• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 18.2K Lượt đọc
  • 94 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ, nhà em ở An Sương Q12, bé nhà em được 19,5 tháng rồi bé đi học được 4 tháng, ăn uống ngủ nghĩ thì rất ok, nhưng bé hay bị bạn ăn hiếp và té, hôm thì mặt mày toàn thẹo, hom thì trán sưng, chân bằm, mà bé lại là con gái nên em lo wá, không biết có mẹ nào biết trường nào khác gần An Sương không chỉ em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bạn cho bé học trường nào vậy?, mình cũng đang tìm trường cho bé, hôm qua mình có ghé qua trường Hoa Hồng (ngay cty may Việt Hưng quẹo vào ấy) thấy không gian, vật chất cũng tạm nhưng ko biết chất lượng giữ bé ntn, mẹ nó thử ghé qua hỏi kỹ tí đi
    Mẹ nó có thông tin gì trường nào tốt thì loa lên nhé, trên đây thấy ít có mẹ nào ở khu này quá, mình ở Hóc môn nhưng có ý định cho bé học ở khu đấy, tiện trên đường mình đi làm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,528 Bài viết

• 5,556 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tom-minhnhi Xem bài viết
    Bạn cho bé học trường nào vậy?, mình cũng đang tìm trường cho bé, hôm qua mình có ghé qua trường Hoa Hồng (ngay cty may Việt Hưng quẹo vào ấy) thấy không gian, vật chất cũng tạm nhưng ko biết chất lượng giữ bé ntn, mẹ nó thử ghé qua hỏi kỹ tí đi
    Mẹ nó có thông tin gì trường nào tốt thì loa lên nhé, trên đây thấy ít có mẹ nào ở khu này quá, mình ở Hóc môn nhưng có ý định cho bé học ở khu đấy, tiện trên đường mình đi làm
    Ở Hóc Môn thì có nhiều trường rất ổn đó bạn ví dụ như Tân Xuân, Rạng Đông, Sao Mai, Bé Ngoan...
    • 1,884 Bài viết

• 33,677 Được cảm ơn

Nếu bạn ở bên Hóc môn thì thử ghé qua trường Minh Đức, theo đường Lê thị Hà đến đối diện UBND xã Tân xuân có con đường vào khoảng 150m. Trường xây toàn nhà trệt nên đi ngoài đường nhìn không thấy, nhưng khuôn viên cực rộng như công viên, ít HS so với các trường khác, sĩ số chỉ luôn khoảng hơn 200 . Những người ở Hóc môn mà quá kỹ tính thường gửi con vào trường này. Sĩ số ít vì cô hiệu trưởng cũng xem xét phụ huynh như thế nào mới nhận. Vì thực tế nhiều bé hư là do gia đình quá chiều. Ở đây hay có một số các ông bố luôn đưa đón con và buổi chiều ngồi lại cho con chạy nhảy thoải mái rồi mới về vì trường cũng như công viên. Con mình học ở đây từ năm 1999 - 2000 mà bây giờ thỉnh thoảng vẫn thích vào trường chơi
    -------------------------------------------------------------------------------
    • 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Mình đang ở quận 12, hồi trước cũng đau đầu chuyện gửi con, giờ thì mình đang gửi bé tại trường Sao Mai, một trường dòng ở ngay khu Trung Chánh ấy, nếu các mẹ có dịp ghé trường ấy xem thể nào. Theo mình thì thấy nó okie đấy. Nó nằm trên cái đường đối diện co op mart đấy. Sạch sẽ, các sơ chăm sóc okie, được cái khuôn viên lớn, có hồ bơi. Phòng ốc lại sáng sủa, có tivi cho bé coi ca nhạc, mình dạo quanh chổ nấu ăn thì thây ổn. Bé về nhà ngoan... Nhưng trường chỉ nhận học sinh 2 tuổi thôi, và hàng năm nhận có lần vào đầu tháng 5.

