Trường mầm non - TPHCM

Thật giả chuyện chọn trường cho con!

Đến trả lời mới nhất
  • 368 Lượt chia sẻ
  • 325K Lượt đọc
  • 1.43K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 722 Bài viết

• 4,066 Được cảm ơn

Chào bạn

Điều khó hiểu của hệ thống CISS là trong khi trường Einstein có đầu ra là bằng Tú tài VN và bằng IGCSE thì BCIS chỉ có đầu ra là bằng Tú tài VN. Einstein cam kết đầu ra trình độ tiếng Anh là B2 thì BCIS cũng chỉ có đầu ra tiếng Anh là B2.

Tuy nhiên, mức độ tâm huyết của đôi vợ chồng chủ trường thì vô cùng đáng nể. Ngoài việc xây dựng hoàn thiện một hệ thống gồm 1 trường quốc tế (CIS), 1 trường song ngữ (BCIS), một trường VN (Einstein) và 1 trường dạy tiếng Anh (Estudy), họ cũng công bố xây dựng tiếp một Trung tâm trải nghiệm học tập rộng 3,3 ha ở Nhà Bè để phục vụ hoạt động ngoại khóa của học sinh, khánh thành vào giờ này sang năm.
    <EDUCATION IS THE MOST POWERFUL WEAPON WHICH WE CAN USE TO CHANGE THE WORLD (Nelson Mandela)>
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 349 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Lót dép .... hóng thôi.....
    Hãy yêu thương khi còn có thể
    Hãy mĩm cười khi còn thấy nhau
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ anhcaheo có thông tin về trường Tuệ Đức( Pathway) share dùm em với. Em đang quan tâm đến
    comment by WTT mobile view
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ anhcaheo có thông tin về trường Tuệ Đức( Pathway) share dùm em với. Em đang quan tâm nhưng không tìm thấy nhiều thông tin về trường để quyết định.
    comment by WTT mobile view
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac ban!

Minh dinh cho be hoc o superkids pre school o paster Quan 3 hoac la Kindy City International Preschool Q3.
    Mong ban nao biet thong tin v̉e tr­uong tren cho minh chut y kien nha cac ban.

Chan thanh cam on.
    • 110 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

xóa bài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi liberty; 19/02/2016 vào lúc 03:31 PM.
    • 110 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheoxanh Xem bài viết
    Ý kiến cá nhân của mình thấy, các mẹ đừng tin hoàn toàn vào các thông tin có được trong topic này mà hãy chọn lọc và tìm hiểu thật kỹ bằng thực tế. Sau một thời gian theo đuổi topic để chọn trường cho con, mình phát hiện ra trên này có rất nhiều "mẹ" đến từ các trường trà trộn vô để quảng cáo PR trường mình. Họ tạo nick để giả bộ hỏi về trường mình, sau đó sẽ có nick khác vô trả lời thông tin về trường đó, mà đa phần đều nói tốt, tâng bốc thái quá. Có rất nhiều trường trước giờ chìm nghỉm không ai biết đến, chỉ cần một vài "mẹ" vào tung hứng với nhau là có nhiều phụ huynh biết đến ngay.

Cảnh báo với các mẹ là nên để ý nick nào giả làm phụ huynh vô khen trường, hoặc giả bộ nói con mình đã từng học trường abcd gì đó nhưng không tốt phải chuyển sang trường xyz thì hãy cảnh giác cao độ. Các bạn nên tìm hiểu những bài viết của họ trước đây trong mục lịch sử bài viết. Bạn sẽ thấy hầu hết các nick này được tạo ra chỉ post các thông tin liên quan đến trường của mình mà thôi.

Một lần nữa, tôi tha thiết mong các nick giả kia làm ơn đừng vì mục đích lôi kéo phụ huynh học sinh về trường mình mà có những bài viết lừa dối như thế. Các bạn nên nhớ là các bạn đang làm trong môi trường giáo dục, xin hãy trung thực. Xin hãy để hữu xạ tự nhiên hương. Nếu trường các bạn thật sự tốt, ắt hẳn sẽ có nhiều phụ huynh tìm tới thôi. Xin hãy trả topic về đúng ý nghĩa và mục đích ban đầu của nó. Mong lắm thay!
    trùi, mẹ này dội gáo nước làm mình tỉnh luôn. Mình đã từng cho con học ở fosco và sau đó phải chuyển con đi trường khác vì các điều hành và tư duy lởm khởm của BGH. Đặt biệt là vấn đề đồ ăn thức uống của các bé. Trường này trước đây rât tốt vì có cô Mai làm HT, sau khi cô Trúc lên thay thì chất lượng đi xuống rõ. Vậy mà có ý kiến lên đây so sánh trường với ABCIS thì mình cũng xin vái!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Các Mẹ cho mình hỏi, có Mẹ nào đang cho con học trường CIS Canada thì thấy chất lượng như thế nào?
    Mình đã nộp đơn cho con làm bài test và được giới thiệu gói học phí ưu đãi 2tý1 cho 12 năm học. Tuy nhiên, con mình sẽ bắt đầu từ lớp 4, nên tính ra mỗi năm mất 233tr trong gói 2ty1, chưa kể tiền lãi suất huy động nữa thì tính ra năm đầu tiên mất khoàng gần 360tr. Mình đang phân vân không biết có thể cho con gắn bó với CIS đến lớp 12 được không? hay giữa chừng lại phải chuyển sang trường khác, thì gói học phí này sẽ phải tìm người khác chuyển nhượng lại, vậy thì mình cảm thấy không an tâm. Nhờ các Mẹ ai có kinh nghiệm cho mình thông tin tham khảo với nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhcaheo Xem bài viết
    Chào bạn

Điều khó hiểu của hệ thống CISS là trong khi trường Einstein có đầu ra là bằng Tú tài VN và bằng IGCSE thì BCIS chỉ có đầu ra là bằng Tú tài VN. Einstein cam kết đầu ra trình độ tiếng Anh là B2 thì BCIS cũng chỉ có đầu ra tiếng Anh là B2.

Tuy nhiên, mức độ tâm huyết của đôi vợ chồng chủ trường thì vô cùng đáng nể. Ngoài việc xây dựng hoàn thiện một hệ thống gồm 1 trường quốc tế (CIS), 1 trường song ngữ (BCIS), một trường VN (Einstein) và 1 trường dạy tiếng Anh (Estudy), họ cũng công bố xây dựng tiếp một Trung tâm trải nghiệm học tập rộng 3,3 ha ở Nhà Bè để phục vụ hoạt động ngoại khóa của học sinh, khánh thành vào giờ này sang năm.
    Em chào anh và các anh chị trong topic. Đọc topic này em đúng là được mở mang đầu óc ra nhiều vì em vốn k hề có kiến thức gì về những phạm trù này mà tự nhiên có chị em bảo đi nghiên cứu trường cho cháu. Em có câu hỏi này, em chưa đọc hết topic nên sorry anh nếu có anh chị nào hỏi rồi ạ. Do bạn em làm ở trường St. Paul ngoài Hà Nội mà hồi trước là trường VAIS nên em cũng có tìm hiểu trường này, mặc dù cũng nói thật là không thấy ổn lắm vì nó hơi xa trung tâm, lại còn cái khoản đổi tên nghe cũng thấy có vẻ ớn ớn. Anw tóm lại em thấy trường đấy cứ kiểu một mình một kiểu, thành viên của hệ thống Nacel gì đó, và đc accredited bởi AdvancEd chứ không phải là WASC hay NEASC hay CIS như các trường top trong topic, vậy có phải là cũng chưa xuất sắc được như các trường kia k ạ? Được cái cơ sở vật chất của nó thì cũng có vẻ được đầu tư. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Hỏi hơi dài dòng
    • 722 Bài viết

• 4,066 Được cảm ơn

Chào lanphuongnguyenha

Thực ra kiểm định Advanced chính là của NCA (North Central Association of Schools and Colleges), 1 trong 6 tổ chức kiểm định vùng của Hoa Kỳ, và là tổ chức kiểm định chính thống. Kiểm định của NCA Advanced tương đương NEASC và WASC... Trường gặp nhiều vấn đề lúc mới thành lập, nhưng hiện tại họ đang dần ổn định.
    <EDUCATION IS THE MOST POWERFUL WEAPON WHICH WE CAN USE TO CHANGE THE WORLD (Nelson Mandela)>
    • 722 Bài viết

• 4,066 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liberty Xem bài viết
    trùi, mẹ này dội gáo nước làm mình tỉnh luôn. Mình đã từng cho con học ở fosco và sau đó phải chuyển con đi trường khác vì các điều hành và tư duy lởm khởm của BGH. Đặt biệt là vấn đề đồ ăn thức uống của các bé. Trường này trước đây rât tốt vì có cô Mai làm HT, sau khi cô Trúc lên thay thì chất lượng đi xuống rõ. Vậy mà có ý kiến lên đây so sánh trường với ABCIS thì mình cũng xin vái!
    Hôm nay trường FOSCO gặp sự cố với bài viết này:

LẠ LÙNG TRƯỜNG QUỐC TẾ HOẠT ĐỘNG GẦN 20 NĂM NHƯNG CHƯA ĐƯỢC CẤP PHÉP.

http://dantri.com.vn/giao-duc-khuyen...1150141582.htm

Các bạn quan tâm đến giấy phép của các trường thì có một số thông tin liên quan đến các trường ở Q.2 ở đây:

http://phonggiaoducquan2.e-school.ed...u-to-nuc-ngoai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

-Mình tham khảo các truong quoc te thì thay truong nay gan nha,mong anhcaheo co kinh nghiem cho bit truong ISSP day chat luong co tot khong?co duoc quoc te cong nhan hay ko? Cam on nhieu
    http://www.issp.edu.vn/vi/admissions...FQ0IvAod6WcB8A