• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non Phương Quỳnh Gò Vấp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.61K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 2,366 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình định gửi con ở trường mầm non tư thục Phương Quỳnh ngay góc Phan Văn Trị - Thống Nhất. Trường có sân chơi khá rộng gần bằng trường công, lớp học cũng khá thoáng, khoảng 20 đến 25 bé 1 lớp có 3 cô chăm (2 cô giáo và 1 bảo mẫu). Nhìn chung mô hình khá giống trường công nên mình muốn bé làm quen dần. Tuy nhiên, sau 1 tuần quan sát mình cảm nhận các cô k quan tâm lắm (ngoại hình k được đẹp, cô ngồi ở văn phòng cũng k tận tình lắm, bố mẹ tới đón con là tự lấy ba lô, giầy dép,..) cô k bế bé lên để trả đâu. Bé nhà mình đã học ở 2 trường mầm non tư thục rồi thấy tư thục các cô chăm sóc kỹ lắm chứ k nhạt nhạt như ở đây. Sân chơi thì có vài trò đơn giản thôi à cũng không phong phú chỉ được thoáng mát, rộng rãi hơn các trường tư thục khác.
    Mình phân vân quá k biết có nên cho con theo học k vì mục đích mình muốn bé học ở trường công chứ cứ học ở tư thục lớp vừa bé k có gì chơi, vừa ít bé, ở nhà bé cũng chỉ tiếp xúc bố mẹ, ông bà nên ra ngoài chơi bé nhát quá. Mình muốn con học trường công để bé dạn dĩ hơn nên mình chọn giải pháp trung hòa là trường Phương Quỳnh . Các mẹ đã có ai cho con học trường này chưa cho mình xin ít kinh nghiệm hoặc có mẹ nào biết trường nào quanh khu vực đó (nhà mình ở đường cây trâm) tốt hơn chỉ giúp mình với.
    Mình cảm ơn rất nhiều

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,366 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Ui có ai đã từng cho con học trường này hoặc có tí ti thông tin gì về trường này k giúp mình với. Sắp đến ngày quyết định cho con học trường nào rồi.
    Các mẹ ơi có ai biết k giúp mình với nhé

• 2,366 Bài viết

• 1,001 Được cảm ơn

Ui k ai trả lời mình nhưng cuối cùng cũng quyết cho con đi học. Mới học được vài ngày thôi. Cảm nhận về trường: bình thường k tốt như mong đợi nhưng có lẽ giao thoa giữa tư thục tốt và trường công như vậy cũng ổn

• 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nếu có điều kiện, mẹ ghé trường Apollo (40 An Nhơn - Cư xá Lam Sơn - đường Nguyễn Oanh ) thử xem, trường có khuôn viên rất đẹp