Trường mầm non - TPHCM

Trường mẫu giáo Hoa Anh Đào - quận Gò Vấp

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào có con học mẫu giáo Hoa anh đào trên đường Ng.Thái Sơn vui lòng chia sẻ giúp mình với.
    Mình muốn xin cho bé con mình vào học ở cơ sở mới của trường ở đường Phan Văn Trị, nhưng không biết trường này thế nào. Cô dạy có tốt không, có chăm bé cẩn thận không, học phí và các khoản thu khác thế nào....?
    Các mẹ giúp mình với nhé. Cám ơn nhiều nhiều lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình thấy trường bên Phan Văn Trị to ơi là to. Không biết đây là trường công or tư nhỉ? Xin vào học khó không nhỉ
    Yêu nhất trên đời chỉ có bé Bo :Applause::Kiss::LoveStruc:
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường công mẹ Tí Bo ơi.
    Sáng nay mới đi xin hồ sơ mà không được.
    Họ thông báo chỉ cần bản sao giấy khai sinh, bản sao HK (ưu tiên phường 17, 6) (xét đk thế này thì bé nhà mình hoàn toàn ok rồi). Đến nơi họ lại cần thêm giấy xác nhận bố mẹ là CBCNV, làm cho nhà nước thì được nhận ngay, còn làm ở ngoài thì còn chờ xem xét... Nghĩ đến cảnh chạy đến công ty lấy giấy, rồi lại chạy về, mà lại chưa chắc được học nên thôi, .... mình bỏ cuộc vậy
    Tiền học và tiền CSVC chắc cũng kha khá đấy, vì vốn đầu tư tới 36 tỉ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 229 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi d.thuyngan Xem bài viết
    Trường công mẹ Tí Bo ơi.
    Sáng nay mới đi xin hồ sơ mà không được.
    Họ thông báo chỉ cần bản sao giấy khai sinh, bản sao HK (ưu tiên phường 17, 6) (xét đk thế này thì bé nhà mình hoàn toàn ok rồi). Đến nơi họ lại cần thêm giấy xác nhận bố mẹ là CBCNV, làm cho nhà nước thì được nhận ngay, còn làm ở ngoài thì còn chờ xem xét... Nghĩ đến cảnh chạy đến công ty lấy giấy, rồi lại chạy về, mà lại chưa chắc được học nên thôi, .... mình bỏ cuộc vậy
    Tiền học và tiền CSVC chắc cũng kha khá đấy, vì vốn đầu tư tới 36 tỉ.
    Bé nhà mình thì đủ đk hết, chỉ có điều chưa ăn cơm nát được (mới 20 tháng à). Với lại mình nhìn bảng thông báo thì 1 lớp 24 bé mà 02 cô giáo, chả biết mấy cô kham nổi không. Mình qua Kid's world hỏi thì cũng 2 tuổi mới nhận.
    Tình hình là muốn cho con đi học sớm không được rùi, hì hì
    Yêu nhất trên đời chỉ có bé Bo :Applause::Kiss::LoveStruc:
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

bé nhà mình mới xin vào trường MN Anh Đào, mới bắt đầu học được 2 ngày thôi, trường mới, rộng, cơ sở hạ tầng thì ok lắm nhưng trường không tổ chức cho bé mới vào học quen dần như các trường đạt chuẩn khác (trường Hoa Hồng chẳng hạn) mỗi một qui định đều có lý do riêng nhưng theo cách mới bây giờ là cho ba mẹ vào tập cho bé quen với cô ít nhất 1 tuần rồi mới gửi luôn (có bé phải cả tháng mới quen). Có lẽ làm như vậy mệt hơn nên trường làm theo kiểu xưa, giao con cho cô rồi ba mẹ buộc phải "biến"! Mặc cho trẻ gào chán rồi sẽ chán gào. Cách này tiện cho cô và cho nhà trường hơn nhưng ảnh hưởng không tốt đến tinh thần của bé (chắc các cô giáo MN phải biết điều này chứ nhỉ?!) Ngày đầu tiên mình đã thấy cô hiệu trưởng nạt một ông bố vì cho con lớp cơm nát bú bình, cha con người ta ngơ ngác trong khi cô lớn tiếng nói "tôi mà thấy một lần nữa là tôi gạch tên bé này ngay!" mình cũng chẳng hiểu tại sao vì cô cũng không giải thích. (may quá, con nhà mình cũng còn bú bình mà cháu của mình lớn rồi mà trước khi đi ngủ cũng nằm ôm bình bú có sao đâu?!) Không biết các mẹ nghĩ sao chứ mình thấy bé ăn kiểu nào cũng được, miễn là bé thích và chịu ăn, sao cô lại dọa nạt vậy nhỉ? Ngay cả cô giáo lớp con mình cũng vậy, trước mặt phụ huynh mà đứng chống nạch quát chú bảo vệ lớn hơn mình bao nhiêu tuổi làm mình cũng thấy căng thẳng khi bước vô trường. Hic, mình đang hoang mang không biết nên để con học tiếp hay xin trường khác nè!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 371 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình thấy các mẹ đề cập tới trường Anh Đào nên muốn tham gia chút. Đúng là trường đã được chuyển về góc đường Phan văn Trị cắt với Nguyễn Oanh. Trường rộng lắm, CSVC tốt, có không gian cho trẻ chơi đùa.

