• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - TPHCM

Chương trình tiểu học quốc tế Cambridge

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 31.4K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 206 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình đang quan tâm đến chương trình Cambridge International Primary Programme để cho con học song song cùng với chương trình ở trường công lập, nếu học 2 môn Tiếng Anh và Toán bằng tiếng Anh với 100% giáo viên bản ngữ theo tiêu chuẩn Cambridge và không có trợ giảng là $288 cho 12 tuần, mỗi tuần 3 giờ; nếu học thêm tin học là $432/12 tuần x 4.5 giờ/tuần.
    Các mẹ đã cho con học chương trình này thấy thế nào, mình thấy nói đây cũng chính là chương trình được dạy cho một số lớp của Đoàn Thị Điểm.
    Cảm ơn các mẹ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Chương trình này năm nay triển khai chính thức ở hai trường tiểu học tại Hà Nội là trường Đoàn Thị Điểm và trường Thái Thịnh.
    Con nhà mình không học hệ Cam ở ĐTĐ, nhưng độ 2 năm nữa mình cũng muốn cho con học chương trình này, đang triển khai ở 14 Hàm Long, cũng gần nhà mình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hoc Cam ở trường thái Thịnh đã có giáo trình chưa mẹ nó? Hoc phí như thế nào ý nhỉ? Mẹ Bibau có biết k cho mình xin ít thông tin với
    • 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Mình không biết gì hơn, nghe thông tin về Thái Thịnh từ 14 Hàm Long và thông tin có 2 trường tiểu học triển khai từ trên báo, mẹ nó hỏi phụ huynh Thái Thịnh xem.
    • 93 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cac me oi, cho minh hoi chut. Minh rat quan tam den chuong trinh Cam cua DTD, nhung vi nha minh o Thai thinh, con thi say xe nen khong di xa duoc. Hom nay moi thay cac me noi o truong Thai Thinh cung trien khai ctrinh Cam. Co me nao biet ro hon noi giup minh voi??. 14 Ham Long la van phong cua Cam ha?
    • 206 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

@ mẹ Bi Bầu: Mình định cho con học ngay từ bây giờ (con nhà mình năm nay vào lớp 1), coi như thay cho một lớp tiếng Anh nào đó mà con sẽ học nếu không theo chương trình này. Mẹ ấy có thể chia sẻ những suy nghĩ để mẹ ấy muốn cho con học chương trình này sau 2 năm nữa cho mình tham khảo với. Cảm ơn mẹ ấy nhé.
    @ lili08: 14 Hàm Long là địa chỉ của EMG Education, một Trung tâm Quốc tế của Hội đồng Khảo thí Quốc tế Đại học Cambridge tại Việt Nam bạn ạ.
    • 2,294 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Chương trình tiếng Anh Cambridge có chứng chỉ được Quốc tế công nhận, tuy nhiên để học thì rất đắt. Các con còn nhỏ mới làm quen tiếng Anh nên học theo các chương trình Ngon – bổ - rẻ mà các mẹ WTT đã gửi rất nhiều trên này. Mua thêm bộ test Chương trình Cam Starter, Mover… do CLB tiếng Anh đang bán, bạn xem topic này - Chương trình Cambridge Starter… trong mục Các môn ngoại khoá.
    Nếu mà có điều kiện kinh tế học luôn ở trường thì tốt, còn ở 14 Hàm Long mình thấy chỉ dạy từ 8 tuổi. Có phần các môn khoa học và tin học nữa, tự học thì không bằng được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Theo mình được biết CT này là chuẩn của Anh hay úc gì đó. Nhưng nếu có áp dụng ở VN (tại 1 số điểm ) là CT của Sing chứ chưa chắc là hệ thống giáo viên của Anh thực sự
    Những chàng trai hóm hỉnh, thông minh :557::557::557::557::557::577:::Rose:
    • 104 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

con nhà mình học DTĐ, năm nay lớp 4 có chọn 2 lớp học theo ctrinh tiểu học Cambridge. Mình cũng chưa biết nên thế nào, nó học tiếng Anh ở Cleverlearn rồi, bố nó thì muốn nó theo học Cam cho đỡ mất không học thêm TA. Nhung chưa kiểm nghiệm nên muốn lên trên này hỏi xem ai coc cho con học rồi trao đổi lại cho mình biết thêm thông tin với nhé.
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chào cả nhà!
    Con nhà mình hiện nay đang theo học hệ này của trường DTD đây ( là lứa học sinh đầu tiên, mới bắt đầu học từ tháng 3/2009).
    Mình thấy, chương trình này là 1 chương trình hay. Là chương trình của Cam thật sự chứ ko như 1 số người nói là của Sing hay gì gì đó đâu! Vì trước khi cho con theo học, và ngay cả khi con đang theo học, mình cũng đã tìm hiểu kỹ về chương trình này!
    Nếu như các con đủ trình độ, theo học được sẽ rất là tốt!
    Năm nay con mình sẽ lên lớp 2, và mình sẽ vẫn cho con tiếp tục theo học chương trình này! :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiến-dế Xem bài viết
    Theo mình được biết CT này là chuẩn của Anh hay úc gì đó. Nhưng nếu có áp dụng ở VN (tại 1 số điểm ) là CT của Sing chứ chưa chắc là hệ thống giáo viên của Anh thực sự
    Chương trình này là chương trình made in UK 100%. Và hiện nay đang được giảng dạy ở hơn 100 Quôc gia và vùng lãnh thổ trên thế giới!
    Riêng Singapo thì áp dụng chương trình này làm chương trình giáo dục chính thống của họ mẹ nó ạ!

Và giáo viên, dĩ nhiên ko phải là giáo viên của Singapo rồi! Nếu bạn thắc mắc về giáo viên, người ta có thể cho bạn xem hồ sơ của giáo viên đó ở trang web của Cam chính cống đấy!
    • 401 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Chương trình của SINGAPORE khác với chương trình của Cambridge vì chương trình của SIN dạy theo phương pháp riêng với bộ giáo trình sách giáo khoa riêng nhập trực tiếp từ SIN về cho trường nào dạy theo chương trình SIN không có bán rộng rải trong nhà sách, bộ sách giáo khoa các môn Toán, Khoa học, Lý, Hóa....chương trình SIN có nét đặc điểm riêng, chỉ có ai có con học trường này mới nhận biết qua bộ sách giáo khoa của SIN, đặc biệt bên SIN không giới hạn độ tuổi vào học ai cũng học được có thể nhảy lên lớp cao hơn có khi mới 16 tuổi đã vào ĐẠI HỌC rồi. Mình có con học bên Việt Mỹ dạy theo chương trình SIN nhận biết rất rỏ bộ giáo trình này, nếu con mình học liên tuc từ lớp 1 đến lớp 5 tới tháng 8 sẽ dự thi tốt nghiệp chương trình tiểu học SIN, có được bằng tiểu học của SIN thì được sang SINGAPORE du học lớp 6 trường công lập của SIN ( nếu bé thích đi du học thì đi còn không thì tiếp tục học bên Việt Nam), ngược lại chứ học tiếp tại Việt nam tới lớp 10 sẽ thi lấy bằng trung học của SIN cũng được sang SIN du học trung học. Hoặc học tiếp lên Đại học SIN tùy ý cha mẹ thôi. Giáo viên dạy chương trình SIN của Việt Mỹ là giáo viên SIN đa chủng tộc người MaiLay, Hoa, Ấn Độ, SIN, Indo, Thalan. Nhật (dạy tiếng NHẬT) Pháp (dạy tiếng PHÁP)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi boboxinhxinh; 01/06/2009 vào lúc 08:51 AM. Lý do: Bổ sung thêm
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Chương trình của Cam cũng thế, vì SGK phải nhập về chứ ko có bán trong các Nhà sách của VN. Vì người ta kiểm soát vấn đề bản quyền rất nghiêm ngặt! Con mình học được 3 tháng nhưng cũng vừa mới nhận được SGK hôm 29/5/2009 đây.
    Và hiện tại cấp tiểu học như con tớ, ngoài tiếng Anh ra, còn học tin và toán bằng tiếng Anh nữa.
    Nói chung, nhìn SGK mà choáng luôn. Vì ko phải là sách dành cho người nước ngoài học tiếng Anh!
    Toán thì chúng nó cũng học như toán lớp 1 mình, có khác tý chút thôi. Tin cũng nặng và tiếng Anh thì như kiểu là môn Tiếng việt của các con, chứ ko phải là tiếng Anh giao tiếp...
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trường Việt Mỹ đào tạo theo phương pháp liên thông quốc tế với Bộ Giáo dục SINGAPORE, học sinh học trường này cuối cấp nếu thi tốt nghiệp đạt, được cấp bằng tốt nghiệp của SIN, ngoài bằng tốt nghiệp của Việt nam, với bằng tốt nghiệp của SIN muốn đi du học nước nào cũng được không cần phải học bên SIN, giáo viên đa chủng tộc với giọng nói tiếng của mổi nước khác nhau, học sinh bên Việt Mỹ nghe giọng nói tiếng của giáo viên đa chủng tộc dể hiểu dể tiếp thu hơn một người dạy duy nhất.Vì người ANH nói khác với người Việt cũng khác với người Mỹ, Úc..... vì mổi nước có giọng nói khác nhau, người nước ngoài nói tiếng ANH nhanh và rất khó nghe, nếu nhờ thầy cô người Việt dạy tiếng ANH trường công lập nói chuyện với người nước ngoài, thì người Việt không nghe rỏ được.
    • 762 Bài viết

