Trường mầm non - TPHCM

Trường Mầm non quốc tế Bambi - K300 Cộng Hòa!

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 54.2K Lượt đọc
  • 293 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 429 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Theo dõi topic "Trường MN tư thục ở SG", mình thấy có nhiều cha mẹ có con học ở trường MNQT Bambi nên xin phép Admin cho mình mở một topic về trường Bambi cho các mẹ tiện trao đổi về việc học hành của con nhé!
    Mời các bố mẹ vào nhà mới nào:LoveStruc:
    Bé nhà mình cũng học ở Bambi được gần 2 tháng rồi, cảm nhận của mình nói chung là chấp nhận được vì tuy học phí hơi cao nhưng môi trường học tập sạch sẽ, thoáng đãng, các cô giáo, nhân viên ở trường thân thiện, chế độ ăn uống của bé cũng phù hợp. Bé nhà mình học ở đây trộm vía ít bệnh (mình còn nghe có mẹ nói phong thủy khu này tốt nên các bé ít bệnh :Laughing: ).Mình không biết là các lớp cho các bé nhỏ thế nào, riêng các lớp lớn hơn thì mình vẫn băn khoăn vì thấy chương trình học của bé hơi đơn điệu. Bé của mình học lớp chồi, ở trường có lớp đàn, lớp vi tính, thể dục, tiếng Anh... cho các con nhưng nhìn chung vẫn chỉ mang tính trưng bày là chủ yếu. Mỗi ngày bé được lên lớp nào đó một chút , nghịch ngợm rồi về lại lớp học:Laughing: chứ chưa được dạy học đàn, vi tính ...đúng nghĩa. Trong lớp, cô giáo vẫn chưa tạo được không khí sôi nổi, cuốn hút các bé, nhất là vào buổi sáng nên các bé vẫn chưa hứng khởi khi đến lớp.Tuy nhiên cũng an ủi là thái độ của các cô rất cầu tiến, kể cả cô hiệu trưởng nên mình cũng hy vọng là vào năm học mới nhà trường sẽ có nhiều cải tiến hợp lý hơn.Theo mình thì Bambi vẫn là sự lựa chọn hợp lý cho khu vực TB. Các mẹ có con học ở Bambi có kinh nghiệm gì thì vào đây chia sẻ nhé:Rose:
    Chữ Nhẫn là chữ tượng vàng
    Ai mà Nhẫn được thì càng sống lâu :Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,158 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

chị ơi, dạo này đang hè nên các trường MN chủ trương là giữ trẻ thôi, các bé vào trường chủ yếu chỉ có ăn, chơi, ngủ . Đến tháng 9 nhập học thì mới có chương trình học cụ thể và rõ ràng , lúc đó mới đánh giá được. Em ở khu phường 2 tân bình, nhưng vào K300 thì lại ngược đường đi làm quá nên không gởi bé ở đó được, cũng có chút tiếc tiếc, hihi
    Y!M : themcomhen
    • 4,018 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

các mẹ ơi, Bambi nhận trẻ từ mấy tháng vây? Bé nàh mình được 13 tháng rồi, hiện đang ở nhà với ông bà nhưng mà dạo này k chịu ăn uống gì hết, nhìn thấy cháo, sữa là ọe. Mình định cho bé đi học xem liệu thay đổi môi trường, chế độ ăn thì bé có khá hơn k. Cho mình lời khuyên với.

• 429 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    các mẹ ơi, Bambi nhận trẻ từ mấy tháng vây? Bé nàh mình được 13 tháng rồi, hiện đang ở nhà với ông bà nhưng mà dạo này k chịu ăn uống gì hết, nhìn thấy cháo, sữa là ọe. Mình định cho bé đi học xem liệu thay đổi môi trường, chế độ ăn thì bé có khá hơn k. Cho mình lời khuyên với.
    Bạn điện thoại số 2973075 hỏi thăm trực tiếp nhé:LoveStruc:
    • 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnybear Xem bài viết
    Bambi nhận bé từ 12 tháng đó em, Xíu nhà chị khi nào được 12 tháng cũng tính gửi luôn đây. Em cho Gấu vào học thử xem sao nhé, có mẹ socolahcm gửi Bống từ 12 tháng đấy, nghe nói ngoan lắm và các cô chăm cũng tốt nữa.

