Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non tư thục tốt ở Quận 2 Khu An Phú An Khánh ( Gần Metro An Phú)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.9K Lượt đọc
  • 291 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 1,350 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hi các mẹ ở Quân 2,

Tình hình là sang tháng 10 em sẽ chuyển sang quận 2 để sống vì mình đã mua đc 1 căn hộ chung cư ở khu B27 - ngay sau Metro ấy ạ

Nên đang muốn các mẹ giới thiệu cho biết 1 vài trường mầm non tư thục chất lượng cao ở bên Q2 mà gần khu nhà em ở để tiện việc đưa đón ạ? Trường nào mà có Camêra để xem onlien qua mạng đc là ok nhất ạ

Hiện em đang gửi tin ở Chongchongnho trên đường Hồng Hà, phải chuyển con đi trường khác tiếc ghê lắm nhưng mà từ Q2 sagn tận Tân Bình thì xa quá.

Cảm ơn các mẹ trước nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• M.Q
    • 5 năm
    • 2,055 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Chi ui, em cũng ở Q.2, cũng gần metro lun nè. EM thấy hình như ở đây ko có trường mầm non tư thục chất lượng cao đâu chị ạ. CHỉ có mấy trường quốc tế phía đối diện thui à.
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

xin chào , mình cũng ở q2 đây. nhưng kg thấy có trường mầm non tư thục nào tốt như bạn nói đâu! con mình cũng chuẩn bị đi học đây..mình cũng để ý, nhưng kg thấy . mẹ nào biết chỉ giúp nhé.
    • 1,350 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Hic thế thì gay go nhỉ? Có khi vẫn phải để con giai xuốgn tận Hồng Hà tân bình học thôi. Vì học ở đó Tin thíc h lắm đến đón chả muốn về lại còn có camera mình có thể quan sát con từ chỗ làm nữa chứ

Có mẹ nào ở quận 2 lâu năm tư vấn cho bọn mình với nhé
    • 61 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng ở An Phú Q.2 nè. Đúng là ở Q.2 không có trường MNTT tốt đâu. CÁc mẹ phải chịu khó cho gửi con qua Bình Thạnh thôi ( Đường D2, dưới chân cầu Sài Gòn ấy). Mình cũng đang phân vân giữa 2 trường VĂn Thánh Bắc và Susu. Mức học phí của VTB là 1,4 triệu còn Susu là 1,6 triệu. Học phí của lớp cháo 20 tháng tuổi. Nhưng 2 trường này đều không có camera như mẹ yêu cầu đâu.
    • 630 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Xin lỗi cho em hỏi tí! Em đang tìm hiểu chung cu B27 đây. Chị chủ topic mua căn hộ ở block nào? tầng mấy vậy? giá bao nhiêu vậy chị? Thủ tục mua bán thế nào ạ? Gia đình em cũng có 1 bé nhỏ 9 tháng nè.
    • 1,350 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dodo Heo Xem bài viết
    Xin lỗi cho em hỏi tí! Em đang tìm hiểu chung cu B27 đây. Chị chủ topic mua căn hộ ở block nào? tầng mấy vậy? giá bao nhiêu vậy chị? Thủ tục mua bán thế nào ạ? Gia đình em cũng có 1 bé nhỏ 9 tháng nè.
    Mình chỉ biết là Lầu 9 thôi chứ blog nào mình cũng ko rõ nữa thực tế mình cũng chưa sang coi nhà vì tòan ông xã lo thôi mẹ nó à

chúng mình cũng làm hàng xóm sắp tời nhé . Vuii qua!!!!!111:Smiling:

Giá 13.5tr/ me ( đấy là cả tiền đóng cho nhà nước rồi)
    Thủ tục thì ra công chứng rồi mình giữ lại mấy chục triụe để họ còn làm thủ tục san g tên cho mình thôi

mình làm giấy tờ qua 1 văn phògn luật cho chắc ăn vì giao dịch loại nhà này cũng nguy hiể m lắm đấy mẹ nó ạ
    • 1,350 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Vấn đề này nan giải nhỉ? Mẹ nó xem gửi con ở trường nào Văn thánh hay Su su thì cho mình thêm thông tin với nhé

TKs
    • 630 Bài viết

• 699 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé! Mẹ cháu thích lắm nhưng cả nhà còn đang bàn tán tưng bừng chưa xong. Hôm trước mẹ cháu hỏi thì giá khoãng 14-14,5tr/m, đắt hơn mẹ nó nhỉ:Thinking:
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình cũng mới gởi bé của mình ở trường Tuổi Thơ, đường số 2, Q2. Bé đi học từ 4/9 đến 8/9 rồi nghỉ ở nhà vì bị ho, sổ mũi. Mỗi ngày bé chỉ đến trường 1 tiếng thôi nhưng trông con khóc mà xót cả ruột. Vấn đề là không hiểu cô chăm bé thế nào mà về nhà bé khóc nhè nhè (lúc trước ở nhà thì không có như thế), bé trở nên sợ người lớn và các bạn lớn hơn lắm. Mình lo lắng và thắc mắc wa'. Không biết có nên cho bé đi tiếp tục không nữa vì bé mới 17 tháng rưỡi thôi.