• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - TPHCM

Trường tiểu học Hồng Hà (Bình Thạnh) - Có mẹ nào biết

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 599 Bài viết

• 1,189 Được cảm ơn

Mình muốn xin cho bé vào lớp 1 của trường vì gần nhà và thấy trường khang trang, rộng rãi. Tuy nhiên, chương trình học của các con ntn, có nhiều bài vở không? Mẹ nào biết thông tin giúp mình nha.
    Mà xin trái tuyến trường này có khó không các mẹ ? (Mình ở p15)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cái này chắc khó, nghe nói trường này khhông lo được đâu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi remsouth; 28/09/2009 vào lúc 10:50 PM.
    • 141 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Con gái mình đang học lớp 2 ở Quận 1. Cũng đang tìm hiểu tính chuyển về Hồng Hà cho gần. Đang nhờ người quen hỏi xem có chuyển trường dc ko. Hôm trước đọc ỡ diễn đàn này ( hình như tiêu đề hỏi về Trường TH quận I, BT hay sao đó) thấy có 1 mẹ bảo nếu cần xin vào Hồng Hà thì gọi cho mẹ ấy và có số ĐT, nhưng mình chưa lưu vào. Mẹ benghe thử tìm lại và gọi xem sao nhé. Nhưng mà mình cũng thấy số tên mẹ đấy bảo là có thể xin học cho 1 trường nào đó nữa là mẫu giáo thì phải, nên mình nghĩ mẹ ấy làm dịch vụ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang học đúng tuyến trường này nè.
    Đợt tuyển sinh vừa rồi, con của ông anh bạn có lo vào được với giá 10tr. Rất khó lo vào nếu không wen biết và may mắn.
    Nói chung trường khá tốt, cơ sở lớn, rộng rãi, chương trình học khá nhẹ nhàng (cái này cũng tương đối thôi vì mới học được 2 tháng, không biết sau này ra sao???)
    Kỉ luật khá nghiêm nhưng vẫn có khuyết điểm cố hữu của trường công là nhà VS quá dơ!!??? Có nhiều bé trong lớp và cả con mình không dám đi vs luôn. hic....
    Đầu năm thì đóng đủ thứ tiền linh tinh, trong đó tiền cơ sở vật chất thì có 2 -3 loại riêng tiền chén dĩa đã hết 100n, mới lớp 1 mà còn bắt đóng tiền mua máy chiếu, 200n tiền dành mua phần thưởng cho các bé vào cuối năm, tiền phụ lương cho bảo mẫu hàng tháng hết 40n và nhiều thứ tiền bất hợp lý khác.
    Những cô chủ nhiệm lớp khác thì sao không biết nhưng cô Hoa chủ nhiệm lớp 1/7 của con mình rất "lựu đạn" Sorry các bạn vì lời lẽ bất lịch sự, nhưng sự thật là vậy. Thử hỏi lớp 1 có gì để học mà cô này gợi ý cho các phụ huynh cho con đi học thêm đến 5 ngày 1 tuần với giá 400n 1 tháng?????
    Những bé có đi học thì cô tiếp đón rất niềm nở, còn những bé không đi học thêm thì bị đối xử tệ thấy rõ. Giao tiếp với phụ huynh thì rất gay gắt và nhăn nhó khó chịu.
    Vừa rồi con mình về nói có 3 bé bị cô đánh đến chảy máu tay vì nói chuyện trong lớp, may mà con mình k có, nếu không thì cô này chắc chết với mình. K biết mẹ các bé đó biết không.. thật tội nghiệp các bé còn nhỏ quá mà lại vậy. Mình nghĩ cô này nên cho lên báo.
    Mình rất bất mãn với cô này, nếu làm quá mình sẽ lên phản ánh thẳng với ban giám hiệu. Chỉ lo là tội con mình sẽ bị trù dập thôi.

Trên đây có vài dòng để các mẹ biết thêm về trường này và quyết định có cho con vào học hay không.

