Trường mầm non - TPHCM

Trường TTMN Quốc tế Thiên Thần Nhỏ - Đặng Văn Ngữ - Q. PN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.51K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Co me nao da gui be o " truong tu thuc mam nao Thien Than Nho " o so 17A Dang Van Ngu - P.10 - Q.PN cho em 1 ti thong tin ve truong nay voi nhu : co so vat chat, giao vien, ve che do dinh duong, hoc phi ...
    Cam on cac me nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình không gửi bé ở trường này nhưng đã đến trường tham khảo. Xin chia sẻ cùng bạn những thông tin sau:

Trường có học phí có thể chấp nhận được (2 chương trình học Anh-Anh hoặc Anh-Việt: hình như 1t5 - 1,8t/tháng hay sao ấy cộng tiền CSVC đầu năm). Tuy nhiên trường còn mới quá nên CSVC tương đối nghèo nàn, chưa xứng với tên gọi "Trường Quốc Tế" đâu. Sân chơi ít, chật, đồ chơi cũng ít. Lớp học có máy lạnh nhưng không thoáng. Trường có vẻ nặng về dạy tiếng Anh cho bé, còn tiếng Việt thì... và chăm sóc bé cũng...

Túm lại là theo mình so với tiền bỏ ra thì hơi uổng đấy.

Thế nhé. Chúc bạn tìm được trường ưng ý cho bé
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cam on Uyên Nhi nhiêu nhe, minh se xem xét lai trước khi cho be di hoc.
    • 137 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu Phúc nhà em được 17 tháng rồi, đang định cho him đi học. Có mẹ nào cho con học tại Trường Little-Angles tại Đặng Văn Ngữ-Phú Nhuận không cho em tham khảo ý kiến với.
    • 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Mình mới nghe giới thiệu về trường này : www.little-angels.edu.vn các mẹ có nhu cầu thử tìm hiểu xem, nghe nói học phí cũng vừa phải (trên 1tr/tháng) chứ không cắt cổ như các trường "có yếu tố nước ngoài" khác !
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang cho bé học ở trường MNTT QT Thiên Thần Nhỏ -Phú Nhuận được 1 tuần. Bé nhà minh học lớp 18-24 tháng Nhưng mình không biết trường có tốt không? Mẹ nào có bé học ở đó xin chia sẻ kinh nhiệm với mình. Mình thấy trên trang web của trường các hoạt động cho bé cũng phong phú nhưng không biết thực ụư rhì như thế nào vì mình cũng ở lại trường suốt 1 buổi sáng mà cũng chẳng thấy hoạt động gì cả.
    • Đông Vy
    Em cũng gửi Bonsai ở đó, cùng lớp với bé của chị luôn đó! Bonsai mới học khoảng 2 tháng hơn. Cũng không dám nói trường tốt hay không tốt, vì còn tuỳ mức độ...khó tính của mỗi người nữa! Riêng em thì thấy cũng OK. Bonsai đi học quý cô, thích đi học...Ăn tốt!
    Riêng hoạt động thì tuỳ. Như mấy ngày nay thời tiết bên ngoài nắng nóng nên chủ yếu các bé nhỏ chỉ loanh quanh trong phòng thôi. Vả lại các bé còn nhỏ, chủ yếu là chơi thôi à! Các bé lớp lớn có nhiều hoạt động hấp dẫn hơn!
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Be của chị mây tháng vậy. Có thể là bé nhà em mới học nên chưa quen hay sao đó, mà hai hôm nay về nhà khi làm vệ sinh mũi cho bé em thấy có vẽ như bé ăn bị ối ra mũi nên mũi còn động rau lại, không biết có phải như thế không mà sinh viêm mũi rồi. Thật lòng mình lo lắng cho bé lắm vì bé mình đề kháng yếu lắm, nếu chăm không kỹ bé dễ bệnh.
    • Đông Vy
    Con mình 25 tháng rồi.
    Mặc dù đến 20 tháng mới bắt đầu đi học, và trước đó rất ít khi bị bệnh, nhưng khoảng 2 tháng đầu tiên khi mới đi học bé cũng bệnh gần như liên tục: sổ mũi, viêm họng, sốt siêu vi, rối loạn tiêu hoá.... Nghỉ tổng cộng gần 3 tuần trong 2 tháng đầu. Do bé đang trong thời kỳ mọc răng, sức đề kháng yếu, cộng thêm việc cơ thể bé phải làm quen với môi trường mới nhiều nguy cơ lây nhiễm hơn ở nhà nên bệnh là chuyện dễ hiểu. Mình nghĩ đã cho bé đi học thì phải chuẩn bị tinh thần là bé sẽ bệnh đấy! Bạn cố lên nhé!
    Thời gian đầu mình cũng stress và lo lắm, nhưng được bác sĩ động viên nên thấy cũng yên tâm hơn...Hy vọng dần dần bé sẽ quen.
    Các bé mới đi học rất hay ói và viêm họng vì khóc nhiều! Bạn cứ phản ánh với cô giáo việc bé có thể bị ói ra mũi để lần sau các cô biết để ý mà xử lý và nhờ các cô chú ý đến bé hơn nếu bạn không yên tâm. Tuy nhiên, ở trường dù tốt và chăm kỹ đến đâu cũng không thể bằng ở nhà mình chăm bé được đâu.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

