• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non tư thục Tây Thạnh - Quận Tân Phú

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 5.09K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trên đường Tây Thạnh - Quận Tân Phú - gần KCN Tân Bình có 1 trường mầm non tư thục Tây Thạnh mới khai trương và đi vào hoạt động 18-2-2013 ( nghe nói là vậy), mẹ nào ở khu vực đó có ý định cho con đi học trường này không? Mình đang tìm hiểu về trường này. Mong các mẹ chia sẻ nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình cũng định gởi ở đó, trường thì mới thật, đẹp thật, nhung có vẻ không kinh nghiệm. hôm mình tới ngày khai giảng, các bé có phụ huynh chăm phụ nhưng giáo viên vẫn không kịp. Trường cho các bé ăn trong phòng, các bé ăn có bé làm đổ ra ngoài, có bé bị ọi, có bé tè tại chỗ luôn, cô giáo phải chạy đi lao phòng liên tục (không biết mai mốt không có phụ huynh, bé tự ăn sẽ như thế nào nữa) với lại lao sàn như thế, làm sàn lúc nào cũng ẫm, bé đi rất dễ té, nguy hiểm. nhà vệ sinh cũng không được kho rao nữa, nên minh thấy lo lắng va lăng tăng, chưa muốn cho con học ngay, chỉ mong rang do các be mới quá, khóc quá, nên nhu thế mai mốt se ổn định hơn
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Hôm qua mình có ghé lại trường, hỏi bạn NV trong phòng HC, thì được biết cô hiệu trưởng tên Nga - tên chính xác là gì bạn đó cũng không biết. Bạn đó nói là cô Hiệu trưởng đã làm hiệu trưởng mấy trường rồi :-P, có nghe thoáng qua là cô làm hiêu trường trường Thuỷ Thủ nữa - mfinhx nghĩ chắc là Thuỷ Thủ tí hon mà các mẹ Wtt đã nói rất nhiều. Mình cũng chưa ghé được lúc các bé ăn chơi như thế nào mà nghe mẹ nó nói vậy cũng đang lăn tăn lắm. Con gái mình 21th, thấy danh sách lớp 18-24th đã lên đến 29 mặc dù mới chỉ có 7 bé đi học thôi. Nhưng cái phòng nhỏ như vậy mà cho tối đa 25 bé thì quá chật và chỉ có 2 bảo mẫu 1 giáo viên. Phòng y tế thì cô hiệu phó coi sóc, không y tá không bác sĩ.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn co gởi bé ở đó không? thấy ở đó như thế nào?
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình chưa quyết định gửi con ở đâu hết
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đã có mẹ nào gửi con ở trường Tây Thạnh chưa? Mình ưng trường ở chỗ có nhận giữ trẻ ngoai giờ, phong khi ba me di lam ve trễ. 1/2 năm rồi, không biết các cô có kinh nghiệm hơn chưa?
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa quyết định cho con học trường nào hết
    • 45 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình đang giống mẹ này, đang tìm hiểu trường cho con mà mệt quá
    • 47 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé mình đang học trường Trí Đức, định chuyển con qua trường này. Có mẹ nào cho con theo học trường này chia sẻ chút tình hình các con và cô giáo, học phí ....?
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thythy_vv Xem bài viết
    Bé mình đang học trường Trí Đức, định chuyển con qua trường này. Có mẹ nào cho con theo học trường này chia sẻ chút tình hình các con và cô giáo, học phí ....?
    Mình đang cho con mình học ở đây, nói chung là cũng tạm ổn thôi, hp mình thấy rẻ (khang 1tr7/ thang), cô gáo con mình cũng ok nhưng hình như lớp con mình có 2 co nhưng thực tế lên lớp là 2 cô thay phiên nhau thì phải, ít khi gặp 2 cô cùng lúc, vì chỉ 1 cô nên bé thường chơi với nhau, rồi đánh cào nhau, con mình về nha vài tuần lai tray tay, trầy mặt, mỗi lần bi đánh nó lì hơn, haizzz
    mình thấy nó ngày càng lớn, càng nên tìm trường có thể vui choi va học nhiêu hơn là trường chỉ chăn trẻ thôi , đanh tìm trường mới cho nó
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Haizz, mình mới call hỏi Học phí của trường đó-gần nhà mình- thấy rẻ co 1,8 trieu thoi kể cả tiền cơ sở vật chất. Bé minh 33 tháng, đang học trường Bảo Ngọc, mình ko hài lòng cho lắm hoc phí 2,3trieu (co sở vật chất 1,2trieu nua). Mình cần tìm trường dạy cho bé học chứ ko phải như kiểu này. Chán thiệt, k biết đâu mà lần.
    • 116 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp cơm thường 3, đầu tháng 3 vừa rồi thì chuyển lên lớp mầm, chuyển được 1 tuần mình cho con về lớp cũ. Trường dạo này thiếu GV BM, ban đầu cam kết lớp 2BM, 1GV, mà lớp con mình cả tháng nay chỉ có 1 Gv, 1 BM. Mà các bé cũng chẳng thấy học được gì. Quan sát camera chẳng thấy giờ học giờ nào cả. Hết ăn lại uống rồi tụm với nhau chơi. Còn mình về múa múa hát hát (đợt 8-3), hỏi cô dạy con hả, con nói là ko , con thấy mấy bạn trên sân khấu, con làm theo (. Mình đang định chuyển trường khác cho con, mà không biết trường nào hết. Khu này không có trường nào ok hết. Trường công thì có mỗi Hoa Hồng thôi, mà lại khó xin . Haizzzz.
    Vì con còn nhỏ, nên mình ưu tiên học gần nhà cho tiện đưa đón những ngày mưa gió.
    • 59 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daudaunhi Xem bài viết
    Con mình đang học lớp cơm thường 3, đầu tháng 3 vừa rồi thì chuyển lên lớp mầm, chuyển được 1 tuần mình cho con về lớp cũ. Trường dạo này thiếu GV BM, ban đầu cam kết lớp 2BM, 1GV, mà lớp con mình cả tháng nay chỉ có 1 Gv, 1 BM. Mà các bé cũng chẳng thấy học được gì. Quan sát camera chẳng thấy giờ học giờ nào cả. Hết ăn lại uống rồi tụm với nhau chơi. Còn mình về múa múa hát hát (đợt 8-3), hỏi cô dạy con hả, con nói là ko , con thấy mấy bạn trên sân khấu, con làm theo (. Mình đang định chuyển trường khác cho con, mà không biết trường nào hết. Khu này không có trường nào ok hết. Trường công thì có mỗi Hoa Hồng thôi, mà lại khó xin . Haizzzz.
    Vì con còn nhỏ, nên mình ưu tiên học gần nhà cho tiện đưa đón những ngày mưa gió.
    Bé của mẹ mấy tuổi? có thể học chung với con mình rồi hihihih sau nhiều lần đắng đo mình đã quyết định chấp nhận đi xa chuyển trường cho bé, thật ra thì trường không tệ, nhưng bé đang tuổi tiếp thu, cần môi trường tốt hơn, đành chấp nhận xa hơn va học phí cao hơn, hy vọng sẽ hài lòng hihihi
    • 220 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi trường này có nhận giữ bé nủa buổi k ạ? E gởi buổi sáng đến khoảng 11h30 thì đón về ạ
    Cuộc sống của gia đình mình bắt đầu từ ngày 06/07/2012, ngày SuRi yêu của ba mẹ chào đời!
    NB:3250gr-CD:50,1M-CN:4k2-CD:54cm, 2M-CN:5k5-CD:58cm
    • 91 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

lúc sáng mới ghé trường cô giáo nói bé mới học có thể đón lúc 11h còn việc dạy học thế nào thì ko biết. nhà này thì sát nhà minh ,đang quyết định cho bé học ở đây đây
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Be nha minh dg hoc o do.minh thay trg co ve coi be hon la day be.het an,uong xong thoi gian ranh la may co mo tivi va may be tu choi la chu yeu.minh dg tim trg chuyen cho be.me nao biet cho nao ok gioi thieu mimh voi nhe
    • 91 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mình vẫn chưa cho bé đi học, hôm qua mình ghé trường Đông Phương mới mở trên đường Dương Đức Hiền, mình vào thấy được lắm, trường mới xây, còn đang lau chùi, cô giáo nói là 15.9 mới khai giảng, khoảng 3 hay 4 ngày nữa mới bán đơn. Bạn cho bé học ở đây đi, mình định cho bé học ở đây đó vì :
    - mình thích trường mới, cái gì cũng mới ..
    - cô giáo nói 20 bé /4 cô
    - học từ thứ 2-7 ( 6h30 đến 17h)
    đang có chương trình giảm 20% học phí ( 2,4tr)
    - được học AV ,erobic,
    ( về GV tiếng anh thì cô nói do trường mới mở chưa có gv nc ngoài)
    - mỗi tháng bé được đi dã ngoại 1 lần.