Mầm non

Trường Mầm non Bán công Hương Sen - Quận Bình Tân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 232 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mr and Mrs Smith : em cảm ơn chị sẻ chia với e. Em thì chưa có kinh nghiệm gì trong việc gởi con đi mầm non,cũng như việc tìm trường cho con,nên mong qua những bài viết và thực tế có con đi gởi trẻ của các chị,e tìm được kinh nghiệm cho bản thân mình.

Chị ơi,chị có nghe trường Thuỷ Thủ Tí hon ko ạ????em thấy các chị trên diễn đàn khen nhiều lắm,mà ko biét có quá xa trong việc đưa đón bé ko, chắc e sẽ qua trường 1 lần thôi,có gì sẽ báo cáo lại chị nhé,mà có lẽ sẽ kín tiếng 1 tí,chán rồi chị ơi. Chị đã tham khảo trường khác cho bé chưa chị?????

• 889 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sushinguyen Xem bài viết
    Em đang trên hành trình tìm trường cho con gái,những ý kiến e post trên đây thật sự là quan điểm của cá nhân em trong việc tìm trường cho con và thêm những ý kiến của những người thân quen,em ko cố ýhay có những hành động gì muốn làm ảnh hưởng đến trường. Em muốn post lên chỉ mong xin ý kiến của các chị đã gởi bé và đang hành trình tìm trường cho con như em và chia xẻ kinh nghiệm trong việc tìm trường ở khu vực quận Bình Tân và quận 6. Vì e có nhận được Pm của 1 chị,có lẽ do hiểu nhầm gì đó nên nói e đã làm ảnh hưởng danh dự nhà trường.Chán thật.
    Chia sẻ với bạn. Một trường tốt là phải biết tiếp thu ý kiến, phản ảnh của phụ huynh để cải thiện cho trường ngày càng tốt hơn chứ không phải chỉ trích những phản ảnh. Bảo vệ danh dự của nhà trường là phải làm sao đừng xảy ra những tình trạng như thế.
    Mẹ nó có thời gian đầu tư cho con như vậy thất quá tốt. Chúc mẹ nó tìm được trường tốt cho con.
    Quẳng gánh lo đi và vui sống
    ----------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Mr and Mrs Smith : em cảm ơn chị sẻ chia với e. Em thì chưa có kinh nghiệm gì trong việc gởi con đi mầm non,cũng như việc tìm trường cho con,nên mong qua những bài viết và thực tế có con đi gởi trẻ của các chị,e tìm được kinh nghiệm cho bản thân mình.

Chị ơi,chị có nghe trường Thuỷ Thủ Tí hon ko ạ????em thấy các chị trên diễn đàn khen nhiều lắm,mà ko biét có quá xa trong việc đưa đón bé ko, chắc e sẽ qua trường 1 lần thôi,có gì sẽ báo cáo lại chị nhé,mà có lẽ sẽ kín tiếng 1 tí,chán rồi chị ơi. Chị đã tham khảo trường khác cho bé chưa chị?????
    Thủy thủ tí hon ở đâu Sushinguyen ơi, gần không nhỉ?? Nghe cũng thèm quá thôi, bao giờ cũng không nguôi ước mơ tìm cho con 1 truờng tốt nhất :Smiling:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;

• 232 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trường mầm non Thủy thủ tí hon (quận Tân Bình)

Chị ơi,đường link các chị trên diễn đàn bàn luận về trường "Thuỷ thủ tí hon",chị tham khảo nhé. Em cũng ko biết gần hay xa vì e chưa qua trường,mà e hy vọng là gần để mẹ con e bon chen :Smiling:

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình cũng đang tìm trường cho con ở Bình Tân đây, mong các mẹ cùng chia sẻ thêm KN nhé.

Mình thấy có danh sách các trường MN ở Q. Bình Tân và địa chỉ, số liên lạc ở đây.

http://www.mamnon.com/DocsDetails.aspx?topicID=20689

Nếu mẹ nào đã từng tận trường tham khảo và hỏi thăm thì chia xẻ thông tin với nhé. :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bangbang; 01/06/2009 vào lúc 01:17 PM.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• 2,469 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Mẹ gì hỏi đường từ Bến xe miền tây đi Nguyễn Thị Tú:
    Từ Bến xe miền tây chạy đến corpmart Phú Lâm, rẽ trái vào đường Bà Hom ( Tỉnh Lộ 10) chạy khoảng 6 km gặp ngã tư Bà Hom, rẽ phải chạy theo Quốc lộ khoảng 7km nữa gặp ngã tư gò mây, rẽ trái là đường Nguyễn Thị Tú..... quá xa để con đi học mầm non bạn Ah.

Cubin_2710: KCN Tân Bình chạy ra Lê Trọng Tấn, gặp ngã tư Gò Mây rẽ trái theo quốc lộ khoảng 7km gặp ngã tư Bà Hom, rẽ trái vào đường Bà Hom, chạy khoảng 1,5km rẽ phải vào đường gì chả nhớ sẽ thấy trường MN Bảo Ngọc bên tay Trái. ..... Xa quá, ko đi nổi đâu em ah.

Trường MN Bảo Ngọc:

Cháu mình học trường đó từ 18m đến khi vào lớp lá ( giờ đang học lớp 2 trường tiểu học Tân tạo), con mình gửi ở đây từ 19 tháng , giờ bé 33 tháng, thêm 1 cháu nữa gửi từ 20 tháng, giờ bé 30 tháng.

Với mình: Trường này ổn, lớp khoảng 20 bé, học phí tổng cộng khoảng trên dưới 1Triệu, con mình đi học về ngoan, quý cô giáo, ở lớp thì tự xúc ăn nhưng về nhà thì mẹ xúc.

