Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non Việt Hoa - Quận 6

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.56K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

qua tuần sau là mình gửi con ở trường mầm non Việt Hoa - Quận 6, nhà mình có 2 đứa cháu học ở đây, đứa lớn 4 tuổi, còn đứa bé thì vào trường từ hồi 14 tháng, nghe bà chị chồng nói chế độ ở trường cũng tốt, ăn cháo 3 bữa, sữa 2 bữa, 1 yaua, 1 bữa xế, vì là trường của người hoa hay sao ấy nên sẽ cho bé uống thêm nước mát, 1 tháng là 2.3tr, mình thấy như thế cũng chấp nhận được, quan trọng là ở trường có camera để mình có thể theo dõi bé ăn chơi, ngủ, nghỉ ra sao....
    hic, bé nhà mình hay ói, uống sữa thì lại đút muỗng chứ ko chịu ti bình,giờ ăn lại hay đi vòng vòng nữa, không biết ở trường các cô có kiên nhẫn với bé không, mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ với mình ít thông tin, có mẹ nào cho con học trường này rồi, chúng ta làm quen nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 252 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn gởi bé vô trường này, chưa đi qua hỏi nên không biết có dễ xin không nữa. Mình cũng có cùng suy nghĩ với mẹ này. Mẹ nào có con gởi ở đây rồi chhia sẻ nhé
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

ngày xưa mình nghe bà chị chồng nói là rất khó gửi vào, vì còn xét đúng tuyến gì gì nữa, nhưng mà tình cơ bà chị chồng mình lại quen được với cô hiệu trưởng nên gửi 2 đứa con vào, giờ tới lượt con mình, vì bé còn nhỏ quá, nên thôi thấy trường chăm 2 bé kia tốt nên gửi vào luôn, thấy thủ tục nhanh thôi ( chắc tại do quen biết nhỉ )
    hôm thứ 7 có cho Bo tới trường chơi thử 1 bữa, cu cậu thích lắm, chơi không chịu về luôn, luc mẹ ẵm về thì khóc la om sòm, đòi ở lại cơ đấy, không biết mai mốt học thiệt rồi có như thế không nữa
    hôm đó mình có ngồ nói chuyện với cô hiệu trưởng, thấy cô nói chuyện rất là hỉu tâm lý của trẻ em, nên mình cũng thấy an tâm,
    mình thấy lớp dành cho bé cở tuổi con nhà mình là lớp Bambi, lớp này ở dưới, ngay phòng chơi chung của trường, nhưng thấy lớp hơi nhỏ, mà còn bị chặc 1 cái thanh chặn ngay cửa cho các bé khỏi đi ra ngoài, thì minh thắc mắc không biết bé được ra ngoài phòng chơi vào lúc nào, nhìn vào lớp cứ thấy bí bí, nhỏ nhỏ sao ấy, nhưng thôi tới giờ cô cho các bé ăn rồi nên mình đứng dậy ra về, chứ cũng ngại hỏi
    có mẹ nào cho con học ở trường này không, lên đây chia sẻ với mình, chứ hỏi chị chồng mãi cũng không tiện lắm, với lại nhà chỉ quen cô HT, nên con chỉ dc quan tâm hơn là đương nhiên rồi nhỉ, con mình chắc chẳng dc thế đâu, hic,
    nói thật chứ cho con học cùng trường với anh chị mình cũng không muốn đâu, thà là anh chị ruột, mình rất ghét mấy cái vụ so sánh, con bé đó thế này ....thằng nhóc này lại thế kia,mệt lắm các mẹ àh
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hic, vẫn ko có mẹ nào có bé học trường này hay sao
    • 378 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Trường có chỗ cho bé chơi ngoài trời và có giữ bé ngày thứ 7 không vậy bạn? Mà địa chỉ trường ở đâu vậy, mình cũng muốn tìm trường thật tốt khu vực gần quận 5 cho con
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

trường ở quận 6 bạn ơi, không có chỗ cho bé chơi ngoài trời đâu, chỉ có chơi trong lớp, chơi ngoài sảnh lớn, hoặc chơi trên sân thượng ( thấy có xích đu, chắc cho bé lớn)
    hình như có giữ ngày thứ 7 luôn đó bạn, nhưng con mình chưa học ngày thứ 7 lần nào
    mẫy bữa nay bé đi học toàn sáng ăbn sáng xong mới đi, trưa ăn xong thì bà đón về nhà ngủ, hôm nay bà bệnh nên mình gửi bé cả ngày luôn, khi nãy gọi điện cô nói bé không chịu ăn, chỉ ăn có 1 ít hà , mình có nhờ cô đút sữa cho bé uống, vì ở nhà bé uống bằngg muỗng, lại không ngủ nữa, chắc là do chưa quen, với lại đói thì làm sao mà ngủ được , mẹ xót con quá con ơi, huhuhuhu, buồn quá àh
    sao không có mẹ nào cho con học trường này hay sao?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meocon_xauxi; 06/03/2012 vào lúc 12:46 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Lâu lắm mới vào lại wtt. Mình cũng đã tới trường hỏi rồi. Học phí cho bé dưới 19 tháng là 1.950 k/ tháng, tiền csvc là 900k / năm học. Nhận bé từ 14 tháng nhưng phải biết đi rùi cơ. mà bé nhà mình lại mới chập chững nên chưa nhận. . Con mẹ mèo đã quen với trường chưa? Bé có chịu ăn không?
