Trường mầm non - TPHCM

Trường mẫu giáo mầm xanh - phan tôn -q1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.33K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Đầu năm chúc các mẹ vạn sự như ý, an khang hạnh phúc.

Mình từ ngày gởi con ở trường Mầm Xanh thấy rất yên tâm. Hiện nay trường đã bắt đầu đông bé. Nên mình mở topic này mong được giao lưu với các phụ huynh có bé học trường này để cùng giao lưu trao đổi nhé.

Welcome các mẹ. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Nick cũ mình là kittymimi. Yahoo : kittymimi79.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhoa Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Đầu năm chúc các mẹ vạn sự như ý, an khang hạnh phúc.

Mình từ ngày gởi con ở trường Mầm Xanh thấy rất yên tâm. Hiện nay trường đã bắt đầu đông bé. Nên mình mở topic này mong được giao lưu với các phụ huynh có bé học trường này để cùng giao lưu trao đổi nhé.

Welcome các mẹ. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Con mẹ nó đã học ở đó lâu chưa, có thể cho mình chút thông tin được không, ví dụ học phí, cô giáo , bữa ăn của bé, con mình 20 tháng đang đi tìm trường mà đang phân vân vì có nhiều trường nhưng trường chưa ưng, còn trường ưng thì mình lại chưa đủ điều kiện. Cám ơn mẹ nó nhé.
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học trường này chưa ah? Mình đang kiếm trường cho con, có gọi điện cho chủ của trường này thì nghe nói thấy cũng được (dĩ nhiên họ phải tự PR mình rùi) gồm 3 phòng học, mỗi phòng 50m2, sàn gỗ, giờ giấc có vẻ linh hoạt, có thể đón muộn hoặc gửi sớm vẫn được, nhận giữ thứ 7, nghe ông ấy bảo vợ ông ấy có hơn 30 năm kinh nghiệm lĩnh vực này, học tháng nào đóng tháng đó, không đóng phí nhập học hay tiền CSVC gì nữa hết, còn thực tế ra sao mình kg rõ. Nếu có mẹ nào đã cho bé học thì share thông tin cho mình với nhé. Bé mình 14 tháng, đang kiếm trường cho bé học gấp vì ở nhà riết hư quá, ai cũng phàn nàn hết . Mặc dù cho con học sớm xót hết cả ruột, nhưng thật đau đầu vì kiếm trường cho con. Các mẹ cho ý kiến với nhé. Thanks all.:LoveStruc:
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hic, kg có mẹ nào cho con học trường này rồi ah? Hôm qua mình mới bế bé đến để thị sát thì thấy trường có không gian từng lớp học rộng, thoáng, sạch sẽ. Hiệu trưởng tương đối nhiêt tình và chính cô chăm các bé luôn. Hỏi các phụ huynh hiện đang gửi con ở đây thì cũng được khen là các cô vui vẻ, nhiệt tình. Mình cũng thấy ok, có điều mình cũng muốn xem là trường này thật sự được cấp giấy phép và bằng cấp của các cô? Bếp như thế nào? Nhưng vẫn còn ngại quá.. Cô hiệu trưởng bảo thứ 2 cứ ẵm bé đến học thử 1 tuần rồi hãy đóng học phí... Ôi, sao thấy thương con quá...
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Con mình đang học ở đây. Nhưng thú thật mình chưa kiểm tra những gì mẹ nó quan tâm. Theo mình mẹ nó cứ đặt câu hỏi và xin tham quan bếp coi thế nào?. Mình cho con học từ những ngày đầu trường mới thành lập. Con mình là hai thằng nhóc sàn sàn nhau đấy. Nhìn chung thấy sạch sẽ, cô giáo nhiệt tình. Con đi học thấy cũng khỏe, ít bệnh. Với lại mình thích giờ giấc ở trường, được ở lại trễ, học thứ bảy luôn.
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Về cô giáo, thì mình thấy trường các cô đều trẻ, nhìn rất hiền hậu.
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Con mình học từ giữa tháng 10/2010. Lúc ấy mình chuyển nhà nên cũng tìm trường khắp nơi. Con còn nhỏ nên lại ko dám cho con học trường công vì sợ đông, cô chăm bé ko xuể. Nên thấy trường sạch đẹp, rộng mát nên cứ gởi thế thôi.

Thấy bé đi học mà ngày đầu cũng ko khóc lóc gì và nhanh chóng thích nghi. Thường trẻ khi đổi môi trường hay bệnh, mình chuẩn bị tinh thần từ đầu nhưng không ngờ là con tuy học trường mới mà thấy vẫn khỏe mạnh, vui vẻ nên mình cho học luôn. Hix hix, mình đưa con đi học trường mới mà cứ vứt vào rùi chiều đón về, nên thú thật chưa bao giờ chứng kiến bữa ăn của con. Học phí thì mình đi so với một số trường tư khác quận 1 thì mình thấy cũng tương đương. Nhưng thích là con học thứ bảy luôn.

Do trường còn mới nên số lượng bé chưa đông. Mình mong trường đông hơn để mai mốt tiện tổ chức thêm các chương trình dạy võ, dạy múa, dạy vẽ cho bé....

Con mẹ nó 20 tháng mình nghĩ cho đi học là được rùi. MẸ nó cứ đến để tham quan thêm.
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhoa Xem bài viết
    Con mình đang học ở đây. Nhưng thú thật mình chưa kiểm tra những gì mẹ nó quan tâm. Theo mình mẹ nó cứ đặt câu hỏi và xin tham quan bếp coi thế nào?. Mình cho con học từ những ngày đầu trường mới thành lập. Con mình là hai thằng nhóc sàn sàn nhau đấy. Nhìn chung thấy sạch sẽ, cô giáo nhiệt tình. Con đi học thấy cũng khỏe, ít bệnh. Với lại mình thích giờ giấc ở trường, được ở lại trễ, học thứ bảy luôn.
    Cám ơn mekhangkhoa, hôm nay là ngày đầu tiên mình cho bé đến trường, thú thật thấy thương con quá, con khóc rất dữ, nhưng cô Xuyến cũng khiến mình yên lòng chút. Cô bảo bé khóc là tốt và bình thường, cứ để mọi chuyện cô lo cho, cứ yên tâm đi làm. Gia đình mình dự định cho bé học nửa buổi 1 tuần đầu, nhưng cô Xuyến bảo kg nên như thế, bé sẽ quen, đến giờ đó đòi về, nên chắc mình cho con học luôn thử xem. Mẹ nó gửi con ở đó lâu thế thì thấy bé phát triển tốt chứ ạ? Lên cân đầy đủ và học được nhiều thứ kg mẹ nó? Mình cũng thấy các cô như mẹ nó nói, chỉ có 1 cô hơi lớn tuổi nhìn có vẻ khá dữ và khó chịu, còn các cô khác mình thấy ok.
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Chà vậy hả mẹ nó. Hay là đây là người mới vào sau tết. Mình chưa từng thấy người này, vì cô giáo sẽ mặc đồng phục. Hôm trước lúc rước con thấy có một người đúng là mặt hơi dữ, nhưng mặc đồ thường. Mình ko biết là ai, để hôm nào mình hỏi cho biết.

Giai đoạn đầu thấy các bé ít bệnh, ko khóc khi đi học. Cũng có lên cân ít. Nhưng từ Tết đến giờ thì cũng bình thường. Nên mình cũng có hỏi han về thực đơn. Đợt vừa rồi mình cho hai bé xổ lãi, nên giờ thấy bé nhỏ lại ăn dữ và mặt mày đều đặn hơn. Còn bé lớn nhà mình rất khó ăn, nên tuy đăng ký cho con ăn chiều nhưng tối mình vẫn đút thêm. Nhìn chung mình ít để ý chiều cao cân nặng con lắm vì dạo này các bé lớn rùi. Nhưng thấy mặt mày hai đứa có vẻ đầy đặn hơn, đi đâu cũng được khen.

Còn về học tập thì thấy con về cũng đếm, cũng hát và lễ phép hơn. Mẹ gọi thì dạ, mẹ cho gì là nói " con cảm ơn mẹ", lần đầu tiên nghe mình rất vui. Các cô cũng dạy thằng anh kêu em là " Em Bản" nhưng dạy thằng em kêu anh là "Anh Khang" nhưng bé nhỏ chưa nghe lời lắm vì còn bé mà. Lúc trước trường chưa đông thì mình thấy học chung, nhưng dạo này nghe cô Xuyến nói chia lớp dạy các cháu học nên cũng yên tâm.

Trẻ con đi học thì thường khóc, nhất là có mẹ thì khóc càng dữ để mẹ xót ý mà. Nhưng dần sẽ quen thôi.
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chắc là cô đó đó mẹ nó ơi, có lúc mặc đồng phục, có lúc không. Bé nhà mình hôm qua về thì chơi và ngủ bình thường nên mình cũng đỡ lo, nghe mẹ nó nói thế mình cũng thêm yên tâm. Nhưng cái mình vẫn còn lăn tăn là vấn đề ăn của con đó mẹ nó. Mình thấy thực đơn thì phong phú lắm, nhưng không biết bé có được ăn đúng như thế hay không? Sữa uống có đủ không?
    2 bé nhà mẹ nó chắc là tên Khang và Khoa hả, để chiều mình hỏi cô cho biết mặt 2 cháu, dù gì cũng gặp được đồng hương, có gì trao đổi biết thêm thông tin nha mẹ nó.
    À, mà bé độ bao tuổi thì xổ giun được hả mẹ no nhỉ?
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Thường thì trẻ đi học các trường đông thì trường sẽ xổ giun hai lần/ năm. Sáu tháng xổ một lần. Nhưng do trường mới, chắc cô để ổn định nên chưa tổ chức xổ. Nên mình tự xỗ giun cho con nhưng có báo với cô để ko bị trùng lắp. Trẻ từ hai tuổi là bắt đầu xỗ giun được rùi. Cứ sáu tháng là xỗ một lần, nhưng thế bé mới mau lớn. Hôm trước mình cho bé uống fugaka. Uhm, hai cháu nhà mình là Khang và Khoa.

Mình cũng có băn khoăn như mẹ nó. Đúng là chuyện này mình cũng khó quản mẹ nó nhỉ, chỉ biết tin vào cái tâm của người chủ trường thui. Nhìn cô Xuyến mình nghĩ cô bỏ nhiều tâm huyết vào trẻ nên mình tin vào cảm giác thôi chứ mình ko có thời gian ở trường lâu với con nên thật sự là chưa bao giờ chứng kiến bữa ăn của con cả.
    Àh, hôm qua chở hai anh em nó đi chơi. Thằng anh ngồi trước, thế là anh chàng khoanh hai tay như đang lái xe và hát : " Pí pò, pí po em tập lái ô tô. Pí pò pí po, sau này em lớn em lái xe đón cô". Hi hi hi, mình thích lắm. Thằng em thì đếm từ 1-10 rất rành. Thui vậy là mừng rùi. Àh, thằng anh biết màu sắc hết rùi. Ra đường chỉ cái này màu đỏ, cái kia màu trắng, cái này màu xanh....
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Do bé mới đi học nên ngày nào đến đón, bé cũng hối về nên mình chưa nhìn thấy 2 bé con của bạn nữa. Đúng là nhìn cô Xuyến mình thấy thương cho cô và yên tâm, ở cô có sự nhiệt tình và luôn bận rộn với các bé. Nghe mẹ nó kể mình cũng thấy vui, đúng là con trẻ biết và học thêm được thứ gì là mình vui thật.
    Sau 3 ngày đi học, mình cũng thấy bé mình có nhiều thay đổi, chỉ có điều đêm ngủ kg được thẳng giấc lắm, hay thức giấc và khóc, mình cũng hiểu vì sao nữa , hy vọng chỉ mấy bữa đầu thôi, 2 bé nhà mẹ nó lúc mới gửi có thế kg ah?
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hôm qua mình có hỏi cô về 2 bé con của mẹ nó, mình có nhìn thấy 2 bé, chỉ thấy xa thôi vì 2 bé ở trong lớp, hy vọng có 1 ngày mình được làm wen với mẹ nó.
    Không biết sao tối qua đi học về bé con mình bị tiêu chảy, 2 đêm liền quấy khóc, mắt đổ ghèn rất nhiều, lại còn bị sổ mũi vàng nữa chứ huhu... Nên hôm nay đành cho bé nghỉ học xem sao, cũng có gọi cho cô Xuyến báo cáo tình hình bé như vậy, cô bảo cô cũng không biết tại sao? Không biết là do thời tiết bé bệnh hay đi tước mọc răng hay do đến trường nữa huhu... Con của mẹ thời gian đầu có bị vậy không ah?
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Vậy là bé bệnh rùi. Do thay đổi môi trường. Hai bé mình thì ngày xưa lúc mới đi học cũng bệnh. Thường bé bệnh cả tháng trời. Chủ yếu là viêm mũi họng. Cũng có lúc sốt. Lúc đó tùy vào nặng nhẹ mà mình cho nghỉ hay học. Nếu thấy ko đến nỗi nào thì mình vẫn bắt đi học và gởi thuốc. Con mẹ nó tiêu chảy cũng có thể do ko quen thức ăn ở trường. Hai bé nhà mình thì lúc học Mầm Xanh là chuyển từ trường này qua trường kia nên ko bị tình trạng trên.

Nhưng giai đoạn đầu tiên nhất vẫn bệnh. Mẹ nó xem nếu con chưa sốt, thì vẫn cho đi học và gởi thuốc cho con. Khi gởi thuốc nhớ ghi chi tiết rõ ràng để cô cho uống. Và mua thêm men vi sinh dạng nước (hình như entergemina) cho con uống thêm. Con mình bệnh tì tì cả tháng. Với lại bé nhà mẹ nó đang trong giai đoạn này là giai đoạn hay mọc răng. Mẹ nó cho uống thêm canxi nước nhé. Với lại sáng sáng là rửa mũi cho bé sạch sẽ. Mình làm vậy thì bé mới mau thích nghi với môi trường lớp học. Chứ mình giữ ở nhà thì bé lại tiếp tục bệnh nếu đi học lại

Nhưng nếu bé sốt thì phải để ở nhà nhé. Thằng Út nhà mình mấy bữa nay tự nhiên sốt. Có lẽ do mọc răng hàm. Mình cũng cho nghỉ và đang theo dõi ở nhà.

Còn về bé đêm gào khóc. Mẹ nó đốt vía thử nha. Mình học theo mấy mẹ trên WTT cũng có làm cho con. Trẻ còn nhỏ, đi học gặp nhiều người lạ, mình nghĩ sẽ dễ bị như vậy. Kiểu người ta bảo là vía ngừoi lạ thì đêm bé hay sợ và khóc
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình cho bé đi học lại rồi mẹ nó à, mặc dù bé vẫn ho. Bé Út của mẹ nó đã khoẻ lại chưa?
    Mekhangkhoa ơi, mình vẫn chưa đóng học phí cho cô nữa, vì hổm rày bệnh kg chở bé đi học mà nhờ người nhà chở. Mẹ nó cho mình hỏi học phí bao nhiêu tiền/tháng vậy mẹ nó, lần nào đưa đi học mình cũng định hỏi, nhưng đến đó thấy cô lu bu, bé thì khóc, thế là quên luôn, có gì mẹ nó cho mình biết với nghen, để chuẩn bị tinh thần hihi... Cám ơn mẹ nó nhiều nhiều nghen ^^
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Bé Út nhà mình khỏe rùi. Đi học lại từ hôm thứ tư rùi. Bé quậy lắm, giữ ở nhà ai cũng stress. Vậy mới thấy phục các cô. Chả hiểu sao mà cô chịu nỗi cả đám nhóc như thế. Hi hi hi... Lúc trước cô X báo là 2.5tr/tháng nếu ko hoc thứ bảy và ăn chiều. Nếu học thứ bảy và ăn chiều là 3tr/tháng. Nhà mình hai đứa học chung một trường. Nên cô có giảm một tý. Uhm hôm qua nghe nói mẹ nó sốt siêu vi. Mùa này trái mùa dễ bệnh. Mẹ nó đã khỏe hơn chưa. Nhớ uống nhiều nước chanh để tăng sức đề kháng nhé.

Cầu mong Ku Dũng đi học ngoan ngoãn cho mẹ yên tâm nhé.:Laughing:
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé, mình cũng đã đỡ rồi, nhưng giờ lại đến lượt bé sốt, khổ thật đấy, 2 mẹ con thay phiên nhau bệnh miết thôi
    Bé sốt lại phải cho ở nhà, rầu thiệt đó mẹ nó, mỗi lần bé ở nhà ầ ai cũng stress, vì bé quậy mà cũng là chuyện ăn uống của con nữa chứ, nhưng sốt vậy không nỡ cho đi học mẹ nó à.
    Hôm nay 8/3, chúc mẹ nó là bông hoa xinh tươi nhất nhà nhé hihi ....
    • 415 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Nhân ngày 8-3 chúc mẹ nó lúc nào cũng xinh đẹp, hạnh phúc , may mắn trong cuộc sống nhé. Mùa này sao nhiều người sốt siêu vi ghê. Sáng nay anh mình cũng bảo sốt và nhức mình ghê gớm và tiêu chảy nữa chứ. Nếu Ku Dũng sốt, ăn hay nôn mẹ nó mua Yến cho con ăn để con đừng mất sức nhé. Với lại trong nhà là phải trữ miếng dán hạ sốt nè, thuốc hạ sốt dạng bột và viên nhét hậu môn để nhét ban đêm nhé.

Khi nào Ku Dũng khỏe mẹ nó cho đi chích ngừa cúm nhé.
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhiều nha. Hôm nay ku Dũng vẫn còn sốt nên mình vẫn cho ở nhà, mà mình cũng đã cho bé chích ngừa cúm rồi mẹ nó à. Thế mà cả tháng nay bé cứ bệnh hoài, rầu ghê. 3 tháng nay chả lên 1 lạng nào hết đó... Mình cho bé uống thuốc hạ sốt Tylenol, còn viên nhét hậu môn mình chưa sử dụng bao giờ, chắc phải mua trữ quá, tks mẹ nó nhiều nha....
    • 94 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nó cho mình hỏi là hàng tháng mẹ nó ngoài đóng tiền học phí, mẹ nó có bồi dưỡng thêm cho các cô kg vậy mẹ nó? Bé nhà mình đi học được 1 tháng là bệnh đúng 1 tháng nay, mệt quá mẹ nó ơi. Đến nay cũng đỡ đỡ nhưng vẫn còn thò lò mũi, rầu ghê vậy đó. Bệnh hoài nên còi lắm, 4 tháng rồi kg có lên lạng nào hết trơn huhu... 2 bé nhà mẹ có lên cân tốt kg?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3