Trường tiểu học - TPHCM

Tìm trường tiểu học cho con tại TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 112K Lượt đọc
  • 367 Trả lời

27 Người đang theo dõi

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sang nam (2006) con mình sẽ vào lớp 1, mình muốn cho con học bán trú... mẹ nào biết ở Tân Bình có những trường Bán trú nào thì giới thiệu giùm để mình tham khảo. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuy o Tan Binh nhung phuong may, phuong 1 quan Tan binh co trương tiêu hoc Le Van Sy co cho hoc ban tru nhung hom nay nha trương da niem yết danh sách hoc sinh ban tru roi. Con gai chi hoc o day nam nay la vao lop 3 roi, cung hoc ban tru do bat dau tu nam lop 1. Diêu kiên cham sóc cua trương noi chung cung tot, vai thong tin cho Thuy dươc ro.
    Smile and The World Smiles with you
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em o phương 15 lan chi oi, nhung den do cung không xa may, em cung co di ngang do, thay Trương co san rong rai, thoang mát nen cung rat thích.
    Con em con 1 nam nua moi vo lóp 1 lan, nhung lo trước do ma.
    Chị có thể cho em biết khoang thang nao thì trường bán hồ sơ , có phải thi vào không? và chương trình thi ntn? ngoài tuyến có được thi vào không?

Rất mong thông tin của chị.

BÍCH THỦY
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

neu vay em o khác tuyên roi. Trương Le van Sy cung la trương diem cua quan, thong thuong dau thang 8 nha trương se ban ho so trong tuyên trước. Con cai khoan khác tuyên nay chi ko biết lam sao. Hoi nam be Thanh chi hoc thi ko phai thi gi ca, ho so nha trương la: giay gioi thiêu cua phương (do phương phát), don xin nhap hoc (nha trương ban), giay gioi thiêu cua co quan (ca cha lan me, minh tu lam). Khi co day du roi thi nop vao, lúc do nha trương se hen den khi nao minh den xem ket qua co dước hay ko? chu ko phai thi gi ca. Nhung nam nay thi hoi khác mót chút la ngoai chuân bi ho so nhu tren nha trương co cho các em dang ky vao lop mot se thi mon Anh Van. Ban tru khoi lóp mot se co 2 lóp ngoai mon tiêng Việt va Toan se them Anh Van la mon chinh trong nam hoc nay, binh thương thi Anh van, dan, vi tinh chi la mon hoc phu thoi. Chi nghi neu Thuy muon cho con hoc o trương nay thi nen liên he tu bay gio va hoi nho thay co nao trong trương de gioi thiêu. Neu Thuy co thac mac gi thi cu hoi neu chi biết chi se tra loi.
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé của chị học chương trình có nặng không, có phải đi học thêm nhiều không? sao bây giờ mới và lớp 1 mà phải thi cả vi tính nữa, khiếp quá..... em goi tin nhắng riên cho chị nha. sợ viết ra đây nhiều quá không tiện... và làm phiền nhiều người.

BÍCH THUY
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuy goi tin nhan cho chi di
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng va`o lớp 1, nhà mình cũng ở Quận Tân Bình. Mình cho cháu học trường Nguyễn Thanh Tuyển, trường đó cũng học bán trú và mình thấy thì rất tốt nhưng con bạn ở Phường 15, thì trái tuyến đó. Năm sau cháu mới vào lớp 1, mình nghĩ bạn phải tìm hiểu kỹ các trường trong khu vực và cũng phãi tiện việc đưa đón nữa. Mình thấy ở Q.TB nhiều trường bán trú mà chất lượng cũng tốt như Bành Văn Trân, Đống Đa, Trần QUốc Toan, Trần Quốc Tuấn, Lê Văn Sĩ, Tân SƠn Nhất.... Minh nghĩ cấp 1 thì bạn tìm một trường nào đó gần nhà, không cần tốt lắm (nhưng mà đừng tệ quá), để cho các cháu học đỡ vất vả vì đi xa. Các trường hiện giờ đều có lớp tăng cường tiếng Anh. Nếu bạn thấy con bạn nhanh nhẹn và thông minh thi bạn cho cháu thi vào lớp tăng cường, còn nếu cháu không manh dạn thì đừng nân ép vì vào đó chương trình học sẽ rất nặng. (Mỉnh có một số đề thi năm rồi nếu cần bạn có thể gửi tin nhắn cho mình.)
    • 12,959 Bài viết

• 3,076 Được cảm ơn

Các mẹ ở SG ơi, nhanh chân đăng ký chơi hội trăng rằm cho các bé đi. Nghe mẹ Poohcoi nói mới có 20 mẹ đăng ký, nếu mà lễ hội bị phá sản thì buồn lắm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Cũng như các mẹ mình cũng đau đầu với chuyện năm sau con trai vào lớp 1, các mẹ ơi tư vấn giúp mình xem con học trường nào thì tốt nhé, cám ơn nhiều.
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybay Xem bài viết
    Cũng như các mẹ mình cũng đau đầu với chuyện năm sau con trai vào lớp 1, các mẹ ơi tư vấn giúp mình xem con học trường nào thì tốt nhé, cám ơn nhiều.
    Chẳng mẹ nào trả lời giúp mình hết hic...:Crying: :Crying: :Crying:
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.