Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non tư thục Việt Mỹ, Trần Não, Quận 2

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 8.86K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai đang gửi con ở trường này cho mình xin chút comment về trường với. Mình muốn gửi con ở đây cho gần nhà, mà nghe nói có camera nữa.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ồ không biết bạn có cẩn thận khi đánh giá "giả" hay "thật" không, vì mình vào website bạn gửi thì đó là trường Tiểu học và Trung học cơ sở Việt Mỹ.

Tham khảo với trường thì họ nói đây là cơ sở mới mở thêm của hệ thống trường mầm non Việt Mỹ ở Gò Vấp, Q3, Bình Thạnh, Vũng Tàu. Có mẹ nào đã gửi con ở một trong các trường này cho mình xin tí comment nào.
    • 1,594 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Ardor ơi, c ho chị xin nick chat với, chị đang tìm em đây nè!
    Chị Thanh
    • 2,937 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Con mình bây giờ 13 tháng tuổi, mình dự định khoảng 18 tháng cho con đi học và đang tìm trường cho con. Nhà mình ở Q2 nên đang đi tìm trường ở khu vực này. Có mẹ nào có con đi học ở trường mầm non Việt Mỹ dường Trần Não, hoặc có trường nào tốt nhận bé 18 tháng ở khu vực quận 2 không, chỉ mình với :Rose::Rose::Rose:
    • 1,896 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Bạn mình cho con học Việt Mỹ ở Điện Biên PHủ thì chê ở đó chăm sóc thì tốt, còn dậy có vẻ không tốt lắm (bé 4t rồi). Bạn tham khảo nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy cho con đi học trường tư bình thường cũng được. Ngoài ra buổi tối mình đầu tư cho con học thêm với cô giáo dạy tại trường quốc tế, chi phí rẻ hơn mà lại có hiệu quả hơn cả trường quốc tế vì chỉ con mình học với cô thôi. Con mình được học giáo trình nước ngoài với chi phí chỉ bằng 1/10 thôi. Bây giờ bé rất thích học tiếng Anh. Cô giáo lại luyện cả các kỹ năng khác nữa, bé có thể áp dụng để học tiếng Việt nữa. Không giống như các trung tâm dạy ngọai ngữ, chỉ có tiếng Anh mà thôi.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Kéo topic này lên cái. Con mình đi học đã ổn rồi, rất thích. Trường cơ sở vật chất mới, sàn lát gỗ, có hồ bơi, cô giáo nhiệt tình, vui vẻ, chăm sóc cháu tốt. Một tuần có 2-3 buổi giáo viên bản xứ tới dạy tiếng Anh. Bố mẹ giờ nghỉ tha hồ ngắm con qua webcam nữa.

Có nhà nào gần đây cho con đi học chung cho vui nào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ardor; 04/09/2009 vào lúc 06:35 PM.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Chị ơi chắc con chị lớn lớn rồi đúng không ạ? Con em mới 2 tuổi thôi, nên gửi vào nhà trẻ em phải cân nhắc rất nhiều vì bé mới đi học rất cần làm quen với môi trường mới.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamail Xem bài viết
    Mình thấy cho con đi học trường tư bình thường cũng được. Ngoài ra buổi tối mình đầu tư cho con học thêm với cô giáo dạy tại trường quốc tế, chi phí rẻ hơn mà lại có hiệu quả hơn cả trường quốc tế vì chỉ con mình học với cô thôi. Con mình được học giáo trình nước ngoài với chi phí chỉ bằng 1/10 thôi. Bây giờ bé rất thích học tiếng Anh. Cô giáo lại luyện cả các kỹ năng khác nữa, bé có thể áp dụng để học tiếng Việt nữa. Không giống như các trung tâm dạy ngọai ngữ, chỉ có tiếng Anh mà thôi.
    • 552 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ardor Xem bài viết
    Chị ơi chắc con chị lớn lớn rồi đúng không ạ? Con em mới 2 tuổi thôi, nên gửi vào nhà trẻ em phải cân nhắc rất nhiều vì bé mới đi học rất cần làm quen với môi trường mới.
    bạn ơi trường nhận giữ bé từ mấy tháng, 1 lớp có bao nhiêu bé, bao nhiêu cô 1 lớp. Mình muốn tìm hiểu trước con mình mới 10 tháng thôi, nhà mình ở khu AP-AK
    Định để bé khoang 18-24t sẽ gửi nhà trẻ
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Bạn ơi trường nhận giữ bé từ 15 tháng.
    Đối với nhóm này 1 lớp tối đa 15 cháu có 2 cô giáo và 1 cô bảo mẫu.

Con gái bạn là con trai hay gái? Nhà bạn ở chính xác chỗ nào thế? Nhà mình ở An Lộc 2, trong khu vừa có thêm 1 em bé cũng đi học cùng lớp với Sóc nhà mình.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mật ong Xem bài viết
    bạn ơi trường nhận giữ bé từ mấy tháng, 1 lớp có bao nhiêu bé, bao nhiêu cô 1 lớp. Mình muốn tìm hiểu trước con mình mới 10 tháng thôi, nhà mình ở khu AP-AK
    Định để bé khoang 18-24t sẽ gửi nhà trẻ
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Trường có website nhưng còn đang xây dựng nên chưa có thông tin gì nhiều. Mình ghi cho bạn nick của cô nhân viên của trường, tên Tuyền, bạn có thể hỏi cho kỹ nhé hoacucvang_87
    • 552 Bài viết

• 201 Được cảm ơn

Bạn ơi trường nhận giữ bé từ 15 tháng.
    Đối với nhóm này 1 lớp tối đa 15 cháu có 2 cô giáo và 1 cô bảo mẫu.

