Trường mầm non - TPHCM

Trường TTMN Quốc tế Thiên Thần Nhỏ - Đặng Văn Ngữ - Q. PN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Co me nao da gui be o " truong tu thuc mam nao Thien Than Nho " o so 17A Dang Van Ngu - P.10 - Q.PN cho em 1 ti thong tin ve truong nay voi nhu : co so vat chat, giao vien, ve che do dinh duong, hoc phi ...
    Cam on cac me nhieu.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 247 Bài viết

• 138 Được cảm ơn

Mình không gửi bé ở trường này nhưng đã đến trường tham khảo. Xin chia sẻ cùng bạn những thông tin sau:

Trường có học phí có thể chấp nhận được (2 chương trình học Anh-Anh hoặc Anh-Việt: hình như 1t5 - 1,8t/tháng hay sao ấy cộng tiền CSVC đầu năm). Tuy nhiên trường còn mới quá nên CSVC tương đối nghèo nàn, chưa xứng với tên gọi "Trường Quốc Tế" đâu. Sân chơi ít, chật, đồ chơi cũng ít. Lớp học có máy lạnh nhưng không thoáng. Trường có vẻ nặng về dạy tiếng Anh cho bé, còn tiếng Việt thì... và chăm sóc bé cũng...

Túm lại là theo mình so với tiền bỏ ra thì hơi uổng đấy.

Thế nhé. Chúc bạn tìm được trường ưng ý cho bé
    • 239 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cam on Uyên Nhi nhiêu nhe, minh se xem xét lai trước khi cho be di hoc.
    • 137 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cu Phúc nhà em được 17 tháng rồi, đang định cho him đi học. Có mẹ nào cho con học tại Trường Little-Angles tại Đặng Văn Ngữ-Phú Nhuận không cho em tham khảo ý kiến với.
    • 2,606 Bài viết

• 1,756 Được cảm ơn

Mình mới nghe giới thiệu về trường này : www.little-angels.edu.vn các mẹ có nhu cầu thử tìm hiểu xem, nghe nói học phí cũng vừa phải (trên 1tr/tháng) chứ không cắt cổ như các trường "có yếu tố nước ngoài" khác !
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang cho bé học ở trường MNTT QT Thiên Thần Nhỏ -Phú Nhuận được 1 tuần. Bé nhà minh học lớp 18-24 tháng Nhưng mình không biết trường có tốt không? Mẹ nào có bé học ở đó xin chia sẻ kinh nhiệm với mình. Mình thấy trên trang web của trường các hoạt động cho bé cũng phong phú nhưng không biết thực ụư rhì như thế nào vì mình cũng ở lại trường suốt 1 buổi sáng mà cũng chẳng thấy hoạt động gì cả.
    • Đông Vy
    Em cũng gửi Bonsai ở đó, cùng lớp với bé của chị luôn đó! Bonsai mới học khoảng 2 tháng hơn. Cũng không dám nói trường tốt hay không tốt, vì còn tuỳ mức độ...khó tính của mỗi người nữa! Riêng em thì thấy cũng OK. Bonsai đi học quý cô, thích đi học...Ăn tốt!
    Riêng hoạt động thì tuỳ. Như mấy ngày nay thời tiết bên ngoài nắng nóng nên chủ yếu các bé nhỏ chỉ loanh quanh trong phòng thôi. Vả lại các bé còn nhỏ, chủ yếu là chơi thôi à! Các bé lớp lớn có nhiều hoạt động hấp dẫn hơn!
    • 72 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Be của chị mây tháng vậy. Có thể là bé nhà em mới học nên chưa quen hay sao đó, mà hai hôm nay về nhà khi làm vệ sinh mũi cho bé em thấy có vẽ như bé ăn bị ối ra mũi nên mũi còn động rau lại, không biết có phải như thế không mà sinh viêm mũi rồi. Thật lòng mình lo lắng cho bé lắm vì bé mình đề kháng yếu lắm, nếu chăm không kỹ bé dễ bệnh.
    • Đông Vy
    Con mình 25 tháng rồi.
    Mặc dù đến 20 tháng mới bắt đầu đi học, và trước đó rất ít khi bị bệnh, nhưng khoảng 2 tháng đầu tiên khi mới đi học bé cũng bệnh gần như liên tục: sổ mũi, viêm họng, sốt siêu vi, rối loạn tiêu hoá.... Nghỉ tổng cộng gần 3 tuần trong 2 tháng đầu. Do bé đang trong thời kỳ mọc răng, sức đề kháng yếu, cộng thêm việc cơ thể bé phải làm quen với môi trường mới nhiều nguy cơ lây nhiễm hơn ở nhà nên bệnh là chuyện dễ hiểu. Mình nghĩ đã cho bé đi học thì phải chuẩn bị tinh thần là bé sẽ bệnh đấy! Bạn cố lên nhé!
    Thời gian đầu mình cũng stress và lo lắm, nhưng được bác sĩ động viên nên thấy cũng yên tâm hơn...Hy vọng dần dần bé sẽ quen.
    Các bé mới đi học rất hay ói và viêm họng vì khóc nhiều! Bạn cứ phản ánh với cô giáo việc bé có thể bị ói ra mũi để lần sau các cô biết để ý mà xử lý và nhờ các cô chú ý đến bé hơn nếu bạn không yên tâm. Tuy nhiên, ở trường dù tốt và chăm kỹ đến đâu cũng không thể bằng ở nhà mình chăm bé được đâu.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

may chi oi!!! lam on cho em hoi...Dc chinh xac cua truong di a....voi lai hoc phi thi bao nhieu 1 thang a??
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3