• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường Mầm non quốc tế - quận Thủ Đức

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.6K Lượt đọc
  • 321 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có bạn nào gởi con ở trường này, xin cùng chia sẻ thông tin nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 03/05/2009 vào lúc 01:00 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Apple2009 Xem bài viết
    Có bạn nào gởi con ở trường này, xin cùng chia sẻ thông tin nhé.
    Mình mới vừa nhìn thấy trường này chiều nay, trên đường Dân Chủ. Cũng đang có cùng thắc mắc như mẹ nó đây. Mình thấy băng rôn của trường treo là mới khai trương hồi cuối tháng 3. Vậy là trường còn mới toanh! Mẹ nào có thông tin gì cho biết với nhé.

• 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Lilly05 đã cung cấp thông tin. Bạn cho hỏi trường Einstein hiện có trang web chưa? Nếu đã có thì xin bạn cho địa chỉ web để mình tìm hiểu sơ bộ thông tin về trường trong lúc chưa thu xếp được thời gian để ghé thăm. Cám ơn bạn.

• 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cám ơn thông tin của bạn nhé. Mình đã đến trường Einstein nhiều lần...nhưng chưa thật sự an tâm để gởi bé ở đây. Rất hi vọng với sự quản lý của bạn, Einstein sẽ thay đổi. Mình rất thích khuôn viên rộng rãi, yên tĩnh, thoáng mát của Einstein (Việt Anh không có), nhưng sự chuyên nghiệp trong cách quản lý và tiếp xúc với phụ huynh thì chưa cao. Lần gần đây nhất đến trường định ghi danh cho bé nhưng thấy sân trường và đồ chơi bụi bặm quá, muỗi cũng nhiều, mình lại chở con về..... Chúc bạn sẽ mang lại sức sống mới cho Einstein và hi vọng sẽ gặp bạn soon.
    [/quote]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 03/05/2009 vào lúc 01:03 PM. Lý do: Không dùng size chữ quá lớn
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cám ơn bạn Apple2009 đã chân tình chia sẻ với mình nhận xét của bạn trong các lần tham quan trước. Mình về đây rồi thì TẤT CẢ SẼ ĐỔI MỚI!
    Mình cũng đồng ý với bạn về môi trường ở tại cơ sở Einstein nằm trong một khuôn viên an toàn, quá lý tưởng cho các bé, yên tĩnh với sân chơi rộng thoáng và thiết bị chất lượng quốc tế cao. Đó là một trong những lý do mình chọn về Einstein quản lý để thay đổi và mang đến cho Einstein sức sống mới và một cơ sở tiêu chuẩn quốc tế tốt. Hơn nữa, mình muốn đóng góp cho một số bé vùng Thủ Đức môi trường học tập đúng chất lượng và đúng tiêu chuẩn mà phụ huynh mong ước.
    Mình vững tin với kinh nghiệm quản lý chuyên môn, cùng với tài năng và hết nổ lực tâm tình mình dành riêng cho việc phát triển mầm non sẽ không làm bạn "thất vọng" đâu.
    Hẹn gặp bạn và bé của bạn soon.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 03/05/2009 vào lúc 01:04 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

My cute Mỹ Anh ơi, hình bé dể thương quá!

Câu hỏi của bạn về trang web của Einstein thì mình không phải hỏi ai khác, vì hôm qua mình đã chính thức nhận vai trò quản lý cơ sở rồi. Bước sang đầu tuần, thứ hai ngày 4 tháng 5 bắt tay làm việc với các giáo viên và nhân viên, bảo mẫu, v..v.

Trong quá khứ, Einstein chưa hoàn tất trang web. Thiết kế trang web cũng là một việc tối quan trọng cùng với các việc trước mắt mình đang tiến hành. Mình đã chuẩn bị và đang làm việc với một web-designer, chuyên gia thiết kế trang web, để mang các thông tin về Mầm Non Einstein lên mạng.