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng muốn cho bé nhà mình vào trường này. Có mẹ nào đã có con học ở đây chưa, cho mình xin ý kiến với...
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meocon_xauxi Xem bài viết
    trường ở quận 6 bạn ơi, không có chỗ cho bé chơi ngoài trời đâu, chỉ có chơi trong lớp, chơi ngoài sảnh lớn, hoặc chơi trên sân thượng ( thấy có xích đu, chắc cho bé lớn)
    hình như có giữ ngày thứ 7 luôn đó bạn, nhưng con mình chưa học ngày thứ 7 lần nào
    mẫy bữa nay bé đi học toàn sáng ăbn sáng xong mới đi, trưa ăn xong thì bà đón về nhà ngủ, hôm nay bà bệnh nên mình gửi bé cả ngày luôn, khi nãy gọi điện cô nói bé không chịu ăn, chỉ ăn có 1 ít hà , mình có nhờ cô đút sữa cho bé uống, vì ở nhà bé uống bằngg muỗng, lại không ngủ nữa, chắc là do chưa quen, với lại đói thì làm sao mà ngủ được , mẹ xót con quá con ơi, huhuhuhu, buồn quá àh
    sao không có mẹ nào cho con học trường này hay sao?
    Con mẹ học ở đâu sao rồi. Mẹ chia sẻ ý kiến cho mình với. Tx
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hi các mẹ, lâu rồi không vào diễn đàn, cứ tưởng có mình cno mình học ở đây cơ, hihi,
    giờ có thêm 1 số mẹ thấy vui quá
    bé nhà mình đi học hồi 18t, nay là 20t rồi, lúc mới đầu đi bé khóc dữ lắm, nhưng mà được cái con mình dễ dụ lắm, khi mẹ trao cho cô thì khóc, mẹ đi thì tỉnh queo àh
    ở trường bé được ăn ngày 4 bữa,
    sáng ăn sáng + uống sữa ( ăn sáng mỗi ngày 1 món : cháo, bún riêu, phở, mì, súp..... còn sữa thì sữa của trường là friso, ai muốn cho con uống sữa của mình thì gửi cô )
    9h tới 9h30 cô sẽ thay đồ, mặc tã cho các bé
    trưa 10h ăn trưa + uống sữa
    11h đi ngủ tới 2h dậy
    2h30 pm : ăn xế ( thấy thực đơn cũng tay đổi liên tục như ăn sáng, có uống thêm nước mát, nước chanh....