Thân
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mechimti; 22/10/2009 vào lúc 11:33 PM.
    • 103 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconbonsai Xem bài viết
    Con gái mình đang học lớp 2 ở Quận 1. Cũng đang tìm hiểu tính chuyển về Hồng Hà cho gần. Đang nhờ người quen hỏi xem có chuyển trường dc ko. Hôm trước đọc ỡ diễn đàn này ( hình như tiêu đề hỏi về Trường TH quận I, BT hay sao đó) thấy có 1 mẹ bảo nếu cần xin vào Hồng Hà thì gọi cho mẹ ấy và có số ĐT, nhưng mình chưa lưu vào. Mẹ benghe thử tìm lại và gọi xem sao nhé. Nhưng mà mình cũng thấy số tên mẹ đấy bảo là có thể xin học cho 1 trường nào đó nữa là mẫu giáo thì phải, nên mình nghĩ mẹ ấy làm dịch vụ.
    Mình cũng đang tính chuyển trường cho đứa cháu hiện đang học lớp 1 tại trường Quốc Tế vào một trường tiểu học công lập nào đó ở Bình Thạnh (Mình ở p.13), mình cũng đã liên lạc cho một mẹ đăng trên diễn đàn này bảo là có thể xin giúp nhưng chờ mãi vẫn k thấy trả lời, chắc mẹ đó làm dịch vụ đấy nhưng thôi kệ miễn là cháu mình được chuyển vào trường tốt. Có mẹ nào có cao kiến gì cho mình thọ giáo với!
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trường Hồng Hà tốt lắm hả các mẹ ? Mình cũng đang tìm trường tiểu học cho con.có người nói Nguyễn Đình Chiểu hay nhất,người nói Hồng Hà,Tô Vĩnh Diện.Chu Văn An..Theo các mẹ thì trường nào hay nhất trong Quận Bình Thạnh ?
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chút ét Xem bài viết
    Trường Hồng Hà tốt lắm hả các mẹ ? Mình cũng đang tìm trường tiểu học cho con.có người nói Nguyễn Đình Chiểu hay nhất,người nói Hồng Hà,Tô Vĩnh Diện.Chu Văn An..Theo các mẹ thì trường nào hay nhất trong Quận Bình Thạnh ?
    Thật sự thì trường công nào cũng như nhau cả thôi, có điều kiện thì cho con vào trường QT, không thì cứ trường nào đúng tuyến cho nó lành, khỏi phải lăn tăn lo nghĩ hạ mình chạy chọt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Bé con nhà mình sẽ vào lớp 1 tháng 9/2012. Mình muốn xin cho bé vào trường Hồng Hà -Bình thạnh vì tiện đường đi làm, mà cũng sát ngay trường mầm non của cu em, đưa đón con rất tiện.
    Mình ở Phường 15 Bình Thạnh, mà đọc báo thấy trường Hồng Hà nhận HS P17. Làm sao để xin vào trường này được nhỉ.
    Bố, mẹ nào có thông tin xin vào trường Hồng Hà xin giúp em với ạ.
    Cảm ơn rất nhiều.
    Me Bin Bon
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con mình thì trường Hồng Hà hay Hòa Bình Quận 1 đều xin vào được. Có gắng né lớp 1/7 như mẹ j bên trên đã nói. Con mình mà bị cô giáo đối xử như vậy chắc cho cô qua trường khác dạy gấp.
    • 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe nói trường Hồng Hà có dạy chương trình Cam
    Mẹ nào có cho con học Cam ở trường này cho mình xin ý kiến với.Cám ơn nhiều lắm
    • 176 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cháu mình nhà ở phường 17 (nhà thật sự nhé, không phải chuyển hk giả đâu) vậy mà năm nay bị đưa qua trường Phù Đổng với lý do Hồng Hà quá tải! Trong khi đó nghe nói HH có 4 lớp cho hs trái tuyến:Battin ey::Thinking:

Anh mình điên quá, lên gặp các bác quan chức phường cự nự, hăm sẽ gửi đơn kiện lên sở GD và báo chí. Thế là vài hôm sau bên phường gọi điện thoại bảo anh mình nộp đơn để trường xem xét. Sáng nộp chiều đã có giấy báo nhập học!!!
    • 277 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Mình lại lôi cổ cái top này lên nghe ngóng xem có mẹ nào có suất mà không dùng đến thì cho mình vay mượn với nha. Đang loay hoay tìm đường mà chưa có cách nào. Các ơn các mẹ trước nha.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi besoc Xem bài viết
    Mình lại lôi cổ cái top này lên nghe ngóng xem có mẹ nào có suất mà không dùng đến thì cho mình vay mượn với nha. Đang loay hoay tìm đường mà chưa có cách nào. Các ơn các mẹ trước nha.
    Mình cũng có nhu cầu như mẹ bé Sóc, có bạn nào biết thông tin share cho mình với! Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

10/7/2012 xét trái tuyến vào lớp 1
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào đang có bé học ở trường Hồng Hà BT cho mình hỏi cô hiệu trưởng hiện tại là cô Thanh Hải phải không ah
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meconsuri Xem bài viết
    có mẹ nào đang có bé học ở trường Hồng Hà BT cho mình hỏi cô hiệu trưởng hiện tại là cô Thanh Hải phải không ah
    mẹ nào giúp em với, e có người quen nói là quen cô hiệu trưởng trường Hồng Hà, em định nhờ vả tí ...
    • 165 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

truong Thanh da thi sao Trường Thanh Đa thì sao các mẹ? mình muốn cho con học trường đó cho gần và con thoải mái những năm đầu đời
    em bán vé May Bay giá ok, domestic and abroad, call or PM O91.474. 3. 818
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonquincy Xem bài viết
    Hi cả nhà,
    Bé con nhà mình sẽ vào lớp 1 tháng 9/2012. Mình muốn xin cho bé vào trường Hồng Hà -Bình thạnh vì tiện đường đi làm, mà cũng sát ngay trường mầm non của cu em, đưa đón con rất tiện.
    Mình ở Phường 15 Bình Thạnh, mà đọc báo thấy trường Hồng Hà nhận HS P17. Làm sao để xin vào trường này được nhỉ.
    Bố, mẹ nào có thông tin xin vào trường Hồng Hà xin giúp em với ạ.
    Cảm ơn rất nhiều.
    Các mẹ ơi,

Mình có con đang học lớp Ba 4 trường Hồng Hà do cô Thúy chủ nhiệm đây (niên khóa 2013-2014). Cô này rất mất lịch sự, nhăn nhó, khó chịu với phụ huynh. Ngay cả bà ngoại của bé lớn hơn tuổi cô mà vẫn nạt, gắt. Phương pháp giảng dạy thì toàn bắt các bé học thuộc lòng,thui chốt sự sang tạo của các bé. Con mình kể cô rất hay quát mắng, đánh đòn, và đập bàn, ghế. Nói chung là tính tình nóng nảy, và là tấm gương xấu cho trẻ.

Noí chung là nếu đã vào trường công thì trường nào cũng như nhau. Muốn con học nhẹ nhàng, thì đừng có vào trường điểm nhé. Nếu lỡ có vào mà gặp cô Thúy (có hai cô Thúy, cô Thúy trẻ lớp một thì rất dễ thương, cô Thúy lớn tuối , tầm hơn 50 tuổi) thì khuyên các mẹ nên chuyển lớp nhé.
    • 58 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mebimba ơi, Em đang phân vân giữa 2 trường Hồng Hà và NDC qua.
    Ơ Hồng Hà có bếp ăn tại chổ không chị, hay là các bé phải ăn suất ăn công nghiệp từ bên ngoài, phòng học có máy lạnh không ah?
    Mẹ nào có con hợc ở 2 trường này rồi tư vân giúp em với. HỒng Hà thì gần công ty hơn nhưng sao nghe nhiều scandal qua.
    • 58 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

sao dạo này diễn đàn bên đây im ắng quá nhỉ, các mẹ có con học Hồng hà đâu hết rồi, lên truyển đạt kinh nghiệm cho các mẹ đi sau với.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2