Thời gian không lâu nữa đâu mình sẽ gởi cho bạn cái URL link đến trang web của Mầm Non Einstein nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Smod1; 03/05/2009 vào lúc 01:04 PM. Lý do: Không dùng size chữ quá lớn
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình mở topic này một lần nữa, hi vọng các bạn có bé đang gởi ở đây tham gia để trao đổi tình hình của các bé nhé. Apple đi học được 1 tuần rồi, xem camera thì thấy đã nghe lời cô và hưởng ứng các sinh hoạt trong lớp, không còn ngồi thu ru trong lòng cô như ngày đầu nữa. Ngày đầu tiên đi học vê, Apple ôm bup bê nói :em bé thân yêu ơi (từ thân yêu học được ở lớp), ngày thứ hai thì nghêu ngao bài Thỏ trắng đi tắm nắng... Mình thấy vui vui vì mỗi ngày bé học thêm được vài từ mới ở trường.
    • 762 Bài viết

• 277 Được cảm ơn

Mình mở topic này một lần nữa, hi vọng các bạn có bé đang gởi ở đây tham gia để trao đổi tình hình của các bé nhé. Apple đi học được 1 tuần rồi, xem camera thì thấy đã nghe lời cô và hưởng ứng các sinh hoạt trong lớp, không còn ngồi thu ru trong lòng cô như ngày đầu nữa. Ngày đầu tiên đi học vê, Apple ôm bup bê nói :em bé thân yêu ơi (từ thân yêu học được ở lớp), ngày thứ hai thì nghêu ngao bài Thỏ trắng đi tắm nắng... Mình thấy vui vui vì mỗi ngày bé học thêm được vài từ mới ở trường.
    Bạn cho mình xin địa chỉ trường nhé. Tks bạn
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KENNY TAN Xem bài viết
    Bạn cho mình xin địa chỉ trường nhé. Tks bạn
    Trường ở số 2 Dân Chủ bạn ạ.
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trường ở số 2 Dân Chủ bạn ạ.
    Apple được bao nhiêu tuổi rồi bạn? Bạn có trang web trường Việt Anh ko cho mình xin để tham khảo với. Học phí bao nhiêu?

Bé nhà mình gần 3 tuổi rưỡi đang học trường Việt Mỹ - Quận 9, hiện tại nói chung cũng hài lòng nhưng mình muốn tham khảo thêm để có thêm lựa chọn cho con.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MyAngel; 03/05/2009 vào lúc 07:04 AM.
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lilly05 Xem bài viết
    My cute Mỹ Anh ơi, hình bé dể thương quá!

Thời gian không lâu nữa đâu mình sẽ gởi cho bạn cái URL link đến trang web của Mầm Non Einstein nhé.
    Mẹ Lilly ơi gửi trang web cho mình với nhé. Mình ở Q9. Thanks.
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyAngel Xem bài viết
    Apple được bao nhiêu tuổi rồi bạn? Bạn có trang web trường Việt Anh ko cho mình xin để tham khảo với. Học phí bao nhiêu?

Bé nhà mình gần 3 tuổi rưỡi đang học trường Việt Mỹ - Quận 9, hiện tại nói chung cũng hài lòng nhưng mình muốn tham khảo thêm để có thêm lựa chọn cho con.
    MÌnh ghé Việt Mỹ vài lần nhưng chẳng tham quan được gì cả, trường đấy có nhiều lớp không bạn? Cơ sở trông bên ngoài khá đẹp nhưng các cô không cho đi xem nên không biết bên trong thế nào, chương trình học ra sao nữa... Bé mình chưa đủ 2 tuổi, các cô không nhận nên cũng không cởi mở cho lắm. Kỳ nhỉ. Trang Web của Việt Anh chưa hoàn tất nên hiện tại chưa vô được bạn ạ. Bé nhà mình 20 tháng, học phí và tiến ăn là 3tr2. Lớp lớn hơn 3 tuổi học phí thấp hơn đó bạn.
    • 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mẹ Apple2009 cho thêm thông tin về trường Việt Anh đi bạn (cơ sở vật chất, số lượng học sinh và lớp học, thầy cô giáo, chế độ ăn và học tập, vui chơi,...). Trường này cũng có camera online nữa hả bạn? À mà bạn có biết trường này có xe đưa đón học sinh ko vậy bạn?

