Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non Sơn ca 5 - 96 Thích Quảng Đức , Phú nhuận

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.6K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 738 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Em có nghe nói nhiều về trường do các sơ dạy. Rất yêu trẻ. Muốn hỏi thêm các bố mẹ thông tin về trường này ạ. Vì em đang muốn cho thằng nhóc nhà em vào trường này học. Cảm ơn các bố mẹ rất nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Silent_rain; 11/04/2009 vào lúc 12:47 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 825 Bài viết

• 445 Được cảm ơn

Chị ơi người quen của em có con học trường này, họ khen lắm chị ah. Làm em cũng lặn lội tìm đến trường cho con. Thấy thật là thích mà đành bước đi vì nhà em ở quá xa so với trường, đi lại kẹt xe khó khăn. Chị cứ yên tâm cho bé học ở đó đi. Các sơ tốt lắm, bé nào cũng thương như nhau chẳng lo tiền trong tiền ngoài mà bé nào mà đã học sơ rồi thì nền nếp lễ độ lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 401 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trường dòng Sơn Ca, nay là trường Mẩu giáo SƠN CA do các sơ dạy, nhưng mẩu giáo không được học chử trước tuổi. chủ yếu trường nổi tiếng là là chăm sóc các cháu thôi.
    • 1,321 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học trường xơ Sơn Ca 5 trên đường Thích Quảng Đức không nhỉ? CHo mình ít thông tin nhé. Rất cám ơn. :Rose::Rose::Rose:
    • 7 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ba Me nao biet cho biet voi a, minh cung sap cho be' di hoc nhung chua biet the nao. O gan day co nha tre nao tot khong a
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ở đường này có 2 trường sơn ca 5, một trường trong hẻm là trường công lập, chỉ nhận các cháu cơm, một trường ngoài đường thích quảng đức là trường dân lập nhận đủ lớp:Smiling:, trường trong hẻm cũng tốt lắm, cơ sở vật chất đầy đủ
    • 205 Bài viết

• 1,131 Được cảm ơn

Hai trường này nghe nói đều rất tốt
    Đời yên tĩnh quá khi không có tiếng nước mắt rơi
    • 166 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình có con vừa "tốt nghiệp" trường MG Sơn Ca 5 đây. Mình rất ưng ý trường này, các sơ nghiêm túc, rất có trách nhiệm lại chịu khó tổ chức các hoạt động vui chơi cho các cháu. Học phí cũng vừa phải.
    Mình thấy rất may mắn khi tìm được cho con trường này.
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimi Xem bài viết
    Mình có con vừa "tốt nghiệp" trường MG Sơn Ca 5 đây. Mình rất ưng ý trường này, các sơ nghiêm túc, rất có trách nhiệm lại chịu khó tổ chức các hoạt động vui chơi cho các cháu. Học phí cũng vừa phải.
    Xin chào Mẹ bimi, Em có 2 cháu và cũng đang muốn xin vào vào trường Sơn Ca 5, Bác có kinh nghiệm gì truyền đạt cho Em với. Nhà Em ở Nguyễn Trung Trực, P5, Bình Thạnh ko biết có xin được vào đó hay không? Nếu được thì cần những thủ tục gì Bác thông tin cho Em với. Thank iu Bác nhiều nhiếu...
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimi Xem bài viết
    Chào Me bimi, Mẹ có thể giúp mình xin cho bé vào trường Sơn Ca 5 ko? Bé nhà minh năm nay 4 tuổi, bé nhỏ 18 tháng. Vì Trường cũng ở gần nhà và tiện trên đường đi làm nên mình muốn xin cho hai bé vào trường đó. Có gì Mẹ liên lạc với minh qua số 0908 102982 nhé. Cám ơn mẹ.
    • 948 Bài viết

• 458 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới đi học lớp mầm ở trường Sơn ca 5, có mẹ nào cũng có con học ở đây thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé! :Rose::Rose::Rose:
    15/6/2009 Ngày đầu con đi học!