• 195 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

Mình cũng đã đến thăm trường rồi, thấy cũng ưng ý nhưng bé nhà mình còn nhỏ quá nên gửi cũng thấy thương con. Mình đang nghĩ với học phí của bé từ thứ 2 đế thứ 7 là 1800 000đ + đón lúc chậm 1 gời là 10 000 đ = hơn 2 000 000đ (chưa kể sữa gửi trường cho bé uống). với khoàn tiền này tương đương với mình nuôi 1 người giúp việc nhà + chăm bé bao ăn (1000 000đ) và 1 người ban ngày phụ chăm bé đẩy bé ra công viên tắm nắng và chơi (600 000đ). Vậy là vừa 2 người chăm bé, vừa có người làm việc nhà, bé ít bị bệnh do đi học và do khói bụi xe ngoài đường, số tiền còn lại chính là các bữa ăn của bé, mình nầu ờ nhà chất lượng hơn. Nhưng mình đang rầu là tìm người giúp việc khó quá thôi, do người giúp việc của mình bị đau về quê nên minh mới tìm trường cho con chứ nếu tìm dc người mình sẽ để con ờ nhà chứ chưa cho đi học. chừng nào bé 2 tuổi mình mới cho đi học ở trường này.
    Và đây là chưa kể khi bé đi học khi còn nhỏ sẽ hay bị đau làm ba mẹ phải nghỉ làm đề chăm sóc bé.
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình cũng đã từng có hai người giúp việc để chăm bé và làm việc nhà (1 ở chung + 1 làm theo giờ), nhưng mình thấy tốn kém hơn nhiều so với cho bé đi học. Tiền lương hằng tháng của hai người là 1,4tr, tiền sữa uống bồi dưỡng vì thức khuya chăm bé 150k (2 hộp Anlene vàng), tiền ăn uống hằng ngày, tiền tàu xe, bồi dưỡng về quê, tiền thuốc men... và mình phải nghĩ đủ mọi cách để giữ họ làm việc lâu dài nhưng mình được rảnh tay để đi chơi bời.

Tuy nhiên bà vú nuôi sức khỏe kém nên chỉ chăm đến lúc bé 1 tuổi thôi, Mình phải ở nhà 3 tháng để tìm trường cho con và tìm việc mới khi con ổn định trường lớp.

Mình thấy bé Bống đi học sớm thì hay ốm hơn ở nhà nhưng cũng chỉ mấy bệnh thông thường như viêm họng, sổ mũi, ho... khi nào bé sốt cao thì cô giáo mới gọi điện để mẹ đưa đi bs, mình có thể gửi thuốc nhờ cô cho uống thêm. Cô Hiếu rất thương bé, khi nào bé hết bệnh thì cô bồi dưỡng thêm để bé mau lại sức (uống thêm sữa, nước cam, ăn thêm cháo...). Cháo ở trường Bambi nấu rất ngon vì mình đã cho bé ăn mấy hôm đầu tiên mà. Các cô cho bé ăn rất khéo, hôm nào cũng ăn hết một tô cháo đầy vì thế buổi tối mình chỉ cho bé uống thêm sữa, ăn nhẹ thôi (vd: khoai tây nghiền, phomai, chuối, nước ép trái cây....). Trộm vía, tháng nào bé cũng tăng cân, tuy không nhiều vì hay ốm vặt.

Bé đi học thì có tính kỷ luật cao và ngăn nắp. Đi học về bé tự cất giày lên kệ, thấy đồ ăn là tự động ngồi vào bàn tự xúc ăn (bé đang tập tự ăn phomai, sữa chua, trái cây), uống hết bình sữa thì mới đi chơi. Bé muốn xin đồ ăn (kẹo, bánh...) từ bố mẹ thì biết khoanh tay "a". Bé đi học thì dạn dĩ hơn, ít làm nũng hơn. Bé đi học có bạn, có cô giáo, có nhiều đồ chơi thì vui hơn ở nhà và bé rất thích đi học nhé, sáng 5h30 đã dậy đòi đi học rùi.

Gửi bé ở Bambi được 4th thì mình thấy khá an tâm vì lớp ít cháu, nhiều cô (khoảng 8 cháu và 3 cô), bé được nhiều người quan tâm.
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Phụ huynh của Bambi ơi, vào đây góp ý đi nào
    • 429 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Đây....Phụ huynh của Bambi đây!:Laughing:

Mình thích Bambi vì cảm thấy các cô ở đây rất thân thiện. Từ cô hiệu trưởng, chú bảo vệ, cô bé tiếp tân và các cô giáo lúc nào cũng nhiệt tình hướng dẫn, giải đáp những thắc mắc, kiến nghị của phụ huynh. Con mình từ bé khá nhút nhát, lúc đầu mới đi học bé rất khó khăn để thích nghi với môi trường mới. BGH trường đã đồng ý cho người nhà đi học cùng bé , cho bé được mang theo những đồ vật thân thiết , cho đón bé sớm vào những ngày đầu đi học. Các cô ở lớp bé cũng hay trò chuyện, an ủi, động viên bé nên bây giờ con mình đã thích đi học, không còn khóc khi đến lớp. Các cô cũng khuyến khích bố mẹ mang sữa đến lớp để cô cho bé ăn dặm thêm khiến mình an tâm là cho dù con chưa quen ăn uống ở lớp cũng kg sợ con bị đói.Mình rất biết ơn các cô dạy lớp bé vì nhờ vậy con mình dần dần đi học quen lớp, quen bạn, quen cô mà không bị sốc. Nghe thì có vẻ đơn giản nhưng các mẹ đã cho con đi học đều biết là giai đoạn này rất quan trọng.

Mình cũng đã gởi con ở một vài trường, thường thì các trường không cho phụ huynh ở lại lớp bé, không cho cha mẹ tham dự những giờ học, ăn uống của bé .Có trường còn không cho cha mẹ gởi sữa cho con uống vì lí do là lớp đông quá cô kg có thời gian. Chính vì vậy mà mình đánh giá cao trường Bambi đã tạo một không gian mở, công khai mọi hoạt động của bé cho các phụ huynh được tự nhìn nhận, đánh giá việc học tập, sinh hoạt của con mình.Đối với những bé có tính nhút nhát như con mình thì việc tập cho bé dần dần thích nghi với môi trường mới cũng khiến cho bé không bị sốc về tâm lý còn cha mẹ cũng đỡ street hơn. Vài suy nghĩ về Bambi từ việc đi học của con mình , chia sẻ cùng các mẹ:Rose:
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Sao có ít phụ huynh tham gia ghê, mình viết bài hoài thì giống quảng cáo cho trường quá.
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

@ hoaluuly, có lẽ trường mới thành lập nên chưa thể triển khai được các lớp năng khiếu cho bé. Mình hy vọng qua năm học mới (tháng 9 tới) thì trường sẽ có nhiều thay đổi và tuyển thêm gv năng khiếu vì như thế mới thu hút được nhiều học sinh.

Mình cũng mong muốn trường Bambi dạy theo một tiêu chuẩn nào đấy, chứ hiện nay mình chưa thấy "Quốc tế" như thế nào cả ngoại trừ một cô giáo người nước ngoài.
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Lâu quá hổng thây ai viết bài cả :Sad: , mình viết vài dòng để kéo topic lên nè. Mấy hôm nay trường có thư viện nhưng chiều nay mình mới rảnh để cho bé vào chơi. Bé nhà mình thì chưa đọc được truyện nhưng nhát ghê lắm. Bé sợ tất cả những vật lạ: thú nhối bông, hoa,...Có ai biết cách khắc phục ko? chỉ giúp mình với.
    • 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi socolahcm Xem bài viết
    Lâu quá hổng thây ai viết bài cả :Sad: , mình viết vài dòng để kéo topic lên nè. Mấy hôm nay trường có thư viện nhưng chiều nay mình mới rảnh để cho bé vào chơi. Bé nhà mình thì chưa đọc được truyện nhưng nhát ghê lắm. Bé sợ tất cả những vật lạ: thú nhối bông, hoa,...Có ai biết cách khắc phục ko? chỉ giúp mình với.
    Mình thì ko có time để cho bé vào chơi nữa, tội nghiệp. Chiều nào cũng vội vàng về vì còn em bé ở nhà nữa, đang chờ ngày nào Ba về sớm sẽ cho con chơi cho đã.
    Nhưng lớp chồi đông quá rồi, cô giáo nói đến cuối tháng mới tách lớp được vì trường đang chuẩn bị lớp.
    @hoa luuly: mẹ nó ơi, 2 bé con mình học chung lớp nhỉ, lâu rồi ko gặp mẹ nó.

