Tiểu học

Trường tiểu học Lương Thế Vinh - Quận 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 2,766 Bài viết

• 6,079 Được cảm ơn

OX em tính xin con vào học trường tiểu học LTV, Q1 nhưng em không biết trường này như thế nào, có anh chị nào biết thông tin về trường này không giúp em với. Em xin cám ơn.

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MInh cung dang tinh xin cho con vo LTV nhung kg biet sao, nghe nói đóng hoc phí cao hơn .

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vào lương thế vinh thì chất lượng dạy là ok,và theo tôi,nếu con bạn thích môn anh văn thì bạn nên cho vào trường này,bởi vì môn anh văn giáo viên dạy rất tốt,con tôi năm nay vô lớp ba nhưng bé đọc tiếng anh rất chuẩn........,học phí thì có hơi cao,bởi vì là trường mới nên bạn phải đóng hoàn vốn kích cầu trong suốt thời gian học tại trường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,766 Bài viết

• 6,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonhem Xem bài viết
    vào lương thế vinh thì chất lượng dạy là ok,và theo tôi,nếu con bạn thích môn anh văn thì bạn nên cho vào trường này,bởi vì môn anh văn giáo viên dạy rất tốt,con tôi năm nay vô lớp ba nhưng bé đọc tiếng anh rất chuẩn........,học phí thì có hơi cao,bởi vì là trường mới nên bạn phải đóng hoàn vốn kích cầu trong suốt thời gian học tại trường.
    Em xin cám ơn. Thế học phí tổng cộng cả tiền bán trú, cả tiếng Anh là bao nhiêu vậy bác? Để em chuẩn bị trước ạ

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trường này nằm kế trường cháu (THPT Lương Thế Vinh) - bên LTV cấp 2,3 thì chất lượng khỏi chê, 5 phòng multimedia hỗ trợ học tiếng Anh RẤT TỐT, giáo viên Toán đa số là giáo viên của trường dạy hay và giúp đỡ nhiệt tình cho học sinh yếu... Quay lại trường Tiểu học LTV thì cháu k rành lắm, lần tr có ghé wa xem con em nó thi Taekwondo thì CSVC thua xa trường LTV cấp 2-3 kế bên, chất lượng giảng dạy như cô/chú sonhem nói... Mà nếu vào trường này thì mai mốt Cô pinkhold cho bé qua trường LTV Cấp 2-3 sẽ tiện hơn. Còn phần học phí thì khai giảng đầu năm Hiệu Trưởng sẽ thông báo cho PHHS kỹ mà.
    có lẽ nói hơi lạc đề 1 chút nhưng tr sau gì thì bé nhà Cô cũng lên cấp 2 mà, kích cầu của trường LTV là 120k (k biết bây h còn thu k) phí bán trú thì tầm trên dưới 600k/1 tháng, thức ăn vệ sinh & ngon, bảo mẫu nghiêm khắc, GVCN có trách nhiệm,... Nói chung k có gì phải chê đối với phụ huynh, còn với học sinh tụi cháu thì lúc đó kỷ luật trường rất là nghiêm ngặt nhất là khối 9 & 12 fải ôn thi nên trường chăm sóc kỹ lắm, cho bé học trường này Cô có thể yên tâm, vì slogan trường là "Đẹp như công viên, sạch như bệnh viện, kỷ luật như quân đội, chất lượng giảng dạy và đào tạo ngang bằng các trường công lập trong quận" - vì tr đây trg là hệ bán công, sau đổi thành công lập tự chủ tài chính) & đặc biệt là k sợ cháu lên lớp mà trong đầu "ko có gì" => HỌC THỰC CHẤT, ĐIỂM THỰC CHẤT ^^ trường này kỷ luật nghiêm nên rất hiếm thấy học sinh quay bài ^^
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,766 Bài viết

• 6,079 Được cảm ơn

cám ơn ken.myv nhé, cô đã cho bé vào học LTV. Tổng chi phí một tháng học ở đây hơi cao, có thể nói là gấp đôi so với các trường công lập khác và cường độ học tập cũng căng hơn. Nhưng cũng may là tới bây giờ bé vẫn thích đi học. Hy vọng là bé sẽ được bước vào LTV cấp 2 và cấp 3 như ken.myv

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)

• 177 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình có con sắp vào lớp 1! Mình muốn hỏi trường Lương Thế Vinh cấp 1 dạy tốt không? Vì mình nghe nói các cô nghiêm khắc lắm, các con học căng lắm. Tiếng anh trường này chất lượng tốt không, chương trình tiếng anh có gì cải tiến so với các trường khác không? Và quan trọng trường có chạy theo thành tích không?

Thắc mắc của mình còn nhiều lắm. Mong mẹ nào đã có con học ở trường cho nhận xét về trường với. Thanks các mẹ trước!:Rose::Rose::Rose:

• 80 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình năm nay sẽ vào lớp 1 LTV nhưng mình stress quá vì cháu rất ốm yếu chỉ có 15kg thôi. Mẹ nào có con học trường này cho mình biết học ở đây có nặng không? có học thêm gìk hông? Nếu thấy không ổn thì chắc mình phải cho cháu học quốc tế. Cám ơn các mẹ nhiều.

• 26 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Học trường này chỉ mỗi cái nặng tiền. Tiền học thì giống nhau nhưng tiền linh tinh thì không kể xiết.Không học lớp chuyên còn đỡ tý. Chương trình học thì cũng bình thường như các trường điểm khác.Học thêm tại trường sau khi tan trường.

• 39 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuykhanhli Xem bài viết
    Con mình năm nay sẽ vào lớp 1 LTV nhưng mình stress quá vì cháu rất ốm yếu chỉ có 15kg thôi. Mẹ nào có con học trường này cho mình biết học ở đây có nặng không? có học thêm gìk hông? Nếu thấy không ổn thì chắc mình phải cho cháu học quốc tế. Cám ơn các mẹ nhiều.
    Mẹ nó cần chăm con nhiều hơn tý nữa, vì bé đi học ở trường ăn uống sẽ ko bằng ở nhà, các bé lại học nữa nên sẽ mệt hơn. Bé nhà mình năm nay vào lớp 1, bé học cambridge, giờ bé cũng duoc 30 kg rổi mà mình vẫn còn đang o ép anh ý lắm vì sợ đi học sẽ ko được ăn uống đầy đủ.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2