Thứ 7 trường ko có dạy, và 4h là rước vè rồi các mẹ ạ. Với cơ sở vật chất như vậy mình tháy học phí trường rất okie.
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mumdad Xem bài viết
    Mình đang ở quận 12, hồi trước cũng đau đầu chuyện gửi con, giờ thì mình đang gửi bé tại trường Sao Mai, một trường dòng ở ngay khu Trung Chánh ấy, nếu các mẹ có dịp ghé trường ấy xem thể nào. Theo mình thì thấy nó okie đấy. Nó nằm trên cái đường đối diện co op mart đấy. Sạch sẽ, các sơ chăm sóc okie, được cái khuôn viên lớn, có hồ bơi. Phòng ốc lại sáng sủa, có tivi cho bé coi ca nhạc, mình dạo quanh chổ nấu ăn thì thây ổn. Bé về nhà ngoan... Nhưng trường chỉ nhận học sinh 2 tuổi thôi, và hàng năm nhận có lần vào đầu tháng 5.

Thứ 7 trường ko có dạy, và 4h là rước vè rồi các mẹ ạ. Với cơ sở vật chất như vậy mình tháy học phí trường rất okie.
    Bạn ơi cho mình hỏi chút, vậy trong cái đường đó có 2 trường dòng luôn hà?, vì trước mình có chạy vào đường đó có hỏi thăm 1 trường (bỏ qua 1 trường rồi chạy vào trong nữa ý) mình ko để ý tên trường, nhưng nhà trẻ nhìn xây nhỏ hẹp, nhà góc cạnh tùm lum hà, mình đến và gặp bà Sơ, thấy nói chuyện rất nhẹ nhàng, mà thấy nói học phí có 500k tháng, mình thấy phí thấp quá sợ con mình ăn ko đủ chất, nên vẫn băn khoăn, chỗ bạn thì phí bao nhiêu ?
    Chắc chiều nay mình thử ghé xem sao.
    thank bạn nhiều :Rose:
    • 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi chút, vậy trong cái đường đó có 2 trường dòng luôn hà?, vì trước mình có chạy vào đường đó có hỏi thăm 1 trường (bỏ qua 1 trường rồi chạy vào trong nữa ý) mình ko để ý tên trường, nhưng nhà trẻ nhìn xây nhỏ hẹp, nhà góc cạnh tùm lum hà, mình đến và gặp bà Sơ, thấy nói chuyện rất nhẹ nhàng, mà thấy nói học phí có 500k tháng, mình thấy phí thấp quá sợ con mình ăn ko đủ chất, nên vẫn băn khoăn, chỗ bạn thì phí bao nhiêu ?
    Chắc chiều nay mình thử ghé xem sao.
    thank bạn nhiều :Rose:
    Có một trường dòng Sao Mai thôi bạn à, còn đi vào tí nữa là trường Hương Linh, bạn nó cái cạnh góc chắc là Hương Linh rồi.

Trường Sao Mai rộng lắm à, nhìn mấy cái building của nó như khách sạn á, sân chơi rộng, đồ đầy đủ mẹ nó à, các sơ mặc đồng fục áo xám quần đen. Sáng lúc nào cũng thấy ghi thực đơn hết mẹ nó à. Con bé nhà mình vào đó ăn uống okie lắm, sáng vào thấy đc ăn sáng một tô khi thì bún thịt bằm nấm, hủ tiếu, phở, mì nui gì đó, và về nhà hỏi có đói ko ăn thêm, thì nó chỉ muốn uống sữa thôi. Vì trước khi gửi trả về có ăn món bún bò Huế gì đó trong trường ghi thực đơn, nên đảm bảo mẹ nó là họ ko bỏ đói :Laughing::Laughing::Laughing:.. bằng chứng là khi nó out put thì ối thôi bự chảng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Hàng năm vào ngày đầu tháng 5, phụ huynh xếp hàng từ 5 giờ (vc mình là 5h45 hihi) mà mãi đến 10h30 mới xin đc hồ sơ cho nhập học. Phụ huynh nào đến 8h30 là hết nhận hồ sơ rồi.

Học phí của bé là 558k bạn à, muốn cho uống thêm sữa dinh dưỡng hàng ngày thì đóng thêm 50k nữa :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có một trường dòng Sao Mai thôi bạn à, còn đi vào tí nữa là trường Hương Linh, bạn nó cái cạnh góc chắc là Hương Linh rồi.

Trường Sao Mai rộng lắm à, nhìn mấy cái building của nó như khách sạn á, sân chơi rộng, đồ đầy đủ mẹ nó à, các sơ mặc đồng fục áo xám quần đen. Sáng lúc nào cũng thấy ghi thực đơn hết mẹ nó à. Con bé nhà mình vào đó ăn uống okie lắm, sáng vào thấy đc ăn sáng một tô khi thì bún thịt bằm nấm, hủ tiếu, phở, mì nui gì đó, và về nhà hỏi có đói ko ăn thêm, thì nó chỉ muốn uống sữa thôi. Vì trước khi gửi trả về có ăn món bún bò Huế gì đó trong trường ghi thực đơn, nên đảm bảo mẹ nó là họ ko bỏ đói :Laughing::Laughing::Laughing:.. bằng chứng là khi nó out put thì ối thôi bự chảng :Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::Laughing:

Hàng năm vào ngày đầu tháng 5, phụ huynh xếp hàng từ 5 giờ (vc mình là 5h45 hihi) mà mãi đến 10h30 mới xin đc hồ sơ cho nhập học. Phụ huynh nào đến 8h30 là hết
    nhận hồ sơ rồi.
    Học phí của bé là 558k bạn à, muốn cho uống thêm sữa dinh dưỡng hàng ngày thì đóng thêm 50k nữa :Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling:
    Ờ chiều qua nói ghé xem, nhưng ax đi đón chở luôn con gái đi cùng nên chạy 1 mạch về nhà ko ghé được.
    chiều nay mình quyết định ghé xem. Bạn này vậy thì chắc chắn trường bữa trước mình ghé xem là trường Hương Linh rồi, nhưng phí trường chỗ bạn cũng vậy nhỉ, ko cao mấy. nhưng mình nghe nói trường dòng thường người ta lấy phí rất thấp, chỉ lấy phí đấy mua thức ăn cho con mình thôi, kiểu như lấy công làm lời ấy.

Mà bạn này mình còn nghe nói là học trường dòng mình ko cần phải đút lót đúng ko?
    Mình cũng người bên đạo công giáo nên muốn cho bé vào đấy để học các nghi thức cơ bản luôn, chứ vc mình ko có thời gian.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    • 4,226 Bài viết

• 633 Được cảm ơn

Ờ chiều qua nói ghé xem, nhưng ax đi đón chở luôn con gái đi cùng nên chạy 1 mạch về nhà ko ghé được.
    chiều nay mình quyết định ghé xem. Bạn này vậy thì chắc chắn trường bữa trước mình ghé xem là trường Hương Linh rồi, nhưng phí trường chỗ bạn cũng vậy nhỉ, ko cao mấy. nhưng mình nghe nói trường dòng thường người ta lấy phí rất thấp, chỉ lấy phí đấy mua thức ăn cho con mình thôi, kiểu như lấy công làm lời ấy.

Mà bạn này mình còn nghe nói là học trường dòng mình ko cần phải đút lót đúng ko?
    Mình cũng người bên đạo công giáo nên muốn cho bé vào đấy để học các nghi thức cơ bản luôn, chứ vc mình ko có thời gian.
    Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Chưa chắc trường dòng lấy phí thấp nha bạn, khu mình ở hồi chưa lấy chồng là quận 5, có trường dòng ở khu mến thánh giá học phí cũng gần 1tr đấy, và mấy trường dòng ở quận Gò Vấp cháu mình học cũng vậy thôi, khu vực q12 mà lấy như quận nội thành thì dân cư họ cũng phải cân nhắc nhiều khi gửi mẹ nó ạ.