• 429 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeNhi Xem bài viết
    Mình thì ko có time để cho bé vào chơi nữa, tội nghiệp. Chiều nào cũng vội vàng về vì còn em bé ở nhà nữa, đang chờ ngày nào Ba về sớm sẽ cho con chơi cho đã.
    Nhưng lớp chồi đông quá rồi, cô giáo nói đến cuối tháng mới tách lớp được vì trường đang chuẩn bị lớp.
    @hoa luuly: mẹ nó ơi, 2 bé con mình học chung lớp nhỉ, lâu rồi ko gặp mẹ nó.
    Chào các mẹ! Dạo này mầm non Bambi PR ghê quá, mình thấy suốt dọc đường Cộng Hòa treo băng rôn quảng cáo. Chính vì vậy mà lớp con mình vào năm học mới đông gần gấp đôi.Nghe cô giáo nói hết tuần này sẽ tách lớp, mình cũng mong sao nhà trường giữ sĩ số lớp khoảng 20 cháu một lớp để đảm bảo chất lượng. Lớp mà đông quá các cô cũng mệt mỏi, chăm sóc các con cũng kg được chu toàn . Con mình cả tuần nay về nhà cứ than là con suốt ngày phải ngồi trong lớp, không được sang lớp học vẽ, học đàn, thể dục ... gì cả, buồn lắm mẹ ạ:Sad:
    Mình cũng mừng là nhà trường cũng đã có nhiều cải tiến. Mình thấy trường đã có cô giáo dạy nhạc, dạy vẽ, có bộ phận y tế, thư viện... . Hy vọng khi ổn định các lớp xong, chương trình học của các con sẽ phong phú, đa dạng hơn.

@mẹ bé Nhi: Mẹ con mình toàn đi trễ về sớm nên ít gặp mẹ nórooling: Con gái mẹ nó ra dáng thủ lĩnh lớp Chồi lắm:Laughing: , có lẽ vì bé Nhi lớn nhất lớp. Nghe cô giáo nói hết tuần này sẽ tách lớp bạn ạ. Hy vọng 2 bé vẫn học chung lớp nhỉrooling:
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình cũng tranh thủ đón bé rùi phải về nhà ngay vì đi bằng xe ôm nên ko thể ở lâu được. Vì thế nghe đồn là trườn đã có hồ bơi và sân chơi ở sân thượng nhưng cũng chưa xem được.

Mình mong muốn các trường mẫu giáo quan tâm đến việc PCCC, có hệ thống báo cháy, có bố trí bình cứu hỏa,có diễn tập định kỳ, ...nhưng hình như không thấy trường nào thực hiện cả. Mình ko biết là mình có lo xa quá không, có mẹ nào có cùng tâm trạng với mình về vấn đề này ko nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường mầm non BamBi ở Trường Trinh có phải là cùng với BamBi K300 không các mẹ, chất lượng có tốt vậy không?
    • 267 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Các cô lớp chồi của con mình dạo này có vẻ mệt mỏi và có vẻ chán nản gì đấy, mặc dù đã tách 2 lớp từ đầu tuần rồi, Nhi vẫn học lớp cũ, ko biết con của mẹ hoa luuly học lớp nào?

Mình đón con trễ, nghe loáng thoáng các cô nói chuyện với nhau, thấy lo thật đấy, học phí "quốc tế" mà ko biết chất lượng thế nào đây nữa, để bé học thêm vài tuần nữa xem tình hình thế nào rồi thông tin tiếp nhé. Con nhà mẹ hoa luuly dạo này thế nào, Nhi nhà tớ mới bị ho nghỉ học 4 buổi đấy, mới đi học lại hôm qua.

• 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Chiều hôm qua mình đi họp phụ huynh đầu năm cho bé, có nhiều điểm mình chưa hài lòng và góp ý nhưng đại diện của trường có vẻ không quan tâm và làm cho mình có cảm giác là đòi hỏi hơi nhiều. Ý kiến của các phụ huynh như thế này:
    1/ Nước uống cho bé: thay thế nước khoáng Dapha bằng nước Lavie hoặc nước đun sôi để nguội được lọc qua bình lọc.
    2/ Nước pha sữa: nước sôi + nước đun sôi để nguội.

3/ Thực đơn cho bé: đề nghị gửi cho phụ huynh hằng tuần
    4/ Chương trình học + nội dung các bài hát, bài thơ, truyện kể: gửi trước cho phụ huynh hằng tháng.

Đề nghị 3, 4 bị cô hiệu phó từ chối với lý do là đã có nội dung ở bản tin của trường, phụ huynh phải tự ghi lại. Mình thấy nếu như thế thì dịch vụ chả khác gì trường công, rất kém chuyên nghiệp.:Surprise: :Surprise: :Surprise:

Bé nhà mình học lớp nhà trẻ nên mình thấy việc ghi nhật ký cho bé hằng ngày ở lớp là vô cùng cần thiết vì bé ở lứa tuổi này rất hay bị nôn, ói, sổ mũi, ho, sốt,...Vì không phải lúc nào bố mẹ cũng là người đưa đón bé và cũng không phải ngày nào cũng có thể nói chuyện với cô giáo: do giờ tan học có đông phụ huynh đến đón các cô không thể nói chuyện cụ thể với từng phụ huynh; hoặc cô có trao đổi nhưng người nhà không nói lại với bố mẹ (trường hợp này đã có xảy ra ở lớp con mình); hoặc bố mẹ vội đón bé về không có thời gian trao đổi với cô;...Nhưng mình đã đề nghị từ lúc con mình vào học đến giờ (5 tháng rùi)và có lẽ đó là đề nghị hơi bị xa xỉ.:Crying: :Crying:

Mình không biết giáo viên ở các lớp lớn hơn thì như thế nào nhưng lớp con mình đã có 3 cô giáo nghỉ và thay đổi giáo viên liên tục, đã hai lần tách lớp, nhập lớp. Tình hình giáo viên không ổn định như thế ảnh hưởng rất lớn đến tâm lý của trẻ. Và nếu giáo viên không gắn bó với trường thì không thể dạy tốt được.

Trường Bambi có cơ sở vật chất tốt nhưng chưa thể gọi là trường Quốc tế được, chỉ ở mức chất lượng cao thôi, trường chỉ dạy theo chương trình của BGD, chưa thấy có kế hoạch về việc bồi dưỡng, phát hiện, phát triển các môn năng khiếu, thẩm mỹ cho bé.

Mình thấy thất vọng quá, vì học phí cao nhưng dịch vụ kém, chương trình học bình thường; nếu như thế này cho học trường công lập có khi tốt hơn, mình chỉ ngại sĩ số lớp đông quá và phải bồi dưỡng thêm để cô chăm con mình tốt hơn (mình không thích "hối lộ" cô giáo như vậy, mình nghĩ chỉ nên bồi dưỡng khi thấy các cô vất vả, nhiệt tình với các cháu thôi, chứ không phải bồi dưỡng để con mình được quan tâm nhiều hơn con người khác). Các mẹ ơi cho mình xin lời khuyên đi, tìm trường cho con sao mà khó quá :Crying: :Crying: :Crying:
    • 863 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

@socolahcm: mình thì ko cho con học ở Bambi nhưng cũng có những bức xúc tương tự như bạn sau khi cho con đi học ở 1, 2 trường mầm non chất lượng cao. Học phí ở mức trên dưới 3tr/tháng, nhưng vẫn có rất nhiều vấn đề cần phải xem xét lại. Mình cũng giống bạn, rất muốn cô viết nhật ký ngày cho con để ko cần phải hỏi thêm gì cô nhiều khi đón con. Theo mình thì làm nhật ký cho con cũng ko quá khó và mất thời gian vì cô có thể làm form mẫu sẵn tất cả các vấn đề chính, chỉ cần đánh dấu vào các ô là xong, VD: ăn: rất ít / ít / bình thường / nhiều, ngủ: rất ít / ít / bình thường / nhiều, đi tiểu: ít / bình thường / nhìều, đi cầu: rồi/chưa, phân: bình thường / ko bình thường, ... Tuy nhiên tất cả các trường mà mình biết ở SG đều chưa có nhật ký cho con.

Một vấn đề nữa mà mình ko ưng ý là việc các con phải uống chung ca nước với nhau, việc này làm các con lây nhau các bệnh về đường hô hấp rất nhanh. Thế này thì chẳng khác gì trường công :mad:!

Mình cũng cảm thấy rất chán nản khi đi tìm trường cho con. Trường thì được ở điểm này lại ko được ở điểm khác. Chỉ hy vọng khi con lớn hơn thì mình sẽ bớt phải chú ý tới quá nhiều chi tiết khi chọn trường, may ra đến lúc đấy sẽ thấy đỡ hơn.
    • 526 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình đọc trên diễn đàn thấy các mẹ ở Hà Nội nói về Nhật ký hằng ngày ở trường của con thấy thích ghê. Sao các trường ở SG không học hỏi nhỉ vì Nhật ký rất cần thiết cho cả gíao viên và phụ huynh, nhất là với lớp nhà trẻ.