Trường mầm non - TPHCM

Trường Mầm Non Happy Kids 124 Cù Lao Q.Phú Nhuận

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 50.2K Lượt đọc
  • 787 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mấy bữa nay mình thấy trên đường Phan Xích Long Quận Phú Nhuận treo băng rôn quảng cáo và nhận brochue về Trường Mầm Non Happy Kids thấy có vẻ cao cấp , mà mình chưa xem qua trường . Mẹ nào đã xem qua cho xin ý kiến nhé !

Happy Kids 124 Cù Lao P.2 Q.Phú Nhuận
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường này hôm qua em đã mua hồ sơ cho 2 bé ở nhà rồi . cơ sở vật chất khá tốt trang thiết bị cao cấp , phòng học khang trang đầu tư theo chuẩn quốc tế . Em đã yêu cầu và họ có gửi brochue qua email cho em , các mẹ xem qua nhé !
    Hình đính kèm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có đi ngang wa trường rồi. Đó là 1 căn nhà mới xây. Nhưng k có sân chơi cho bé. Mình thấy k được thoáng lắm. BẠn đã đến trường tham quan chưa?
    Con mình đang học ở Pándakid. Trường tuy nhỏ nhưng có sân chơi ngoài trời. Các bé có thể tập thể dục hây chơi những hoạt động ngoài trời cũng tốt lăm.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình sáng nay đi học ở trường rồi , trường có sân chơi tuy hơi nhỏ nhưng đồ chơi cao cấp . Phòng có gắn camera quan sát , có máy điều hòa , nước nóng lạnh , màn hình Lcd 32' , hệ thống ánh sáng tốt , có khoảng 5 cửa sổ thông thoáng tốt . Phần ăn cho trẻ 25.000 / ngày , nước khoáng Lavie và nhận trẻ cả thứ 7 nữa Học phí khoảng 1.9t - 2t / tháng . Được cái trường ở trong khu biệt thự nên yên tĩnh . :Clown:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Jean&Silk; 01/07/2009 vào lúc 10:01 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

trường này nhận trẻ từ mấy tháng vậy bạn ơi?
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trường này nhận trẻ từ mấy tháng vậy bạn ơi?
    18 tháng trở lên , nghe cô nói vậy . sđt liên lạc : 35030204 - Mẹ điện thoại đến trường tìm hiểu .

Nice .
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ui! Em cũng đang định đi tham khảo trường này. Có mẹ nào đi cùng cho vui ko ạ?
    Nhà Khánh Nam đây ạ: :Rose: http://vn.myblog.yahoo.com/nguyenthuongiang
    • 130 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khánh Nam Xem bài viết
    Ui! Em cũng đang định đi tham khảo trường này. Có mẹ nào đi cùng cho vui ko ạ?
    Chào các chị,em thấy ở trường Cù Lao có 2 trường mới mở, Happy Kids thì mở trước, Tuổi Thần Tiên thì mở sau. Con em được gần 22tháng tuổi, tính cho đi học nhưng đang dịch cúm nên chưa dám :Smiling:. Theo như sự tìm hiểu của em thì Happy Kid có cơ sở vật chất tốt hơn, phòng học có toilet riêng (nhìn rất là xinh xắn), cửa sổ nhiều, thông toáng hơn Tuổi Thần Tiên, học phí thì với lứa tuổi của con em thì 2triệu/ tháng (chưa tính giữ trẻ thêm ngày t7), tiên csvc thì 1triệu/1năm, sữa cho bé uống là Nutttifood. Còn trường Tuổi Thần Tiên thì phòng ốc rất chật chội,cảm giác ngột ngạt, tuy nhiên theo như sự quảng cáo của cô quản lý thì có vẻ các cô giáo ở TTT có nhiều kinh nghiệm hơn, học phí thì 2,5triệu/1tháng,csvc 500ngàn/1năm, chó bé uống sữa Enfa.

Em định giữa tháng 9 cho bé đi học thử, có chị nào đi cùng em không ạ 
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Mervyn: Bé nhà mình mai là 20 tháng nè. Muốn cho bé đi học mà chưa có thời gian đi tham quan 2 trường trên. Thế mẹ nó định gửi con trường nào?
    • 130 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

@Mervyn: Bé nhà mình mai là 20 tháng nè. Muốn cho bé đi học mà chưa có thời gian đi tham quan 2 trường trên. Thế mẹ nó định gửi con trường nào?
    Em còn đang phân vân, tại mỗi trường có một ưu điểm riêng mà, nhưng có lẽ nghiêng về trường Happy Kids nhiều hơn :Smiling:, em có cảm giác dễ chịu với trường này hơn nên nghĩ con mình cũng như zậy :Smiling:.

