• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - TPHCM

Trường quốc tế Canada Hệ song ngữ BICS Q7

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.38K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 222 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Mình đang ngâm cứu xem xét cho con vào học lớp 1 trường này. Hệ quốc tế thì mình sợ k có khả năng theo luôn nên chỉ dám dòm ngó hệ song ngữ thôi. Và hệ này cũng chỉ mới vừa bắt đầu năm nay. Mẹ nào có con theo học trường này, lớp nào cũng được hay có thông tin gì chia sẻ cho mình và cả nhà wtt biết với nhé.
    Mình cám ơn nhiều lắm ....
    Mong tin cả nhà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 227 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Không thấy ai vào đây nhỉ.
    Em vừa gọi BCIS hỏi xem thế nào. Họ bảo vẫn còn suất hỗ trợ tài chính (1.2 tỷ cho 12 năm) và giảm 30% học phí.
    Hằng tháng chỉ đóng tiền ăn/tiền đưa rước. Học sau 3 năm nếu muốn nghỉ thỉ có thể rút 1.2 tỷ lại.
    Có mẹ nào cho con học ở đây chưa chia sẻ thông tin cho em với. Con em mới 4 tuổi nhưng em cũng mon men đi tìm trường cho con. Bên BCIS bảo có bé mới 8 tháng đã đóng 1.2 tỷ để giữ chỗ
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hôm qua cả nhà mình mới ghé, đi tham quan trường thấy thích lắm. Mình cũng nghe gói hỗ trợ tài chánh này, thật sự có điều kiện thì đóng gói này yên tâm cho con suốt thời gian đi học, sau này, có đi du học thì rút chi phí này ra mà làm hồ sơ cho con. Cũng tiện thật. Hình như mình biết thông tin hơi trễ hay sao mà nghe có chị bạn bảo đã đóng gói 1 tỷ từ tháng 9 rồi mà giờ thì chương trình đó hết rồi. Tiếc thật, tự nhiên bỏ thêm 200 triệu mà mới có mấy tháng ah. Để suy nghĩ lại coi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu hướng BCIS, sau lớp 8 thì chuyển sang CIS. Vì mình thấy rất khó có thể tự dạy con Tiếng Việt ở nhà nếu lựa chọn học chương trình quốc tế ngay từ lớp 1.

Không biết giáo viên Canada của BCIS có được lấy chung từ giáo viên của CIS không? Trên website thì có công bố profile của các giáo viên Việt Nam, không biết thực tế chất lượng giáo viên VN thế nào?

Mình rất quan tâm đến hệ thống trường này cũng như hệ mầm non cho đứa thứ 2 + trung tâm thể thao giải trí sắp xây trên cùng lô đất này.
    Việc đóng trước 1 tỷ 9 thế này giống như nhà trường đang mượn vốn của phụ huynh vậy, rủi ro là giữa chừng học, mình không ưng nữa và chuyển trường thì mình có được hoàn lại không. Theo như bảng giá học phí thì mình đóng từng năm cũng đâu có thiệt thòi gì so với việc đóng trước 1 cục 1 tỷ 9 nhỉ?
    Trường đang rất cần học sinh mà sao lại phải giữ chỗ trước.
    Rất mong nhận được thông tin và chia sẻ của mọi người.
    • 24 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Xin lỗi mình xem lại thông tin thì PHSL sẽ được hoàn lại tiền sau này. Mong nhận được chia sẻ thông tin
    • 294 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Dung do ban. Minh la PHSL cua CIS duoc 4 nam roi
    • 24 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sweetbabies Xem bài viết
    Dung do ban. Minh la PHSL cua CIS duoc 4 nam roi
    Thật giả chuyện chọn trường cho con! sweet babies ơi, mẹ có con học trường quốc tế thì vào topic trên chia sẻ kinh nghiệm để mọi nngười tham khảo với. Topic này đang sôi nổi lắm ạ.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Con mình tháng 9 năm nay vào lớp 1 của BCIS. Hiện giờ mình đang cho con học hè với lớp mẫu giáo cho quen trường và nề nếp. Có mẹ nào cũng giống mình cùng vào chia sẻ nhé.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Mình cũng ngâm cứu topic bạn nói miệt mài năm ngoái, khi mình phải ra quyết định cho con học trường công, trường tư, hay song ngữ (quốc tế 100% mình k có đủ khả năng tài chính). Cuối cùng mình chọn BCIS bạn à. Mình k tham gia được gói PHSL nên chỉ đóng học phí năm lớp 1 để giảm 30% học phí thôi. anhcaheo tư vấn nhiệt tình lắm :-)

