• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non tư thục tốt ở Quận 2 Khu An Phú An Khánh ( Gần Metro An Phú)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.8K Lượt đọc
  • 319 Trả lời

• 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hi các mẹ ở Quân 2,

Tình hình là sang tháng 10 em sẽ chuyển sang quận 2 để sống vì mình đã mua đc 1 căn hộ chung cư ở khu B27 - ngay sau Metro ấy ạ

Nên đang muốn các mẹ giới thiệu cho biết 1 vài trường mầm non tư thục chất lượng cao ở bên Q2 mà gần khu nhà em ở để tiện việc đưa đón ạ? Trường nào mà có Camêra để xem onlien qua mạng đc là ok nhất ạ

Hiện em đang gửi tin ở Chongchongnho trên đường Hồng Hà, phải chuyển con đi trường khác tiếc ghê lắm nhưng mà từ Q2 sagn tận Tân Bình thì xa quá.

Cảm ơn các mẹ trước nha!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• M.Q
    • 6 năm
    • 2,055 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Chi ui, em cũng ở Q.2, cũng gần metro lun nè. EM thấy hình như ở đây ko có trường mầm non tư thục chất lượng cao đâu chị ạ. CHỉ có mấy trường quốc tế phía đối diện thui à.
    • 392 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

xin chào , mình cũng ở q2 đây. nhưng kg thấy có trường mầm non tư thục nào tốt như bạn nói đâu! con mình cũng chuẩn bị đi học đây..mình cũng để ý, nhưng kg thấy . mẹ nào biết chỉ giúp nhé.
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Hic thế thì gay go nhỉ? Có khi vẫn phải để con giai xuốgn tận Hồng Hà tân bình học thôi. Vì học ở đó Tin thíc h lắm đến đón chả muốn về lại còn có camera mình có thể quan sát con từ chỗ làm nữa chứ

Có mẹ nào ở quận 2 lâu năm tư vấn cho bọn mình với nhé
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng ở An Phú Q.2 nè. Đúng là ở Q.2 không có trường MNTT tốt đâu. CÁc mẹ phải chịu khó cho gửi con qua Bình Thạnh thôi ( Đường D2, dưới chân cầu Sài Gòn ấy). Mình cũng đang phân vân giữa 2 trường VĂn Thánh Bắc và Susu. Mức học phí của VTB là 1,4 triệu còn Susu là 1,6 triệu. Học phí của lớp cháo 20 tháng tuổi. Nhưng 2 trường này đều không có camera như mẹ yêu cầu đâu.
    • 630 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Xin lỗi cho em hỏi tí! Em đang tìm hiểu chung cu B27 đây. Chị chủ topic mua căn hộ ở block nào? tầng mấy vậy? giá bao nhiêu vậy chị? Thủ tục mua bán thế nào ạ? Gia đình em cũng có 1 bé nhỏ 9 tháng nè.
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Dodo Heo Xem bài viết
    Xin lỗi cho em hỏi tí! Em đang tìm hiểu chung cu B27 đây. Chị chủ topic mua căn hộ ở block nào? tầng mấy vậy? giá bao nhiêu vậy chị? Thủ tục mua bán thế nào ạ? Gia đình em cũng có 1 bé nhỏ 9 tháng nè.
    Mình chỉ biết là Lầu 9 thôi chứ blog nào mình cũng ko rõ nữa thực tế mình cũng chưa sang coi nhà vì tòan ông xã lo thôi mẹ nó à

chúng mình cũng làm hàng xóm sắp tời nhé . Vuii qua!!!!!111:Smiling:

Giá 13.5tr/ me ( đấy là cả tiền đóng cho nhà nước rồi)
    Thủ tục thì ra công chứng rồi mình giữ lại mấy chục triụe để họ còn làm thủ tục san g tên cho mình thôi

mình làm giấy tờ qua 1 văn phògn luật cho chắc ăn vì giao dịch loại nhà này cũng nguy hiể m lắm đấy mẹ nó ạ
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Vấn đề này nan giải nhỉ? Mẹ nó xem gửi con ở trường nào Văn thánh hay Su su thì cho mình thêm thông tin với nhé