Mình thì cũng vừa mới chuyển con về học ở lớp Gấu bông (lớp Mầm) được có 2 hôm nay thôi. Tình hình là cũng đang sốt ruột lắm, không biết thực chất có ổn không. bé nhà mình 23mth, lúc trước đi MN tư thục, cũng quen các cô rồi. mình cho con về trường này vì nó ở ngay gần nhà mình thôi. Nhưng 2 ngày đầu vào lớp mới bé khóc dữ lắm. Mình cũng rất tranh thủ gọi điện thoại cho cô để hỏi han. Thấy cô phàn nàn bé khó ăn lắm! Không biết đang có ý gì không! Quả thật thì mình nghĩ bé khó ăn cũng hợp lý, vì từ trước tới giờ bé chỉ ăn cháo và cơm nát thôi, còn ở lớp mới thì cô giáo cho ăn cơm nhuyễn và thức ăn riêng, thế nên có thể bé chưa quen. Lúc đưa bé đến lớp thì thấy cô giáo cũng khá thân mật, nhưng không quá vồ vập. Có điều mình để ý thấy cô bế bé từ tay mẹ xong là thả bé ra ngay sàn nhà chứ không ẵm thêm một giây nào. Mà bé thì bỡ ngỡ chưa quen, lại phải xa mẹ, nên òa lên khóc, và cứ níu lấy cô đòi bế.

Con mình từ trước đi học trường tư được các cô quí lắm, và bé thì cũng khá tinh. Có thể bé nhận thấy sự khác biệt nên chắc chắn là sẽ tủi thân lắm! Thì cũng đành vậy chứ biết làm sao...

Mình thấy là ở trường này cô giáo không nhận sữa của bé mang từ nhà. Cô giáo bảo trong tiêu chuẩn học phí có chi phí uống sữa rồi, vả lại ai cũng gửi sữa thì làm sao các cô quản lý nổi. Ngoài ra, bé nhà mình đặc biệt yêu thích chiếc gối của bé ở nhà, đi học trường tư lúc nào cũng kè kè chiếc gối ấy để ngủ. Hôm kia đưa bé tới trường buổi đầu, mình cũng mang theo, lập tức cô giáo từ chối ngay, bảo nhà trường có gối cho bé ngủ rồi, mẹ nào cũng gửi đồ thế này thì loạn. Thế là mẹ lích kích mang sữa và gối của con về...

Có mẹ nào đang cho con học lớp mầm ở đây không, chia sẻ thông tin với mình. Mình rất sợ cô giáo bạo hành con mà mẹ thì không biết, như thế thì có lỗi với con cái lắm! Nghe nhiều chuyện về khả năng trù dập trẻ con của các cô ở trường công rồi nên cứ thấp thỏm...
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

trahoanu08 đang cho con học tư thục mà sang trường công thì đương nhiên shock rồi, mình cũng bị cái hoành tráng bên ngoài mà làm cho con khổ. Trường công này chỉ phù hợp với những bé cái gì cũng biết thôi, biết tự ăn, tự đi toilet, tự cởi, mặc quần áo, các cô chỉ ra lệnh hoặc giúp chút chút thôi, khóc thì tự nín. con mình ở nhà nói như két mà sau 3 tuần học cô giáo không biết là nó biết nói! Bạo hành thì chắc không có bạo hành đâu nhưng thơ ơ lạnh nhạt thì chắc có. Bạn đã thấy cô HT quát nạt phụ huynh chưa? Để ý đi rồi sẽ thấy.
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Trahoanu08 ơi! Con của bạn còn học ở Anh Đào không? Hôm rồi mình ra chợ bên bán hành tỏi nghe mấy chị ở đó nói có một bé bị đem ra sân đứng ôm tô cơm phơi nắng suốt buổi trưa, bên chợ người ta thấy lâu quá người ta vào trường kêu mới ra dắt bé vào, phía đó là các lớp mầm đó mẹ Trahoanu08, mẹ có nghe nói không vậy? con học lớp nào? Người ta nói chắc cô sơ ý không nhớ là bên hàng rào còn mấy cô dì ngồi buôn bán, chắc lần sau rút kinh nghiệm đưa ra chỗ khác!!!!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị shock là phải, bởi các cô giáo công lập đã rèn cho các bé tính tự lập.bé chưa tự lập , sống trong môi trường tất cả các bạn tự lập thì bé sẽ dần có ý thức tự lập thôi. tôi nghĩ chị nên nhìn xem bé có tiến bộ hay không ,đôi khi 1 chút thờ ơ, lạnh nhạt cũng là 1 phương pháp để trẻ biết tự lập ,không dựa vào người khác.chị ơi ,Chị muốn con chị tự mặc quần áo ,tự đi toilet hay để cho chị và cô giáo làm thay bé vậy?
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mấy chị,

Em cũng đang tìm hiểu về trường mầm non Anh Đào vì em chuẩn bị cho bé nhà em đi học. Mấy chị có kinh nghiệm thì chỉ giúp em với. Hôm bữa em có đến trường tính là hỏi thêm thông tin về chương trình học, nộp hồ sơ,.. nhưng mà vừa mới gặp bảo vệ đã bị đuổi về, hix, chú bảo vệ bảo là tháng 5 mới phát hồ sơ thì quay lại.
    - Thứ nhất, con em cuối tháng này mới có 15 tháng thôi mà em nghe nói trường nhận từ 18 tháng. Tháng 7 học dự bị thì con em mới 16 tháng tính ra chưa đủ tuổi, không biết có được duyệt hồ sơ không.
    - Thứ hai, mặc dù con em có hộ khẩu ở phường 6, nhưng 2 vc em đều làm công ty nước ngoài, không biết cần phải có "biện pháp" gì khác để được nhận không?
    - Thứ ba, trước giờ nộp hồ sơ vô đây khó không mấy chị, có cần lưu ý điều gì không, để em chuẩn bị trước. Do em đọc báo thấy nộp hồ sơ vô trường công vất vả lắm, phải đến từ sáng sớm...
    - Thứ 4, em cũng băn khoăn về chuyện mấy chị ở trên có chia sẽ nên cũng suy nghĩ đến việc cho con học trường tư, nhưng em vẫn ưu tiên ở đây vì gần nhà với em cũng mong bé tự lập chút. Chỉ sợ bé còn bé quá thì không theo được chuơng trình như phải ăn cơm, tự đi xè, ị,...

Mong mấy chị chia sẽ với em, em cảm ơn nhiều nhiều
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Biết nói với lexuangain như thế nào nhỉ, về thủ tục xin thì không khó, cứ đến đúng ngày nhận hồ sơ về làm rồi nộp thôi, người ngoài quận còn gửi được nói gì bạn ở trong phường được ưu tiên. Còn việc gửi con, em bé nhà bạn mới 15 tháng, gửi sẽ rất tội nghiệp đấy!

"Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương"
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ! mình là mẹ bé Cà chua, lần đầu tiên bé đi học, mình cũng rất lo âu khi xin vào trường Anh Đào và được xếp vào lớp nhỏ nhất- Lớp gấu Bông.Sắp hết một năm học, mình cảm thấy rất vui khi thấy con mình mạnh dạn đi một mình, đeo cặp ở lưng vào lớp khi mình mới tới bậc thang của trường, bé đã biết ăn được nhiều thứ. Lúc đầu con mình cũng bú bình nhưng được cô Hiệu trưởng và cô giáo của lớp giải thích rất nhẹ nhàng và mình thấy hợp lý từ đó mình tập cho con mình, còn vấn đề nhận sữa của phụ huynh thì đúng là trường này không nhận sữa của phụ huynh mang vào lớp vì trong tiêu chuẩn ăn của trẻ đã có. Các mẹ ơi mình hãy nhìn sự tiến bộ của con mình thì sẽ thấy.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là phụ huynh của trường nhiều năm và cũng là nhà báo.Khi nghe sự việc này ở lớp Mầm từ đầu năm như mẹ bé Minh Thùy nói,mình rất bức xúc và muốn lấy lại công bằng cho bé và đã đi tìm hiểu ngay lúc đó mới biết được sự thật là do bé ăn chậm, cô giáo nóng ruột có gửi sang cô bạn lớp kế bên sau khi ăn xong trẻ về chứ không phải là phạt cháu ăn chậm để ở ngoài đâu. Mẹ thấy đấy đâu phải lúc nào cô cũng hoàn thiện tất cả trong công việc, cũng có lúc sơ ý. mình nhất trí với bài viết của mẹ bé Xoài là hãy tập cho bé chúng mình tính tự lập ngay từ nhỏ.
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Bạn nguyen.black tham gia webtretho tháng 5/2011 mà hồi đầu năm bạn đi tìm hiểu chuyện xảy ra hồi tháng 11 năm 2010 à???!!! thế thì không biết cô nhớ sang chuyện gì của bé nào nhỉ?! mà cô nào? tên gì? ở lớp nào?
    Trường mới khai trương năm ngoái mà bạn là phụ huynh của trường nhiều năm rồi?! Chắc bạn có nhiều bé!
    Thật ra "nhà trường" không phải RB đâu, vì ưu thế "Trường công" mà, một nhân viên nhà nước như tôi bao giờ cũng ưu tiên trường công đầu tiên, trường Anh Đào lại được nhà nước và quận Gò Vấp ưu ái cơ sở vất chất hoành tráng, mang danh chuẩn quốc gia nữa, học phí thì chỉ bằng 1/3 trường tư thục, phụ huynh chen chân vào xin các kiểu, trường từ chối còn không kịp, lo gì?!
    Còn thái độ của "nhà giáo" và chế độ chăm sóc bé như thế nào thì bản thân từng phụ huynh biết, chỉ là biết rồi thì tự lo thôi, có nói cũng chẳng thay đổi được gì!
    Còn mẹ Cà chua nói về cô hiệu trưởng "giải thích rất nhẹ nhàng" mình cũng mừng vì một năm qua cô Thúy đã thay đổi thành người khác!?
    Tóm lại thì tùy từng hoàn cảnh, tùy từng mức độ chịu đựng và tùy vào sức khỏe sẵn có của bé mà mẹ chọn trường có điều kiện phù hợp!
    Đủ điều kiện để gửi bé trường công mà phải đưa ra tư thục âu cũng là bất khả kháng! Rất phiền lòng nhưng con là trên hết mà!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minh_thuy; 04/05/2011 vào lúc 03:35 PM.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với tư cách là một nhà báo đã về hưu nên tôi cũng có thời gian tìm hiểu thông tin. Sau khi đọc bài viết của mọi người, đặc biệt là bạn minh_thuy tôi cũng muốn nói lên suy nghĩ của mình. Tôi đã rất bức xúc và muốn tìm hiểu sự thật có thật là trường mầm non anh đào tệ như vậy?
    - Theo những gì tôi được biết thì con bạn minh_thuy không được nhâạ vì có nhiều lí do. Mỗi cô giáo trong trường có một số tiêu chuẩn nhận trẻ và phải chăm sóc cũng như chịu trách nhiệm những trẻ đó. Khi có một em bé đặc biệt phải quan tâm thì sẽ có nhìu sự chăm sóc đặc biệt quan tâm mà thời gian và sức lực vẫn thế nên sẽ bớt của những bé kia lại. Nên bản thân tôi nghĩ những bé đặc biệt cần có môi trường và sự quan tâm chăm sóc riêng. Giáo viên mầm non thực sự rất khổ cực và trách nhiệm rất cao. Một ngày nếu các bé mình chăm sóc đều bình an thì đó là niềm vui rất lớn.
    - Bạn minh_thuy vì nhữnh điều mình không hài lòng nên đã kiện lên sở và nếu thông tin mình tìm là đúng sự thật thì sở cũng đã có quyết định của mình. Nếu bạn vẫn không hài lòng có thể kiện tiếp không cần phải lên trang web bày tỏ bức xức của mình theo cách như vậy.
    - Còn phần bạn nói về cô hiệu trưởng. Trong cuộc sống này ai sống quá thực với bản thân mình thì tất nhiên sẽ có người thích người không thích. Đó là cuộc sống và đó là con người vì con người không ai hoàn hảo cả. Nếu ai hiểu sẽ biết đó là điều tốt cho mình, nếu không thì sẽ nói như bạn. Bản lĩnh của con người trong cuộc sống này là biết nhận ra những giá trị đó.
    - Nếu có ai thắc mắc có thể hỏi thẳng bác bảo vệ xem có những điều đó xảy ra không?
    - Internet là một nguồn tìm thông tin bổ ích những chỉ với ai biết phân biệt đúng hay sai, xem hãy chỉ để tham khảo chứ đùng để bị ràng buộc về suy nghĩ hay quá bị ảnh hưởng bởi bất cứ thông tin nào.
    Tôi lúc đọc những thong tin trên rất bức xúc vì muốn tìm lại công bằng cho những phụ huynh chịu thiệt thòi những xem ra những điều điều tra được hơi bất ngờ còn vì sao và quá trinhg điều tra là điều bí mật riêng của mỗi nhà báo.
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mum ơi, tư vấn giúp mình với. Tình hình là cũng muốn con tròn 24 tháng cho bạn ý đi học. Mình "chấm" trường Anh Đào vì nhìn bề thế, trường công an tâm giảng dạy và chi phí hợp lí với mức lương của mình. Nhưng 2 điều kiện mà mình khó thực thi:

* Bé mình hộ khẩu Q. 9, 2 vc chưa mua dc nhà ở Gò Vấp

* Mình làm cty nước ngoài, xã làm tư nhân.

Ai da da, có cách nào giúp mình đăng ký cho con mình học trường này không?
    Dự định của mình là tháng 11 cho bé đi học, lúc đó có lớp nhận không ạ, và phải nộp hồ sơ trước bao lâu???

Help help mình gấp, vì làm không kịp, ông bà ngoại đòi mình đưa bé về ngoại giữ. Xa con đau lòng quá, hức hức
    • 518 Bài viết

• 977 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetbear Xem bài viết
    Với tư cách là một nhà báo đã về hưu nên tôi cũng có thời gian tìm hiểu thông tin. Sau khi đọc bài viết của mọi người, đặc biệt là bạn minh_thuy tôi cũng muốn nói lên suy nghĩ của mình. Tôi đã rất bức xúc và muốn tìm hiểu sự thật có thật là trường mầm non anh đào tệ như vậy?
    - Theo những gì tôi được biết thì con bạn minh_thuy không được nhâạ vì có nhiều lí do. Mỗi cô giáo trong trường có một số tiêu chuẩn nhận trẻ và phải chăm sóc cũng như chịu trách nhiệm những trẻ đó. Khi có một em bé đặc biệt phải quan tâm thì sẽ có nhìu sự chăm sóc đặc biệt quan tâm mà thời gian và sức lực vẫn thế nên sẽ bớt của những bé kia lại. Nên bản thân tôi nghĩ những bé đặc biệt cần có môi trường và sự quan tâm chăm sóc riêng. Giáo viên mầm non thực sự rất khổ cực và trách nhiệm rất cao. Một ngày nếu các bé mình chăm sóc đều bình an thì đó là niềm vui rất lớn.
    - Bạn minh_thuy vì nhữnh điều mình không hài lòng nên đã kiện lên sở và nếu thông tin mình tìm là đúng sự thật thì sở cũng đã có quyết định của mình. Nếu bạn vẫn không hài lòng có thể kiện tiếp không cần phải lên trang web bày tỏ bức xức của mình theo cách như vậy.
    - Còn phần bạn nói về cô hiệu trưởng. Trong cuộc sống này ai sống quá thực với bản thân mình thì tất nhiên sẽ có người thích người không thích. Đó là cuộc sống và đó là con người vì con người không ai hoàn hảo cả. Nếu ai hiểu sẽ biết đó là điều tốt cho mình, nếu không thì sẽ nói như bạn. Bản lĩnh của con người trong cuộc sống này là biết nhận ra những giá trị đó.
    - Nếu có ai thắc mắc có thể hỏi thẳng bác bảo vệ xem có những điều đó xảy ra không?
    - Internet là một nguồn tìm thông tin bổ ích những chỉ với ai biết phân biệt đúng hay sai, xem hãy chỉ để tham khảo chứ đùng để bị ràng buộc về suy nghĩ hay quá bị ảnh hưởng bởi bất cứ thông tin nào.
    Tôi lúc đọc những thong tin trên rất bức xúc vì muốn tìm lại công bằng cho những phụ huynh chịu thiệt thòi những xem ra những điều điều tra được hơi bất ngờ còn vì sao và quá trinhg điều tra là điều bí mật riêng của mỗi nhà báo.
    Bác ơi! Xin được gọi vậy vì nếu bác đã về hưu thì tuổi của bác chắc bằng ba má con.
    Thứ nhất: con của con được nhận và đã học chứ không phải không được nhận.
