Mầm non

Trường mẫu giáo mầm xanh - phan tôn -q1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.8K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 415 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Đầu năm chúc các mẹ vạn sự như ý, an khang hạnh phúc.

Mình từ ngày gởi con ở trường Mầm Xanh thấy rất yên tâm. Hiện nay trường đã bắt đầu đông bé. Nên mình mở topic này mong được giao lưu với các phụ huynh có bé học trường này để cùng giao lưu trao đổi nhé.

Welcome các mẹ. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Nick cũ mình là kittymimi. Yahoo : kittymimi79.

• 277 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhoa Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Đầu năm chúc các mẹ vạn sự như ý, an khang hạnh phúc.

Mình từ ngày gởi con ở trường Mầm Xanh thấy rất yên tâm. Hiện nay trường đã bắt đầu đông bé. Nên mình mở topic này mong được giao lưu với các phụ huynh có bé học trường này để cùng giao lưu trao đổi nhé.

Welcome các mẹ. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    Con mẹ nó đã học ở đó lâu chưa, có thể cho mình chút thông tin được không, ví dụ học phí, cô giáo , bữa ăn của bé, con mình 20 tháng đang đi tìm trường mà đang phân vân vì có nhiều trường nhưng trường chưa ưng, còn trường ưng thì mình lại chưa đủ điều kiện. Cám ơn mẹ nó nhé.

• 96 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học trường này chưa ah? Mình đang kiếm trường cho con, có gọi điện cho chủ của trường này thì nghe nói thấy cũng được (dĩ nhiên họ phải tự PR mình rùi) gồm 3 phòng học, mỗi phòng 50m2, sàn gỗ, giờ giấc có vẻ linh hoạt, có thể đón muộn hoặc gửi sớm vẫn được, nhận giữ thứ 7, nghe ông ấy bảo vợ ông ấy có hơn 30 năm kinh nghiệm lĩnh vực này, học tháng nào đóng tháng đó, không đóng phí nhập học hay tiền CSVC gì nữa hết, còn thực tế ra sao mình kg rõ. Nếu có mẹ nào đã cho bé học thì share thông tin cho mình với nhé. Bé mình 14 tháng, đang kiếm trường cho bé học gấp vì ở nhà riết hư quá, ai cũng phàn nàn hết . Mặc dù cho con học sớm xót hết cả ruột, nhưng thật đau đầu vì kiếm trường cho con. Các mẹ cho ý kiến với nhé. Thanks all.:LoveStruc:

• 96 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hic, kg có mẹ nào cho con học trường này rồi ah? Hôm qua mình mới bế bé đến để thị sát thì thấy trường có không gian từng lớp học rộng, thoáng, sạch sẽ. Hiệu trưởng tương đối nhiêt tình và chính cô chăm các bé luôn. Hỏi các phụ huynh hiện đang gửi con ở đây thì cũng được khen là các cô vui vẻ, nhiệt tình. Mình cũng thấy ok, có điều mình cũng muốn xem là trường này thật sự được cấp giấy phép và bằng cấp của các cô? Bếp như thế nào? Nhưng vẫn còn ngại quá.. Cô hiệu trưởng bảo thứ 2 cứ ẵm bé đến học thử 1 tuần rồi hãy đóng học phí... Ôi, sao thấy thương con quá...

• 415 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Con mình đang học ở đây. Nhưng thú thật mình chưa kiểm tra những gì mẹ nó quan tâm. Theo mình mẹ nó cứ đặt câu hỏi và xin tham quan bếp coi thế nào?. Mình cho con học từ những ngày đầu trường mới thành lập. Con mình là hai thằng nhóc sàn sàn nhau đấy. Nhìn chung thấy sạch sẽ, cô giáo nhiệt tình. Con đi học thấy cũng khỏe, ít bệnh. Với lại mình thích giờ giấc ở trường, được ở lại trễ, học thứ bảy luôn.

• 415 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Về cô giáo, thì mình thấy trường các cô đều trẻ, nhìn rất hiền hậu.

• 415 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Con mình học từ giữa tháng 10/2010. Lúc ấy mình chuyển nhà nên cũng tìm trường khắp nơi. Con còn nhỏ nên lại ko dám cho con học trường công vì sợ đông, cô chăm bé ko xuể. Nên thấy trường sạch đẹp, rộng mát nên cứ gởi thế thôi.

Thấy bé đi học mà ngày đầu cũng ko khóc lóc gì và nhanh chóng thích nghi. Thường trẻ khi đổi môi trường hay bệnh, mình chuẩn bị tinh thần từ đầu nhưng không ngờ là con tuy học trường mới mà thấy vẫn khỏe mạnh, vui vẻ nên mình cho học luôn. Hix hix, mình đưa con đi học trường mới mà cứ vứt vào rùi chiều đón về, nên thú thật chưa bao giờ chứng kiến bữa ăn của con. Học phí thì mình đi so với một số trường tư khác quận 1 thì mình thấy cũng tương đương. Nhưng thích là con học thứ bảy luôn.

