Trường mầm non - TPHCM

Trường tư thục Ánh Dương - 42B Trương Định (SG)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 158K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình đang gửi con ơ trường Ánh Dương, 42B Trương Định, Quận 3. Trường nhận bé từ 4 tháng, mọi vấn đề đều rất ok lắm, chỉ riêng học phí thì hơi cao, bé 4 tháng là 3triệu/tháng, bao luôn quần áo, sữa... Đặc biệt là trường có camera online, mẹ đi làm có thể vào website để nhìn con, biết con đang thức, ngủ, chơi, ăn,.. như thế nào lên cũng yên tâm. Nhưng dù gì, gửi con đi học còn bé, xót xa lắm, con bé đi học ko khóc mà toàn là mẹ khóc vì nhớ con đến đứt cả ruột gan.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finding Nemo Xem bài viết
    Mẹ Cuncuchuoi ơi cho mình địa chỉ website của trường được không? Nếu mình chưa gửi baby ở đây, có thể vào xem các webcam đó được không nhỉ? Vì mình muốn nhìn các bé sinh hoạt ở đó thế nào. Mẹ Cúncuchuoi gửi bé như vậy buổi sáng từ mấy giờ đến mấy giờ? Trưa mình ghé thăm cho con ti được không? Cảm ơn bạn nhiều!
    Trường mới thành lập, chưa làm xong website nhưng vào server của camera được. Me no vao cai nay nhe: http://mamnonad.servehttp.com. (chỉ vào được trong giờ bé đi học (7h-17h)

