• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường MNTT Trí Tuệ Việt (khu dân cư Vĩnh Lộc quận Bình Tân)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình nhớ đã có mẹ nào đó trong diễn đàn nói về trường này (nói hiệu trưởng là bạn của bà ngoại), mình cũng đã trao đổi qua lại, lúc đó trường mới xây dựng.

Nay, mình đã nhận được thông báo tuyển sinh của trường, cũng đã mua được hồ sơ cho con rồi.

Mình mở topic này, để có mẹ nào quan tâm thì cùng trao đổi, biết đâu mình sẽ trả lời đó.

Sau này nếu có con đi học chung, thì giữ liên lạc để "buôn" ("tám") nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn Bich..Vn
    Bạn cho mình hỏi trường MNTT trí việt đó có tốt không vậy? điều kiện ở đó ra sao a?
    Con mình mới được 15 tháng tuổi, dự định ra tết gửi đi trường mần non. Nhà mình ở gần Khu CN VL, bạn có thể chỉ cho mình một số trường mà gần đường Lê trọng tấn hoặc Nguyễn Thị Tú đều được.
    Mình đọc nhiều bài viết về các trường mần non o quận Binh Tân mà không hiểu nó nằm ở đâu có ngần nhà hay không nữa, nên nhờ bạn chỉ giùm nhé

Thanks
    One family one dream
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chào bạn cbnu

Thật đáng tiếc là mình không gửi bé ở TTV nữa, vì tới ngày hôm nay rồi mà trường vẫn chưa xây xong, còn ngổn ngang lắm, cho con vô học, sợ gạch rớt vô đầu..híc!:Smiling:

Lúc trước vc mình háo hức tính gửi con vô đây, nhưng nay nản rồi, thứ nhất vì trường chưa xây xong, thứ 2, trường không chỉ là mầm non, mà cả tiểu học!!!

Ở KCN VL, bạn có thể cho bé học ngay trường Ánh Hồng, cạnh chợ Phan Minh Giảng ấy.
    • 144 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    chào bạn cbnu

Thật đáng tiếc là mình không gửi bé ở TTV nữa, vì tới ngày hôm nay rồi mà trường vẫn chưa xây xong, còn ngổn ngang lắm, cho con vô học, sợ gạch rớt vô đầu..híc!:Smiling:

Lúc trước vc mình háo hức tính gửi con vô đây, nhưng nay nản rồi, thứ nhất vì trường chưa xây xong, thứ 2, trường không chỉ là mầm non, mà cả tiểu học!!!

Ở KCN VL, bạn có thể cho bé học ngay trường Ánh Hồng, cạnh chợ Phan Minh Giảng ấy.

Bạn ơi cho tớ hỏi trường Ánh Hồng ở chỗ nào nhỉ? Bạn có cho con học ở trường đó không? Bạn thấy con học ở trường đó có được không? Cho mình xin chút kinh nghiệm nhé, mình cũng đang tìm trường cho con trên trục đường Nguyễn Thị Tú - Lê Trọng Tấn.
    Thanks bạn nhé!
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3 miền Xem bài viết
    Bạn ơi cho tớ hỏi trường Ánh Hồng ở chỗ nào nhỉ? Bạn có cho con học ở trường đó không? Bạn thấy con học ở trường đó có được không? Cho mình xin chút kinh nghiệm nhé, mình cũng đang tìm trường cho con trên trục đường Nguyễn Thị Tú - Lê Trọng Tấn.
    Thanks bạn nhé!
    Từ ngã tư Gò Mây (giao NTT - LTT với QL1A), bạn đi vô LTT, tới ngã 4 đầu tiên, có cái chợ họp ngoài đường đấy, bạn quẹo tay trái, đi sâu vô trong, đi qua cái chợ họp ven đường sẽ thấy cái chợ bỏ không Phan Đăng Giảng. Trường mầm non Ánh Hồng cạnh ngay cái chợ bỏ không đó (tức nhà nước xây chợ, nhưng dân không họp, cứ ra ngoài đường không à

Lúc trước mình xin cho con đi học trường đó rồi, nhưng ngày đầu dắt tới trường, nó khóc quá trời (mình nghĩ chắc nó sợ cô, vì thấy cô toàn mặc áo trắng, giống bác sỹ, nên sợ), thế là không học trường đó được. À mình có hỏi mọi người xung quanh, nói trường này cũng tốt nên mới mò đi xin đấy!

Nay con mình bị bạn rủ rê, nên xin học trường Thủy Tiên rồi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,030 Bài viết

• 766 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    Từ ngã tư Gò Mây (giao NTT - LTT với QL1A), bạn đi vô LTT, tới ngã 4 đầu tiên, có cái chợ họp ngoài đường đấy, bạn quẹo tay trái, đi sâu vô trong, đi qua cái chợ họp ven đường sẽ thấy cái chợ bỏ không Phan Đăng Giảng. Trường mầm non Ánh Hồng cạnh ngay cái chợ bỏ không đó (tức nhà nước xây chợ, nhưng dân không họp, cứ ra ngoài đường không à

Lúc trước mình xin cho con đi học trường đó rồi, nhưng ngày đầu dắt tới trường, nó khóc quá trời (mình nghĩ chắc nó sợ cô, vì thấy cô toàn mặc áo trắng, giống bác sỹ, nên sợ), thế là không học trường đó được. À mình có hỏi mọi người xung quanh, nói trường này cũng tốt nên mới mò đi xin đấy!

Nay con mình bị bạn rủ rê, nên xin học trường Thủy Tiên rồi!
    Trướng Ánh Hồng mình cũng tới tham quan rồi nhưng cảm giác của mình về CSVC k tốt.
    Lớp nhỏ xíu, tối om y chang nhà cấp 4 cho công nhân ở ý. :Sad:
    Sân chơi cũng nhỏ nữa nên mình k cho con học ở đó vì cạnh nhà mình là nhà của cô Hiệu trưởng trường này, cô cứ bảo đến xem cho biết nên mình mới tới.

• 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Trướng Ánh Hồng mình cũng tới tham quan rồi nhưng cảm giác của mình về CSVC k tốt.
    Lớp nhỏ xíu, tối om y chang nhà cấp 4 cho công nhân ở ý. :Sad:
    Sân chơi cũng nhỏ nữa nên mình k cho con học ở đó vì cạnh nhà mình là nhà của cô Hiệu trưởng trường này, cô cứ bảo đến xem cho biết nên mình mới tới.
    Mình cũng có cảm giác giống bạn Gấu nên mới không cố gắng thuyết phục con (hay con mình cũng có cảm giác vậy nên mới khóc lóc không biết). Mình còn chưa vào lớp bên Ánh Hồng nữa.

Sau đó mình mới định chuyển qua Trí Đức hoặc Trí Tuệ Việt, và sau cùng là TT, vì ở đấy con có bạn, con lại mê mấy cái cầu trượt ở TT nữa:Smiling:

Trẻ con version 2.0 (sinh sau 2000) có vẻ khôn hơn tụi mình thật!:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thanks 2 bạn funnybear and BICHNGOCVN
    đã cho biết những thông tin bổ ích.
    One family one dream
    • 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ở khu Vĩnh Lộc ơi! mình đang tìm mua 1 căn nhà nhỏ hay miếng đất nhỏ có giấy tờ hay khu dân cư ổn định cũng đươc. Giá nhà khoảng 400tr trờ xuống, còn đất không thì khoảng 250tr trở xuống. Các mẹ nào biết chỗ nào bán, chỉ mình với nha! Yahoo: phamhoangthi. Cảm ơn các Mẹ nhiều.
    • 79 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình mới chuyển về gần bến xe miền tây nên đang tìm trường cho con, bé mình 5t rồi. Có mẹ nào biết trường nào tốt chỉ giúp mình nhé.
    Nếu trường có kết hợp học luôn TA thì tốt quá bởi con mình đang học bên trường này kết hợp với ila tuần 2 buổi TA nên mình khồn phải mất thêm thời gian đưa con đi học thêm mỗi tội xa quá