• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - TPHCM

Tìm trường tiểu học cho con tại TPHCM

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 116K Lượt đọc
  • 370 Trả lời

• 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Sang nam (2006) con mình sẽ vào lớp 1, mình muốn cho con học bán trú... mẹ nào biết ở Tân Bình có những trường Bán trú nào thì giới thiệu giùm để mình tham khảo. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuy o Tan Binh nhung phuong may, phuong 1 quan Tan binh co trương tiêu hoc Le Van Sy co cho hoc ban tru nhung hom nay nha trương da niem yết danh sách hoc sinh ban tru roi. Con gai chi hoc o day nam nay la vao lop 3 roi, cung hoc ban tru do bat dau tu nam lop 1. Diêu kiên cham sóc cua trương noi chung cung tot, vai thong tin cho Thuy dươc ro.
    Smile and The World Smiles with you
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em o phương 15 lan chi oi, nhung den do cung không xa may, em cung co di ngang do, thay Trương co san rong rai, thoang mát nen cung rat thích.
    Con em con 1 nam nua moi vo lóp 1 lan, nhung lo trước do ma.
    Chị có thể cho em biết khoang thang nao thì trường bán hồ sơ , có phải thi vào không? và chương trình thi ntn? ngoài tuyến có được thi vào không?

Rất mong thông tin của chị.

BÍCH THỦY
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

neu vay em o khác tuyên roi. Trương Le van Sy cung la trương diem cua quan, thong thuong dau thang 8 nha trương se ban ho so trong tuyên trước. Con cai khoan khác tuyên nay chi ko biết lam sao. Hoi nam be Thanh chi hoc thi ko phai thi gi ca, ho so nha trương la: giay gioi thiêu cua phương (do phương phát), don xin nhap hoc (nha trương ban), giay gioi thiêu cua co quan (ca cha lan me, minh tu lam). Khi co day du roi thi nop vao, lúc do nha trương se hen den khi nao minh den xem ket qua co dước hay ko? chu ko phai thi gi ca. Nhung nam nay thi hoi khác mót chút la ngoai chuân bi ho so nhu tren nha trương co cho các em dang ky vao lop mot se thi mon Anh Van. Ban tru khoi lóp mot se co 2 lóp ngoai mon tiêng Việt va Toan se them Anh Van la mon chinh trong nam hoc nay, binh thương thi Anh van, dan, vi tinh chi la mon hoc phu thoi. Chi nghi neu Thuy muon cho con hoc o trương nay thi nen liên he tu bay gio va hoi nho thay co nao trong trương de gioi thiêu. Neu Thuy co thac mac gi thi cu hoi neu chi biết chi se tra loi.
    • 235 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bé của chị học chương trình có nặng không, có phải đi học thêm nhiều không? sao bây giờ mới và lớp 1 mà phải thi cả vi tính nữa, khiếp quá..... em goi tin nhắng riên cho chị nha. sợ viết ra đây nhiều quá không tiện... và làm phiền nhiều người.

BÍCH THUY
    • 61 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuy goi tin nhan cho chi di
    • 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng va`o lớp 1, nhà mình cũng ở Quận Tân Bình. Mình cho cháu học trường Nguyễn Thanh Tuyển, trường đó cũng học bán trú và mình thấy thì rất tốt nhưng con bạn ở Phường 15, thì trái tuyến đó. Năm sau cháu mới vào lớp 1, mình nghĩ bạn phải tìm hiểu kỹ các trường trong khu vực và cũng phãi tiện việc đưa đón nữa. Mình thấy ở Q.TB nhiều trường bán trú mà chất lượng cũng tốt như Bành Văn Trân, Đống Đa, Trần QUốc Toan, Trần Quốc Tuấn, Lê Văn Sĩ, Tân SƠn Nhất.... Minh nghĩ cấp 1 thì bạn tìm một trường nào đó gần nhà, không cần tốt lắm (nhưng mà đừng tệ quá), để cho các cháu học đỡ vất vả vì đi xa. Các trường hiện giờ đều có lớp tăng cường tiếng Anh. Nếu bạn thấy con bạn nhanh nhẹn và thông minh thi bạn cho cháu thi vào lớp tăng cường, còn nếu cháu không manh dạn thì đừng nân ép vì vào đó chương trình học sẽ rất nặng. (Mỉnh có một số đề thi năm rồi nếu cần bạn có thể gửi tin nhắn cho mình.)
    • 12,963 Bài viết