Cám ơn bạn nhiều :Rose::Rose::Rose:.

• 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MyCuteAnh Xem bài viết
    Mẹ Apple2009 cho thêm thông tin về trường Việt Anh đi bạn (cơ sở vật chất, số lượng học sinh và lớp học, thầy cô giáo, chế độ ăn và học tập, vui chơi,...). Trường này cũng có camera online nữa hả bạn? À mà bạn có biết trường này có xe đưa đón học sinh ko vậy bạn?

Cám ơn bạn nhiều :Rose::Rose::Rose:.
    Đây là số liên lạc của Việt Anh, bạn gọi để có thông tin nhé: 62837805.
    • 150 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Sáng nay mình cho con trai đến mầm non Việt Anh học buổi đầu tiên. Mình đóng thêm 200K tiền camera/ 3 tháng, về nhà mở ra xem thấy con trai không hề khóc mình vô cùng yên tâm vì trước đây các chị của Tý đi học trường công học sinh đông quá mà lại có ít cô nên các chị khóc quá trời. Khổ nổi đang coi Mẹ táy máy bấm mấy cái nút bên cạnh thế là màn hình tối thui out ra rồi mở lại thì chưa được.
    Mẹ là Quê Hương của con :Rose::Rose::Rose:
    • 821 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

MÌnh ghé Việt Mỹ vài lần nhưng chẳng tham quan được gì cả, trường đấy có nhiều lớp không bạn? Cơ sở trông bên ngoài khá đẹp nhưng các cô không cho đi xem nên không biết bên trong thế nào, chương trình học ra sao nữa... Bé mình chưa đủ 2 tuổi, các cô không nhận nên cũng không cởi mở cho lắm. Kỳ nhỉ. Trang Web của Việt Anh chưa hoàn tất nên hiện tại chưa vô được bạn ạ. Bé nhà mình 20 tháng, học phí và tiến ăn là 3tr2. Lớp lớn hơn 3 tuổi học phí thấp hơn đó bạn.
    Sao kỳ hén, chắc tại Apple còn nhỏ nên các cô chưa nhận, nhưng lúc bé mình 2 tuổi mình cũng đã ghé tham quan được rồi mà.

Mình thấy bé nhất là các bạn khoảng 2.5 tuổi, có ba lớp mầm chồi lá và sĩ số cũng ít lắm, lớp bé mình có 7 bạn được 2 cô chăm. Trường ko có camera nhưng sáng nào ôx mình đưa con đi học cũng ngồi trong lớp với con một lát, mình thì đang nghỉ hộ sản nên chiều nào cũng đi đón con sớm để vào lớp xem con học vì các bé đang tập văn nghệ cho lễ tổng kết. Tiền học phí và tiền ăn là 3 triệu. Mình thì cũng ko khắt khe về trường lắm miễn là con mình nó thích học là OK rồi.

Chương trình học (theo lời kể của con gái) 7:00 ăn sáng+uống sữa - chơi ngoài trời - học tiếng anh qua trò chơi (do thầy nước ngoài dạy) ăn yaourt - chơi đồ chơi trong lớp - 10:30ăn cơm + uống nước trái cây - 11:00 ngủ - 2:30 thức dây - ăn chè/súp/cháo/bánh mì - cô lau mình - thay quần áo - học số/vẽ/múa hát/tập văn nghệ/chơi đồ chơi - 4:00 bắt đầu đón bé.