    khoảng 3h-3h30 cô sẽ tắm cho các bé
    4h30 pm : ăn chiều, cái này là mẹ nào đón con muộn, muốn cho con ăn thêm thì đóng thêm tiền, 1 tháng 330k,
    con mình nếu ko tính tiền cơ sở vật chất thì 1 tháng hết gần 2.100.000 đó
    con mình giờ đi học quen bạn quan cô rồi, không khóc nữa, mà ăn cũng không ói ( trộm vía con ngàn lần), giờ ăn uống ngồi yên trên ghế nhìn ngoan lắm cơ, cô đút tí là xong chẳng bù với ở nhà huhuh. Còn uống sữa thì cô đút muỗng, thấy nhiều bé cũng đút muỗng lắm các mẹ àh, mà cô cũng đút hết nên mình cũng an tâm, còn những bé bú bình thì ăn xong cô sẽ pha cho 1 cái bình rồi nằm bú ngon lành ấy
    còn đi ị thì cô sẽ cho ngồi bô, Bo nhà mình thấy là ăn sáng xong thì " mất tích " 1 lúc, hình như là ra ngồi bô đó ^^, còn con cháu mình thì ăn chiều xong mới ngồi ^^
    vì trường có camera, nên hàng ngày đi làm mình nhìn thấy con mình đang làm gì, ngồi đâu, khi nào tắm, khi nào ăn, nẳm ngủ chỗ nào, ............nên cũng an tâm phần nào
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

mà tình hình chung là cô sẽ thay quần áo, mặc tã lúc 9h, chiều tắm mới bỏ tã ra hay sao đó, nên vừa qua bé nhà mình bị hăm quá, Bo nhà mình hay ra mồ hôi lắm, hơi tí là nổi rôm sảy thôi, nên người bé lúc nào cũng nổi đầy rôm, tội lắm, mà vì mặc tã lấu như thế nên vừa qua bé bị hăm
    khi mình đi đón con về , bé khóc, đòi mình ẵm nhưng lại không cho mình ẵm ngang hông như mấy bữa nữa, mà cứ khom khom ( không áp sát vào người mẹ), mình cũng thấy lạ, tưởng bé mắc tè, xi tè thì bé ôm chim rên rỉ như đau hay sao ấy, thấy lẹ mình mới đưa bé đi khám.
    Hic, tới bác sĩ khám các mẹ biết sao không, bé bị hăm đỏ hết ở 2 mông, rộp cả lên, 2 hòn giái bé bị viêm, da nhũn ra ( giống như những vết bỏng chưa lành da đó các mẹ) còn chim thì đầy mủ, HIC, mẹ thật là tắc trách, không để ý cno chịu khổ sở vậy, mà mình cũng thấy lạ vì sáng đưa đi học ẵm bé bình thường
    bữa giờ mình đưa đi khám, uống thuốc, bôi thước và không cho mặc tã nữa thì bé hết bị hăm rồi nhưng mà chim vẫn còn sưng và đỏ lắm, nên hàng ngày trưa ăn xong là bà nội lại đón bé về nhà, bà nói chờ khi nào hết rồi đi học cả ngày
    mình cũng có dặn cô là tình hình bé như thế, nên mai mốt mình sẽ ko mang tã cho bé nữa, mình gửi cô cái khăn, để lót ở chỗ bé nằm, khi bé đái không đái lên nệm còn nếu bữa nào mang tả thì khi nào ăn xong vào ngủ thì cô hãy mặc, ngủ dậy cởi ra ngay.........nhưng mà vì bữa giờ bé về trưa nên dặn cũng chỉ là dặn thế thôi chứ chư áp dụng.........
    hôm bữa mình xót con lắm, giận các cô quá sao lại để cho bé bị như thến ày, nhưng mà giờ nghĩ lại cũng thông cảm cho cô, có 2 cô mà tới 20 bé lận, phải thay đồ lần lượt cho từng bé từ 9h tới 10h đó, nên cũng có rất nhiều bé mặc tã giống con mình, với lại như những trường khác là tới giờ ăn uống sẽ có người đưa thức ăn tới tận phòng cho cô cho bé ăn, còn ở đây cô phải đi lên bếp lấy thức ăn, ăn xong dọn dẹp lau chìu chỗ các bé ăn nữa nên thời gian của cô cũng kín hết, thấy cô cũng yêu thương , rồi để ý đặc điểm của các bé, bé này thì sao, bé kia thế nào, và cô lại nhiệt tình, vui vẻ vá rất dễ thương nữa nên mình cũng thông cảm, không giận hay trách mắng gì,
    đó là lớp con mình nhe, còn lớp lớn hơn thì mình không biết, thằng cháu mình cũng học ở đây, thấy cả học võ nữa, nhưng mình ko để ý lắm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meocon_xauxi; 11/05/2012 vào lúc 04:34 PM.
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mà tình hình chung là cô sẽ thay quần áo, mặc tã lúc 9h, chiều tắm mới bỏ tã ra hay sao đó, nên vừa qua bé nhà mình bị hăm quá, Bo nhà mình hay ra mồ hôi lắm, hơi tí là nổi rôm sảy thôi, nên người bé lúc nào cũng nổi đầy rôm, tội lắm, mà vì mặc tã lấu như thế nên vừa qua bé bị hăm
    khi mình đi đón con về , bé khóc, đòi mình ẵm nhưng lại không cho mình ẵm ngang hông như mấy bữa nữa, mà cứ khom khom ( không áp sát vào người mẹ), mình cũng thấy lạ, tưởng bé mắc tè, xi tè thì bé ôm chim rên rỉ như đau hay sao ấy, thấy lẹ mình mới đưa bé đi khám.
    Hic, tới bác sĩ khám các mẹ biết sao không, bé bị hăm đỏ hết ở 2 mông, rộp cả lên, 2 hòn giái bé bị viêm, da nhũn ra ( giống như những vết bỏng chưa lành da đó các mẹ) còn chim thì đầy mủ, HIC, mẹ thật là tắc trách, không để ý cno chịu khổ sở vậy, mà mình cũng thấy lạ vì sáng đưa đi học ẵm bé bình thường
    bữa giờ mình đưa đi khám, uống thuốc, bôi thước và không cho mặc tã nữa thì bé hết bị hăm rồi nhưng mà chim vẫn còn sưng và đỏ lắm, nên hàng ngày trưa ăn xong là bà nội lại đón bé về nhà, bà nói chờ khi nào hết rồi đi học cả ngày
    mình cũng có dặn cô là tình hình bé như thế, nên mai mốt mình sẽ ko mang tã cho bé nữa, mình gửi cô cái khăn, để lót ở chỗ bé nằm, khi bé đái không đái lên nệm còn nếu bữa nào mang tả thì khi nào ăn xong vào ngủ thì cô hãy mặc, ngủ dậy cởi ra ngay.........nhưng mà vì bữa giờ bé về trưa nên dặn cũng chỉ là dặn thế thôi chứ chư áp dụng.........
    hôm bữa mình xót con lắm, giận các cô quá sao lại để cho bé bị như thến ày, nhưng mà giờ nghĩ lại cũng thông cảm cho cô, có 2 cô mà tới 20 bé lận, phải thay đồ lần lượt cho từng bé từ 9h tới 10h đó, nên cũng có rất nhiều bé mặc tã giống con mình, với lại như những trường khác là tới giờ ăn uống sẽ có người đưa thức ăn tới tận phòng cho cô cho bé ăn, còn ở đây cô phải đi lên bếp lấy thức ăn, ăn xong dọn dẹp lau chìu chỗ các bé ăn nữa nên thời gian của cô cũng kín hết, thấy cô cũng yêu thương , rồi để ý đặc điểm của các bé, bé này thì sao, bé kia thế nào, và cô lại nhiệt tình, vui vẻ vá rất dễ thương nữa nên mình cũng thông cảm, không giận hay trách mắng gì,
    đó là lớp con mình nhe, còn lớp lớn hơn thì mình không biết, thằng cháu mình cũng học ở đây, thấy cả học võ nữa, nhưng mình ko để ý lắm
    Tội nghiệp bé thế. Bé nhà mình 27 tháng rui nhưng thỉnh thoảng đi tè vẫn quên kêu, không biết như vậy cô có bắt mặc tả cả ngày không mẹ? Hôm trước mình có đến trường này xem rồi, thấy phòng có vẻ hơi chật 1 chút, không thấy cửa sổ luôn, chỉ có sân thượng là có ánh sáng mặt trời. Mà hình như camera chưa lắp đặt toàn bộ hay sao đó. Lớp tầm tuổi con mình là 25 bé/lớp/2 cô. Mình có đi xem thêm trường Đô rê mon ở đường 26 thấy không gian rộng rãi hơn nhưng không có camera, học phí Đo re mon cũng thấp hơn nhưng lơp hoc o Đô rê mon đông quá 35-40be/lớp (1 giao viên, 3 bảo mẫu). Mình cũng lăn tăn chưa biết chọn trường nào cho con nữa...
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hi mẹ, hôm nay con tớ đi học không mang tã nữa, tớ dặn cô cứ 2 tiếng thay đồ cho bé 1 lần, nhìn trong camera thấy cô có thay, thấy an tâm hơn
    không phải ai cô cũng mặc tã đâu, ai gửi thì mặc, không gửi thì thôi mà, tại con mình chưa biết nói, nên mình gửi để cô mặc khi ngủ thôi, nhưng thấy mặc lâu quá, qua sự việc vừa rồi mình không mang tã nữa, và có dặn cô, cô cũng nhiệt tình nên chắc cũng ko sao
    mình chỉ biết có 1 lớp của con mình thôi hà, heheh, còn trên lầu có bao nhiêu lớp mình cũng không rõ nữa, nhưng nhìn trong camera thấy có 6 lớp ( tính cả lớp con mình) + sân thượng + phòng chơi ở dưới nhà ngay lớp bam bi con mình
    đúng là nhìn trong camera thì phòng kín chứ không mở ra nhỉ
    trường doremon đường 26 trước khi cho Bo đi học mình có ghé qua 1 lần, thấy rộng hơn vì là nhà 3 gian, còn bên này là 2 gian, hôm đó tớ có hỏi 1 cô giáo, cô giáo đó dạy lớp nhỏ nhất ( nếu con mình vào học sẽ học lớp cô này ), hỏi sơ sơ thôi, nhưng mà thất cách nói chuyện của cô mình thấy không thích lắm, mình cũng hỏi con mình chưa biết ăn cơm nát, bé ăn hay ói lắm thì làm sao, cô ấy bảo chưa biết ăn cơm là không được đâu, những bé ở đây toàn ăn cơm hết rồi, nếu không ăn được là phải tập, mình biết là thế nhưng mà nghe cô nói thấy không vừa ý, cũng 1 câu hỏi đó, tó hỏi cô lớp Bam bi con tớ trước khi vào học, cô trấn an tớ là mẹ an tâm đi ,không sao đâu, cô sẽ tập cho bé từ từ, nếu bé không ăn được mẹ có thể dặn cô xay cơm ra cho bé, hi, vậy đó, chỉ vì không vừa lòng với cách nói cua cô mà tớ nhất quyết cho con tớ học Việt Hoa, với lại tớ muốn xem camera nữa, hihih, trường đo re mon hình như có web đó bạn, cũng thấy nói có camera, nên hôm đó tớ mới ghé hỏi, nhưng thật ra không có
    mà ở đây lớp nào cũng 2 cô hết đó bạn, cả lớp lớn và nhỏ luôn, lớp con mình nhỏ nhất, lại ở dưới trệt nên khi ăn hay làm gì cũng có thêm có phụ
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

hi mẹ, hôm nay con tớ đi học không mang tã nữa, tớ dặn cô cứ 2 tiếng thay đồ cho bé 1 lần, nhìn trong camera thấy cô có thay, thấy an tâm hơn
    không phải ai cô cũng mặc tã đâu, ai gửi thì mặc, không gửi thì thôi mà, tại con mình chưa biết nói, nên mình gửi để cô mặc khi ngủ thôi, nhưng thấy mặc lâu quá, qua sự việc vừa rồi mình không mang tã nữa, và có dặn cô, cô cũng nhiệt tình nên chắc cũng ko sao
    mình chỉ biết có 1 lớp của con mình thôi hà, heheh, còn trên lầu có bao nhiêu lớp mình cũng không rõ nữa, nhưng nhìn trong camera thấy có 6 lớp ( tính cả lớp con mình) + sân thượng + phòng chơi ở dưới nhà ngay lớp bam bi con mình
    đúng là nhìn trong camera thì phòng kín chứ không mở ra nhỉ
    trường doremon đường 26 trước khi cho Bo đi học mình có ghé qua 1 lần, thấy rộng hơn vì là nhà 3 gian, còn bên này là 2 gian, hôm đó tớ có hỏi 1 cô giáo, cô giáo đó dạy lớp nhỏ nhất ( nếu con mình vào học sẽ học lớp cô này ), hỏi sơ sơ thôi, nhưng mà thất cách nói chuyện của cô mình thấy không thích lắm, mình cũng hỏi con mình chưa biết ăn cơm nát, bé ăn hay ói lắm thì làm sao, cô ấy bảo chưa biết ăn cơm là không được đâu, những bé ở đây toàn ăn cơm hết rồi, nếu không ăn được là phải tập, mình biết là thế nhưng mà nghe cô nói thấy không vừa ý, cũng 1 câu hỏi đó, tó hỏi cô lớp Bam bi con tớ trước khi vào học, cô trấn an tớ là mẹ an tâm đi ,không sao đâu, cô sẽ tập cho bé từ từ, nếu bé không ăn được mẹ có thể dặn cô xay cơm ra cho bé, hi, vậy đó, chỉ vì không vừa lòng với cách nói cua cô mà tớ nhất quyết cho con tớ học Việt Hoa, với lại tớ muốn xem camera nữa, hihih, trường đo re mon hình như có web đó bạn, cũng thấy nói có camera, nên hôm đó tớ mới ghé hỏi, nhưng thật ra không có
    mà ở đây lớp nào cũng 2 cô hết đó bạn, cả lớp lớn và nhỏ luôn, lớp con mình nhỏ nhất, lại ở dưới trệt nên khi ăn hay làm gì cũng có thêm có phụ
    Thanks me meo, chia sẻ rất là chi tiết hehehe. Vì con mình đi học lần đầu nên lo lắng đủ thứ. Thấy mẹ có kinh nghiệm ở trường này chia sẻ vậy chắc mình cũng sẻ cho con mình học trường này luôn, nhưng học lớp lớn hơn con mẹ, chắc ở lầu 1. Với lại thấy có camera thì cũng thích hơn.
