Trường mầm non - TPHCM

Trường Mầm non Bán công 19-5

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac Ong Bo va Ba Me,
    Minh co hai dua con : gai (My) 10 tuoi va trai (Tom) 20 thang.
    Nam nay minh muon cho thang cu Tom vao hoc truong 19/5, nhung goi dien thoai thi duoc biet ho khong nhan tre sinh nam 2002 (Thang cu Tom sinh thang 8/2002). Chi nhan 2003 thoi.
    Gio phai lam sao bay gio. Co ai giup minh khong? :P
    Minh lam viec trong co quan NN co VP tai Q.I, sang dua be My di hoc truong Q.3, du dinh cho thang cu Tom hoc nha tre 19/5 (tien tren duong di lam). Co Me nao biet cach chi minh voi. :P :P
    Cam on cac Me nhe. Me Tom & My
    :P :P :P
    Me TOMMY
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 103 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường mầm non thực hành 19-5 trên đường Nguyễn Đình Chiểu rất tốt. Trường đó cũng thuận đường mình đi làm nữa. Có mẹ nào có con học trường đó hoặc biết trường đó cho mình lời khuyên được không? Mẹ nào có form đơn xin học vào trường đó không ? cho mình xin với. Bé nhà mình hiện được 2 tuổi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    • 172 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trường đó cũng thuộc loại top của trường mẫu giáo của Tp đấy. Con mình chưa đến tuổi vào trường nhưng mình có mấy chị bạn cùng cty gởi con ở đó mà chì tiêu tuyển cũng hạn chế lắm, phải nhờ người quen mới vào được đó, quan trọng là phaỉ chịu chi nữa cơ. tngavn ghé sang trường superkids ở Pastuer thử xem rất ok đấy.
    chúc tngavn có sự lựa chọn đúng đắn nhé!
    • 228 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tngavn Xem bài viết
    Mình nghe nói trường mầm non thực hành 19-5 trên đường Nguyễn Đình Chiểu rất tốt. Trường đó cũng thuận đường mình đi làm nữa. Có mẹ nào có con học trường đó hoặc biết trường đó cho mình lời khuyên được không? Mẹ nào có form đơn xin học vào trường đó không ? cho mình xin với. Bé nhà mình hiện được 2 tuổi.
    Cám ơn các mẹ nhiều.
    Trường 19/5 phát hồ sơ đăng ký học vào khoảng tháng 5 hàng năm, bạn đã bỏ lỡ mất năm học này rồi. Nếu bé của bạn sinh tháng 6/2005 thì đáng ra fải đăng ký đợt học năm trước cơ.Bé nhà mình sinh T11/2005 nên mới fải đợi đến năm nay (năm ngoái chỉ tuyển những bé sinh trước T9/205)
    Năm nay trường tuyển 90 bé sinh năm 2005, 70 bé sinh năm 2006. Đến nay đã có kết quả xét tuyển và các phụ huynh đang làm thủ tục nhập học cho các bé trúng tuyển, hihi, nghe cứ như xét tuyển Đại học í nhỉ :Laughing: . 3 điều kiện ưu tiên để được xét tuyển là :
    1. Con gia đình chính sách.
    2. Hộ khẩu phường ĐaKao - Quận 1 (đúng tuyến)
    3. Bé có anh chị đang học tại trường.
    Nghe đồn là nếu bạn có quen biết hay gì gì đó thì vẫn xin vào dc nếu trái tuyến nhưng mình ko biết rõ chi tiết đâu vì bé nhà mình thuộc dang ưu tiên 2&3. Nếu bạn lo cho bé vào được thì bé sau xin vào rất dễ dàng (ưu tiên 3)
    Mình chỉ biết 1 số thông tin như vậy, mong rằng giúp dc bạn phần nào :Smiling:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con đang học 19/5 trên đường Nguyễn Đình Chiểu Quận 1 không, cùng vào đây chia sẻ thông tin nhé. Bé của mình 3 tuổi, đang học lớp cơm thường 1.
    • 384 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flower-mc Xem bài viết
    Có mẹ nào có con đang học 19/5 trên đường Nguyễn Đình Chiểu Quận 1 không, cùng vào đây chia sẻ thông tin nhé. Bé của mình 3 tuổi, đang học lớp cơm thường 1.
    Mình đang định xin cho bé nhà mình (sinh 11/2005) vào học trường này nhưng không biết chất lượng dạy và học như thế nào. Có cần điều kiện nào k vì mình ở Bình Thạnh. Bạn cũng ở Bình Thạnh luôn à. Bạn có thông tin gì không share với mình nhé.
    • 676 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi flower-mc Xem bài viết
    Bạn ơi
    Bé nhà mình 26 tháng tuổi (sinh tháng 3/06) dang du tinh sang nam se cho vao lớp mầm, thích xin vào 19/5 nèBạn có thông tin gì về 19/5 chia sẻ với mình với
    Chất lượng, cố giáo, môi trường, chi phí như thế nào
    Nhà mình cũng ở Bình Thạng (gấn Q.1) nên quan tâm nhất vẫn là làm sao để có thể xin vào được 19/5 đây..Cám ơn bạn nhiều nhé
    • 104 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mấy hôm nay cu con mình bị bệnh nên kg vào WTT. Hôm nay vào thấy mẹ thaophuongali kéo topic của mình lên rồi. Mình ở Ung Văn Khiêm Bình Thạnh nè. Hồi bé nhà mình xin vào 19/5 cũng gian nan lắm. Nếu bạn có YM thì add mình đi, mình chia sẻ kinh nghiệm cho. Chứ ở đây có nhiều chuyện kg chia sẻ được. ID của mình là hoamitsubishi79.
    Còn về chất lượng, mình nghĩ là cũng tùy lớp, tùy cô thôi. Như con mình hồi học lớp nhỏ thấy hài lòng lắm. Nhưng từ khi chuyển lên lớp hiện nay đang học thì mình hơi bị buồn. Thật lòng là mình cũng đang tìm trường khác cho con vì mình kg hài lòng lắm. Nhưng trường tư thục thì khuôn viên nhỏ, quy mô cũng không bằng 19/5, mặc dù có thể chất lượng dạy và chăm thì tốt hơn. Trường quốc tế thì bé về sớm quá mình kg đón được. Mình cũng đang stress vụ trường của con lắm đây.
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

mẹ nào biết đại dhi3 trường này cho em xin nhe , nghe nói nhưng ko có địa chỉ chính xác .Khách hàng em giới thiệu trường này tốt lắm , định xin vào , không biết trường này có tuyển bé 18 tháng ko ạ? Mẹ nào biết về trường này cho em xin chút thông tin nhé !
    • 306 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹTweetySuri Xem bài viết
    mẹ nào biết đại dhi3 trường này cho em xin nhe , nghe nói nhưng ko có địa chỉ chính xác .Khách hàng em giới thiệu trường này tốt lắm , định xin vào , không biết trường này có tuyển bé 18 tháng ko ạ? Mẹ nào biết về trường này cho em xin chút thông tin nhé !
    Mình kg nhớ chính xác số bi nhiu nhưng bạn đi dường NĐC bắt đầu từ khúc Mai Thị Lựu đi xuôi xuống nằm bên tay phải đó.
    :Rose: :Rose: :Rose:
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà. Em là thành viên mới, hiện có 1 bé 29 tháng định cho học tại trường Mầm non bán công thực hành 19/5 (quận 1 - TP.HCM), nhưng em lại chưa biết nhiều thông tin về trường này.
    Qua diễn đàn, rất mong nhận được sự chia sẻ, góp ý của cả nhà về chất lượng của trường.
    Xin cảm ơn cả nhà
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé nhà mình mới học ở đây được hơn nửa năm, nói chung là được. Trường rộng rãi mát mẻ, các cô có trình độ, vừa trông vừa dạy, cũng có đầy đủ phương pháp, các hoạt động của trưởng phong phú. Tuy nhiên dồ ăn hơi dở, chỉ thấy con ăn sáng chứ chưa thấy ăn trưa nhưng theo quan sát thấy ít món, món nào cũng có mùi y chang nhau. Con mình ăn được chứ mình sáng đưa bé tới ngửi mùi đã thấy ớn, vậy nên thỉnh thoảng cũng cho con ăn sáng ở nhà rồi mới đến trường. Trườg không cho cháu uống sữa, nếu muốn con uống thì phải gửi thêm. Học phí thấp, so với mức trung bình của TP, khoảng trên dưới 700k
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào có bé học ở đây cho em xin ít thông tin với ạ!
    http://www.19thang5.mamnon.com/
    Em đọc web của trường thì trường đạt chuẩn quốc gia , nhưng nghe "đồn" khó xin vào lắm phải không ạ ? Trường này có phải là trường Mầm non thực hành 19-5 ở Nguyễn Đình Chiểu không ạ?
    • 1,310 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , có mẹ nào có bé học ở đây cho em xin ít thông tin với ạ!
    http://www.19thang5.mamnon.com/
    Em đọc web của trường thì trường đạt chuẩn quốc gia , nhưng nghe "đồn" khó xin vào lắm phải không ạ ? Trường này có phải là trường Mầm non thực hành 19-5 ở Nguyễn Đình Chiểu không ạ?
    không phải trường 19/5 ở nguyễn đình chiểu đâu. trường 19/5 ở NĐC đúng là khó xin thật đó, phải có cô giáo wen xin hộ. Ngay như mình là ở trong tuyến mà còn phải xin xỏ nữa là :Crying:
    [IMG][/IMG]
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Vậy có mẹ nào có bé gửi ở đây cho em xin ít thông tin với ạ !!! Mà các trường bán công , hay măng non hình như bây giờ hết nhận hồ sơ rồi hay sao ấy !!!
    • 6,376 Bài viết

• 14,044 Được cảm ơn

Me Siups cho minh xin thong tin voi, thankssssssssss!
    • 774 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

hu hu không ai có thông tin gì cả
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao cac me, em rat muon cac me chia se viec kinh nghiem de duoc goi con o truong nay. cac me giup dum em nhe, em dang tress ve viec lo cho con em vao 19/5 day.
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chao me Suri, minh cung dang cung canh ngo day. Minh cung dang tim cach xin cho con minh vao truong nay, me da xin vao truong nay duoc chua a?
    • 34 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Me Abi oi, minh muon chat voi me de trao doi it thong tin. Phien me cho minh xin nick ya hoo dc khong vay?
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9