Các mẹ cho mình tham khảo chương trình học của các bé với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi MyAngel; 07/05/2009 vào lúc 12:44 AM.
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chương trình học (theo lời kể của con gái) 7:00 ăn sáng+uống sữa - chơi ngoài trời - học tiếng anh qua trò chơi (do thầy nước ngoài dạy) ăn yaourt - chơi đồ chơi trong lớp - 10:30ăn cơm + uống nước trái cây - 11:00 ngủ - 2:30 thức dây - ăn chè/súp/cháo/bánh mì - cô lau mình - thay quần áo - học số/vẽ/múa hát/tập văn nghệ/chơi đồ chơi - 4:00 bắt đầu đón bé.

Các mẹ cho mình tham khảo chương trình học của các bé với nhé.[/quote]
    Học phí và chương trình ở Việt Mỹ cũng gần giống như các trường Einstein và Việt Anh bạn ạ. Ở Việt Anh thì có thêm các giờ học bơi và học đàn. Trước khi về thì các cô tắm cho bé. Mình cũng chưa hỏi kỹ các cô tắm nước ấm hay nước lạnh nữa, hi vọng là nước ấm.

Ở Việt Mỹ chắc là phòng ăn cũng ở riêng bên ngoài lớp học phải không bạn?
    • 43 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lion's mum Xem bài viết
    Sáng nay mình cho con trai đến mầm non Việt Anh học buổi đầu tiên. Mình đóng thêm 200K tiền camera/ 3 tháng, về nhà mở ra xem thấy con trai không hề khóc mình vô cùng yên tâm vì trước đây các chị của Tý đi học trường công học sinh đông quá mà lại có ít cô nên các chị khóc quá trời. Khổ nổi đang coi Mẹ táy máy bấm mấy cái nút bên cạnh thế là màn hình tối thui out ra rồi mở lại thì chưa được.

Bé của bạn ở lớp nào vậy? Bé của mình đang học lớp 18t-24t đó. Hôm thứ sáu vừa rồi đi học về thì bắt đầu ho.. Mình đang lo ở trường không biết các bé có tắm nước lạnh hay xuống hồ bơi bị lạnh không.
    • 150 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Con trai mình học lớp mầm, lớp có 10 cháu. Hôm qua mình có gặp cô GĐ Cty Lan Phương ở trường mình có hỏi về tình hình nước tắm như bạn thắc mắc, cô ấy bảo ở trường sử dụng hệ thống nước nóng năng lượng mặt trời. Nếu hôm nào trời mưa thì mới dùng máy nước nóng bằng điện nhưng sẽ đun nóng nước trước khi tắm, đến khi các con vào phòng tắm thì tất cả các cầu dao của máy nước nóng sẽ được cúp để đảm bảo an toàn. Cô ấy bảo "Con cứ yên tâm, Sáu rất cẩn thận và dặn các cô rất kỹ rồi". Nói chung bé mới đi học được 1 tuần nhưng thấy tiến bộ hơn hẳn lúc ở nhà với Mẹ. Ngày T7, CN con cũng dậy thật sớm đòi đi học, Mẹ và các Chị phải dỗ mãi mới chịu ở nhà.
    Mẹ là Quê Hương của con :Rose::Rose::Rose:
    • 611 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình thấy các mẹ ở đây đều rất quan tâm đến việc chọn lựa trường tốt cho con. Vậy có mẹ nào gửi con ở Việt Anh mà đã từng tham quan và tìm hiểu qua trường Ánh Dương ở Trương Định quận 3 chưa nhỉ? Nếu mẹ nào đã tham khảo qua rồi có thể vui lòng cho ý kiến so sánh giữa Việt Anh và Ánh Dương với.

Thú thực mình chỉ mới biết thông tin về 2 trường này qua WTT thôi vì mình rất bận công việc chưa tranh thủ đi tham quan thực tế các trường này được. Qua diễn đàn mình thấy trường Ánh Dương các mẹ khen lắm, còn Việt Anh tuy chưa được mô tả nhiều thông tin nhưng thấy các mẹ tin tưởng gửi con mình nghĩ chắc trường cũng ok, đặc biệt lại gần nhà mình. Mình đang phân vân nên các mẹ cho biết ý kiến thì tốt quá.

Cám ơn các mẹ nhiều :Rose::Rose::Rose: