Mầm non

Trường Mầm non Bán công Hương Sen - Quận Bình Tân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 40 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 1,593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình học ở Trường này, cùng nhau thảo luận cái được và mất để góp ý cho các con được học trong môi trường tốt hơn nhé.:LoveStruc:
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi , trường này phải nằm trên đường 13 A ko , mình sắp dọn về nhà mẹ đẻ ở , sắp phải gửi bé lớn , mình đã đi xem qua trường này , trường có vẻ quá rộng , sân chơi lại giống như không được ai chăm sóc , quét dọn , lại vắng vẻ nữa , mình cứ thấy sao sao ấy ? Mẹ nó gửi con rồi ,thấy trường thấy nào , chia sẻ mình ít thông tin với !

• 1,593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTweetySuri Xem bài viết
    Mẹ nó ơi , trường này phải nằm trên đường 13 A ko , mình sắp dọn về nhà mẹ đẻ ở , sắp phải gửi bé lớn , mình đã đi xem qua trường này , trường có vẻ quá rộng , sân chơi lại giống như không được ai chăm sóc , quét dọn , lại vắng vẻ nữa , mình cứ thấy sao sao ấy ? Mẹ nó gửi con rồi ,thấy trường thấy nào , chia sẻ mình ít thông tin với !
    Đúng rồi mẹ nó ạ. Trường thì đạt danh hiệu trường đạt chuẩn QG đấy. Sân chơi thì mình không có phàn nàn gì, vì thấy thế là ổn so với các trường khác không có. Tuy nhiên mấy hôm nay cũng có lăn lăn, không hiểu sao con học gần 1 năm trời vẫn không thích đi học, hỏi đến cô giáo thì con tỏ vẻ không thích (Chứ thường các bé cũng mến cô lắm). Hôm qua đi học, về cu cậu kể bị cô phạt, rồi các bạn không ngoan, cô đánh đít. Uh, thì những cái đó mình ráng chấp nhận được. Nhưng mẹ mình thường hay để ý, các bé làm sai, cô hay bắt các bé phạt, đứng dựa vào tường, mặt cô hầm hầm lắm, nhìn người lớn còn sợ huống chi trẻ con.

HÔm nay bà nói, tính hỏi cô xem hôm qua cháu có nghịch không, bà thấy sáng mà mặt cô hình sự quá, nên cũng không dám hỏi??

Để xem tình hình tiêp theo thế nào rồi tính tiếp mẹ nó ạ!!
    YoYo: NB 3.6, 1M 5.2, 2M 6.1, 3M 7.0, 4M 7.6, 5M 8.2, 6M 8.5, 7M 9.6, 8M 10.2, 9M 11.1]

TumTum;

• 232 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các chị ơi,các chị cho thêm thông tin về trường các chị nhé,các thông tin bổ ích và quan trọng với e lắm. Em đang định tìm trường gởi 2 cô nhà em vào đây, vì nhà em tương đối gần trường,có xem trường Hương Sen và 1 vài trường gần nhà,xã nhà em chấm điểm Hương Sen,nhưng em thấy sao sao đó,khi em vào hỏi,cảm giác cô giáo ko được thân thiệt. :Silly: Sân trường rộng và thóag hơn những trường khác,có cả hồ bơi,nhưng lại có cảm giác là ít được sử dụng và lau chùi,chỉ hình thức trường chuẩn Quốc gia hay sao đó.. Em hy vọng đây chỉ là quan điểm cá nhân em thôi

Nghe các chị có gởi con rồi nói là bé ăn được cơm mới gởi vào được,vậy thì ko được rồi. Con em 19 tháng ,chỉ ăn được cháo hạt thôi. Chị MR and MRS Smith cho em nhiều thông tin nữa nhé,cảm ơn chị nhiều lắm

• 126 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình thì mới chuyển về cc Vĩnh Lộc, phường Bình Hưng Hòa B, quận Bình Tân luôn! Mình cũng đang đi tìm trường cho con trai 28 tháng, và con gái 14 tháng.

Các bố mẹ có biết trường mầm non nào tốt, ở gần khu vực đó, hoặc đi về hướng Lê Trọng Tấn, Tây Thạnh, thì chỉ giúp mình với.

Hiện mình vẫn phải để con học trường cũ ở quận 12, đi xa quá, cực mình, tội con, và nguy hiểm nữa vì phải đi trên QL 1A.

Các bố mẹ giúp mình nhé. Cảm ơn các bố mẹ trước.

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    Mình thì mới chuyển về cc Vĩnh Lộc, phường Bình Hưng Hòa B, quận Bình Tân luôn! Mình cũng đang đi tìm trường cho con trai 28 tháng, và con gái 14 tháng.

Các bố mẹ có biết trường mầm non nào tốt, ở gần khu vực đó, hoặc đi về hướng Lê Trọng Tấn, Tây Thạnh, thì chỉ giúp mình với.

Hiện mình vẫn phải để con học trường cũ ở quận 12, đi xa quá, cực mình, tội con, và nguy hiểm nữa vì phải đi trên QL 1A.

Các bố mẹ giúp mình nhé. Cảm ơn các bố mẹ trước.
    Be nha minh 20 thang,minh cho hoc o truong Binh Tan tren duong so 1...thay cung on lam ..di hoc ve nha be an duoc nhieu hon luc truoc,vui ve hon ..minh thay gan khu CN Pounchen co truong Bao Ngoc moi xay cung lon lam...ngai ra ban co the cho con hoc o truong Hoa Mai(gan cho Kien Duc)...co nhieu truong Tu Thuc moi thanh lap lam...ben tim hieu them nhe...Theo kinh nghiem minh neu be con nho nen cho hoc o truong tu thuc...so luong it co giao cham soc nhieu hon...truong chuan quoc gia chua chac da cham soc tot...khi nao con vao lop mam minh se tinh tiep...Chuc me tim duoc truong nhu y nhe!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 126 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yennguyen Xem bài viết
    Be nha minh 20 thang,minh cho hoc o truong Binh Tan tren duong so 1...thay cung on lam ..di hoc ve nha be an duoc nhieu hon luc truoc,vui ve hon ..minh thay gan khu CN Pounchen co truong Bao Ngoc moi xay cung lon lam...ngai ra ban co the cho con hoc o truong Hoa Mai(gan cho Kien Duc)...co nhieu truong Tu Thuc moi thanh lap lam...ben tim hieu them nhe...Theo kinh nghiem minh neu be con nho nen cho hoc o truong tu thuc...so luong it co giao cham soc nhieu hon...truong chuan quoc gia chua chac da cham soc tot...khi nao con vao lop mam minh se tinh tiep...Chuc me tim duoc truong nhu y nhe!
    Cảm ơn bạn yennguyen nhen. Mình chưa rành đường khu vực này lắm, nên không biết trường Hương Sen các mẹ nói ở trên là ở chỗ nào, cũng không biết khu Pounchen luôn. Nhưng hình như những chỗ đó hơi xa nhà mình hay sao đó, nên mình ít nghe nói.

Hành trình của mình mỗi ngày là cc VL - Nguyễn Thị Tú - Lê Trọng Tấn - Tây Thạnh - Cộng Hòa - ETown, và ngược lại, nên nếu có trường nào trên đoạn đường đó, hoặc gần trong khoảng đó, thì mọi người chỉ giúp mình nhe!

Cảm ơn tất cả.

• 889 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sushinguyen Xem bài viết
    Các chị ơi,các chị cho thêm thông tin về trường các chị nhé,các thông tin bổ ích và quan trọng với e lắm. Em đang định tìm trường gởi 2 cô nhà em vào đây, vì nhà em tương đối gần trường,có xem trường Hương Sen và 1 vài trường gần nhà,xã nhà em chấm điểm Hương Sen,nhưng em thấy sao sao đó,khi em vào hỏi,cảm giác cô giáo ko được thân thiệt. :Silly: Sân trường rộng và thóag hơn những trường khác,có cả hồ bơi,nhưng lại có cảm giác là ít được sử dụng và lau chùi,chỉ hình thức trường chuẩn Quốc gia hay sao đó.. Em hy vọng đây chỉ là quan điểm cá nhân em thôi

Nghe các chị có gởi con rồi nói là bé ăn được cơm mới gởi vào được,vậy thì ko được rồi. Con em 19 tháng ,chỉ ăn được cháo hạt thôi. Chị MR and MRS Smith cho em nhiều thông tin nữa nhé,cảm ơn chị nhiều lắm
    Trường Hương Sen thì mình ko biết, thấy trường cũng to lắm. Hồi trước mình gửi con ở trường Hoa Mai sau Coopmart Bình Tân, cũng OK lắm. Trường dạy bài bản, cho ăn uống đàng hoàng. Cu nhà mình rất thích học trường này. Bây giờ cu cậu đã học lớp 3 rồi mà vẫn nhắc tới trường Hoa Mai hoài. Còn cu nhỏ nhà mình hiện đang gửi ở trường MNBC Tuổi Thần Tiên, đường số 7. Nói chung cũng được nhưng ăn uống không đầy đủ lắm. Vì mình không về sớm đón con được nên ko gửi trường Hoa Mai (4:30-5g là phải đón con), gửi ở Tuổi Thần Tiên có thể gửi đến 6:00.
    Quẳng gánh lo đi và vui sống
    ----------------------------------
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 147 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trường tuổi thần tiên nằm ở đâu vậy bạn? nhận bé từ bao nhiêu tháng thề? Mình cũng ở đường tây thạnh, gần KCN tân bình nè, đang kiếm chỗ để gửi bé nhưng chưa thấy.

Có ai biết thì mail qua địa chỉ mình dùm nha (bé nhà mình chưa được 12 tháng):
    quyen.hh@acecookvietnam.com
    haquyen0303@yahoo.com

Cảm ơn bạn nhiều nha!
    Hôm qua con đến trường
    Mẹ dắt tay từng bước...

• 232 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

BichNgocVn: chị ơi,may quá,e đang tìm đường Nguyễn Thị Tú và Lê Trọng Tấn nè chị,nhà e ở quận Bình Tân,chị có thể hướng dẫn giúp em đường để qua được đường Nguyễn Thị Tú ko chị???bắt đầu từ bến xe Miền Tây chị nhé,sở dĩ em fiền chị vì em mới chuyển về khu Bình Tân chưa được 1 năm nên chẳng rành đường. Em đang trên đường tìm trường cho 2 bé con 20 tháng,đi nhiều trường gần nhà,sao thấy chưa an tâm về trường. Em hỏi đường Nguyễn Thị Tú vì bạn bà ngoai 2 bé,trước làm Hiệu trưởng trường Mầm NOn Trung Ương 3 , nay về hưu mở trường tư thục Trí Tuệ Việt trong khu công nghiệp đường Nguyễn Thị Tú. Nhưng đến tháng 9 năm nay mới bắt đầu dạy,e muốn tham khảo trường và ko biết có quá xa nhà hay ko để gởi bé.

Cubin_2710 : Tuổi thần tiên nằm trên đường số 7,chị chạy thẳng từ vòng xoay nhà thờ Phao Lô,qua cả đường Tên Lửa,trường nằm bên tay phải chị nhé,e ko nhớ rõ đường.

Trường mầm non Bảo Ngọc mới xây rất to là trường Bảo Ngọc thứ 2,thứ 1 nằm gần đó. Em thì chưa vào trường,vì lúc e đến thì trường xây chưa xong,định mua hồ sơ sẵn cho con,xem trường sau,nhưng lại ấn tượng vì 1 lý do khác về cách cư sử cô bán hồ sơ, sau khi nhìn e từ trên xuống dưới khi nghe em hỏi mua 2 đơn trừong Bảo Ngọc 2 ( học phí 1triệu 800 cho 1 bé,nhận bé từ 3 tuổi)

Em mong tin và comment cuả mẹ Mr and Mrs Smith nhiều lắm về trường Hương Sen

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5