Thử thách Hội bánh - Thử thách Hội bánh HN 4
    • 676 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhthu Xem bài viết
    Bé nhà mình mới đi học lớp mầm ở trường Sơn ca 5, có mẹ nào cũng có con học ở đây thì vào chia sẻ kinh nghiệm nhé! :Rose::Rose::Rose:

Hôm nào em kể chuyện đi học Sơn Ca 5 chị nghe với nhé, vẫn còn tiếc đây em ạh
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Xin học trường Sơn Ca dễ ko chị? Em đang muốn cho bé nhà em đi học trường này vì gần nhà.
    Nhà Khánh Nam đây ạ: :Rose: http://vn.myblog.yahoo.com/nguyenthuongiang
    • 180 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình cũng đang chờ mua đơn xin cho bé học trường này ,chị nào đã cho bé học rồi vào đây chia xẻ kinh nghiệm cho mình với,làm sao xin duoc đơn vì nghe nói chỉ phát trong vong 30 phút thôi.
    • 5,008 Bài viết

• 5,451 Được cảm ơn

Chị ơi , có phải trường này là của các sơ dạy không chị ? Ở đây nhận bé từ bao nhiêu tháng chị hen . Cảm ơn chị !

• 180 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh đã gởi được bé vào trưởng rồi có mẹ nào đang gởi bé ở đó cho em vài ý kiến cảm nhận với.
    • 5,008 Bài viết

• 5,451 Được cảm ơn

Hic , nhà em ở ngay Phan Đăng Lưu , nhưng lại không cùng Quận với trường nên chuyện xin vào đây chắc là khó lắm đây . Bé em mới 18m5 thui , nhưng em tính khi 3 tuổi sẽ cho bé vào học trường Xơ vì nhà em đạo Thiên Chúa . Có mẹ nào có mối quan hệ thì mách nước cho em xin từ bây giờ với , nguyện vọng của em được cho con đi học trường này từ lúc em mới cấn bầu hichichic . Các Mom giúp em với nhé , cảm ơn các Mom !

• 1,383 Bài viết

• 611 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeeDory Xem bài viết
    Hic , nhà em ở ngay Phan Đăng Lưu , nhưng lại không cùng Quận với trường nên chuyện xin vào đây chắc là khó lắm đây . Bé em mới 18m5 thui , nhưng em tính khi 3 tuổi sẽ cho bé vào học trường Xơ vì nhà em đạo Thiên Chúa . Có mẹ nào có mối quan hệ thì mách nước cho em xin từ bây giờ với , nguyện vọng của em được cho con đi học trường này từ lúc em mới cấn bầu hichichic . Các Mom giúp em với nhé , cảm ơn các Mom !
    Trường đã bán đơn cho các bé cùng P cũng như khác phường từ T5 rồi mẹ nó ạ. Các bé của năm học mới đã đi học được họn 1 tháng rồi. Quy định của các sơ là vào năm học mới các bé đã quen với trường lớp nên các bé đã được lạm quen với Cô và bạn bè từ hè. Vào năm mới là cứ thế mà học thôi chứ không còn chuyện dỗ dành nữa. Năm nay mình thấy có thêm lớp mầm non dưới 3 tuổi nữa thì phải.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kimquybinhminh; 03/08/2010 vào lúc 02:11 PM.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đây là trường đạt tiêu chuẩn quốc gia đó vì vậy muốn gửi phải mua hồ sơ trước
    • 424 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

con gái mình học trường này đó, giừo bé học lớp 2 rồi. Các sơ ở đây rất tốt, nghiên khắc nhưng nhẹ nhàng. Mình c ực kỳ vừa lòng. Bé nhà mình khi xin vào học cũng đơn giản lắm, mình tới trường hỏi lúc nào tuyển sinh, gần tới ngày tuyển sinh lại chạy tới để hỏi ngày nào bán hồ sơ, mua hồ sơ và nộp là xong thôi. Lúc con mình vào học trường cũng đã được chuẩn quốc gia rồi. Ở trường có các lớp ngoạikhóa cho bé nnhư đàn, vẽ, nhịp điệu, võ....các sơ cũng rất hay tổ chức cho bé đi dã ngoai, khi thì Suối tiên, khi thì đầm sen....và tổ chức rất chu đáo, chặt chẽ. Trường chỉ nhận bé trên 3 tuổi thôi các mẹ nhé.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8