Do trường còn mới nên số lượng bé chưa đông. Mình mong trường đông hơn để mai mốt tiện tổ chức thêm các chương trình dạy võ, dạy múa, dạy vẽ cho bé....

Con mẹ nó 20 tháng mình nghĩ cho đi học là được rùi. MẸ nó cứ đến để tham quan thêm.

• 96 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mekhangkhoa Xem bài viết
    Con mình đang học ở đây. Nhưng thú thật mình chưa kiểm tra những gì mẹ nó quan tâm. Theo mình mẹ nó cứ đặt câu hỏi và xin tham quan bếp coi thế nào?. Mình cho con học từ những ngày đầu trường mới thành lập. Con mình là hai thằng nhóc sàn sàn nhau đấy. Nhìn chung thấy sạch sẽ, cô giáo nhiệt tình. Con đi học thấy cũng khỏe, ít bệnh. Với lại mình thích giờ giấc ở trường, được ở lại trễ, học thứ bảy luôn.
    Cám ơn mekhangkhoa, hôm nay là ngày đầu tiên mình cho bé đến trường, thú thật thấy thương con quá, con khóc rất dữ, nhưng cô Xuyến cũng khiến mình yên lòng chút. Cô bảo bé khóc là tốt và bình thường, cứ để mọi chuyện cô lo cho, cứ yên tâm đi làm. Gia đình mình dự định cho bé học nửa buổi 1 tuần đầu, nhưng cô Xuyến bảo kg nên như thế, bé sẽ quen, đến giờ đó đòi về, nên chắc mình cho con học luôn thử xem. Mẹ nó gửi con ở đó lâu thế thì thấy bé phát triển tốt chứ ạ? Lên cân đầy đủ và học được nhiều thứ kg mẹ nó? Mình cũng thấy các cô như mẹ nó nói, chỉ có 1 cô hơi lớn tuổi nhìn có vẻ khá dữ và khó chịu, còn các cô khác mình thấy ok.

• 415 Bài viết

• 453 Được cảm ơn

Chà vậy hả mẹ nó. Hay là đây là người mới vào sau tết. Mình chưa từng thấy người này, vì cô giáo sẽ mặc đồng phục. Hôm trước lúc rước con thấy có một người đúng là mặt hơi dữ, nhưng mặc đồ thường. Mình ko biết là ai, để hôm nào mình hỏi cho biết.

Giai đoạn đầu thấy các bé ít bệnh, ko khóc khi đi học. Cũng có lên cân ít. Nhưng từ Tết đến giờ thì cũng bình thường. Nên mình cũng có hỏi han về thực đơn. Đợt vừa rồi mình cho hai bé xổ lãi, nên giờ thấy bé nhỏ lại ăn dữ và mặt mày đều đặn hơn. Còn bé lớn nhà mình rất khó ăn, nên tuy đăng ký cho con ăn chiều nhưng tối mình vẫn đút thêm. Nhìn chung mình ít để ý chiều cao cân nặng con lắm vì dạo này các bé lớn rùi. Nhưng thấy mặt mày hai đứa có vẻ đầy đặn hơn, đi đâu cũng được khen.

Còn về học tập thì thấy con về cũng đếm, cũng hát và lễ phép hơn. Mẹ gọi thì dạ, mẹ cho gì là nói " con cảm ơn mẹ", lần đầu tiên nghe mình rất vui. Các cô cũng dạy thằng anh kêu em là " Em Bản" nhưng dạy thằng em kêu anh là "Anh Khang" nhưng bé nhỏ chưa nghe lời lắm vì còn bé mà. Lúc trước trường chưa đông thì mình thấy học chung, nhưng dạo này nghe cô Xuyến nói chia lớp dạy các cháu học nên cũng yên tâm.

Trẻ con đi học thì thường khóc, nhất là có mẹ thì khóc càng dữ để mẹ xót ý mà. Nhưng dần sẽ quen thôi.

• 96 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chắc là cô đó đó mẹ nó ơi, có lúc mặc đồng phục, có lúc không. Bé nhà mình hôm qua về thì chơi và ngủ bình thường nên mình cũng đỡ lo, nghe mẹ nó nói thế mình cũng thêm yên tâm. Nhưng cái mình vẫn còn lăn tăn là vấn đề ăn của con đó mẹ nó. Mình thấy thực đơn thì phong phú lắm, nhưng không biết bé có được ăn đúng như thế hay không? Sữa uống có đủ không?
    2 bé nhà mẹ nó chắc là tên Khang và Khoa hả, để chiều mình hỏi cô cho biết mặt 2 cháu, dù gì cũng gặp được đồng hương, có gì trao đổi biết thêm thông tin nha mẹ nó.
    À, mà bé độ bao tuổi thì xổ giun được hả mẹ no nhỉ?

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6