• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non dân lập Nhà Thiếu Nhi TP

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.48K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 4,509 Bài viết

• 2,217 Được cảm ơn

bà ơi, h eh eh
    trường đấy thế nào, học phí ra sao? có gì bà alo cho tôi với,đang đau đầu về việc chọn trường cho con đây hichic
    Không chấp nhận số phận.Phải đấu tranh nhé con yêu.....
    Cần liên lạc mepond thì alo hoặc buzz trên YM nhé.
    Phone: 091 3 661 331 -- : ntdp78@yahoo.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Sorry mẹ Pond, tớ trả lời trễ. Con gái tớ đi học rồi. Trộm vía ngoan. Cơ sở vật chất bình thường, phòng học rộng, mát mẻ. Bây giờ đang học hè nên chỉ ăn, ngủ và chơi thôi. 1 lớp có khoảng 30 bạn, 2 cô. Dạo này con tớ cũng khá hơn năm ngoái nên ko lo lắng việc ăn nên thấy cũng ổn. Lúc xin vào đó cũng lăn tăn nên post lên đây hỏi các mẹ vì đi lại cũng ko thuận tiện, nhưng sau khi xin được cho con vào đó rồi thì mẹ lại xin đi làm, ngay gần trường con luôn, thành ra cũng thuận tiện.
    Mẹ nó định cho con đi học ah, chọn trường nào gần nhà thôi, chọn trường tư thục tốt tốt 1 chút ý. Lớn hơn thì học ở đâu cũng được. Pond vừa bệnh lại nhỏ tuổi nữa.
    Cần gì thông tin về trường này thì cứ alo cho tớ nhé.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little Bee Xem bài viết
    Sorry mẹ Pond, tớ trả lời trễ. Con gái tớ đi học rồi. Trộm vía ngoan. Cơ sở vật chất bình thường, phòng học rộng, mát mẻ. Bây giờ đang học hè nên chỉ ăn, ngủ và chơi thôi. 1 lớp có khoảng 30 bạn, 2 cô. Dạo này con tớ cũng khá hơn năm ngoái nên ko lo lắng việc ăn nên thấy cũng ổn. Lúc xin vào đó cũng lăn tăn nên post lên đây hỏi các mẹ vì đi lại cũng ko thuận tiện, nhưng sau khi xin được cho con vào đó rồi thì mẹ lại xin đi làm, ngay gần trường con luôn, thành ra cũng thuận tiện.
    Mẹ nó định cho con đi học ah, chọn trường nào gần nhà thôi, chọn trường tư thục tốt tốt 1 chút ý. Lớn hơn thì học ở đâu cũng được. Pond vừa bệnh lại nhỏ tuổi nữa.
    Cần gì thông tin về trường này thì cứ alo cho tớ nhé.
    Mẹ Bee ơi học phí là bao nhiêu hả mẹ? Thủ tục xin vào trường thế nào? Cháu nhà mình mới được 29 tháng không biết trường có nhận không nhỉ?

Mẹ cháu hay cho cháu đi chơi ở Nhà thiếu nhi TP thấy khu đó cũng rộng rãi và thoáng mát, chưa có điều kiện lên tham quan lớp học tân nơi. Có gì nhờ mẹ Bee thông tin nhé, thanks mẹ nhiều!
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuột Típ biếng ăn Xem bài viết
    Mẹ Bee ơi học phí là bao nhiêu hả mẹ? Thủ tục xin vào trường thế nào? Cháu nhà mình mới được 29 tháng không biết trường có nhận không nhỉ?

Mẹ cháu hay cho cháu đi chơi ở Nhà thiếu nhi TP thấy khu đó cũng rộng rãi và thoáng mát, chưa có điều kiện lên tham quan lớp học tân nơi. Có gì nhờ mẹ Bee thông tin nhé, thanks mẹ nhiều!
    Học phí tớ chưa biết, bây giờ đang học hè mà. Hôm trước nộp tiền học hè 3 tuần, tiền xây dựng trường, quần áo đồng phục. Gần 1,4tr. Tiền học tớ nghĩ max là 1tr.
    Con chị bạn tớ sinh tháng 11/2004 cũng đang học ở đó rồi, lớp mầm. Con tớ học lớp chồi. Ở đó rộng, thoáng, nhiều cây xanh nên sẽ có muỗi, tớ thấy cô thường bôi kem chống muỗi cho các bạn khi xuống sân chơi. Phòng học là một ngôi nhà xây kiểu Pháp. Rộng và cao, cao gấp 3 lần nhà chung cư bây giờ ý. Mỗi lớp có 2 cô, 30 cháu, tớ ko biết có limit số lượng ko, vì lính mới đi học, ko giám hỏi nhiều, sợ bị soi:Sad:
    Nói chung, nếu em bé của bạn cần sự chăm sóc, ăn, uống, ngủ thì nên chọn trường tư thục. Nếu muốn bé tham gia các hoạt động tập thể, múa, hát, bơi, đàn, đá bóng thì xin vào trường này. Tớ xin vào trường ko khó, trộm vía, nhà tớ xin cho con ở đâu cũng dễ.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little Bee Xem bài viết
    Học phí tớ chưa biết, bây giờ đang học hè mà. Hôm trước nộp tiền học hè 3 tuần, tiền xây dựng trường, quần áo đồng phục. Gần 1,4tr. Tiền học tớ nghĩ max là 1tr.
    Con chị bạn tớ sinh tháng 11/2004 cũng đang học ở đó rồi, lớp mầm. Con tớ học lớp chồi. Ở đó rộng, thoáng, nhiều cây xanh nên sẽ có muỗi, tớ thấy cô thường bôi kem chống muỗi cho các bạn khi xuống sân chơi. Phòng học là một ngôi nhà xây kiểu Pháp. Rộng và cao, cao gấp 3 lần nhà chung cư bây giờ ý. Mỗi lớp có 2 cô, 30 cháu, tớ ko biết có limit số lượng ko, vì lính mới đi học, ko giám hỏi nhiều, sợ bị soi:Sad:
    Nói chung, nếu em bé của bạn cần sự chăm sóc, ăn, uống, ngủ thì nên chọn trường tư thục. Nếu muốn bé tham gia các hoạt động tập thể, múa, hát, bơi, đàn, đá bóng thì xin vào trường này. Tớ xin vào trường ko khó, trộm vía, nhà tớ xin cho con ở đâu cũng dễ.
    Cảm ơn thông tin của bạn nhé. Con mình biếng ăn lắm nên hiện giờ vẫn đang gửi nhà trẻ tư thục để các cô xúc cho ăn. Nhưng nhà tư thục ít có các hoạt động ngoại khóa, nhiều lúc cũng muốn cho con được tiếp xúc dần với các môn thể thao ngoài trời. Cái khoản muỗi thì nói chung ở đâu cũng có, hihi, con mình thấy vẫn bị đốt đầy chân! Chúc mẹ và bé khỏe nhé. Thanks.
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của bạn nhé. Con mình biếng ăn lắm nên hiện giờ vẫn đang gửi nhà trẻ tư thục để các cô xúc cho ăn. Nhưng nhà tư thục ít có các hoạt động ngoại khóa, nhiều lúc cũng muốn cho con được tiếp xúc dần với các môn thể thao ngoài trời. Cái khoản muỗi thì nói chung ở đâu cũng có, hihi, con mình thấy vẫn bị đốt đầy chân! Chúc mẹ và bé khỏe nhé. Thanks.
    Oài, lười ăn thì mẹ cháu chịu khó vỗ vỗ đi, khi nào ko để ý đến cái cân hãng chuyển trường cho con. Nhà trẻ tư thục thì cũng phải tự xúc rồi. Trường học trước đây của con mình tuy là tư thục, nhưng sân vườn rộng rãi và thoáng mát lắm. Bạn ở khu vực nào???
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ cháu ở Q1 gần Phạm Viết Chánh mẹ Bee ạ. 2 nhà trẻ tư thục mẹ cháu biết quanh đó thì đều ko có sân vườn gì hết. Không gian chơi ngoài trời cho các bé không có. Được cái là các cô vẫn xúc cho ăn chứ Chuột Típ nhà này mà tự xúc thì không biết được mấy thìa! Mẹ cháu cũng kết mấy môn ngoại khóa của MG DL Thành phố lắm nhưng xem chỉ tiêu tuyển sinh thì ko nhận bé sinh năm 2005. Chắc phải đợi năm sau thôi.
    • 943 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Con mình cũng học ở đấy 3 năm, bi giờ thằng cháu cũng gửi ở đấy.
    Nói chung khi học ở đấy do có các sinh hoạt ngoại khóa nên mình thấy con mình dạn dĩ và giao tiếp ok
    Giờ học có tham gia các môn ngoại khóa như đàn, bơi lội, bóng rỗ... tùy các mẹ chọn môn nào phù hợp
    • BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Mẹ cháu ở Q1 gần Phạm Viết Chánh mẹ Bee ạ. 2 nhà trẻ tư thục mẹ cháu biết quanh đó thì đều ko có sân vườn gì hết. Không gian chơi ngoài trời cho các bé không có. Được cái là các cô vẫn xúc cho ăn chứ Chuột Típ nhà này mà tự xúc thì không biết được mấy thìa! Mẹ cháu cũng kết mấy môn ngoại khóa của MG DL Thành phố lắm nhưng xem chỉ tiêu tuyển sinh thì ko nhận bé sinh năm 2005. Chắc phải đợi năm sau thôi.
    Vậy thì mẹ nó cho bé học ở trường Hồng Nhung trong khu D2- Bình Thạnh đi. TỚ thấy ở đó là ổn nhất rồi. Con gái tớ trước đây cũng học ở đó, bây giờ chuyển nhà nên phải chuyển trường, vả lại lớn rồi, cũng cần hoạt động và giải trí nhiều hơn.
    Nếu trường cũ ổn, thì cứ cho bé học ở đó, sân vườn đôi khi cũng cần nhưng cần nhất là cô giáo, cô và bé đã hiểu nhau thì mọi việc đều dễ dàng.
    Chúc mẹ nó lựa chọn được trường phù hợp cho bé.
    • 47 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ cháu vừa đăng ký cho nhóc lớn học ở đây rồi, học lớp lá. Sắp tới cháu sẽ đi học hè đợt 2. Học phí ở đây mình thấy tạm ổn, khoảng 800.000/tháng. Không gian rộng và thoáng, nhiều hoạt động ngoại khóa rất hay. Nhóc nhà mình vẫn đi học Karate và học vẽ ở đây, mình cũng thấy mến khuôn viên ở đây. Cảm ơn thông tin của các mẹ, chúc các mẹ và bé khỏe.
    • 1,054 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình biết thêm về thông tin trường này với. Địa chỉ, học phí,...thủ tục xin học có khó không? Cảm ơn nhiều.

• BL
    • 8 năm
    • 1,556 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khủng long ròm Xem bài viết
    Các mẹ cho mình biết thêm về thông tin trường này với. Địa chỉ, học phí,...thủ tục xin học có khó không? Cảm ơn nhiều.
    Trường này ở ngay nhà thiếu nhi thành phố bạn ạ. Mình hay đi cổng Lê Quý Đôn, ngay gần ngã tư Võ Thị Sáu. Học phí khoảng 700 hay 800k, sozi nhá, tớ đọc thông báo xong là quên liền, xã toàn đi đóng tiền nên chả biết chính xác là bao nhiêu.
    Việc xin học mình thấy rất dễ, mẹ nó cứ qua đấy gặp có hiệu trưởng hoặc cô hiệu phó cũng được.
    • 1,276 Bài viết

• 6,214 Được cảm ơn

Có mẹ nào gửi bé ở trường này vui lòng cho mình xin chút thông tin ah. Cảm ơn cả nhà
    -Cơ sở vật chất, phòng ốc, khu vui chơi ngoài trời, khu ăn , ngủ
    -Mỗi lớp có bao nhiêu trẻ/ cô
    -Học phí
    -Xin vào có khó không, xin như thế nào, khi nào trường phát hồ sơ học hè
    ........
    Cảm ơn các mẹ một lần nữa
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cuntiteo; 16/05/2010 vào lúc 12:26 AM.
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Mình cũng đang cần thông tin của trường này , mẹ nào biết xin chỉ giáo ạ.
    Men làm sữa chua bổ sung 5 lợi khuẩn và Men Kefir, hàng nhập từ Mỹ
    http://zaodich.com/forum/f2484/men-l...-dinh-1767055/
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

:Smiling: có mẹ nào đang gửi con ở đây không ? cho mình chút thông tin với nào ...
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Ui em tìm được topic này rùi, vui quá!
    • 216 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

theo như mình biết đây là trường dân lập nên chắc xin học cũng dễ thôi. trường nằm trong khuôn viên nhà thiếu nhi TP nên sân chơi rộng rãi thoáng mát lắm. Theo như 1 cô giáo ở đây nói cho mình biết thì học phí là 750k , cộng thêm tiền ăn sáng,ăn trưa,ăn xế rồi linh tinh khoảng 1tr2/1 tháng. Còn lớp mấy cô thì mình cũng ko rành lắm,nhưng nếu tư thục mà học phí vậy là quá rẻ rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Mình gọi đt đến trường thì cô nói học phí khoảng 1,5tr . Lớp hè khoảng 18 bé / 1 cô, lớp chính thức khoảng hơn 30 bé/ 2 cô , coi bộ sỉ số lớp hơi bị đông à nha. :Thinking:
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

À mà chỉ nhận bé từ 3 tuổi trở lên thôi, và bé phải ăn cơm rành mới nhận, chứ ăn cháo thì cô không nhận đâu.
    • 1,930 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Có ai đang cho con học ở trường này không ? rooling:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2