Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non quốc tế Ngôi sao sáng - 6 Trần Nhật Duật - Tân Định - Quận 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.4K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Trường này mới thành lập , năm nay tuyển sinh khoá đầu tiên, mình mới tham quan trường thì thấy cơ sở vật chất tốt, phòng học rộng rãi ( hơn so với Happy kids) lại gần nhà mình, theo như mình được biết trường đã có 1 - 2 lớp đang học . Học phí + tiền ăn tầm 5 tr/ tháng cho bé 6 - 18 tháng . Mình đang phân vân cho bé nhà mình học trường này, mẹ nào đang cho con theo học trường này cho mình xin chút kinh nghiệm nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đang cho con nhà em theo học ở trường đây chị. Con nhà em nổi tiếng là khó học, đổi nhiều trường lắm rồi. Em làm ở gần đây nên biết trường này, cho con học thử 3 buổi thấy ok lắm, sáng nào cũng đòi đi học. Chiều líu lo khoe thầy giáo con tên là Mai Cồ (hihihi, thầy giáo người anh) thầy dạy con hát tiếng anh (con em có 2,5 tuổi thôi). Nói chung là thức ăn ngon, cô giáo tận tình lắm chị. Chị cho con học thử đi, con em to miệng nhất trường đấy chị.
    :Rose:Ba là cây nến vàng
    Mẹ là cây nến xanh
    Na là cây nến hồng:Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menaly Xem bài viết
    Em đang cho con nhà em theo học ở trường đây chị. Con nhà em nổi tiếng là khó học, đổi nhiều trường lắm rồi. Em làm ở gần đây nên biết trường này, cho con học thử 3 buổi thấy ok lắm, sáng nào cũng đòi đi học. Chiều líu lo khoe thầy giáo con tên là Mai Cồ (hihihi, thầy giáo người anh) thầy dạy con hát tiếng anh (con em có 2,5 tuổi thôi). Nói chung là thức ăn ngon, cô giáo tận tình lắm chị. Chị cho con học thử đi, con em to miệng nhất trường đấy chị.
    Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin , sáng nay 2 vợ chồng mình cũng đi tham quan 1 lần nữa , trước giờ các bé ăn sáng , lên phòng bếp xem các cô chế biến thức ăn luôn hi hi ... trường hình như mới chỉ có 4 -5 cháu thôi , các cô nhiệt tình , các con ngoan lắm , có một bé chắc nhỏ hơn 2 tuổi khóc xí cô cho vào nhà banh cười toe toét chơi 1 mình nhìn thấy ngoan mà tội tội thế nào í hi hi .
    Bạn cho mình hỏi hệ thống camera của trường thế nào ? Mình có thể xem trực tuyến được ko ?
    P/s : Bé nhà bạn cùng ngày sinh nhật với bé lớn nhà mình đấy hi hi ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Anh Khoa; 23/08/2011 vào lúc 09:45 PM.

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng chưa biết camera hoạt động như thế nào nữa, nhưng đi tham quan trường thì thấy lắp đặt rồi. Làm bận quá thành ra cũng không có thời gian theo dõi nữa chị. Chị cho cháu đi học cho vui, trường mới nên học sinh còn ít nhưng chính vì thế mà chất lượng lại tốt hơn chị ah. Em rất ưng ý trường này nên không có ý định đổi nơi khác nữa. Sinh cuối năm thiệt tuổi chị nhỉ, nhưng em cho học đúng tuổi luôn chị.
    Mẹ là cây nến xanh
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Tớ cũng kết trường này lắm rồi , mỗi tội ông xã còn lăn tăn tí.
    Chả là hôm đi tham quan trường, cô hiệu trưởng dẫn đi rất nhiệt tình , có điều khi nói về các con , cô dùng từ " nó, mấy đứa " , ông xã bảo phản sư phạm quá ... tớ thì ko nghe rõ , ko để ý lắm hic hic ... ông chồng thì kỹ tính quá cơ. Với lại , trường có 1 cái tủ lạnh , ko lẽ để đồ sống chung với đồ chín sao ??? ( cái này ông chồng tớ để ý luôn), các cô giáo thì trẻ , chưa có kinh nghiệm nhiều , ko thấy giáo viên nước ngoài ( tớ đoán tại tớ đến sớm nên các cô chưa tới) .. ko thấy phòng ăn riêng ( các con ăn trong phòng học luôn). Tớ còn lăn tăn quá cơ ... hu hu .. chọn trường cho con khổ ghê .
    Đang nịnh xã là trường mới lúc nào cũng tốt hơn trường cũ , vì trường mới phải tạo dựng tên tuổi mà . Hy vọng xã đổi ý ...