TKs
    • 630 Bài viết

• 700 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó nhé! Mẹ cháu thích lắm nhưng cả nhà còn đang bàn tán tưng bừng chưa xong. Hôm trước mẹ cháu hỏi thì giá khoãng 14-14,5tr/m, đắt hơn mẹ nó nhỉ:Thinking:
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình cũng mới gởi bé của mình ở trường Tuổi Thơ, đường số 2, Q2. Bé đi học từ 4/9 đến 8/9 rồi nghỉ ở nhà vì bị ho, sổ mũi. Mỗi ngày bé chỉ đến trường 1 tiếng thôi nhưng trông con khóc mà xót cả ruột. Vấn đề là không hiểu cô chăm bé thế nào mà về nhà bé khóc nhè nhè (lúc trước ở nhà thì không có như thế), bé trở nên sợ người lớn và các bạn lớn hơn lắm. Mình lo lắng và thắc mắc wa'. Không biết có nên cho bé đi tiếp tục không nữa vì bé mới 17 tháng rưỡi thôi.
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Chán nhỉ bên quận 2 ko có trường nào có Camêra để nhìn con qua mạng cho yên tâm như Chognchongnhỏ nhỉ? chả nhẽ nhà ở quâạ 2 mà cho Tin học ở Tân bình thì xa quá
    • 491 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Hanoi hay cho be học trường AD đi cũng gần hơn Tân Bình đó
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn sang bên Thảo Điền hỏi xem sao, bên đấy có một số trường tốt đấy.
    • 1,878 Bài viết

• 1,481 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi_hanoi80 Xem bài viết
    Hi các mẹ ở Quân 2,

Tình hình là sang tháng 10 em sẽ chuyển sang quận 2 để sống vì mình đã mua đc 1 căn hộ chung cư ở khu B27 - ngay sau Metro ấy ạ

Nên đang muốn các mẹ giới thiệu cho biết 1 vài trường mầm non tư thục chất lượng cao ở bên Q2 mà gần khu nhà em ở để tiện việc đưa đón ạ? Trường nào mà có Camêra để xem onlien qua mạng đc là ok nhất ạ

Hiện em đang gửi tin ở Chongchongnho trên đường Hồng Hà, phải chuyển con đi trường khác tiếc ghê lắm nhưng mà từ Q2 sagn tận Tân Bình thì xa quá.