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanakid2012 Xem bài viết
    Thật giả chuyện chọn trường cho con! sweet babies ơi, mẹ có con học trường quốc tế thì vào topic trên chia sẻ kinh nghiệm để mọi nngười tham khảo với. Topic này đang sôi nổi lắm ạ.
    • 235 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ardor Xem bài viết
    Mình cũng ngâm cứu topic bạn nói miệt mài năm ngoái, khi mình phải ra quyết định cho con học trường công, trường tư, hay song ngữ (quốc tế 100% mình k có đủ khả năng tài chính). Cuối cùng mình chọn BCIS bạn à. Mình k tham gia được gói PHSL nên chỉ đóng học phí năm lớp 1 để giảm 30% học phí thôi. anhcaheo tư vấn nhiệt tình lắm :-)
    Mình đọc trên website của trường thì chỉ thấy nói là đóng học phí trước ngày bao nhiêu ấy thì được giảm 15%, không thấy thông tin giảm 30% ở đâu hết. Thế làm sao bạn được giảm đến 30% vậy? Chỉ mình với
    • 294 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ardor Xem bài viết
    Mình lâu không vào đây không biết các mẹ quan tâm nhiều. Mình thấy mọi người cho con học ở CIS hoặc BCIS đều khá hài lòng - Nhà trường đầu tư cho cơ sở vật chất tốt - tới đây về Phú Mỹ Hưng, đi lại thuận tiện hơn, cơ sở rộng và đẹp hơn. Còn GV thì chắc chắn không bằng BIS, SSIS... rồi nhưng mà cũng còn do gia đình và các cháu nữa.

Bố mẹ nào có khả năng tài chính tham gia chương trình hỗ trợ tài chính cũng hay, con cái học hành ổn định. Lúc Nhà trường cần vốn xây trường thì mới có các suất này, Năm ngoái 1 chị băn khoăn định mua suất hỗ trợ tài chính - 1,8 tỷ, mình cũng khuyên tham gia đi nhưng không quyết định, năm nay lên 2,2 tỷ mất rồi. Cũng tiếc vì tỷ suất lợi nhuận giảm, nhưng dù sao thì mình thấy cũng vẫn được, coi như gửi tiết kiệm có tiền cho con học, sau này học xong lấy tiền đi du học cũng được 1-2 năm (tùy nước).

Mình thấy có mẹ nói là cho học BCIS để con học tiếng Việt - thật ra CIS có dạy tiếng Việt. Tuy học Văn, Sử, Địa và Giáo dục công dân theo giáo trình VN và thời lượng học ít nhưng các thầy cô dạy phương pháp chủ động hơn, chọn lọc nội dung dạy nên các cháu tiếp thu tố lắm. Mình thấy con cái vẫn nghe - nói - đọc - viết tiếng Việt khá ổn, không phải học thêm tiếng Việt như các cháu nhà mình học trường Úc.
    Tóm lại là mình thấy học trường VN thì rẻ, nhưng thời gian và tiền bạc học thêm cũng rất nhiều, rất vất vả nhưng có lẽ điều băn khoăn nhất đó là việc các cháu (cuối cấp 2 và cấp 3) đều biết thầy cô làm cách gì để các cháu buộc phải đi học thêm - đó là điều rất đau lòng và khó lý giải cho con.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)