Trường mầm non - TPHCM

Trường Mầm non Tư thục ở Quận Bình Thạnh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 61.9K Lượt đọc
  • 220 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cô bạn mình gởi con ở trường công, nằm gần chợ Văn Thánh, hình như là trường mầm non 7A (mình không nhớ rõ lắm, để bữa nào gặp hỏi lại cho chắc). Trường này cô giáo cũng không nhiệt tình cho lắm nhưng không bao giờ đánh các cháu. Thiệt ra vì đông trò quá cô làm sao nhiệt tình nổi, nhưng không đánh con mình là hay rồi. Các cô dạy học cũng đàng hoàng, bé biết hát, múa tiếng Việt và tiếng Anh nhiều. Cô đút cháu ăn cũng không bạo lực. Trường cho phép phụ huynh vào thăm con thoải mái (lâu lâu ghé thăm đột xuất kiểm tra coi các cô giáo có cư xử tốt với con mình không!). Nhìn chung thì khá được. Chắc bạn hỏi 1080 xem có cái trường 7A nào gần chợ văn Thánh không. Nếu không để bữa nào mình hỏi lại cái địa chỉ cho chắc nha. À, học phí khoảng 500 ngàn.
    • 68 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cam on cac ban da nhiet tinh giup minh thong tin ve cac truong o quan Binh Thanh, minh se tham khao va quyet dinh chon truong tot cho con minh.
    • six
    • 6 năm
    • 165 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tran175 Xem bài viết
    Mình tính qua Tết Âm Lịch này cho thằng nhóc nhà mình đi mẫu giáo, lúc đó bé cũng được 22 tháng rồi, mình nhờ các Mẹ tư vấn giúp vài việc ạ:

- Trường mầm non nào tốt ở quận Bình Thạnh? mình ko quan trọng trường công hay tư, miễn tốt là được

- Con mình chỉ lúc ngủ mới bú bình sữa, thức thì hút hộp giấy nhưng ít lắm, ngủ thì mới bú được nhiều, vậy mình có thể bồi dưỡng cho cô giáo nhờ cô cho bé bú lúc ngủ được ko?

Các Mẹ giúp mình với nhe!
    mình cho bé trai học ở trường mần non tư thục Hồng Nhung ở D2, trường rất rộng, sạch sẽ, cô giáo chăm kỹ (lớp 20 bé có 3 or 4 cô chăm) có trông bé đến 5h30, học phí khoản 1t5, cũng được lắm
    • 235 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wikk Xem bài viết
    Cô bạn mình gởi con ở trường công, nằm gần chợ Văn Thánh, hình như là trường mầm non 7A (mình không nhớ rõ lắm, để bữa nào gặp hỏi lại cho chắc). Trường này cô giáo cũng không nhiệt tình cho lắm nhưng không bao giờ đánh các cháu. Thiệt ra vì đông trò quá cô làm sao nhiệt tình nổi, nhưng không đánh con mình là hay rồi. Các cô dạy học cũng đàng hoàng, bé biết hát, múa tiếng Việt và tiếng Anh nhiều. Cô đút cháu ăn cũng không bạo lực. Trường cho phép phụ huynh vào thăm con thoải mái (lâu lâu ghé thăm đột xuất kiểm tra coi các cô giáo có cư xử tốt với con mình không!). Nhìn chung thì khá được. Chắc bạn hỏi 1080 xem có cái trường 7A nào gần chợ văn Thánh không. Nếu không để bữa nào mình hỏi lại cái địa chỉ cho chắc nha. À, học phí khoảng 500 ngàn.
    Trường mầm non 7A nằm ở Phường 7, Quận Bình Thạnh.
    Bạn có thể gởi bé ở trường Hoa Phượng 14B (đối diện BVNDGD), ở đấy cũng OK lắm...

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Các mẹ ở khu vực Bình Thạnh giúp em với!!!

Bác giữ em nhà em đòi tăng lương lên 1.8, nhà em ko đồng ý nên xách túi đi từ chiều hôm thứ 7 rồi. 2 vợ chồng em cùng đi làm đang không biết làm thế nào đây? Huuuuuuu

1. Các chị giới thiệu cho em trường mầm non nào ở gần đường Hoàng Hoa Thám - Bình Thạnh mà họ chịu nhận trẻ 18 tháng thì làm ơn giới thiệu cho em với nhé.

Sáng nay ax nhà em đang phải nghỉ làm trông con, mà vợ chồng em ở Hà nội vào nên không biết nhiêu thông tin. Mong các mẹ giúp đỡ ạ

Cảm ơn các mẹ nhiều....
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CU TUN Xem bài viết
    Mình không nhớ chính xác địa chỉ, chỉ có số ĐT thôi, bạn gọi đến 8998220 để hỏi nhé.

À, bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi vậy ? Con trai hay con gái ?
    Chào chị

C ới, em đt đến số dt chị cho nhưng ko gọi đc, c kiểm tra giùm em xem số có chính xác khônng ạ

Cảm ơn chị nhiều nhiều
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi six Xem bài viết
    mình cho bé trai học ở trường mần non tư thục Hồng Nhung ở D2, trường rất rộng, sạch sẽ, cô giáo chăm kỹ (lớp 20 bé có 3 or 4 cô chăm) có trông bé đến 5h30, học phí khoản 1t5, cũng được lắm
    Bạn vui lòng cho mình biết số điện thoại và địa chỉ trường Hồng Nhung với. Thanks!
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường Hồng Nhung ở đường D2 đã đóng cửa rồi meNuNu à.
    • 384 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonny Xem bài viết
    Trường Hồng Nhung ở đường D2 đã đóng cửa rồi meNuNu à.
    Ôi bà con nhắc lại nỗi buồn của một số mẹ ở đây rùi. Buồn lắm vì trường đẹp thế mà phải đóng cửa làm mẹ con mình chạy tìm trường muốn đứt hơi :Crying:
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNuNu Xem bài viết
    Bạn vui lòng cho mình biết số điện thoại và địa chỉ trường Hồng Nhung với. Thanks!
    Ôi tiếc quá, có mẹ nào biết trường nào nữa ko chỉ em với. Nhà em ở quận 2 mà em đi làm ở quận 4. Hiện giờ em đang gửi 2 bé ở trường Vân Anh, mọi khi đi xe đưa rước, giờ ko có xe đưa đón nữa nên đi vất vả quá, em muốn tìm trường nào thuận tiện cho đưa đón 2 bé mà khó quá ...
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình đang gửi 2 bé ở trường Vân Anh nằm trên đừng Nguyễn Văn Đậu thông qua đường Lam Sơn đó. Àh số ĐT nè 5102330. Trường nhận bé từ 6 tháng đó
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Chị bạn mình có trường MN tư thục Thiên Thần nhỏ ở Bình Thạnh đấy, nhận bé từ 18 tháng. Lớp nhà trẻ 10 bé/2 cô, lớp mẫu giáo thì tối đa 18 bé. Học phí tầm 800-850k. Mẹ nào có nhu cầu thì tham quan thử xem vì mình cũng chưa đến đó bao giờ.
    Đc: 71/3 Bùi Đình Túy, P.12, Bình Thạnh, Đt 5103072
    • 116 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meNuNu Xem bài viết
    Mình đang gửi 2 bé ở trường Vân Anh nằm trên đừng Nguyễn Văn Đậu thông qua đường Lam Sơn đó. Àh số ĐT nè 5102330. Trường nhận bé từ 6 tháng đó
    Mẹ NuNu cho mình hỏi thêm một số thông tin về trường Vân Anh nhé, mình cũng đang tính gởi 2 nhóc nhà mình đi nhà trẻ đây mà phân vân quá chưa biết chọn trường nào. Bé nhà minh được 25 tháng rồi
    Trường Vân Anh có cơ sở vật chất tốt không? học phí, ăn uống có tốt không bạn, lớp có bao nhiêu bé và bn cô vv.... Bạn gởi bé thấy có ổn không?
    Cám ơn bạn nhiều nhé
    • 1,349 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Chào các mẹ

Mình có mở 1 đề tài mời có tiêu đề " Danh sách các trường mâm non ở Sài gòn - Vui lòng xem file đính kèm"

Các mẹ có thể vào đó để down file DS các trường hoặc đưa địa chỉ email cho mình, mình sẽ email cho các mẹ nhé vì có 02 file mình ko thể nào mà up lên đc
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me QN Xem bài viết
    Mẹ NuNu cho mình hỏi thêm một số thông tin về trường Vân Anh nhé, mình cũng đang tính gởi 2 nhóc nhà mình đi nhà trẻ đây mà phân vân quá chưa biết chọn trường nào. Bé nhà minh được 25 tháng rồi
    Trường Vân Anh có cơ sở vật chất tốt không? học phí, ăn uống có tốt không bạn, lớp có bao nhiêu bé và bn cô vv.... Bạn gởi bé thấy có ổn không?
    Cám ơn bạn nhiều nhé
    Trường Vân Anh cơ sở vật chất và ăn uống mình thấy ok lắm. Bé của bạn 25 tháng học phí khỏang 1,2-1,5 triệu. 1 lớp khoảng 15-20 bé có 2 cô. Mình chỉ không thích trường ở chỗ là không tập cho bé ăn cơm và nhai. Bé lớn nhà mình hoc ở đó từ 8 tháng dến giờ 3 tuổi mà chưa biết nhai, chỉ toàn cháo xay. Nếu bé của đã biết ăn thì đỡ hơn. Lúc trước gửi bé lớn mình thích trường này lắm vì các cô tận tình. Giờ có mấy cô mới vào trẻ hơn nhưng ko nhiệt tình lắm. Bạn cứ đến tham quan thử xem nhé
    • 99 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nhắn bạn Karemb vì hộp thư của bạn đầy wá:
    2 bé nhà mình vẫn đang gửi ở Vân Anh bạn ạ. Trường nhận bé từ 6 tháng tuổi. Bé nhỏ nhà mình cũng đang 12 tháng nhưng đã có thâm niên đi học ở Vân Anh 8 tháng (trường ưu tiên cho mình gửi bé từ 4 tháng vì có chị học trong trường từ 8tháng) Học phí bé nhỏ nhà mình là 1,5 triệu. Lớp bé từ 6-15 tháng khoảng 8-11 bé có 3 cô.
    Trường Vân Anh cơ sở vật chất và ăn uống mình thấy ok lắm. Mình chỉ không thích trường ở chỗ là không tập cho bé ăn cơm và nhai. Bé lớn nhà mình hoc ở đó từ 8 tháng dến giờ 3 tuổi mà chưa biết nhai, chỉ toàn cháo xay. Nếu bé của đã biết ăn thì đỡ hơn. Lúc trước gửi bé lớn mình thích trường này lắm vì các cô tận tình. Giờ chỉ mấy cô cũ thì niềm nở nhiệt tình có mấy cô mới vào trẻ hơn nhưng ko nhiệt tình lắm. Bạn cứ đến tham quan thử xem nhé
    • 264 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em cảm ơn mẹ Nunu nhé, trời ơi mấy hôm nay đau đầu vì tìm trường. Em đang xem xét AD, Vân Anh và cả một số trường nữa... Bé nhà em mới 11 tháng thôi, định là đầy năm sẽ cho đi luôn.
    • 264 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hiện giờ em đang consider giữa các trường này nè, các mẹ có thể tham khảo nhe:
    1. Vân Anh 40/16 Nguyễn Văn Đậu (thông qua đường Lam Sơn, gần quán Mây Rừng.
    Tel: 08 5102330. Trường nhận bé từ 6 tháng

2. Chong chóng nhỏ70 Hồng Hà, P.2, Tân Bình, Tp.HCM (chongchongnho.com)
    ĐT: (08)547 0053
    Fax: (08)547 0054
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi_hanoi80 Xem bài viết
    Chào các mẹ

Mình có mở 1 đề tài mời có tiêu đề " Danh sách các trường mâm non ở Sài gòn - Vui lòng xem file đính kèm"

Các mẹ có thể vào đó để down file DS các trường hoặc đưa địa chỉ email cho mình, mình sẽ email cho các mẹ nhé vì có 02 file mình ko thể nào mà up lên đc
    Ban oi, cho minh xin file duoc khong? Ban co the goi cho minh vao dia chi email tinabui@lifung.com.vn nhe. Cam on ban nhieu lam
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 353 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanoi_hanoi80 Xem bài viết
    Chào các mẹ

Chị gửi giúp file cho e nha, email nguyenthuhahp77@yahooo.com.vn, cảm ơn chị nhiều!