    Thứ hai: con chưa và không bao giờ kiện! Nếu bác hiểu chữ kiện thì phải có giải quyết và có 2 bên tham gia đúng không? Con chẳng có thì giờ, mà chuyện con nít đi học thì có gì để phải kiện cáo?! Ai ở trên sở cung cấp thông tin cho bác vậy? Và cái quyết định của sở là gì vậy? Sao con không được biết gì hết nhỉ? Tò mò quá! Nếu được bác có thể chỉ cách cho con biết là nếu kiện một sự việc liên quan đến trường học thì phải gửi đơn cho ai và phòng nào trên sở giải quyết bác nhé, để con phòng sau này có khi cần ý mà!
    Thứ 3: các nhà báo trên này nói đi tìm hiểu, "điều tra" thông tin mà sao chưa ai hỏi con nhỉ?! Thông tin 1 chiều thì được mấy % sự việc?
    Thứ tư: Những điều con nói với các mẹ trên đây mang tính chất cá nhân, những gì tai nghe mắt thấy và đã cọ sát thôi, đây đâu phải trang báo mạng đâu bác, bác cứ đọc tiêu chí của webtretho thì biết, các mẹ ngoài hỏi nhau ra còn tự đi tìm hiểu nữa mà!
    Thứ năm: Đúng là con người không ai hoàn hảo cả, nhưng cũng có những mức độ chung cho mỗi người ở từng cương vị khác nhau đúng không bác? Người được đào tạo bài bản sẽ khác người chưa được học, người giữ trách nhiệm lãnh đạo thì đương nhiên phải khác nhân viên và là cô giáo thì phải khác các chị buôn gánh bán bưng chứ. Tuy nhiên ai không thích thì cứ đặt mình vào vị trí khác không sao cả.
    Và cuối cùng: đề tài các bác giải bày như thế này là đã đi lạc với chủ đề của các mẹ trên đây rồi, các mẹ chỉ muốn tìm trường tốt, phù hợp cho con của mình thôi! Không ai bắt ai phải suy nghĩ theo mình đâu bác ạ! Nên chúng ta chấm dứt nói đi nói lại một chuyện cũ xì như thế này (riêng chuyện vụ kiện cáo là bác mới nói) Rất tiếc là bác đã nói một việc không có! Âu cũng là một kinh nghiệm về một con người bác nhỉ!
    Chuyện chút xíu và đã xong từ tháng 10/2010 mà sao hôm nay có nhiều nhà báo đi điều tra tìm hiểu, tìm công bằng wá!
    Xin lỗi các mum nha! Vì cái comment này chẳng có ích gì cho các mum cả, rất rất xin lỗi :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi minh_thuy; 06/05/2011 vào lúc 10:15 AM.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ở q.12, ngày 11/5/2011 mình có ghé vào trường mầm non Anh Đào, Gò vấp. Khi vào hỏi bác bảo vệ để xin nhập học cho con mình, bác bảo cuối tháng 5 có thông báo.
    Nhưng khi mình hỏi thăm phụ huynh đang đón trẻ thì được biết trường chỉ nhận những bé ở p.16,17 Q.GV. Xin hỏi các mẹ có đúng vậy không?
    • 137 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói là ưu tiên 2 phường này, chỉ là ưu tiên thôi ạ. Nhưng không rõ nếu khác phường hay khác quận có "chen chân" vô nổi không. Mình cũng đang định lên trường xin hồ sơ và hỏi thông tin nhập học cho bé nè, mình khác quận và lại không phải cán bộ nhà nước, hix hix, tình hình hết 70% không được "vé" rùi, nhưng sẽ thử, vì con em chúng mình. Me_T_na có thông tin gì mới thì ới mình nhá, chắc cuối thang này mình sẽ lót tót tới trường ^^
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4