• 3,079 Được cảm ơn

Các mẹ ở SG ơi, nhanh chân đăng ký chơi hội trăng rằm cho các bé đi. Nghe mẹ Poohcoi nói mới có 20 mẹ đăng ký, nếu mà lễ hội bị phá sản thì buồn lắm.
    Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.
    Ta có thêm ngày mới để yêu thương...
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Cũng như các mẹ mình cũng đau đầu với chuyện năm sau con trai vào lớp 1, các mẹ ơi tư vấn giúp mình xem con học trường nào thì tốt nhé, cám ơn nhiều.
    Con là tình yêu của Ba Mẹ :Kiss::Kiss::Kiss:.
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybay Xem bài viết
    Cũng như các mẹ mình cũng đau đầu với chuyện năm sau con trai vào lớp 1, các mẹ ơi tư vấn giúp mình xem con học trường nào thì tốt nhé, cám ơn nhiều.
    Chẳng mẹ nào trả lời giúp mình hết hic...:Crying: :Crying: :Crying:
    • six
    • 6 năm
    • 165 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maybay Xem bài viết
    Trường tiểu học Ngôi Nhà Thông Thái, 195/5 Điện Biên Phủ, hẻm Thái Hòa. Đây là trường tư, chỉ có 4 lớp (pre, 1, 2, 3) mỗi năm trường sẽ mở thêm 1 lớp. Mình đang cho con theo học lớp 1 ở đây, chương trình dạy khá hay, nhất là Anh văn, science và toán, thầy hiệu trưởng rất tâm huyết, học phí thì rất mềm khoảng 1tr5/tháng cả tiền ăn. bạn đến thử xem sao nhé, thầy hiệu trưởng thường tiếp phụ huynh mỗi sáng thứ bảy đấy
    • 330 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Có trường tiểu học nào tốt ở quận Tân Bình không các mẹ ơi?
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình có con sinh năm 2003, tới năm học 2009 là bé bắt đầu đi học, có mẹ nào biết trường tương đối tốt (k nhất thiết là trường điểm), có học bán trú ở khu vực quanh quận bình thạnh, quận 2, hay quận 3 thì cho mình nhé, phải tham khảo dần vì mình cũng k rành mấy vụ này lắm
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi six Xem bài viết
    Trường tiểu học Ngôi Nhà Thông Thái, 195/5 Điện Biên Phủ, hẻm Thái Hòa. Đây là trường tư, chỉ có 4 lớp (pre, 1, 2, 3) mỗi năm trường sẽ mở thêm 1 lớp. Mình đang cho con theo học lớp 1 ở đây, chương trình dạy khá hay, nhất là Anh văn, science và toán, thầy hiệu trưởng rất tâm huyết, học phí thì rất mềm khoảng 1tr5/tháng cả tiền ăn. bạn đến thử xem sao nhé, thầy hiệu trưởng thường tiếp phụ huynh mỗi sáng thứ bảy đấy
    Cám ơn nhé, mình sẽ tham khảo bạn ạ. Chúc bạn vui.
    • 231 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Quan trọng là các cháu có nhà và hộ khẩu ở đâu, các mẹ ạ!
    Thật sự các cháu còn nhỏ nên tốt nhất là gần nhà là ưu tiên số 1, ngoài ra còn phải chú ý đến việc học nơi nào thuận lợi cho việc đưa, nhất là đón cháu. Còn một điều cũng không kém phần quan trọng nữa là mục tiêu, quan niệm của các mẹ về quá trình giáo dục con mình.