Trường Happy Kids thì em nghe nói mỗi tuần nhà trường sẽ tẩy trùng một lần cho tất cả các phòng và đồ chơi của bé, em cũng tham quan bếp luôn rồi,bếp làm theo quy trình một chiều và rất sạch sẽ, lúc em tham quan cách đây 1 tháng thì thấy lứa tuổi của con em với chị là từ 18-26 tháng khoảng 5 bé (5 bé trai và 1bé gái) , có 2 cô giáo chăm.

Trường TTT thì em tham quan lúc các bé đã về hết nên không hiểu rõ hết đc, nhưng mà nghe cô quản lý quảng cáo dữ quá, nào là sau này sẽ đưa trường thành trường quốc tế, giáo viên toàn là những người tốt nghiệp loại giỏi, hiệu trưởng là giáo viên ưu tú, hôg biết có tin đc hông nữa.

Vài dòng chia sẻ với chị :Smiling:

Mà nhà chị ở đường nào vậy, có gần 2 trường đó hông.
    • 1,653 Bài viết

• 1,997 Được cảm ơn

Hic,sao em ở ngay gần đó mà k bít trường này nhỉ?Em cũng đang định mang con đi gửi ngay trường mầm non ở cc Botanic nhưng hơi lăn tăn vì lớp đông và giá hơn 3tr lận.Đắt vậy mà k bít có tốt k nữa
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Mervyn: Mẹ nó nghiêng về trường Happy Kids phải ko? Mình chưa vào trong tham quan nhưng mình thích Happy Kids vì nó yên tĩnh hơn hẳn trường Tuổi Thần Tiên. Mịnh đang định mai đi xem trường.
    Nhà mình ở CC A3, Phan Xích Long, gần xịt luôn! Hihi
    @Meheocon1612: Nhà mình ở đường nào? Trường Tuổi thần tiên thì ngay ngã ba, còn Tuổi thần Tiên thì nẳm sau lưng chùa mẹ nó à.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm bữa xem thông báo trường nhận trẻ luôn cả thứ 7 và có lớp cho trẻ từ 12 tháng tuổi luôn đó .
    Trường đẹp nên hôm bữa xem phim "Cô Nàng Bất Đắc Dĩ" thấy có quay cảnh trường này , cảnh anh Nam Khánh đi đón con :Laughing: .
    Trường yên tĩnh và rất an ninh , chiều đi đón con thấy đội an ninh đứng bảo vệ trước công trường nên yên tâm lắm các mẹ à .
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Mervyn: Mẹ nó ơi, học phí 2 triệu là cả tiền học của bé cho ngày thứ 7 đấy!
    Mai bé nhà mình đi học ở Happy Kids rồi!
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em còn đang phân vân, tại mỗi trường có một ưu điểm riêng mà, nhưng có lẽ nghiêng về trường Happy Kids nhiều hơn , em có cảm giác dễ chịu với trường này hơn nên nghĩ con mình cũng như zậy .

Trường Happy Kids thì em nghe nói mỗi tuần nhà trường sẽ tẩy trùng một lần cho tất cả các phòng và đồ chơi của bé, em cũng tham quan bếp luôn rồi,bếp làm theo quy trình một chiều và rất sạch sẽ, lúc em tham quan cách đây 1 tháng thì thấy lứa tuổi của con em với chị là từ 18-26 tháng khoảng 5 bé (5 bé trai và 1bé gái) , có 2 cô giáo chăm.

Trường TTT thì em tham quan lúc các bé đã về hết nên không hiểu rõ hết đc, nhưng mà nghe cô quản lý quảng cáo dữ quá, nào là sau này sẽ đưa trường thành trường quốc tế, giáo viên toàn là những người tốt nghiệp loại giỏi, hiệu trưởng là giáo viên ưu tú, hôg biết có tin đc hông nữa.

