Trường mầm non - TPHCM

Trường mần non tư thục Khánh Hội Quận 4

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 464 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Con em dc 22 tháng rồi, định gởi học trường này ạh, nghe nói trường này mới mở, kg biết có mẹ nào gởi con vào chưa ạh, em kg có tí thông tin nào hết, các mẹ giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 830 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

có ai có thông tin về trường này không cho mình biết với
    • 311 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Có ai đã gởi chưa? Sao ko thấy ai trả lời hết vậy?
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã cho bé học ở Trường Mầm non tư thục Khánh Hội, Q.4 (dưới chân cầu Nguyễn Văn Cừ Q.5 trên đường Bến Vân Đồn), cho em hỏi trường nào chăm sóc bé được không ạ? Em đã tham quan trường, thấy cơ sở vật chất khang trang, rộng rãi, thoáng mát, 1 lớp (từ 24-35 tháng) sĩ số 25 bé / 3 cô, học phí: 1tr9/ tháng (đã bao gồm tiền ăn + sữa).
    Có mẹ nào có thông tin thêm thì share cho em với, em định cho bé học thử tại đây?
    Thanks các mẹ nhiều.:Smiling:
    • 274 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

mình cũng ở quận 4, cũng đag tính tháng 9 cho Xu đi học ... k bik trường này ntn nhỉ ?
    • 741 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

con em được 16th hoc hôm nay là ngày đầu tiên, 1 lớp 15 em 3 cô giáo lớp ăn cháo, thấy cũng ok, nhưng đồ ăn thì chưa tốt lắm, 1 phần quá ít so với con em vì con em đã ăn cơm rồi, học phí 1tr9/tháng + 250k đồng phục + 750 csvc.
    Vì cần chỗ học
    • 741 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

con em được 16th hoc hôm nay là ngày đầu tiên, 1 lớp 15 em 3 cô giáo, lớp ăn cháo, thấy cũng ok, nhưng đồ ăn thì chưa tốt lắm, 1 phần quá ít so với con em vì con em đã ăn cơm rồi, học phí 1tr9/tháng + 250k đồng phục + 750 csvc.
    Vì bận rộn quá nên phải gởi con thôi, chứ em cho con học bên MTBC q7 rồi mà vào quan sát 2 ngày thấy mấy cô kg tận tâm lắm nên chuyển qua đây chứ em ở q7 lận, đưa bé qua đây xa quá nhưng đành chịu, rồi sẽ tiếp tục tìm trường khác, thấy trên diễn đàn đang nói về trường bên Tân Quy Đông cũng ok nhỉ?
    Chuot-anvi muon nick.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có bé nhà em đây ạ. Bé cũng mới đi học được 1 tuần nay thôi. Nói chung là trường tốt về cơ sở vật chất, chăm sóc theo em quan sát thì cũng được (lớp con em học là Cơm thường 1), hiện giờ sĩ số là 25 bé/ 3 cô (nhưng đi học chắc khoảng 20 bé). Về khẩu phần ăn thì đúng như lời mẹ hodantam nói, khẩu phần ăn theo em thấy ít (lúc đầu em cứ tưởng tại bé nhà em ăn nhiều hơn mấy bạn khác), em thấy bé ăn trưa xong về nhà đòi ăn them 1 hủ sữa chua hoặc ăn 1 cục phomai con bò cười rồi mới ngủ (có khi ở nhà đang ăn cá, bé cũng đòi ăn và ăn gần nửa con cá không).
    Học phí: 1tr9/ tháng, mua vật dụng cho bé: 250k/ năm, CSVC: 1tr8/ năm (đóng 2 lần).
    Không biết có bé nhà mẹ nào học cùng lớp với bé nhà mình không? Mình cùng share thông tin nha.
    :Smiling:
    • 311 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hodantam Xem bài viết
    con em được 16th hoc hôm nay là ngày đầu tiên, 1 lớp 15 em 3 cô giáo, lớp ăn cháo, thấy cũng ok, nhưng đồ ăn thì chưa tốt lắm, 1 phần quá ít so với con em vì con em đã ăn cơm rồi, học phí 1tr9/tháng + 250k đồng phục + 750 csvc.
    Vì bận rộn quá nên phải gởi con thôi, chứ em cho con học bên MTBC q7 rồi mà vào quan sát 2 ngày thấy mấy cô kg tận tâm lắm nên chuyển qua đây chứ em ở q7 lận, đưa bé qua đây xa quá nhưng đành chịu, rồi sẽ tiếp tục tìm trường khác, thấy trên diễn đàn đang nói về trường bên Tân Quy Đông cũng ok nhỉ?
    Chuot-anvi muon nick.

Mẹ nó ơi, mình cũng gởi con ở đây được 1 tuần rồi, lớp cháo! hôm nay đã 18 bé rồi, con mình vừa qua lớp này đi về 1 hôm là tối cứ bắt bế suốt, bỏ ra thì khóc, lúc mệt quá ngủ đi thì nữa đêm giật mình dậy khóc, tội lắm.

Hic, hôm sau mình phát hiện ra là bé nào mới vô mà khóc là cô cho khóc suốt luôn cả tiếng đồng hồ ko dỗ, ăn sáng xong cô cho đi ị, bé nào ko chịu ị thì cô vẫn bắt ngồi ị, có bé vừa ngồi ị vừa khóc quá trời mà cô ko làm gì hết, xót ruột quá!

Bé nào ăn ngậm là cô đút vài miếng rồi bỏ qua, đút bé khác, con mình thì lại hay ăn ngậm nên trưa về đói meo, ăn ở nhà quá chừng.

Lớp cơm thường mình quan sát thấy các cô có vẻ chăm các bé nhiều hơn, hôm đầu con mình định vào lớp này, mới đi về 1 hôm đã học được từ "đái" khi mắc đái, còn biết cởi quần kêu mẹ dẫn đi đái nữa, hôm sau qua lớp cháo thì đi về chỉ khóc thôi! các cô lớp cháo hình như là ko dạy gì hết!
    • 59 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà mình ở bên M1 nên đang nghiên cứu cho bé vào trường này, không biết có được ko mấy mẹ? Con mình 30 tháng, ăn cơm tự xúc ( mỗi tội ăn hơi nhiều ), nghe các mẹ kể thì chắc là sẽ bị đói khi ăn ở trường rồi. Nếu học chắc con mình sẽ vào lớp Cơm 1 nhỉ? Mẹ nào có con học ở lớp này cho mình xin thêm chi tiết nữa đi. Hàng ngày lịch học của các bé ntn? Các cô ở lớp này có chăm tốt ko ạ? Giờ ăn ở trường 1 ngày cụ thể ntn ah? Ở trường các cô có dạy thêm môn năng khiếu như đàn hay vẽ ko ạ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!
    " Mẹ ơi .... Con thương mẹ "
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nha minh gan day nen hom nao ve som thi hay cho con sang san nha tre Khanh hoi choi. Co so vat chat thi rat tot nhung giao vien co le ko on lam. Co lan minh cho con dung choi o cua lop, thay mot be bi mot be khac cam cai thia inox danh vao dau, be nay khoc re len, the la co quay ngay ra trừng mắt quát: ngậm miệng lại. Bé im bặt, ko khóc nữa mà chỉ thút thít. Mình đứng ngoài thấy bé khóc, dù k phải con mình cũng xót cả ruột nhưng các cô thì có lẽ "miễn dịch" với tiếng trẻ khóc rồi. Lớp đó cũng là lớp cháo.
    • 311 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình nghĩ ko sao đâu, các mẹ đừng lo lắng quá nhiều, bé nhà mình sau 2 tháng thì quen rồi, bgiờ đi học rất tự giác, gặp cô rất vui vẻ, giang tay cho cô bế, vào lớp là tự ngồi vào bàn ăn, chẳng bù hồi đầu thì gặp cô thì rất sợ, khóc thét lên.
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nhà mình sắp chuyển về gần đó. Đang nhăm nhe trường này nhưng thấy mẹ aigi comment như vậy, mình sợ quá! Con mình sắp 20 tháng tròn rồi, ị tè chưa biết gọi , chắc học lớp cháo.
    Lại tiếp tục nghiên cứu tìm trường nữa thôi...
    Who's gonna take my place?
    • 2,600 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói sợ quá nhỉ, hu hu. Có trường mầm non nào tốt tốt quanh khu vực Khánh Hội, Tôn Thất Thuyết ko các mẹ?
    :Kiss: :LoveStruc:
    • 311 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dobinhminh Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói sợ quá nhỉ, hu hu. Có trường mầm non nào tốt tốt quanh khu vực Khánh Hội, Tôn Thất Thuyết ko các mẹ?

Các mẹ lại quá lo lắng rồi, tốt nhất là khi bé khoảng 20 tháng trở lên thì cho bé vào lớp cơm nát ở đây là ok nhất! Vì lớp cháo các bé còn nhỏ nên các mẹ xót quá thôi, chứ mình thấy từ lớp cơm nát trở đi là rất ok.
    • 211 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng đồng ý với Me Pop, bé nhà mình cũng học ở Cơm thường 1, năm học này là lên Mầm rồi, lúc đầu mình cũng sợ như các mẹ khác (vì con mình rất khó đi trẻ), thế mà bây giờ mình yên tâm rồi, mình thấy lớp bé nhà mình cô nhiệt tình chăm bé lắm (Cô Hà, Cô Hương và 1 cô mới nữa chưa biết tên.
    Lúc trước bé nhà mình cái gì cũng không biết, vậy mà giờ đái, ị biết kêu rồi tự đi vào tolet cởi quần; tự xúc ăn (thỉng thoảng cũng đòi đúc), đi ngủ tự biết xếp gối đi cất hoặc lấy ra, tự biết lấy ly rót nước uống,...
    Nói chung là tiến bộ rõ rệt so với lúc trước nhiều. Mình còn nghĩ phải chi mình cho bé đi trẻ sớm 1 chút thì hay biết mấy. Theo mình bé khoảng 12-18 tháng cho đi trẻ là tốt nhất (bé nhà mình 28 tháng mới đi được nhà trẻ đấy, cũng tập di trẻ từ 18 tháng cơ)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi carot do; 21/06/2010 vào lúc 04:46 PM.
    • 2,600 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Cám ơn 2 mẹ. Nghe phản hồi vậy cũng thấy yên tâm hơn 1 chút để có gì xin cho con học trường này. Con mình gần 3 tuổi rồi chắc là học lớp cơm thường
    • 56 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Dobinhminh Xem bài viết
    Cám ơn 2 mẹ. Nghe phản hồi vậy cũng thấy yên tâm hơn 1 chút để có gì xin cho con học trường này. Con mình gần 3 tuổi rồi chắc là học lớp cơm thường
    Tình hình đi học của bé nhà bạn sao rồi? Mình đang định đến tham quan trường và xin học cho con mình luôn đây vì nhà mình sắp chuyển sang Q4 rồi. Con mình 21 tháng chắc học lớp cơm nát.
    Who's gonna take my place?
    • 2,600 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kẹo Đắng Xem bài viết
    Tình hình đi học của bé nhà bạn sao rồi? Mình đang định đến tham quan trường và xin học cho con mình luôn đây vì nhà mình sắp chuyển sang Q4 rồi. Con mình 21 tháng chắc học lớp cơm nát.
    Nhà mình cuối tuần này mới chuyển về nên chắc là sang tháng mới cho học. Mình còn chưa đến trường nữa. Ko biết xin học ở đây có đơn giản ko. Mà cả nhà có biết khu này thì trường nào tốt ko (ngoài trường này)
    • 108 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Các mẹ đã tham quan trường chưa, cho em hỏi với. Trường giữ bé từ mấy giờ đến mấy giờ thế ạ? Trường có rộng và sạch sẽ ko ạ?Không biết hiện giờ còn nhận bé 22 tháng ko các mẹ ơi?

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4