Cảm ơn các mẹ trước nha!
    Chị ơi, nhà chồng em ở Tân Bình mà ko có ai giữ cháu được nên em đang phải ăn bám bên ngoại đây. Chị cho biết chút thông tin về trường Tin đang học với (nhận bé từ mấy tháng? địa chỉ? học phí?).
    Em cám ơn chị trước :LoveStruc:
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Các mẹ đã tìm được trường nào ưng ý cho con chưa.
    Cu Bin nhà mình đã đi học được 2 tuần rồi đấy. Học ở trường VTB đáy các mẹ ạ. Nói thật, đã đi học ở Hồng Nhung rùi thì em cũng không tìm được trường nào ưng ý như thế. Trương VTB cũng tạm ổn. Nhưng nhiều cháu quá lại ít giáo viên nên chắc chắn sẽ không được tốt rồi. Cũng đành chấp nhận vậy, đợi cho Bin 2 tuổi rồi sang trường công lập luôn 1 thể.
    • 1,198 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thusc Xem bài viết
    Các mẹ ở B27 bận quá hay sao mà chưa thấy trả lời nhỉ?????????????????
    Các mẹ có thông tin gì thì giúp em nhé!
    Đây rồi, :Sigh: Mình cũng mua căn góc lầu 14, B2. Mình nhận nhà rồi, bây giờ đang sủa sang lại chút mới dọn đến ở được. mây hôm phải qua xem thợ làm có vừa ý mình không nữa...Nếu mọi thứ đều ok thì sang tháng mình sẽ dọn nhà.
    Mẹ nó ở căn số bao nhiêu? có j làm hàng xón còn giao lưu nhỉ?
    • 82 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ ở q2,
    Ở q2 này không có trường mầm non nào tốt cả. Mình giới thiệu các mẹ tham khảo trường mầm non tư thục Gấu Trúc Pandakids ở đường Phan Kế Bính q1 nhé. Nếu các mẹ ở q2 gởi con ở Pandakids đông thì mình lập nhóm để đăng ký xe ôtô đưa bé về tận nhà luôn. Mình làm việc ở ngay cạnh chung cư B27 nhưng tìm khắp rồi mà không thấy có trường nào ở gần đây cả. Các mẹ tìm hiểu trường Pandakids rồi cho ý kiến nhé.:Talktothe
    • 1,198 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thusc Xem bài viết
    uh! mình thấy hay đấy, các mẹ cùng tìm hiểu thông tin nhé!
    Bé nhà mình nhỏ, Mình đang gửi ở AD quận 3. Sau này chuyển nhà phải đi xa thôi không biết làm thế nào, hơn nữa bé cũng quên với môi trương ở AD rồi nên mình không muốn chuyển trường cho bé.
    Về mua nhà: bạn hởi lại đi xem co qd phân nhà chưa, Mình thấy giao nhà xắp xong rồi mà sao ban chưa nhạn nhà nhỉ? Mình cũng không hiểu bạn mua ntn vì mình cũng có người bạn mua căn ở đó khi đi ra công chứng mang giấy CCUQ về cho cty PT nhà Q2 thì không được chấp nhận, phải CC lại. và cuối cùng thì bạn mình nhận lại tiền cọc vì không công chứng được đấy (bạn mình đặt cọc và trả trước 150tr rồi) bây giờ phải mua căn khác đấy.
    • 2,063 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Junny Xem bài viết
    Đây rồi, :Sigh: Mình cũng mua căn góc lầu 14, B2. Mình nhận nhà rồi, bây giờ đang sủa sang lại chút mới dọn đến ở được. mây hôm phải qua xem thợ làm có vừa ý mình không nữa...Nếu mọi thứ đều ok thì sang tháng mình sẽ dọn nhà.
    Mẹ nó ở căn số bao nhiêu? có j làm hàng xón còn giao lưu nhỉ?
    Mẹ Junny cũng ở B27 à sao hôm trước off mà ko sang nhà mình gần ngay đấy vào đây thấy có nhiều người làm hàng xóm quá.
    Một ít thông tin về nhà trẻ nhé. Ở quận 2 đúng là ko có nhà trẻ cho bé dưới 3 tuổi tốt nhưng nếu bí quá các mẹ có thể gửi con ở trường Việt Phương bên Thảo Điền hoặc Tuổi thơ bên khu Đo đạc. Nếu bé trên 3 tuổi thì có nhiều sự lựa chọn hơn vì gửi ở trường công nhưng để vào được trường công cũng cần quen biết tí chút. Trường Bình An, 19-5, Thảo Điền, Điền Thảo, An Phú (An Phú là trường mới đấy ở chỗ chung cư Lương Đình Của). Bé nhà mình thì đang học Bình An thấy cũng ổn lắm ăn tối ở trường luôn đến 6h kém mới phải đón.
    Bố mẹ mong hai con luôn luôn mạnh khoẻ :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,198 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimhan Xem bài viết
    Mẹ Junny cũng ở B27 à sao hôm trước off mà ko sang nhà mình gần ngay đấy vào đây thấy có nhiều người làm hàng xóm quá.
    Một ít thông tin về nhà trẻ nhé. Ở quận 2 đúng là ko có nhà trẻ cho bé dưới 3 tuổi tốt nhưng nếu bí quá các mẹ có thể gửi con ở trường Việt Phương bên Thảo Điền hoặc Tuổi thơ bên khu Đo đạc. Nếu bé trên 3 tuổi thì có nhiều sự lựa chọn hơn vì gửi ở trường công nhưng để vào được trường công cũng cần quen biết tí chút. Trường Bình An, 19-5, Thảo Điền, Điền Thảo, An Phú (An Phú là trường mới đấy ở chỗ chung cư Lương Đình Của). Bé nhà mình thì đang học Bình An thấy cũng ổn lắm ăn tối ở trường luôn đến 6h kém mới phải đón.
    Dạ, Tháng sau mới sang đó ở, Bây giờ mình vẫn ở bên q4 (mẹ vẫn tiếc vụ off hụt hôm nọ đây, toàn các bạn gái xinh tươi k đc giao lưu để mình anh tí phải chiến đâu một mình...:Silly: xin lỗi anh tí nhé...:Kiss