Ghé qua trường xem cơ sở vật chất đi, rồi bạn hãy quyết định gửi nha. Và thật sự nếu họ để con cháu mình đói thì họ bị đóng cửa từ lâu rồi, nên yên tâm mẹ nó à rooling:rooling:rooling:rooling:

Các sơ ko nhận quà cáp gì hết, mà thật mình vẫn thik trường là ra giá bao nhiêu mình đóng, chứ ko thik cái vụ mà cứ fải bồi dưỡng này nọ đâu.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mumdad; 11/08/2009 vào lúc 11:40 AM.
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chưa chắc trường dòng lấy phí thấp nha bạn, khu mình ở hồi chưa lấy chồng là quận 5, có trường dòng ở khu mến thánh giá học phí cũng gần 1tr đấy, và mấy trường dòng ở quận Gò Vấp cháu mình học cũng vậy thôi, khu vực q12 mà lấy như quận nội thành thì dân cư họ cũng phải cân nhắc nhiều khi gửi mẹ nó ạ.

Ghé qua trường xem cơ sở vật chất đi, rồi bạn hãy quyết định gửi nha. Và thật sự nếu họ để con cháu mình đói thì họ bị đóng cửa từ lâu rồi, nên yên tâm mẹ nó à rooling:rooling:rooling:rooling:

Các sơ ko nhận quà cáp gì hết, mà thật mình vẫn thik trường là ra giá bao nhiêu mình đóng, chứ ko thik cái vụ mà cứ fải bồi dưỡng này nọ đâu.
    Chiều qua mình mới ghé hỏi thăm, mình đến cổng ở ngoài gặp Sơ nên hỏi luôn chứ mình chưa vào bên trong, thấy nói là nhận bé từ 19 tháng, nhưng hàng năm chỉ nhận 1 lần lúc tháng tư hoặc tháng năm gì ấy (nói tới đó mình tới liên lạc để nhận hồ sơ).

Bé mình nay mới hơn 15 tháng thôi, vậy mình phải đợi tới tháng 4 sang năm cơ (kể cả bây giờ bé đủ tuổi cũng ko nhận vì đủ tiêu chuẩn của năm rồi). Mình thích như vậy hơn chứ ko thích những chỗ nhận bé ồ ạc.

Nhưng mình nói vậy thôi mẹ nó ạ, chứ mình gửi bé ở trường Dòng mình yên tâm lắm lắm ấy, nhưng sợ ko xin được thôi.

Còn 1 chuyện quan trọng nữa mà mình quên không hỏi Sơ là gửi bé 5h đón được ko ?, với gửi luôn ngày thứ bảy nữa có được ko nhỉ (tất nhiên mình đóng thêm phí)? Chiều nay ghé đón con bạn hỏi dùm mình với hen.

Mà này cái trường Hương Linh bên trong nữa ấy, trường đó cũng là do các Sơ nhận giữ đấy, nhưng hôm mình đến hỏi thì thấy mấy cô giữ bé sao mà giống oshin thế, ăn mặc luộm thuộm (ko mặc đồng phục giống Sơ nói chuyện với mình), nhìn dơ dơ :Sad:

Mẹ nó nhớ hỏi thăm dùm mình phát nhé, thank mẹ nó nhiều.
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ Tom mến, truờng Hoa Hồng đó có camera k mẹ.
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết vài trường ở gần An Sương nữa không, vì trường Sao Mai khó xin lắm, vả lại tới năm sau mới nhận, mình có tham khảo trường Bambi ở gấn ngã ba Tham Lương, nhưng thấy khuôn viên trường hơi nhỏ mà học phí lại cao tới 1,2tr, mình thấy mức đấy k hợp lý lắm, và hiệu trưởng có vẻ hơi “chảnh”, với mình chỉ cần là trường tốt, không gian thoáng, gần nhà là ok dù học phí cao mình vẫn chấp nhận, vì bé yêu mà. mẹ nào bit thi loa len nghen!
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghi Xem bài viết
    mẹ Tom mến, truờng Hoa Hồng đó có camera k mẹ.
    Mình ko biết nữa mẹ nó ui, nhưng mình nghĩ chắc ko có, vì thấy phí chỉ có 700 -800k thôi hà, với mức này chắc ko có camera đâu nhỉ, mẹ nó thử ghé xem, mình thấy không gian ở đó thoáng lắm.
    Trước mình có ghé và gặp một mẹ khác đang đón con, mình có hỏi thăm thì thấy nói trường cũng tốt lắm. Mình cũng chẳng biết sao.
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ Tom ơi, em tim địa chỉ và số dt cua trường qua 1080 nhưng k có, jậy mẹ có bít thì cho minh xin với, bây giờ bé củ mẹ Tom học ở đâu
    • 47 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghi Xem bài viết
    Có mẹ nào biết vài trường ở gần An Sương nữa không, vì trường Sao Mai khó xin lắm, vả lại tới năm sau mới nhận, mình có tham khảo trường Bambi ở gấn ngã ba Tham Lương, nhưng thấy khuôn viên trường hơi nhỏ mà học phí lại cao tới 1,2tr, mình thấy mức đấy k hợp lý lắm, và hiệu trưởng có vẻ hơi “chảnh”, với mình chỉ cần là trường tốt, không gian thoáng, gần nhà là ok dù học phí cao mình vẫn chấp nhận, vì bé yêu mà. mẹ nào bit thi loa len nghen!
    Dung co gui con o Hoa Hong. Minh kinh nghiem xuong mau, gui duoc 1 tuan la bo chay. O do, cac co lay nuoc thang tu voi do vao binh loc cho cac chau uong ma khong dun soi. Trong khi nuoc o Q12 da phan chi la nuoc gieng. Dao do, ket qua, gui con tam 1 tuan, ngay nao minh cung phai gui nuoc dun soi de nguoi cho chau uong. Hanh lang, loi di, cau thang, oi thoi la ban, con minh di hoc ve chan den kit. May qua, nho hoi han trong webbttho, tim duoc truong Mam Non Quang Trung trong khu CV Phan Mem Quang trung, hoc phi khoang tu 1.5-1.8tr /thang, chuong trinh hoc tot, co day tieng Anh, sach se, co giao yeu tre lam. COn be nha minh thich di hoc o day, tu ngay di hoc khon lanh han ra. Ban xem neu tien thi gui chau o do cugn duoc, minh thay nha truogn giu ca cac chau nho nhung khong biet chinh xac do tuoi nhan vao be nhat la bao nhieu? Ban cu vao thu wếbit www.mamnontuthucquangtrung.edu.vn
    • 47 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Me Tom thu hoi Truong Mam Non Tu Thuc Quang Trung trong khu cong vien phan mem Quang Trung thu xem sao. MInh dang gui con 3.5t o day, thay rat tot.
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bé mẹ Tom được bao nhiêu tháng rùi, mẹ đã gửi bé chưa, trường nào jậy, mình bận wá nên chưa có thời gian ghé trường hoa hồng nên định hỏi xin mẹ địa chỉ và số đt của trường, trường có nhận t7 k mẹ, hoc phí em thấy ok rùi đó, nhưng thong tin ít wá nên cũng còn phân vân, con nít mà ở nhà hoài nhỏng nhẻo k chịu được, vả lại k có bạn chơi thấy bé buồn tội ghê. mẹ nào co thong tin gì mới thì giúp em với nghen!
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị gui be bao lau rui
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

be nha minh cung hoc dc may thang rui
    • 57 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

truong Quang Trung ay
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1