Site code la: 100-001
    Pass là: 1111

Trưa ghé thăm được, nhưng hình như con mình bé nên các cô ưu tiên chứ nội quy thì hình như ko cho hay sao ấy :-).
    Mẹ nó cần hỏi thêm gì thì cứ PM cho mình nhé, cuncuchuoi@yahoo.com. Rất muốn làm quen với mẹ FN, tự nhiên thấy thưong mẹ nó vô cùng!
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Finding Nemo Xem bài viết
    Oh, mẹ Cuncuchuoi chu đáo quá, có cả code và pass nữa .... Để qua tuần FN sẽ vào xem thử, chắc là dễ thương lắm! Cảm ơn mẹ Cuncuchuoi nhiều nhiều! Ủa mà sao "tự nhiên" lại thấy thương FN nhỉ (cái icon đỏ mặt đâu mất tiêu rồi ta) :Smiling:
    Có gì đâu, đồng cảm thôi mà, ai mà ở vào hoàn cảnh con 4 tháng phải mang đi "cải tạo, đày đọa" ở trường thì mới hiểu lòng mẹ.... đi làm mà cứ đứt từng khúc ruột vì thương và nhớ con.
    Còn hỏi vì sao thuơng FN ấy hả> - vì hay đọc bài viết của FN trên diễn đàn nên thương Vic, thương thiên thần nhỏ, thế thôi.
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết hoặc có Mẹ nào ở SG gửi bé ở trường Ánh Dương góc ngã 4 Trương Định - Tú Xương không ?
    Cho em xin chút comment hoặc advise nếu có Mẹ nào biết với. Cảm ơn các Mẹ
    TomSam
    • 863 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom^^Jerry Xem bài viết
    Các mẹ ơi, có ai biết hoặc có Mẹ nào ở SG gửi bé ở trường Ánh Dương góc ngã 4 Trương Định - Tú Xương không ?
    Mình đã từng cho con học ở đây 1 thời gian ngắn. Bạn muốn biết những thông tin gì?
    • 606 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom^^Jerry Xem bài viết
    Mẹ nó muốn hỏi gì, con mình cũng đang học ở đấy, trường nhận bé từ 4 tháng tuổi, học phí (cho lớp 4 tháng tuổi,còn các lớp khác mình ko biết) là 3triệu: bao gồm tiền sữa, ăn, quần áo.. nói chung là buổi sáng chỉ mang con đến, chiều đón con về thôi, ko xách theo cái gì hết. Lớp học lót sàn gỗ, có máy lạnh, có camere online, lúc nào cũng xem cond được, trường cũng mới khai trương, hiện nay có khoảng 30 bé, hình như hồ sơ cũng đông, phải đăng ký và chờ gọi đấy, các cô ở đây hiền và yêu bé lắm.
    • Kan
    • 7 năm
    • 1,809 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cuncuchuoi Xem bài viết
    Mẹ nó muốn hỏi gì, con mình cũng đang học ở đấy, trường nhận bé từ 4 tháng tuổi, học phí (cho lớp 4 tháng tuổi,còn các lớp khác mình ko biết) là 3triệu: bao gồm tiền sữa, ăn, quần áo.. nói chung là buổi sáng chỉ mang con đến, chiều đón con về thôi, ko xách theo cái gì hết. Lớp học lót sàn gỗ, có máy lạnh, có camere online, lúc nào cũng xem cond được, trường cũng mới khai trương, hiện nay có khoảng 30 bé, hình như hồ sơ cũng đông, phải đăng ký và chờ gọi đấy, các cô ở đây hiền và yêu bé lắm.
    Em muốn biết thế thôi chị ah. Thế là nhiều thông tin lắm rồi.Merci chị nhiều nhé'.
    TomSam
    • 110 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Con mình hiện đang học ở Ánh Dương trên đường Trương Định (góc Tú XƯơng) vì mình không nhớ địa chỉ , theo chủ quan thì thấy trường này được phết đó các mẹ, các cô nhiệt tình, cũng chưa thấy bé bị tiêu chảy như trường hợp mẹ Kim nói, thấy bé lên ký cũng tốt, các cô cũng nhiệt tình lắm. Vừa rồi bé nhà mình được khám sức khỏe định kỳ tại trường thấy khám kỹ lắm, phụ huynh cũng có thể hỏi trực tiếp bác sĩ tại trường nữa.
    Mình cũng đã gửi con ở Pandakid nhưng không thấy an tâm về vệ sinh phòng, phòng nhỏ quá, lát thảm lâu ngày nên nhìn dơ và bé nhà mình bị chảy mũi liên tục, cho nghỉ học thì thấy hết ngay, thảm ở phòng chơi thì được chứ trong phòng học là 1 ổ vi trùng đó các mẹ ơi ...
    • 110 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Con mình đang học tại Trường Ánh Dương, 42B Trương Định,cơ sở vật chất ở đây rất tốt, các cô tận tình, bạn tới tham quan trực tiếp chắc sẽ thấy rõ hơn ở đây có mời bác sỹ khám sức khỏe định kỳ 3 tháng 1 lần, bs khám cũng kỹ, phụ huynh co thể hỏi thăm trực tiếp bác sỹ. Nhưng bạn phải chuẩn bị tinh thần thời gian đầu bé thay đổi môi trường cũng bị ốm, khi thích nghi được thì không có vấn đề gì nữa đâu.
    • 149 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm nay mình vừa đến tham quan trường mầm non tư thục Ánh Dương trên đường Trương Định. Mình nhà ở quận 8 nhưng gần khu nhà mình chẳng có chỗ nào yên tâm cho con đi học cả. theo nhận xét của mình về trường Ánh Dương:
    - Cô giáo thân thiện, lớp 8-15 bé/3 cô
    - Phòng sạch sẽ, cách âm, có máy lạnh, lót thảm
    - Phòng học và phòng ăn cách nhau bằng cửa kính khá sạch sẽ
    - Có camera online , nhiều đồ chơi của các hãng nổi tiếng
    - Thực đơn cân đối, thêm 2 bữa sữa Abott
    Nói chung cái gì mình cũng hài lòng, 1 điều duy nhất là trường thiếu cây xanh chung quanh và kg có sân chơi ngoài trời cho bé
    Học phí 2.500K/tháng, cơ sở vật chất 1.500K/năm