• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Trường mầm non Chuyện Nhỏ, quận 7 (HCM)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 3.99K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 895 Bài viết

• 1,992 Được cảm ơn

Em là một phụ huynh có con học ở Chuyện Nhỏ, mà lên đây không thấy có topic nào nói về trường này, nên hôm nay mở topic này cho các vị phụ huynh tâm sự cùng nhau nhé. Bản thân em thấy trường nhỏ nhưng các cô cũng quan tâm đến bé. Bản thân mình rất quý cô quản lý, nhưng cô ấy lại không trực tiếp chăm con.
    Các chị nào có suy nghĩ gì thì lên đây "trải lòng" nhé. Mình cùng nhau gỡ cho con mình có môi trường học tốt hơn nhé. :Rose:
    Đến cuối đời mới biết ai ở bên mình.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,083 Bài viết

• 2,788 Được cảm ơn

Bạn ơi, con mình 2,5 tuổi, đang gửi tại nhà trẻ của chung cư luôn. Nhưng đang tính cuối năm nay cho con học tại Chuyện Nhỏ. Bạn thấy trường tốt, chương trình dậy thế nào bạn
    • 117 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim&socnau Xem bài viết
    Em là một phụ huynh có con học ở Chuyện Nhỏ, mà lên đây không thấy có topic nào nói về trường này, nên hôm nay mở topic này cho các vị phụ huynh tâm sự cùng nhau nhé. Bản thân em thấy trường nhỏ nhưng các cô cũng quan tâm đến bé. Bản thân mình rất quý cô quản lý, nhưng cô ấy lại không trực tiếp chăm con.
    Các chị nào có suy nghĩ gì thì lên đây "trải lòng" nhé. Mình cùng nhau gỡ cho con mình có môi trường học tốt hơn nhé. :Rose:
    Mình đang định xin cho con học ở trường này. Mẹ nó vui lòng cho mình hỏi:
    - Thủ tục xin học, trường bắt đầu tuyển sinh từ tháng mấy?
    - Học phí/tháng
    - Thời gian muộn nhất mà các cô có thể trông bé là mấy h? CV của mình thường hay phải về muộn mà)
    Bé nhà mình được 28 tháng rồi, đang tìm trường cho cu cậu đi học. Lên mạng thấy các mom khen trường này nhiều nên tính xin cho con học.
    Tks mẹ nhiều.
    :LoveStruc:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!:Rose:
    • 895 Bài viết

• 1,992 Được cảm ơn

Con mình gửi từ khi hơn 22 tháng tuổi. Mình cũng không để ý là nhận từ bn tháng tuổi nhưng thấy lớp con mình là nhỏ nhất trường. Khoảng 1x tháng đến hơn 2 tuổi 1 tí.Trường có 2 cơ sở. Cơ sở 1 cho bé nhỏ nhà trẻ ở Mỹ Hoàng, cơ sở 2 cho bé mẫu giáo thì mình chưa đến nhưng mình nghĩ to hơn và tốt hơn CS1 (tiền đóng CSVC ở CS2 cao hơn).
    Con mình học ở CS1. CSVC thì không tốt lắm. Nói chung chả có gì ngoài vài thứ đồ chơi. Bé cũng không được học gì (không có lớp Anh văn hay năng khiếu gì), chủ yếu là chăm bé thay ba mẹ. Trường nhận bé từ 7-8h sáng, có thể chăm bé đến mã 6h tối (đương nhiên có phụ thu). Học phí năm học mới cũng thay đổi nhiều, từ 1tr9 lên 2tr6/tháng chưa kể ăn uống 42K/ngày. Bạn có thể gửi con vào thứ 7 với chi phí 150K/ngày. Trường có xe đưa rước chi phí 1 vòng 500K, 2 vòng là 1tr/tháng. Cô quản lý là người rất care đến các bé nhưng quan trọng là các cô giáo, mình thấy cũng chấp nhận được. Con mình từ khi đi học cũng bệnh, sụt cân (rồi lại lên cân) nhưng quan trọng bé vẫn vui vẻ đi học và hòa nhập với các bạn.
    Các mẹ nên đến tham quan CS2 đi nếu có con lớn. Mình nghĩ bên đó CSVC sẽ tốt hơn CS1, theo mình thì với lứa tuổi con mình thì quan trong là tâm lý phát triển tốt, ăn uống ngủ nghỉ tốt, còn học thì từ từ cũng được. Nên mình gửi ở đây. Mình lập topic để hỏi han thêm vì con mình cũng mới đi học thôi. Không biết có mẹ có con học ở đây có thể chia sẻ với mình không. Mình thấy trường dần dần đông lên nhiều rồi.

6/6 khai giảng nên các mẹ muốn nên đến trường tìm hiểu sớm nhé.

@ me tomcang_xanh: lâu lâu mình mới lên nên trả lời muộn mẹ nó nhé, mình khỏi trả lời pm nữa nha.
    • 380 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hi các mẹ,
    Mình cũng đã cho nhóc nhà mình học o day 1 thoi gian. Theo chủ ý riêng thì mình thấy các cô ở day khá dễ thương, thân thiện. CSVC thì yếu thật nhưng về mặt chăm sóc thì khá tốt.
    Đúng là vừa rồi vể hp thay doi dot ngot quá, hic, làm mình cũng khá... ngỡ ngàng.
    Nếu các mẹ không phải lo lắng nhiều vkhoản ti chính thì mình nghĩ ửi o day cũng ok đó.
    vài dòng chia sẻ cung mẹ nó
    Mẹ không sống đủ trăm năm
    Nhưng sẽ cho Con dư dả nụ cười và tiếng hát :LoveStruc:

• 895 Bài viết

• 1,992 Được cảm ơn

Mình đang lăn tăn không biết có nên chuyển trường cho bé nhà mình không, học gần 4 tháng chưa có tiến bộ ngôn ngữ. Hic. Vừa rồi lại nghe 1 phụ huynh nói lại về chuyện ở trường, hơi không ổn một tí, làm mình suy nghĩ. Học phí tăng 1 lúc cũng nhiều thật.
    • 380 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mẹ nhím & soc nâu ơi,
    túm cái váy lại là... mẹ nó đã gửi con o chuyện nho chua/? & hiện gio thi còn gửi ko? mình thì rút lui roi.
    ah, mà chuyện phu huynh kia noi ko ổn la gì thia, neu thay ngai thi pm minh voi, minh khoia 888 lam hêh. minh se cho bồ loi góp y chan thanh, vi con minh hoc o day cung kha lau rui, hau nhu minh quen mat het cac co o day. con ban hoc lôpc nao . ( chan chẳng biet tai sao co luc ko gõ duoc tv)
    Mẹ không sống đủ trăm năm
    Nhưng sẽ cho Con dư dả nụ cười và tiếng hát :LoveStruc:

• 117 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình là sau khi đến thăm trường Chuyện Nhỏ và nghe ngóng từ nhiều phía mình quyết định tìm trường khác cho con. Bé nhà mình giờ đang học trường gần nhà, học phí chỉ bằng 1/3 Chuyện Nhỏ nhưng cơ sở vật chất khá tốt, cô giáo thân thiện, chăm sóc được. Mình có ý kiến thế này về Chuyện Nhỏ:
    - Cơ sở vật chất: không có không gian cho các bé chơi, ở tầng trệt có hai lớp chung nhau. Phòng học sơ sài, hầu như rất ít đồ chơi cho bé. Hôm mình đến đúng vào giờ các bé đang ăn trưa, mình để ý thấy cơm có ít thịt bằm và canh bí xanh nhìn không được ngon lắm mà tiền ăn là 850k/tháng đấy nhé.
    - Học phí: nếu so sánh với cơ sở vật chất như vậy là quá mắc, học phí 2,6tr/tháng + 850k tiền ăn chưa kể tiền trông thêm giờ là 30k/giờ + thứ 7 150k/ngày.
    - Cô giáo: mình không đánh giá được vì chỉ tiếp xúc với các cô ít.
    - Mình nghe một số phụ huynh đã cho con học ở trường đó nói: học ở đó cô chăm tốt nhưng bé sẽ không học được gì nhiều.
    Các mẹ nên đến trường tham khảo kỹ rồi hãy quyết định nhé.
    :LoveStruc:Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!:Rose:
    • 895 Bài viết

• 1,992 Được cảm ơn

Con mình đã đi học, mình đang lăn tăn không biét nên chuyển trường không, mình cũng thấy bé không học được gì, chăm sóc thì ổn. Cũng có vài chuyện mình không hài lòng.
    • 188 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các chị ơi, bé nhà em được 15 tháng, cũng đang dịnh qua Tết cho bé đi nhà trẻ nên mon men lên đây học hỏi kinh nghiệm . Lúc trước em ở Q10, mới chuyển nhà qua Q7 được vài tháng nên không rành đường sá, trường lớp lắm, các chị cho em hỏi trường Mầm Non Chuyện Nhỏ ở đường nào vậy ?