• 7,319 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.yeu.con Xem bài viết
    Chương trình của Cam cũng thế, vì SGK phải nhập về chứ ko có bán trong các Nhà sách của VN. Vì người ta kiểm soát vấn đề bản quyền rất nghiêm ngặt! Con mình học được 3 tháng nhưng cũng vừa mới nhận được SGK hôm 29/5/2009 đây.
    Và hiện tại cấp tiểu học như con tớ, ngoài tiếng Anh ra, còn học tin và toán bằng tiếng Anh nữa.
    Nói chung, nhìn SGK mà choáng luôn. Vì ko phải là sách dành cho người nước ngoài học tiếng Anh!
    Toán thì chúng nó cũng học như toán lớp 1 mình, có khác tý chút thôi. Tin cũng nặng và tiếng Anh thì như kiểu là môn Tiếng việt của các con, chứ ko phải là tiếng Anh giao tiếp...
    Me.yeu.con cho mình hỏi nhờ thông tin nhé, ngoài trường DTĐ ra có thể cho con theo học chương trình này ở đâiu (Hà nội). Tks bạn nhiều
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Đây là bộ sách giáo khoa dùng trong nội bộ của nước sở tại không phải dành cho người nước ngoài, giống như bộ sách giáo khoa của Việt Nam vậy, vấn đề bản quyền khó là ở chổ đó, phải là trường có liên kết với trường bên ngoài mới được phép nhập bộ sách giáo khoa vào Việt Nam bên Việt Mỹ cũng vậy mất 3 tháng mới về tới trường để chữa cháy trường vận động học sinh lớp trên tặng lại sách cho học sinh lớp dưới. Bộ sách nguyên thủy nên chương trìng hơi nặng là vậy. TIN HỌC, TOÁN....không giống với TIN HỌC, TOÁN của Việt Nam có sự chênh lệch thấy rỏ.
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Ngọc Trí @: Bạn ĐT đến số này nhé: 3.9446664 gặp cô Dung ở bộ phận Học vụ bên phía EMG nhé. ( EMG là Trung tâm Khảo thí QT của Cambridge tại VN)
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bộ sách Giáo khoa nước ngoài nặng quá trời 1 bộ gồm khoảng từ 10 đến 15 quyển sách các loại, nặng khoảng 4Kg tất cả, vì in trên giấy tốt nên nặng hơn của Việt Nam.
    • 39 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Vừa rồi trường DTD vừa kiểm tra đợt 1 sau 3 tháng học. Nhìn chung, kết quả thấp ơi là thấp ý!
    Người ta tính theo %. Và 100% là mức tối đa. Rất nhiều con chỉ có 5-6 %, rồi hơn 10% , 20%, 30%.
    Tỷ lệ các con đạt trên 50 trở lên cũng không nhiều lắm đâu!
    Trong khi đó, người ta tính từ 70%-100% là ở mức giỏi, 50%- 69% là mức khá.
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Vừa rồi trường DTD vừa kiểm tra đợt 1 sau 3 tháng học. Nhìn chung, kết quả thấp ơi là thấp ý!
    Người ta tính theo %. Và 100% là mức tối đa. Rất nhiều con chỉ có 5-6 %, rồi hơn 10% , 20%, 30%.
    Tỷ lệ các con đạt trên 50 trở lên cũng không nhiều lắm đâu!
    Trong khi đó, người ta tính từ 70%-100% là ở mức giỏi, 50%- 69% là mức khá.
    Tính điểm theo tỉ lệ % là đúng theo thang điểm của nước ngoài đa số tính theo tỉ lệ % thôi bạn, các trường ở TP. Hồ Chí Minh cũng tính điểm theo tỉ lệ % giống như các trường ngoài Hà Nội vậy
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5