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goldbaby Xem bài viết
    Thanks me meo, chia sẻ rất là chi tiết hehehe. Vì con mình đi học lần đầu nên lo lắng đủ thứ. Thấy mẹ có kinh nghiệm ở trường này chia sẻ vậy chắc mình cũng sẻ cho con mình học trường này luôn, nhưng học lớp lớn hơn con mẹ, chắc ở lầu 1. Với lại thấy có camera thì cũng thích hơn.
    mà bạn ơi, đó là lớp con tớ nhé, cô giáo cũng có cô này cô kia, nên tớ không biết lớp con bạn thế nào đâu, bạn cứ cho bé học thử 1 thời gian xem sao,
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mà bạn ơi, đó là lớp con tớ nhé, cô giáo cũng có cô này cô kia, nên tớ không biết lớp con bạn thế nào đâu, bạn cứ cho bé học thử 1 thời gian xem sao,
    Ok, thanks me nhieu
    • 252 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ mèo chia sẻ chi tiết. bé nhà mình đã đi vững hơn rùi mà vẫn còn thích bò hơn thích đi. mình cũng la7n tăn cái vụ bỉm cho con lắm. Bé nhà mình vẫn mặc bỉm 24/24. Mà bé nhà minh vốn bị sốt co giật nên bây giờ bé chỉ sốt khoảng trên 37,5 độ là phải uống thuốc không để sốt cao có thể bi co giật rùi. Nều trước khi gởi con mà biết bé bị sốt thì mẹ ở nhà với bé liền . chỉ sợ ra trường các cô không để tinh ý lỡ bé bị sốt mà lên con lên cơn co giật các cô lại hoảng sợ rùi từ chối nhận bé. Thật chả biết làm sao
    • 237 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

khổ thân bé, bé nhà bạn có hay sốt không hay chỉ lâu lâu mới sốt thôi, bạn cứ gừi thuốc cho cô đi, con tờ đi học bị bệnh hàng ngày vẫn gửi thuốc, thấy cô cho bé uống đều lắm, sáng sáng nhận bé cô còn hỏi "hôm nay có thuốc không mẹ" nữa đó, mà thuốc con của con tớ còn dễ uống nhé, tớ chia phần hết rồi, chỉ cần cho vào li pha nước là uống thôi, tớ còn thấy mấy mẹ khác d8a5n dò nào là thuốc này khó uống nên phải uống chung với cái này cái kia, rồi thuốc bột, si rô tùm lum, chả biết cô có nhớ nổi không,
    mình dặn cô kĩ kĩ là dc, với có camera thì bạn xem rồi gọi điện cho cô hỏi thăm tình hình bé như thế nào, chắc không sao đâu bạn ạ,
    mà theo mình thấy nếu bạn có thể ở nhà với bé được thì bạn nên để bé ở nhà, chứ đi nhà trẻ dù tôt thế nào cũn không bằng ở nhà đâu, tạo nhà tớ không có người trông nên tớ mới cho bé đi thôi, chứ có người thì 3t tớ mới cho đi cơ
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Me meo ui,

Mình có cần bồi dưỡng gì thêm mỗi tháng cho cô giáo ở trường này không (vụ này mình hay thấy có ở trường công nhưng trường tư không biết sao)? Chia sẻ kinh nghiệm với
    • 252 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Bé lâu lâu mới sốt như mọc răng, hay bữa trước bị viêm họng chung với mọc răng nữa. Cũng muốn ở nhà với con nhưng mình c4ng muốn con ra ngoài có bạn sẽ vui hơn, mẹ cũng rảnh tay nữa. Con ra ngoài sẽ học được nhiều hơn.Mà mình cũng muốn đi làm lại chứ ở nhà hoài cũng stress lắm mẹ mèo ah.
    Mình có hỏi cô tiếp tân về việc nều phải giữ bé thêm giờ, cô nói cứ nói chuyện trực tiếp với cô giáo . Nhưng còn bồi dưỡng thêm cho co mỗi tháng ntn thì mình cũng chưa biết. Mẹ mèo chia sẻ nhé.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3