Con gái bạn là con trai hay gái? Nhà bạn ở chính xác chỗ nào thế? Nhà mình ở An Lộc 2, trong khu vừa có thêm 1 em bé cũng đi học cùng lớp với Sóc nhà mình.
    Con mình con trai, nhà mình ở khu cc 5 tầng. Trong khu nhà mình có nhiều bé sàn sàn cỡ 10-12 tháng lắm. Mai mốt mà đi học chắc cũng có bạn :Smiling: Mình tìm hiểu trước, chứ cũng chưa dám gửi con vì nó còn nhỏ quá, bà thì kg thích cho cháu đi nhà trẻ, mà năm sau bà lại kg trông cháu nữa mình cũng chưa biết tính sao.
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Có 2 lựa chọn khi đi trẻ ở gần khu nhà mình. Một là trường công của phường An Phú học phí rẻ, cơ sở vật chất thoáng, nhưng cũng như các trường công khác, một lớp đông cháu ít cô mình thấy không phù hợp với bé mới đi nhà trẻ. Hai là trường này, nhưng học phí khá cao đó.

Bạn cố gắng nịnh bà để bà ở cho đến khi bé 2 tuổi cho đi trẻ là yên tâm cả mẹ cả con. Vì con mình lúc 18 tháng mình thấy còn non trong khi tới lúc 2 tuổi bé nói được khá nhiều, đi học tập các thói quen mới nhanh, tự lập hơn.
    • 2,937 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Kéo topic này lên cái. Con mình đi học đã ổn rồi, rất thích. Trường cơ sở vật chất mới, sàn lát gỗ, có hồ bơi, cô giáo nhiệt tình, vui vẻ, chăm sóc cháu tốt. Một tuần có 2-3 buổi giáo viên bản xứ tới dạy tiếng Anh. Bố mẹ giờ nghỉ tha hồ ngắm con qua webcam nữa.

Có nhà nào gần đây cho con đi học chung cho vui nào.
    Con mình bây giờ 15 tháng, khoảng 2 tuổi định cho đi học ở trường này vì khá gần nhà. Có thông tin gì bạn update với nhé :LoveStruc:
    • 496 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho hỏi học phí cho bé 2 tuổi bao nhiêu vậy? CSVC bao nhiêu 1 năm?
    Cu nhà mình 20 tháng rồi, tính 2 tuổi là cho đi học đây.
    Tiền ơi! Ngươi ở đâu?
    • 642 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

mình kéo topic này lên để các mẹ cho ý kiến về trường
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lbdf.lilypie.com/1XNdp7.png[/img][/link]
    • 1,970 Bài viết

• 327 Được cảm ơn

Ôi lâu lắm mới vào lại nhà. Con mình vẫn học ở đây. Đây là website của trường, các mẹ vào đây tham khảo trực tiếp nhé http://www.vaschools.edu.vn/va/?lang=vn
    • 642 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Bạn ơi, bé nhà bạn hơn 3 tuổi rồi à? bé nhà mình mới 27 tháng thôi, hiện tại bé đang học trường gần nhà nhưng mình định khi bé được 30 tháng sẽ chuyển trường khác vì trường hiện tại các cô chăm phần ăn, ngủ tốt nhưng chưa dạy dỗ nhiều. Bé nhà bạn học trường Việt Mỹ biết thêm nhiều thứ ko? các cô chăm có tốt và nhiệt tình không bạn?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_GD; 06/11/2011 vào lúc 07:52 AM. Lý do: Xóa trích dẫn quảng cáo
    [link=http://lilypie.com][img noborder]http://lbdf.lilypie.com/1XNdp7.png[/img][/link]
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Mẹ Ador ơi giúp mình với! Gia đình mình sắp chuyển về khu D2 ở, mình đang tính xin cho con học trường này. Bé được 22 tháng rồi nhưng khá lười ăn, mẹ nó thấy trường này cô chăm bé tốt không? Cho mình hỏi học phí và tiền csvc luôn nhé! Cám ơn mẹ nó nhiều lắm!:Rose:

p/s: các mẹ ơi gần khu D2 còn trường nào tốt thì chỉ giúp mình nhé! Many thanks!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_GD; 06/11/2011 vào lúc 07:52 AM. Lý do: Xóa trích dẫn quảng cáo

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• Jan
    • 6 năm
    • 81 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Không phải giả bạn ơi, ngày xưa chung một gốc đó, sau này tách ra riêng. VAschool thì được đầu tư bởi tập đoàn Viễn Đông. Còn Vapss thì mình không rõ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_GD; 06/11/2011 vào lúc 07:50 AM. Lý do: Xóa trích dẫn quảng cáo
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2