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vụ này thì mấy ông xã hình như kỹ tính hơn chị em mình,Ox em cũng nổi tiếng khó đấy chị, nhất là trương cho con. Qua vòng duyệt của ông ý rồi nên em cứ thế yên tâm gửi thôi chị.
    Ah, còn vụ tủ lạnh em cũng tham khảo lun rồi chị, Thức ăn sống sẽ dùng luôn trong ngày không để qua ngày hôm sau đâu.
    Còn thầy giáo dạy tiếng anh thì chị đến buổi chiều mới gặp thầy, thầy dễ mến lắm chị.
    Vì em thích trường này nên cũng muốn các mẹ gửi con cùng cho vui, hihihi.
    Mẹ là cây nến xanh
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Mẹ Naly có rành vụ giảm học phí thì chỉ mình với ... mình cũng ngại chưa hỏi , giờ con mình đăng ký, tháng 10 học thì còn được ưu đãi của trường ko nhỉ ?
    Nói thiệt là mình đi nhiều trường rồi , kết trường này nhất . Bên Panda kids cũng tương tự nhưng lại khổ cho mình vì phải băng qua đường Điện Biên Phủ hi hi .
    May quá mình gặp được Mẹ Naly trong nhà này . Cảm ơn mẹ cháu nhiệt tình góp ý hi hi .

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi chị
    Theo em được biết thì với sĩ số hiện tại con chị đăng ký vẫn còn được miễn giảm học phí đó chị. Học phí được giảm trong tháng đầu. Ah, trường này có mấy cô giáo bên Pandakid sang đó chị. Thông tin này do em ngồi 8 với các cô nên biết. Em thích nhất ở trường là chế biến món ăn cho các cháu rất ngon, thấy cháu nào cũng ăn nhiệt tình lắm.
    Mẹ là cây nến xanh
    • 79 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Hôm nay rảnh rỗi mẹ Mimi mới lướt web, tính vào mở topic về trường của con gái không ngờ có mẹ Anh khoa nhanh tay mở trước. Mẹ Anh Khoa cho bé vào học trường này đi, mình thấy CSVC ở trường này rất tốt đó, đặc biệt là có Camera, ở cty mình cũng có thể xem được hoạt động của con gái ở trường. Ăn uống thì mình yên tâm, vì hôm nào Mimi đi học về thấy bụng căng tròn với lại ở trường Mimi cũng uống sữa tươi Úc giống ở nhà nên mình không phải gửi sữa cho Mimi nữa. Mình là phụ huynh đầu tiên đăng ký học cho Mimi ở trường này đó. Hồi nhà mình còn ở HN, bé lớn nhà mình cũng là học sinh đầu tiên của Sunrisekids. Ban đầu học sinh ít nên có hơi buồn, nhưng giừo lớp Mimi đã có 7 bạn rồi nên mình cũng thấy ổn, với lại lớp ít nên các cô chăm cháu tận tình lắm, chiều nào Mimi cũng được tăm thơm tho và tết tóc rất xinh.
    Mẹ Naly: Hình như Mimi cũng học cùng lớp với Naly thì phải. Mimi học lớp Mercury của Cô Hương và cô Thủy đó. Hôm nào rảnh thì 8 nha.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hi mẹ Mimi: Hồi ở HN bé nhà mẹ mimi học trường sunrisekids ah? người quen hết cả rồi. Em cũng là cư dân dịch chuyển đây. Có gì sẽ 8 cùng các mẹ nhé.
    Mẹ là cây nến xanh
    • 79 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi menaly Xem bài viết
    Hi mẹ Mimi: Hồi ở HN bé nhà mẹ mimi học trường sunrisekids ah? người quen hết cả rồi. Em cũng là cư dân dịch chuyển đây. Có gì sẽ 8 cùng các mẹ nhé.
    Đúng rồi đó mẹ Naly, hồi đó bé lớn nhà mình học ở Sunrisekids ban đầu cũng chỉ co 2 bạn thôi, giờ thì đông rồi. Mimi nhà mình thích học ở trường mới này lắm có khu vui chơi nên chiều mẹ đón không chịu về. Mẹ Naly cũng ở HN vào hả? Mình cũng mới vào SG thôi. Hôm nào rảnh 8 làm quen nhé.
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi mẹ Anh Khoa, chị là người NhaTrang? Mình cũng là dân NhaTrang nè, ngày xưa học Nguyễn văn Trỗi ra trường năm 98. Mình thì cũng gởi con ở gần đây nhưng là trường Bambino, cũng được lắm, chưa có gì lăn tăn cả, cũng là trường mới mở và chăm sóc tốt, cũng có camera, cơ sở tốt,... nhưng mình ưng ý nhất là cái khoản chăm sóc, con mình còn nhỏ nên chủ yếu là chăm sóc để mình an tâm công việc. Hàng ngày lên net kiểm tra và ngắm nghía con cũng đỡ nhớ. Àh, giá cả thì rẻ hơn bên Ngôi Sao Sáng chắc vì kg có giáo viên nước ngoài.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Anh Khoa Xem bài viết
    Cảm ơn bạn chia sẻ thông tin , sáng nay 2 vợ chồng mình cũng đi tham quan 1 lần nữa , trước giờ các bé ăn sáng , lên phòng bếp xem các cô chế biến thức ăn luôn hi hi ... trường hình như mới chỉ có 4 -5 cháu thôi , các cô nhiệt tình , các con ngoan lắm , có một bé chắc nhỏ hơn 2 tuổi khóc xí cô cho vào nhà banh cười toe toét chơi 1 mình nhìn thấy ngoan mà tội tội thế nào í hi hi .
    Bạn cho mình hỏi hệ thống camera của trường thế nào ? Mình có thể xem trực tuyến được ko ?
    P/s : Bé nhà bạn cùng ngày sinh nhật với bé lớn nhà mình đấy hi hi ...
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Mình đã chính thức trở thành phụ huynh của Ngôi sao sáng rồi .

• 79 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình đã chính thức trở thành phụ huynh của Ngôi sao sáng rồi .
    Hihihi, Welcome mẹ Anh Khoa nha. Thế là trường của Mimi cũng có 3 phụ huynh của WTT rồi.
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Hôm nay Anh Minh nhà mình đi học buổi đầu tiên , cảm giác của mình rất yên tâm, bà ngoại đi học cùng cháu luôn hi hi, bà khen các cô chăm cháu kỹ và tốt lắm , có khi còn hơn ở nhà nữa vì các cháu có điều kiện đi vào nề nếp , nhiều đồ chơi và có bạn cùng chơi . Ăn uống rất khoa học , chia thành nhiều bữa nhỏ , món ăn ngon hợp khẩu vị nên bé ăn cũng khá tốt ( tuy nhiên nhược điểm của Audi là chưa để cô đút cho ăn, mà bà phải đút , cái này chắc 2 - 3 bữa con cũng quen thôi).
    Chiều về bé rất hí hửng , hỏi " Audi đi đâu đấy ?" là nhanh nhảu trả lời luôn " ọc " hi hi ...
    Để mình tiếp tục cập nhật về trường cho các mẹ tham khảo.

• 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mimi92008 Xem bài viết
    Hihihi, Welcome mẹ Anh Khoa nha. Thế là trường của Mimi cũng có 3 phụ huynh của WTT rồi.
    Chị ơi, Mimi học lớp nào ạ ? Để sáng mai em hỏi thăm cô giáo xem chị Mimi là ai nhé hi hi, xem chị Mimi đi học có ngoan hơn Audi ko hi hi

• 79 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Chị ơi, Mimi học lớp nào ạ ? Để sáng mai em hỏi thăm cô giáo xem chị Mimi là ai nhé hi hi, xem chị Mimi đi học có ngoan hơn Audi ko hi hi
    Hi, Mẹ Anh Khoa,
    Mimi nhà mình học lớp mầm rồi, bé cũng dễ nên đi học ngoan lắm. Có vẻ các mẹ trên này chưa biết trường mình nên không thấy ai vào 8 nhỉ. Buồn ghê.
    Mimi đi học thích lắm, thích học tiếng anh , hay xung phong lên đọc từ mới vì được thầy Mike đóng dấu 100 điểm vào tay.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà. bà xã mình rất kỹ tính trong chuyện cho con đi học ở trường nào, vậy mà sau khi lượn khắp nơi rồi khi tới trường này tham quan một vòng rồi quyết định cái rụp, không lăn tăn gợn sóng gì cả. mình thấy cơ sở vật chất , an ninh cũng tốt đấy chứ. mình nghĩ là bà xã mình đã có một quyết định đúng.
    • 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namhong1974 Xem bài viết
    chào cả nhà. bà xã mình rất kỹ tính trong chuyện cho con đi học ở trường nào, vậy mà sau khi lượn khắp nơi rồi khi tới trường này tham quan một vòng rồi quyết định cái rụp, không lăn tăn gợn sóng gì cả. mình thấy cơ sở vật chất , an ninh cũng tốt đấy chứ. mình nghĩ là bà xã mình đã có một quyết định đúng.
    Chào mừng thêm 1 phụ huynh của Ngôi sao sáng .
    Con nhà mình đã học ở Ngôi sao sáng được 3 tuần rồi , trộm vía bé rất ngoan , mình thấy rất yên tâm khi gửi con ở đây hi hi . Bé đi học về nhà tiến bộ thêm rất nhiều , ngoan hơn, có kỷ luật hơn .

• 3,720 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

Phụ huynh Ngôi sao sáng ơi, 31/10 nhà trường có tổ chức Hallowen cho các bé , các mẹ có kế hoạch hoá trang gì cho bé ko ... hic , da con em hơi nhạy cảm nên chắc ko dám tô vẽ gì rồi.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3