Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non tư thục ở Phú Mỹ Hưng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 35K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em đang thăm dò 1 số trường mầm non tư thục ở PMH để gửi bé 15 tháng. Có mẹ nào đang gửi con ở Ngôi Nhà Nhỏ hoặc Chuyện Nhỏ k, cho em xin ý kiến với. Hoặc các mẹ có biết trường nào khác tốt k thì mách em với (trường baby bees nghe nói cũng được nhưng hơi mắc các mẹ ạ). Thanks các mẹ nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bobopmh Xem bài viết
    Em đang thăm dò 1 số trường mầm non tư thục ở PMH để gửi bé 15 tháng. Có mẹ nào đang gửi con ở Ngôi Nhà Nhỏ hoặc Chuyện Nhỏ k, cho em xin ý kiến với. Hoặc các mẹ có biết trường nào khác tốt k thì mách em với (trường baby bees nghe nói cũng được nhưng hơi mắc các mẹ ạ). Thanks các mẹ nhé.
    Mẹ nó ở PMH thì có thể tham khảo các trường sau đây:
    1/ Trường Mỹ Phước: trường này là trường mầm non tư thục, hình như là do Sơ lập ra. Cháu mình đang học ở đây, nói chung là khá tốt vì tổ chức bài bản. Lớp dưới 3 tuổi thì tầm 20 bé/lớp/2 cô+ 1 bảo mẫu. Vì Hiệu trưởng là Sơ nên cũng nghiêm khắc trong quản lý, ưa đi kiểm tra. Trường nhận bé từ 2 tuổi trở lên. Học phí lớp 3 tuổi là 1,850,000VND/tháng bao sữa.

2/ Trường Ngôi Nhà Nhỏ: mình có ghé tham quan 1 lần, ấn tượng đầu tiên của mình là người quản lý không có trình độ sư phạm. Vì mình hỏi "bé 2 tuổi chương trình thế nào?" thì được trả lời 1 câu nghe xong mình đi không trở lại "tuổi này mà học hành gì?":Surprise: Cho dù thực tế là bé không học gì nhưng ít ra cũng phải có cách chơi để học với chứ? Cơ sở vật chất thì mình thấy chật hẹp, không có cây xanh. Học phí thì chắc giờ trên 2M rồi.

3/ Bông Hoa Nhỏ: trường này cũng khá rộng rãi, CSVC tương đối tốt, tuy nhiên lúc mình tới tham quan thấy mấy bé chơi với bảo mẫu, bảo mẫu mặc đồ luộm thuộm, giao tiếp cũng chẳng có vẻ chuyên nghiệp nên không hỏi thêm. Trường này nhận bé từ 12 tháng thì phải?

4/ Mầm non bán công Nam Sài Gòn: trường này CSVC tốt, khuôn viên rộng rãi thoáng đãng, nhiều cây xanh, được đánh giá là tiêu chuẩn quốc gia nên xin vào cũng khó. Nhận bé từ 2 tuổi, học phí tầm 1.5M/tháng (không biết bao sữa hay chưa?). Hôm rồi tính xin cho bé nhà mình học ở đây nhưng trễ quá (trường phát đơn từ đầu hè)!:Sad:

5/ Trường mầm non tư thục babybees: mình đang gửi con mình học ở đây từ lúc 19 tháng. Trường nhận bé từ 12 tháng. Nói chung thì chăm sóc tốt, cách dạy dỗ cũng ok, CSVC tốt nhưng so với học phí: 175USD/tháng (nếu đóng từng tháng)+80USD tiền ăn+ 300USD tiền CSVC/năm thì hơi mắc. Mình chọn trường này vì trường có tổ chức xe đưa đón tận nhà (có 2 cô đi cùng trên xe).

6/ Trường mầm non tư thục Châu Á Thái Bình Dương: mới mở, đang chiêu sinh, nằm gần Babybees, mình có đi tham quan qua, thấy tổ chức rất chuyên nghiệp, nhận bé từ 2 tuổi, phòng ốc thoáng mát, CSVC rất mới. Bữa ăn của bé do công ty Dussman của Đức cung cấp nên bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm (mình có biết về cty Dussman này). Học phí cũng "hơi chua": USD300/tháng + 60USD tiền ăn, ngoài ra còn tiền đồng phục này nọ đầu tư ban đầu chắc cỡ 1M nữa:Sad:. Hiện nay trường khuyến mãi discount 20% cho 20 bé đầu tiên.

Trên đây là những trường mình đã tham quan qua, đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình, mong bạn sớm tìm được trường thích hợp cho bé!
    Màu thời gian không xanh,
    Màu thời gian tím ngát
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,183 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

handy ơi, truong babybees địa chỉ như thế nào vậy me nó
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuyNghi Xem bài viết
    handy ơi, truong babybees địa chỉ như thế nào vậy me nó
    Bạn vào trang web của trường: www.babybees.com.vn xem thông tin nhé!
    Màu thời gian tím ngát
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Handy ơi bạn cho mình ý kiến nên gởi con ở Bông Hoa Nhỏ hay Mỹ Phước, sáng nay mình có đến Mỹ Phước thấy hoc sinh đông quá, không biết các cô có chăm kỹ được không. Trường BHN thì sao hả bạn? csvc và học phí ntn? con mình đang học ở babybees cũng được nhưng trường cứ tăng học phí hoài, hiện nay là 220/thang tien hoc + 90/tien an, chắc phải rút lui qua trường khác quá. thanks.
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeJenny Xem bài viết
    Handy ơi bạn cho mình ý kiến nên gởi con ở Bông Hoa Nhỏ hay Mỹ Phước, sáng nay mình có đến Mỹ Phước thấy hoc sinh đông quá, không biết các cô có chăm kỹ được không. Trường BHN thì sao hả bạn? csvc và học phí ntn? con mình đang học ở babybees cũng được nhưng trường cứ tăng học phí hoài, hiện nay là 220/thang tien hoc + 90/tien an, chắc phải rút lui qua trường khác quá. thanks.
    Mình cũng k rành lắm vì BHN mình chỉ tham quan qua thôi, k có gặp hiệu trưởng để hỏi về học phí này nọ. Bé nhà bạn bao nhiểu tuổi rồi? Sức khoẻ tốt k? À, hình như là bé Jenny nhà bạn 30tháng rồi hả?(thấy chữ ký) Nếu sức khoẻ tốt thì qua sang năm cho vào Mỹ Phước cũng ok.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi handy; 03/02/2009 vào lúc 10:22 AM.
    Màu thời gian tím ngát
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thanks handy, Sức khỏe bé nhà mình thì tốt, ủa ma sao sức khỏe tốt mới gởi trường MP được vậy bạn, các cô giáo không có thời gian chăm bé kỹ hả?
    • 5,821 Bài viết

• 16,953 Được cảm ơn

em quan tâm tới trường sơ lắm ạ, chị cho em xin địa chỉ trường Mỹ Phước đi
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ivy_le Xem bài viết
    em quan tâm tới trường sơ lắm ạ, chị cho em xin địa chỉ trường Mỹ Phước đi
    Mình k có địa chỉ, chỉ biết nó nằm sau lưng Coopmart thôi!
    Màu thời gian tím ngát
    • 892 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeJenny Xem bài viết
    thanks handy, Sức khỏe bé nhà mình thì tốt, ủa ma sao sức khỏe tốt mới gởi trường MP được vậy bạn, các cô giáo không có thời gian chăm bé kỹ hả?
    Một lớp 20 bé hoặc hơn, 2 cô, 1 bảo mẫu nên mình nghĩ cũng khó mà chăm tốt!:Smiling:
    Màu thời gian tím ngát
    • 451 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi handy Xem bài viết
    Một lớp 20 bé hoặc hơn, 2 cô, 1 bảo mẫu nên mình nghĩ cũng khó mà chăm tốt!:Smiling:

Trường Chuyện nhỏ thì thế nào hả các mẹ?