Giới thiệu với các mẹ một số trường được xem là trường điểm, có cơ sở vật chất tốt mà các mẹ đang thắc mắc:

1. Quận Tân Bình: Trần Quốc Toản, Trần Quốc Tuấn
    2. Quận Bình Thạnh: Chu Văn An, Hồng Hà, Nguyễn Đình Chiểu
    3. Quận 3: Nguyễn Thái Sơn, Lương Định Của, Trần Quốc Thảo

..................
    Khi chọn các trường tư thục, quốc tế, dân lập...các mẹ nên tìm hiểu kĩ nhé!
    Chúc các mẹ tìm được môi trường giáo dục tốt nhất cho con mình!
    • 6,901 Bài viết

• 6,622 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi holeanh Xem bài viết
    Quan trọng là các cháu có nhà và hộ khẩu ở đâu, các mẹ ạ!
    Thật sự các cháu còn nhỏ nên tốt nhất là gần nhà là ưu tiên số 1, ngoài ra còn phải chú ý đến việc học nơi nào thuận lợi cho việc đưa, nhất là đón cháu. Còn một điều cũng không kém phần quan trọng nữa là mục tiêu, quan niệm của các mẹ về quá trình giáo dục con mình.

Giới thiệu với các mẹ một số trường được xem là trường điểm, có cơ sở vật chất tốt mà các mẹ đang thắc mắc:

1. Quận Tân Bình: Trần Quốc Toản, Trần Quốc Tuấn
    2. Quận Bình Thạnh: Chu Văn An, Hồng Hà, Nguyễn Đình Chiểu
    3. Quận 3: Nguyễn Thái Sơn, Lương Định Của, Trần Quốc Thảo

..................
    Khi chọn các trường tư thục, quốc tế, dân lập...các mẹ nên tìm hiểu kĩ nhé!
    Chúc các mẹ tìm được môi trường giáo dục tốt nhất cho con mình!
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi: Trường QT thì thế nào?
    Mình ở BT nhưng mình muốn con học ở Q1 hoặc Q3 cho tiện đường đi làm mà, vì vậy nhờ các mẹ tư vấn, đã thương thì thương cho trót, giúp mình tìm hiểu 1 số trường nhé, cám ơn rất nhiều.
    • 290 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Mình cũng có con gái tháng 9-2008 vào lớp 1 nên để ý nhiều về việc chọn trường cho con.

Hiện có 3 nhóm trường :
    1. Quốc tế 100% : nhóm này mình không quan tâm lắm vì không có đủ khả năng tài chính. Học phí theo mình biết từ 5000 USD / năm trở lên.
    2. Trường công lập VN 100% : con trai lớn của mình học hệ này, mình thấy nếu chọn được những trường tốt thì cũng không đến nỗi tệ, nếu con mình có thể tự lập tốt. Ở Q.1 có 1 số trường nổi tiếng như Lê Ngọc Hân, Đinh Tiên Hoàng, Nguyễn Bỉnh Khiêm... Thường thì sĩ số 1 lớp rất đông khoảng 50 hs nên thiếu sự quan tâm chu đáo từng học sinh và giao lưu giữa phụ huynh và giáo viên chưa chặt chẽ.
    Ở Q. Bình Thạnh theo mình tìm hiểu cũng có một số trường tốt như Nguyễn Đình Chiểu, Hồng Hà, Chu Văn An, Bế Văn Đàn, ...

3. Nhóm trường dân lập - tư thục VN học chương trình VN và chương trình song ngữ Tiếng Anh.
    - Trường TH dân lập Quốc tế (IPS) : có nhiều chi nhánh ở mỗi quận.
    - Trường tiểu học Việt - Úc : cũng có nhiều chi nhánh trong thành phố, quy mô chưa lớn bằng IPS nhưng cơ sở vật chất tốt hơn, học phí cao hơn.
    - Trường tiểu học Việt Mỹ (VAPS) - đường Phan Xích Long, Q. Bình Thạnh.

Tuy nhiên việc nhận trẻ vào các trường trái tuyến hiện không phổ biến đại trà tại các trường công nên mình chỉ có thể xin vào các trường mà mình có thể tìm được người quen giới thiệu. Còn các trường tư thì dễ xin hơn.
    Tity - TP.HCM
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 231 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tity Xem bài viết
    Mình cũng có con gái tháng 9-2008 vào lớp 1 nên để ý nhiều về việc chọn trường cho con.