Mình đi làm đến 7.00 mới về nên gửi thêm con ở cô giáo , 5.00 cô đưa con mình về nhà, tắm, cho ăn, chơi... và khi mình về thì ghé nhà cô đón, lần nào mình đến nhìn từ xa cũng thấy con đang cười vui vẻ hoặc là chăm chú vẽ vời gì đó, nói chung là chưa khi nào thấy con đứng ngóng mẹ.

Tuy nhiên đây là trường trong khu vựa công nhân, học phí và mọi thứ khác theo mức sống ở đây nên nếu các các mẹ trông đợi điều kiện sinh hoạt thật tốt thì không có đâu ah.

Trường mới xây 3 tầng phía sau là Mẫu giáo ( từ lớp mầm trở lên), mần non ( cơm nát, cơm thường) thì học ở cơ sở cũ nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Minh Thai; 06/05/2010 vào lúc 05:35 PM.

• 2,469 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Trường mầm non Thủy thủ tí hon (quận Tân Bình)

Chị ơi,đường link các chị trên diễn đàn bàn luận về trường "Thuỷ thủ tí hon",chị tham khảo nhé. Em cũng ko biết gần hay xa vì e chưa qua trường,mà e hy vọng là gần để mẹ con e bon chen :Smiling:
    Trường này gần sân bay cơ mà, Tận Bình Tân sao mà đi dc, mình đi làm từ Bình Tân tới đây ( mình làm gần SB) là 16km đấy.

• 2,469 Bài viết

• 671 Được cảm ơn

Trường mầm non Bảo Ngọc mới xây rất to là trường Bảo Ngọc thứ 2,thứ 1 nằm gần đó. Em thì chưa vào trường,vì lúc e đến thì trường xây chưa xong,định mua hồ sơ sẵn cho con,xem trường sau,nhưng lại ấn tượng vì 1 lý do khác về cách cư sử cô bán hồ sơ, sau khi nhìn e từ trên xuống dưới khi nghe em hỏi mua 2 đơn trừong Bảo Ngọc 2 ( học phí 1triệu 800 cho 1 bé,nhận bé từ 3 tuổi)

Em mong tin và comment cuả mẹ Mr and Mrs Smith nhiều lắm về trường Hương Sen
    Em ơi có nhầm không vậy, học phí chỉ trên dưới 1triệu thôi,và nhan bé từ 18 tháng,

học phí 450K
    bán trú 60K
    vệ sinh 10K
    tiền ăn 1 ngày 16K x 26 ngày = 416K
    tiền gì nữa đó mà chưa tháng nào mình đóng 1 triệu cả
    Trường này đương nhiên giữ bé cả thứ 7, nếu nghỉ thì chỉ trừ lại tiền ăn của ngày đó vào tháng sau, không trừ học phí đâu nhé.

Mỗi tháng mình cho 2 cô x 100K = 200K, nhưng mình nghĩ ở đây ít người cho lắm vì khu lao động mà, cụ thể là em dâu mình, gửi con cùng lớp với con mình nhưng nó ko cho gì cả, chỉ lễ tết thôi, CÔ GIÁO ĐỐI XỬ 2 ĐỨA NHƯ NHAU. Mình cho vì nghĩ lương cô giáo thấp quá, cho thêm họ chút thu nhập thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Minh Thai; 06/05/2010 vào lúc 05:53 PM.

• 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Minh Thai Xem bài viết
    Em ơi có nhầm không vậy, học phí chỉ trên dưới 1triệu thôi,và nhan bé từ 18 tháng,

học phí 450K
    bán trú 60K
    vệ sinh 10K
    tiền ăn 1 ngày 16K x 26 ngày = 416K
    tiền gì nữa đó mà chưa tháng nào mình đóng 1 triệu cả
    Trường này đương nhiên giữ bé cả thứ 7, nếu nghỉ thì chỉ trừ lại tiền ăn của ngày đó vào tháng sau, không trừ học phí đâu nhé.

Mỗi tháng mình cho 2 cô x 100K = 200K, nhưng mình nghĩ ở đây ít người cho lắm vì khu lao động mà, cụ thể là em dâu mình, gửi con cùng lớp với con mình nhưng nó ko cho gì cả, chỉ lễ tết thôi, CÔ GIÁO ĐỐI XỬ 2 ĐỨA NHƯ NHAU. Mình cho vì nghĩ lương cô giáo thấp quá, cho thêm họ chút thu nhập thôi.
    Mẹ Minh Thai co thể cho mình biết địa chỉ của trường MN Bảo Ngọc được không? Mình gần chuyển xuống ngã tư Cống Xả (Q.Bình Tân) mà giờ đang đau đầu về vấn đề tìm trường cho con nè.

• 651 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình đã cho bé học trường MN Hương Sen và bây giờ bé đã lên lớp 1. Nếu đánh giá chung, mình và 1 số PH. đã cho bé học ở trường này rất hài lòng.
    - Trường có khuôn viên rộng rãi, mát mẻ (nhiều cây xanh nhưng đã được cắt tỉa gọn nên k có muỗi).
    - Sân trường có nhiều đồ chơi cho bé chơi trước , trong giờ và sau giờ học.
    - Không gian thoáng mát, sạch sẽ, yên tĩnh.
    - Có hồ bơi.
    - Không phải đóng thêm nhiều phụ phí, hoặc kêu gọi PH đóng góp.
    - Cô giáo dạy lớp Lá có chuyên môn cao, học xong lớp lá con mình rất tự tin vào lớp 1.
    Mẹ bé Băng Đăng (SG)

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5