Mình đang lăn tăn giữa 2 trường Mỹ Phước và Chuyện Nhỏ, mình thấy Mỹ Phước thì rộng rãi hơn, có vẻ chuyên nghiệp hơn nhưng hơi đông, con mình lại khó ăn nữa, vào đó sợ cô ko có thời gian chăm kĩ, híc
    Mà việc trông thêm giờ và thứ 7 toàn thấy sơ nói là thoả thuận với cô, có mẹ nào có con gửi 2 trương này cho mình xin ý kiến với

Tks các mẹ,
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ bé ơi, sao các mẹ không tham khảo ở 1 số Trường lận cận, vd như ở Q5 có trường tư thục SmartHome, có xe đưa đón, con mình đang học ở đây, thấy cũng ok, có điều Trường hơi nhỏ, nhưng lớp chỉ có 15-18 bé/lớp mà có đến 3 cô (HP 1,900,000 và tiền ăn là 800 ngàn/ tháng) được học thử 1 tuần miễn phí (chỉ đóng tiền ăn), trong đợt này lại được miễn phí tiền csvc, bao gồm tất cả các phí học ngoài giờ (Tiếng Anh và năng khiếu), Nếu nhà bạn ở PMH thì đóng tiền xe thêm là 1,000,000. Bạn đến thử đi
    • 3,186 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

bé nahf mình học ở Bông Hoa Nhỏ. chuyện nhỏ và ngôi nahf nhỏ thì mình chỉ tham quan thôi, thấy CSVC nhỏ nên không thích lắm, hơn nữa chăm sóc hơn là dạy dỗ, mà cái này thì mình thuê vú em còn tốt hơn ý.
    Mỹ Phước thì mình kg thích, trường của sơ nhưng kinh doanh, nên tuyển giáo viên bên ngoài vào, lại không có trình độ trong tuyển dụng, nên giáo viên ở đó dở lắm, ăn đồ của bé, tám chuyện,v.v. nếu vậy thì thà gửi sang các trường tư thục nằm cạnh PMH, vừa rẻ mà còn chuyên nghiệp hơn, như trường Mặt trời tý hon ở đường số 10, v.v.
    Bông Hoa Nhỏ cũng khá ổn so với giá học phí nên mình chọn. hiện tại mình thấy không có gì băn khoăn, bé nhà mình học lớp cô Nguyệt,thấy khá được. bé nahf mình mới 1tuổi rưỡi nên mình kg thể comment nhiều về việc dạy học của các cô, nhưng thấy bé được học các bài hát như nuna nu nống, kéo cưa lửa xẻ, và về nhà cũng biểu diễn thành thạo như vậy nên thấy khá hài lòng.
    moi cac me xem trong hinh
    http://www.flickr.com/photos/23906004@N04/

mình là mẹ bêbê a.

• 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bêbê Xem bài viết
    bé nahf mình học ở Bông Hoa Nhỏ. chuyện nhỏ và ngôi nahf nhỏ thì mình chỉ tham quan thôi, thấy CSVC nhỏ nên không thích lắm, hơn nữa chăm sóc hơn là dạy dỗ, mà cái này thì mình thuê vú em còn tốt hơn ý.
    Mỹ Phước thì mình kg thích, trường của sơ nhưng kinh doanh, nên tuyển giáo viên bên ngoài vào, lại không có trình độ trong tuyển dụng, nên giáo viên ở đó dở lắm, ăn đồ của bé, tám chuyện,v.v. nếu vậy thì thà gửi sang các trường tư thục nằm cạnh PMH, vừa rẻ mà còn chuyên nghiệp hơn, như trường Mặt trời tý hon ở đường số 10, v.v.
    Bông Hoa Nhỏ cũng khá ổn so với giá học phí nên mình chọn. hiện tại mình thấy không có gì băn khoăn, bé nhà mình học lớp cô Nguyệt,thấy khá được. bé nahf mình mới 1tuổi rưỡi nên mình kg thể comment nhiều về việc dạy học của các cô, nhưng thấy bé được học các bài hát như nuna nu nống, kéo cưa lửa xẻ, và về nhà cũng biểu diễn thành thạo như vậy nên thấy khá hài lòng.
    Con mình cũng học BHN nè, con minh 25 tháng rồi nên học lớp trên đó.
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng định gửi bé ở BHN nên muốn hỏi các Mẹ có con học ở đấy xem chăm sóc bé có tốt không, ăn uống thế nào, nhờ các Mẹ giúp đỡ... cám ơn các Mẹ trước.
    • 3,186 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuytu Xem bài viết
    Con mình cũng học BHN nè, con minh 25 tháng rồi nên học lớp trên đó.
    vậy hả chị? con em tháng sau sẽ lên lớp 25 tháng đó để học đó. cô bảo cho lên lớp. con chị học ở lớp đó có được kg a? cô giáo dễ chịu kg a? em thấy chăm sóc binh thuong nhưng dạy dỗ thì có vẻ tốt đúng kg chị?

