng 1/2008. Tính ra cũng khoảng 2.400.000đ/tháng. Ngoài ra, đầu năm học mình còn phải mua sách, đồng phục, bảo hiểm,... khoảng 800.000.
    Vài hàng chia sẻ với bạn.
    Mẹ Bo.
    Cảm ơn mẹ BO,
    Thế trong quá trình bé học, bạn có được vào xem bao giờ không, ở đó chế độ chăm sóc thế nào, bé mới đi học lớp 1 còn chưa quen xin cô đi vệ sinh nữa, mình lo quá vì đó lại là môi trường có giáo viên quốc tế nữa. Vậy là chi phí học 1 tháng là 2.400.000 đồng, còn đầu năm học thì thêm 800.000 nữa phải ko?
    Tháng 6 này bé vào học hè có phải mua hồ sơ ngay từ bây giờ không? Học phí của học hè có bằng học phí trong năm học không?
    Mà bé đi học nếu mình tự đưa đón thì mấy h phải đón bé rồi, mình đi làm về trễ lắm, 5h30 mới được về, chạy về tới đó cũng 6h rồi, mà nhà thì lại không có ai nên nếu có xe đưa đón về nhà thì bé cũng không ở với ai được. Liệu ở đó có dịch vụ trông thêm giờ không?
    Nếu biết mẹ Bo chia sẻ nhé, cảm ơn mẹ Bo nhiều ./.
    Chúc mừng ngày 8.3 nè :Rose: :Rose: :Rose:
    Con cái là của để dành
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, mình cung đang quan tâm trường này. Hỏi các mẹ là minh đang muôn chuyển về SG xin cho con gai vao học lớp 3 năm tới ở trường này thì có khó khăn gì không?