may chi oi!!! lam on cho em hoi...Dc chinh xac cua truong di a....voi lai hoc phi thi bao nhieu 1 thang a??
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin cac ban cho biet Truong Mam Non Quoc Te nao Good gioi thieu cho minh nhe'.Thanks
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trên diễn đàn có ai online không cho mình hỏi tí nhé! Trường Mầm Non Quốc tế nào được xem là tốt nhé ! Chân thành cám ơn
    • 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Mình muốn tìm hiểu thêm chút về trường này.Bé nhà mình 26 tháng.Mẹ nào có con đang học trường này cho mình hỏi chút, các mẹ có điều gì không hài lòng về trường không?Hiện mình chỉ mới xem thông tin trường qua website, mình sẽ tranh thủ tới thăm trực tiếp trường.

Cám ơn các mẹ nhiều nhé!
    • 227 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trường này cũng khá tốt nhưng có điều mình không thích đó là giờ ăn trái cây chỉ có 1 cái muỗng mà cô đút hết bé này đến bé khác. Con mình học được hơn 1 tuần về bị lây viêm họng luôn. CSVC cũng khá tốt. Giáo viên không gần gũi bé lắm vì lớp khoảng 20 bé 2 cô trông (con mình học lớp mầm) nên các cô không có thời gian nhiều để trò chuyện với bé. Chế độ dinh dưỡng tạm ổn nhưng không có ăn sáng chỉ ăn phụ sáng lúc 9h. Học phí 1.7tr. Mỗi năm đóng thêm 1tr tiền CSVC.
    • 5,118 Bài viết

• 2,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibovinh Xem bài viết
    Trường này cũng khá tốt nhưng có điều mình không thích đó là giờ ăn trái cây chỉ có 1 cái muỗng mà cô đút hết bé này đến bé khác. Con mình học được hơn 1 tuần về bị lây viêm họng luôn. CSVC cũng khá tốt. Giáo viên không gần gũi bé lắm vì lớp khoảng 20 bé 2 cô trông (con mình học lớp mầm) nên các cô không có thời gian nhiều để trò chuyện với bé. Chế độ dinh dưỡng tạm ổn nhưng không có ăn sáng chỉ ăn phụ sáng lúc 9h. Học phí 1.7tr. Mỗi năm đóng thêm 1tr tiền CSVC.
    Vấn đề này mình có thể góp ý với giáo viên chứ nhỉ?

Một lớp 2 cô mà 20 bé thì hơi oải, mình sợ các cô không chăm con xuể! Còn mẹ nào có con học trường này không, cho mình thêm ý kiến với!

Cám ơn bibovinh nhé!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đang cho bé học ở trường MNTT QT Thiên Thần Nhỏ -Phú Nhuận được 1 tuần. Bé nhà minh học lớp 18-24 tháng Nhưng mình không biết trường có tốt không? Mẹ nào có bé học ở đó xin chia sẻ kinh nhiệm với mình. Mình thấy trên trang web của trường các hoạt động cho bé cũng phong phú nhưng không biết thực ụư rhì như thế nào vì mình cũng ở lại trường suốt 1 buổi sáng mà cũng chẳng thấy hoạt động gì cả.

Mẹ Phuongtran còn cho con học ở trường này không? mình có tìm hiểu và biết được trường TTN ko cho ăn sáng, chỉ cho ăn bữa phụ sáng lúc 8:30 thôi, mình lo như vậy làm sao cho con ăn ở nhà rồi đi làm thì làm sao kịp giờ??? bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với!!!
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Phuongtran còn cho con học ở trường này không? mình có tìm hiểu và biết được trường TTN ko cho ăn sáng, chỉ cho ăn bữa phụ sáng lúc 8:30 thôi, mình lo như vậy làm sao cho con ăn ở nhà rồi đi làm thì làm sao kịp giờ??? bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình với!!!
    Mẹ ở Q.Pn thì qua trường Happy Kids 124 Cù Lao P.2 Pn , mình vừa đăng ký cho 2 bé ở nhà học ở đấy . mẹ xem thêm ở link dưới nhé !
    http://www.webtretho.com/forum/showt...01#post6892601
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yen.pham Xem bài viết

Mình có nghe nói về trường Thiên thần nhỏ này. Bạn có thể tham khảo web của trường pandakid (www.pandakids-school.com) di. Con mình cũng đang gửi ở đấy. Thấy cũng ok lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thi1491977; 01/07/2009 vào lúc 11:02 AM.
    • 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uyen Nhi 12a6 Xem bài viết
    Mình không gửi bé ở trường này nhưng đã đến trường tham khảo. Xin chia sẻ cùng bạn những thông tin sau:

Trường có học phí có thể chấp nhận được (2 chương trình học Anh-Anh hoặc Anh-Việt: hình như 1t5 - 1,8t/tháng hay sao ấy cộng tiền CSVC đầu năm). Tuy nhiên trường còn mới quá nên CSVC tương đối nghèo nàn, chưa xứng với tên gọi "Trường Quốc Tế" đâu. Sân chơi ít, chật, đồ chơi cũng ít. Lớp học có máy lạnh nhưng không thoáng. Trường có vẻ nặng về dạy tiếng Anh cho bé, còn tiếng Việt thì... và chăm sóc bé cũng...

Túm lại là theo mình so với tiền bỏ ra thì hơi uổng đấy.

Thế nhé. Chúc bạn tìm được trường ưng ý cho bé
    Đúng như bạn đã nói, mình đã ghé wa. với học phí như thế gửi vào là hơi phí vì nhìn chẳng giống cái gọi là "quốc tế" gì cả:Sigh:
    Con là tất cả cuộc sống của mẹ đấy..heo con à....:1::570:mẹ yêu con gái mẹ nhất
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào các mẹ!bé nhà em cũng học ở đó nhưng chán quá các mẹ ạ.Bé nhà em thì có thành tích là mất 2 cái quần trong 2 tuần và nếu sữa uống chậm thì các cô sẽ đổ đi cho nhanh để lấy thành tích với ba mẹ là bé ăn giỏi lắm....thất vọng kinh khủng các mẹ ạ ,chẳng lẽ các cô giáo k hiểu rằng nếu con của cô giáo đi học mà cũng bị như vậy thì cô cảm thấy thế nào....mỗi tháng học phí 2tr và bồi dưỡng riêng cho cô nữa chứ....mất hết niêm tin.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2