mình là mẹ bêbê a.

• 446 Bài viết

• 125 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ bêbê Xem bài viết
    vậy hả chị? con em tháng sau sẽ lên lớp 25 tháng đó để học đó. cô bảo cho lên lớp. con chị học ở lớp đó có được kg a? cô giáo dễ chịu kg a? em thấy chăm sóc binh thuong nhưng dạy dỗ thì có vẻ tốt đúng kg chị?
    Mẹ bêbê ơi, hình như lớp 25 tháng có đến 2 lớp lận, nên không biết có học chung không nữa. Bé nhà mình học lớp cô Hương - cô Thanh đó. Hai cô này là cô mới, theo mình thì chịu khó và dễ thương hơn cô chủ nhiệm cũ. Thấy mấy cô chăm cũng được. Việc học chắc ở tuổi này như thế là cũng ok. Hi hi,... Hy vọng có dịp gặp nhau ở trường. À, nếu bạn có vào trang web của trường chỗ hình ảnh bé đi dã ngoại hôm trước Tết trong PMH ấy, bé mà cô tải lên hình lẻ bé đứng 1 mình là con mình đó.
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

me Bê bê oi vui long cho mình xin địa chi của trường BHN và Chuyện Nhỏ nhé, bé nhà mình 27 tháng , mình đang muốn tìm trường cho con mình. cám ơn mẹ Be be nhieu nhé
    • 3,186 Bài viết

• 1,432 Được cảm ơn

chị ơi trường BHN nằm trên đường Nguyễn Bính, chị đi vào đường này là thấy ngay bảng chỉ dẫn. còn Chuyện Nhỏ em không nhớ tên đường, chị có thể họi bảo vệ của PMH, họ có thể chỉ cho chị.

mình là mẹ bêbê a.

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ SinBu Xem bài viết
    Mẹ bêbê ơi, hình như lớp 25 tháng có đến 2 lớp lận, nên không biết có học chung không nữa. Bé nhà mình học lớp cô Hương - cô Thanh đó. Hai cô này là cô mới, theo mình thì chịu khó và dễ thương hơn cô chủ nhiệm cũ. Thấy mấy cô chăm cũng được. Việc học chắc ở tuổi này như thế là cũng ok. Hi hi,... Hy vọng có dịp gặp nhau ở trường. À, nếu bạn có vào trang web của trường chỗ hình ảnh bé đi dã ngoại hôm trước Tết trong PMH ấy, bé mà cô tải lên hình lẻ bé đứng 1 mình là con mình đó.
    Mẹ SinBu ơi cho mình hỏi chút nhé, bé của bạn ngày đầu tiên đi học ởb BHN có ok k?, cô giáo chăm có tốt k?, ngày mai này mình cũng bắt đầu cho bé nhà mình học ở đó, k biết sẽ ntn đây, mình lo wá, bạn có kinh nghiệm gì chia sẻ cho minh với nhé, cám ơn bạn nhiều
    Bé nhà mình cũmg học lớp 25-36 tháng đó, k biết có cùng lớp với con bạn k nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Suhao; 12/04/2009 vào lúc 12:32 PM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4