Hiện có 3 nhóm trường :
    1. Quốc tế 100% : nhóm này mình không quan tâm lắm vì không có đủ khả năng tài chính. Học phí theo mình biết từ 5000 USD / năm trở lên.
    2. Trường công lập VN 100% : con trai lớn của mình học hệ này, mình thấy nếu chọn được những trường tốt thì cũng không đến nỗi tệ, nếu con mình có thể tự lập tốt. Ở Q.1 có 1 số trường nổi tiếng như Lê Ngọc Hân, Đinh Tiên Hoàng, Nguyễn Bỉnh Khiêm... Thường thì sĩ số 1 lớp rất đông khoảng 50 hs nên thiếu sự quan tâm chu đáo từng học sinh và giao lưu giữa phụ huynh và giáo viên chưa chặt chẽ.
    Ở Q. Bình Thạnh theo mình tìm hiểu cũng có một số trường tốt như Nguyễn Đình Chiểu, Hồng Hà, Chu Văn An, Bế Văn Đàn, ...

3. Nhóm trường dân lập - tư thục VN học chương trình VN và chương trình song ngữ Tiếng Anh.
    - Trường TH dân lập Quốc tế (IPS) : có nhiều chi nhánh ở mỗi quận.
    - Trường tiểu học Việt - Úc : cũng có nhiều chi nhánh trong thành phố, quy mô chưa lớn bằng IPS nhưng cơ sở vật chất tốt hơn, học phí cao hơn.
    - Trường tiểu học Việt Mỹ (VAPS) - đường Phan Xích Long, Q. Bình Thạnh.

Tuy nhiên việc nhận trẻ vào các trường trái tuyến hiện không phổ biến đại trà tại các trường công nên mình chỉ có thể xin vào các trường mà mình có thể tìm được người quen giới thiệu. Còn các trường tư thì dễ xin hơn.
    Mẹ nó nói rất đúng về 3 loại hình trường phổ biến hiện nay, tuy nhiên mình thấy ở mục 2 thì mình đính chính, những trường bạn kể không phải công lập 100% mà có những trường bán công như LNH... mẹ nó ạ! Chính vì thế đầu vào thực tế không phải 100% theo tuyến đâu. Mách nhỏ với các mẹ, 1 trong những cách xin học trái tuyến dễ là vào lớp song ngữ. Tuy nhiên năm nay không biết Sở có cho thi hay không nữa!
    Các loại hình trường thứ 3 thì các mẹ nên tìm hiểu kĩ khi chọn cho con theo học vì không phải trường nào cũng có chất lượng như quảng cáo đâu. Có những trường chỉ trụ được vài năm thôi.
    Các trường loại 1 thì các mẹ phải tính chuyện có tiền để đầu tư dài hơi hoặc dự tính cho con sau này sẽ đi du học sớm, đi định cư nước ngoài, hoặc theo bố mẹ công tác học tập dài hạn ở nước ngoài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 336 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trong quận Gò vấp thì trường nào tốt vậy các mẹ ơi?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có 2 cu nhóc sinh đôi, tháng chín này bắt đầu vào lớp 1, Em phân vân quá, đúng tuyến thì các cháu học công lập ở Lê Quí Đôn (f. Tân Hưng Q7). Em đang muốn cho tụi nhóc học trường có tăng cường tiếng Anh. Nhưng khổ nổi có các luồng ý kiến trái ngược nhau về trường công lập và tư thục.

Nói về trường Quốc Tế 100% thì tuyệt vời, nhưng chắc Em không lo nổi, có người chỉ Trường tiểu học bán công Nam Sài gòn, có xe đưa rước, học phí cũng vừa phải, nhưng thực hư ra sao Em không biết, rất mong có Mẹ nào biết rõ về trường này chỉ bảo dùm Em. Nếu học được, không biết sau này gặp trở ngại tài chánh thì có cho tụi nó quay về công lập được không?

Rất cám ơn các Mẹ

Twin