Tiểu học

Tìm trường tiểu học cho con tại TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 106K Lượt đọc
  • 365 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 1,603 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Phường 8 quận GV thì có trường Lương Thế Vinh nằm trong đường 20 (hay 21) kế xí nghiệp may Phương đông, trường mới xây dựng vài năm, rộng , đẹp, chuyên tiếng Anh. Còn P11 thì mình không rành lắm.
    :Rose::Rose::Rose:

• 7,461 Bài viết

• 6,939 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhngan063 Xem bài viết
    Phường 8 quận GV thì có trường Lương Thế Vinh nằm trong đường 20 (hay 21) kế xí nghiệp may Phương đông, trường mới xây dựng vài năm, rộng , đẹp, chuyên tiếng Anh. Còn P11 thì mình không rành lắm.
    Hic, nhưng cũng ơ F8, mà không đúng tuyến thì không duoc nhận vào em à

• 226 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Cho em hỏi thăm có mẹ nào có con đang học ở trường Yên Thế không? Cho em vài thông tin về trường với. Con em đúng tuyến sẽ học ở trường này nhưng em không gì về trường này. Ở đó tốt không, có học ngoại khóa bơi hay võ gì không?

• 1,145 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi forgett Xem bài viết
    Ban HOA SI nói đúng đó , Hoàng diệu+ Lương thế Vinh thui .
    Nếu bạn có tiền , bạn cho cháu học trường Quốc tế cũng được , nhưng đừng học quốc tế Mỹ nha . Chính hiệu Quốc tế Mỹ ko có ở Thủ đức , chỉ có hàng nhái thui.
    Nếu QTế thì bạn sang Quận 9 - Có trường gì đó sát Trường Hoa Lư , đẹp lắm , cũng gần Thủ đức mà ( hình như Việt Mỹ hay Việt Úc gì đó )
    chính xác, lúc con mình học mầm non mình cũng có ý định nhưng qua tham khảo mới biết " chỉ có hàng nhái thui"

• 1,145 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ga Mo Xem bài viết
    Ban afoe va cac bo me khac cho minh hoi la o xung quanh khu vuc phuong Binh Tho, quan Thu Duc co truong nao hoc nhe nhang, it kien thuc, thay co hien lanh de dai, khong bi ap luc thanh tich khong?

Minh nghi den huong tim truong nao hoc nhe nhang, it kien thuc, roi o nha minh se bo sung kien thuc theo cach phu hop voi suc khoe - tam ly cua be (be nha minh nhut nhat). Minh chi can be theo hoc o 1 truong de duoc phep di thi theo chuong trinh cua Bo giao duc thoi, khong can truong do cung cap kien thuc, nhung co ve rat kho tim. Minh muon be co thoi gian theo hoc chuong trinh tieng Anh homeschool o nha nhung van khong dam bo chuong trinh cua Bo giao duc (minh khong go dau duoc).
    Lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn, sợ con học ở trường điểm sẽ bị học nhiều nhưng con mình đang học lớp 1 ở LTVinh, trường tổ chức những hoạt động giúp trẻ phát triển tốt, bé năng động và tự tin hơn. Mình vote cho LTVinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,145 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chipsusu Xem bài viết
    Chạy cái HK gần trường cái đã.
    May quá, con mình đúng tuyến, không phải chạy.
    Hiện tại các mẹ có con sanh 2004 đang lo lắng việc chọn trường cho con nên các mẹ nhớ để ý phân tuyến năm ngoái chưa chắc giống năm nay vì tránh tình trạng chạy đua vào trường điểm.

Ko biết trẻ sanh năm 2004 có nhiều như 2003 ko, vì năm 2003 nhiều trẻ quá nên các bậc phụ huynh gặp nhiều khó khăn trong việc chọn trường cho con. Có phụ huynh chạy được HK nhưng thgi ko đủ, hoặc ko cùng cha mẹ, có phụ huynh lo vào khu phố này nhưng phân tuyến ko được học hay chỉ được nộp đơn ưu tiên ngày 2,3 trong khi ngày 1 thì đã đủ trẻ cho học bán trú, số còn lại thì học 1 buổi hoặc chuyển trường khác (Ng Văn banh) để được học nguyên ngày.

Khi nào nhận được quyết định (link) thì mới rõ, mà phải đi nộp đúng ngày ưu tiên chứ nếu dạng ưu mà nộp trễ ngày thì mất chỗ ưu tiên đó.
    http://mobi.tuoitre.com.vn/Tianyon/I...&ChannelID=229

Nói chung rất mệt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeMisu Xem bài viết
    Em cần tìm trường cho con ở quận 1 dạy tiếng Hoa cho bé học tiểu học, giống như mấy trường tiểu học quốc tế dạy tiếng Anh đóMẹ nào biết, chỉ em vớiThanks
    Con minh dang hoc tai truong Tieu hoc Ngoi Nha Thong Thai (195/15 Dien Bien Phu, P15, Binh Thanh), truong vua day tieng Anh, vua co day tieng Hoa nua, ngoai ra con co cac mon hoc rat hay nhu Toan logic bang tieng Anh va khoa hoc bang tieng Anh, chi co the vao website cua truong tham khao them http://intlschoolofwisdom.com. Than men.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Suot Xem bài viết
    Mình tìm trường tiểu học tốt ở quận Thủ Đức và các tiêu chuẩn thủ tục vào trường đó. Có vị nào có thông tin gì xin chia sẽ với? (con minh vao lop 2 nam 2010-2011). Xin da tạ!
    Neu ban tien duong di lam qua duong Dien Bien Phu, Binh Thanh, thi minh khuyen ban nen cho con vao hoc tai truong tieu hoc Ngoi Nha Thong Thai, vi truong co chuong trinh va chat luong day kha tot ma hoc phi lai kha mem so voi cac truong Dan lap khac. Dia chi truong la 195/15 Dien Bien Phu, P15, Q. Binh Thanh (gan DH Hong Bang).

• 258 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Mình HK ở Bình Thạnh nhưng chồng mình đi làm qua quận 1 nên mình định xin cho bé vào trường Nguyễn Bỉnh Khiêm Q1 cho tiện đường đưa đón, mẹ nào có kinh nghiệm xin vào trường này rồi cho mình biết với, hoặc biết ai có thể chỉ dẫn cho mình làm Hộ Khẩu để được học ở đây thì PM cho mình với:
    DT: 0918221844 - chi cần nhắn tin mình sẽ gọi lại
    YM: pklvy2001
    Mình cảm ơn rất nhiều.

• 310 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Oánh dấu!