Vài dòng chia sẻ với chị
    Mình đồng ý với suy nghĩ của mẹ, trước khi mình gởi con, mình cũng đã xem qua 2 trường. Mình thật sự an tâm với Happy kids vì nó đáp ứng được vấn đề: nuôi, dạy, chăm sóc, an toàn và vệ sinh. Happy kids còn có cả hiệu phó chuyên môn, mình cũng có bạn bè là giáo viên mầm non, theo họ trường đạt được các tiêu chí trên là rất tốt. Còn TTT thì đúng là quản lý quảng cáo quá nhiều, và nói hơi lung tung vd: họ nói sẽ nâng cấp bếp thành 2 chiều...!!?? thành quốc tế.... mình chưa bàn về chất lượng mà chỉ thấy sân chơi dưới tầng hầm, trường ngay đường chính, khói bụi, tiếng ồn, phòng nhỏ,ngột ngạt nóng nực...là đã không chấp nhận được rồi
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Jean & Silk: Bé nhà mình học lớp nào vậy mẹ nó? Nam nhà mình sáng nay đi học rồi. Lớp tầng dưới.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

@Jean & Silk: Bé nhà mình học lớp nào vậy mẹ nó? Nam nhà mình sáng nay đi học rồi. Lớp tầng dưới.
    bé nhà mình 24 tháng chắc cùng lớp Nam đấy mẹ . Mẹ thấy trường như thế nào ?
    • 249 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Hôm qua mình lang thang vào mục tìm trường mầm non, tình cờ thấy trường Happy Kids này, “nhanh tay” liên lạc ngay và hai mẹ con “nhanh chân” đến xem trường.Sau khi tham quan Mẹ quyết định ngay,ngày mai con sẽ đi học nha.Bé mình không chịu về nữa chứ, “con ngủ lại với Cô” .

:Smiling: sáng nay Bé BT nhà mình đi học rồi,các Cô quan tâm lắm, vì nghe Mẹ thông báo bé thuộc fan của sữa chứ không chịu ăn.

Trưa nay Mẹ đang ngồi nhớ con, lo quá, thì Cô quản Lý của Happy Kids gọi điện thông báo tình hình của Bé, làm Mẹ yên tâm hơn, đâu phải là lần đầu có con đi học đâu mà sao mẹ vẫn lo lắng và mong tin con quá.

Mong nhà trường luôn hoạt động tốt để Mẹ an tâm mà trở lại với công việc của mình, kết thúc 3 năm ròng rã ở nhà chăm con :rolleyes: bị stress :Silly:.
    • 130 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ui trời, thấy các chị cho con đi học ầm ầm mà em ham quá, bé nhà em đang bị lở miệng nên chưa cho đi học đươc, chắc đợi thêm vài hôm nữa.
    @Mẹ Khánh Nam: bé nhà chị đi học ngoan hông, có bám mẹ hông, buổi sáng chị có phải ở lại chơi với bé hông hay là giao cho cô giáo luôn, em thấy trường cho bé uống sữa Nuttifood, mình đổi sữa khác cho bé được hông chị, sorry chị nếu em hỏi quá nhiều, tại bé nhà em hơi nhát nên múon biết nhiều thông tin hơn 
    Nhà em ở Hoa Lan, cũng gần nhà chị
    • 86 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

@Jean & Silk: Mấy bé chắc cùng lớp nhau rồi mẹ nhỉ? Bé nhà mình tên gì hả mẹ? Khánh Nam nhà mình sáng nay đi học theo cô Trang kinh lắm! Cô vào nhà vệ sinh giặt khăn cũng đứng ngoài nhòm.
    @Mervyn: Mẹ nó ơi, đã xác định cho con đi học thì phải chấp nhận thời gian đầu con chưa quen, con sẽ khóc. Khóc nhiều hay ít là tùy bé. Bé đã xa mẹ vì mẹ đi làm, bé không còn bú mẹ, ăn uống dễ,... thì sẽ thích nghi nhanh. Nam nhà mình thì ko có được điều kiện nào như trên nên hôm qua khóc ghê lắm! Hôm nay vẫn khóc nhưng đã khá hơn, cô đút cho ăn được rồi (ở nhà thì chỉ mình mẹ đút cho ăn được thôi). Cô còn kể, có một em bé khóc, Nam còn chạy ra dỗ nữa.
    Hôm qua mình có theo bé lên lớp một xíu, hôm nay thì cô đón bé lên lớp. Mình nghĩ theo bé lên lớp sẽ rất tội các bé khác. Hôm qua và hôm nay mình ngồi dưới phòng hiệu trưởng theo dõi qua camera. 9h30 mình mới về.
    Mình ko biết lớp nhỏ như con chúng mình thì thế nào. Còn lớp lớn, hôm qua mình quan sát trên camera thì thấy cô pha nguyên một bình sữa rồi rót ra ly cho từng bé. Vậy thì không biết có gửi sữa được không? Vì Nam chưa ăn sữa ngoài nên mình chưa hỏi! Nếu mẹ nó muốn hỏi, mai mình sẽ hỏi cô nhé!
    Mẹ nó muốn biết thêm gì cứ hỏi nhé! Đừng ngại. Hihi. :Smiling: