Thật giả chuyện chọn trường cho con!

• 368 Lượt chia sẻ
  • 333K Lượt đọc
  • 1.44K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 744 Bài viết

• 4,134 Được cảm ơn

Chào bạn

Điều khó hiểu của hệ thống CISS là trong khi trường Einstein có đầu ra là bằng Tú tài VN và bằng IGCSE thì BCIS chỉ có đầu ra là bằng Tú tài VN. Einstein cam kết đầu ra trình độ tiếng Anh là B2 thì BCIS cũng chỉ có đầu ra tiếng Anh là B2.

Tuy nhiên, mức độ tâm huyết của đôi vợ chồng chủ trường thì vô cùng đáng nể. Ngoài việc xây dựng hoàn thiện một hệ thống gồm 1 trường quốc tế (CIS), 1 trường song ngữ (BCIS), một trường VN (Einstein) và 1 trường dạy tiếng Anh (Estudy), họ cũng công bố xây dựng tiếp một Trung tâm trải nghiệm học tập rộng 3,3 ha ở Nhà Bè để phục vụ hoạt động ngoại khóa của học sinh, khánh thành vào giờ này sang năm.
    <EDUCATION IS THE MOST POWERFUL WEAPON WHICH WE CAN USE TO CHANGE THE WORLD (Nelson Mandela)>
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 349 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Lót dép .... hóng thôi.....
    Hãy yêu thương khi còn có thể
    Hãy mĩm cười khi còn thấy nhau
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ anhcaheo có thông tin về trường Tuệ Đức( Pathway) share dùm em với. Em đang quan tâm đến
    comment by WTT mobile view
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhờ anhcaheo có thông tin về trường Tuệ Đức( Pathway) share dùm em với. Em đang quan tâm nhưng không tìm thấy nhiều thông tin về trường để quyết định.
    • 77 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac ban!

Minh dinh cho be hoc o superkids pre school o paster Quan 3 hoac la Kindy City International Preschool Q3.
    Mong ban nao biet thong tin v̉e tr­uong tren cho minh chut y kien nha cac ban.

Chan thanh cam on.
    • 111 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

xóa bài
    Chỉnh sửa lần cuối bởi liberty; 19/02/2016 vào lúc 03:31 PM.
    • 111 Bài viết

• 161 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caheoxanh Xem bài viết
    Ý kiến cá nhân của mình thấy, các mẹ đừng tin hoàn toàn vào các thông tin có được trong topic này mà hãy chọn lọc và tìm hiểu thật kỹ bằng thực tế. Sau một thời gian theo đuổi topic để chọn trường cho con, mình phát hiện ra trên này có rất nhiều "mẹ" đến từ các trường trà trộn vô để quảng cáo PR trường mình. Họ tạo nick để giả bộ hỏi về trường mình, sau đó sẽ có nick khác vô trả lời thông tin về trường đó, mà đa phần đều nói tốt, tâng bốc thái quá. Có rất nhiều trường trước giờ chìm nghỉm không ai biết đến, chỉ cần một vài "mẹ" vào tung hứng với nhau là có nhiều phụ huynh biết đến ngay.

Cảnh báo với các mẹ là nên để ý nick nào giả làm phụ huynh vô khen trường, hoặc giả bộ nói con mình đã từng học trường abcd gì đó nhưng không tốt phải chuyển sang trường xyz thì hãy cảnh giác cao độ. Các bạn nên tìm hiểu những bài viết của họ trước đây trong mục lịch sử bài viết. Bạn sẽ thấy hầu hết các nick này được tạo ra chỉ post các thông tin liên quan đến trường của mình mà thôi.

Một lần nữa, tôi tha thiết mong các nick giả kia làm ơn đừng vì mục đích lôi kéo phụ huynh học sinh về trường mình mà có những bài viết lừa dối như thế. Các bạn nên nhớ là các bạn đang làm trong môi trường giáo dục, xin hãy trung thực. Xin hãy để hữu xạ tự nhiên hương. Nếu trường các bạn thật sự tốt, ắt hẳn sẽ có nhiều phụ huynh tìm tới thôi. Xin hãy trả topic về đúng ý nghĩa và mục đích ban đầu của nó. Mong lắm thay!
    trùi, mẹ này dội gáo nước làm mình tỉnh luôn. Mình đã từng cho con học ở fosco và sau đó phải chuyển con đi trường khác vì các điều hành và tư duy lởm khởm của BGH. Đặt biệt là vấn đề đồ ăn thức uống của các bé. Trường này trước đây rât tốt vì có cô Mai làm HT, sau khi cô Trúc lên thay thì chất lượng đi xuống rõ. Vậy mà có ý kiến lên đây so sánh trường với ABCIS thì mình cũng xin vái!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Các Mẹ cho mình hỏi, có Mẹ nào đang cho con học trường CIS Canada thì thấy chất lượng như thế nào?
    Mình đã nộp đơn cho con làm bài test và được giới thiệu gói học phí ưu đãi 2tý1 cho 12 năm học. Tuy nhiên, con mình sẽ bắt đầu từ lớp 4, nên tính ra mỗi năm mất 233tr trong gói 2ty1, chưa kể tiền lãi suất huy động nữa thì tính ra năm đầu tiên mất khoàng gần 360tr. Mình đang phân vân không biết có thể cho con gắn bó với CIS đến lớp 12 được không? hay giữa chừng lại phải chuyển sang trường khác, thì gói học phí này sẽ phải tìm người khác chuyển nhượng lại, vậy thì mình cảm thấy không an tâm. Nhờ các Mẹ ai có kinh nghiệm cho mình thông tin tham khảo với nhé.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhcaheo Xem bài viết
    Chào bạn

Điều khó hiểu của hệ thống CISS là trong khi trường Einstein có đầu ra là bằng Tú tài VN và bằng IGCSE thì BCIS chỉ có đầu ra là bằng Tú tài VN. Einstein cam kết đầu ra trình độ tiếng Anh là B2 thì BCIS cũng chỉ có đầu ra tiếng Anh là B2.

Tuy nhiên, mức độ tâm huyết của đôi vợ chồng chủ trường thì vô cùng đáng nể. Ngoài việc xây dựng hoàn thiện một hệ thống gồm 1 trường quốc tế (CIS), 1 trường song ngữ (BCIS), một trường VN (Einstein) và 1 trường dạy tiếng Anh (Estudy), họ cũng công bố xây dựng tiếp một Trung tâm trải nghiệm học tập rộng 3,3 ha ở Nhà Bè để phục vụ hoạt động ngoại khóa của học sinh, khánh thành vào giờ này sang năm.
    Em chào anh và các anh chị trong topic. Đọc topic này em đúng là được mở mang đầu óc ra nhiều vì em vốn k hề có kiến thức gì về những phạm trù này mà tự nhiên có chị em bảo đi nghiên cứu trường cho cháu. Em có câu hỏi này, em chưa đọc hết topic nên sorry anh nếu có anh chị nào hỏi rồi ạ. Do bạn em làm ở trường St. Paul ngoài Hà Nội mà hồi trước là trường VAIS nên em cũng có tìm hiểu trường này, mặc dù cũng nói thật là không thấy ổn lắm vì nó hơi xa trung tâm, lại còn cái khoản đổi tên nghe cũng thấy có vẻ ớn ớn. Anw tóm lại em thấy trường đấy cứ kiểu một mình một kiểu, thành viên của hệ thống Nacel gì đó, và đc accredited bởi AdvancEd chứ không phải là WASC hay NEASC hay CIS như các trường top trong topic, vậy có phải là cũng chưa xuất sắc được như các trường kia k ạ? Được cái cơ sở vật chất của nó thì cũng có vẻ được đầu tư. Em cảm ơn anh nhiều ạ. Hỏi hơi dài dòng
    • 744 Bài viết

• 4,134 Được cảm ơn

Chào lanphuongnguyenha

Thực ra kiểm định Advanced chính là của NCA (North Central Association of Schools and Colleges), 1 trong 6 tổ chức kiểm định vùng của Hoa Kỳ, và là tổ chức kiểm định chính thống. Kiểm định của NCA Advanced tương đương NEASC và WASC... Trường gặp nhiều vấn đề lúc mới thành lập, nhưng hiện tại họ đang dần ổn định.
    <EDUCATION IS THE MOST POWERFUL WEAPON WHICH WE CAN USE TO CHANGE THE WORLD (Nelson Mandela)>
    • 744 Bài viết

• 4,134 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi liberty Xem bài viết
    trùi, mẹ này dội gáo nước làm mình tỉnh luôn. Mình đã từng cho con học ở fosco và sau đó phải chuyển con đi trường khác vì các điều hành và tư duy lởm khởm của BGH. Đặt biệt là vấn đề đồ ăn thức uống của các bé. Trường này trước đây rât tốt vì có cô Mai làm HT, sau khi cô Trúc lên thay thì chất lượng đi xuống rõ. Vậy mà có ý kiến lên đây so sánh trường với ABCIS thì mình cũng xin vái!
    Hôm nay trường FOSCO gặp sự cố với bài viết này:

LẠ LÙNG TRƯỜNG QUỐC TẾ HOẠT ĐỘNG GẦN 20 NĂM NHƯNG CHƯA ĐƯỢC CẤP PHÉP.

http://dantri.com.vn/giao-duc-khuyen...1150141582.htm

Các bạn quan tâm đến giấy phép của các trường thì có một số thông tin liên quan đến các trường ở Q.2 ở đây:

http://phonggiaoducquan2.e-school.ed...u-to-nuc-ngoai
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

-Mình tham khảo các truong quoc te thì thay truong nay gan nha,mong anhcaheo co kinh nghiem cho bit truong ISSP day chat luong co tot khong?co duoc quoc te cong nhan hay ko? Cam on nhieu
    http://www.issp.edu.vn/vi/admissions...FQ0IvAod6WcB8A
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn anhcaheo rất nhiều vì bài viết của anh rất bổ ích.

Hiện nay em đang đau đầu rất nhiều vì việc chuyển trường cho con . Hiện nay nhóc đã học xong chương trình lớp 6 TC Av tại trường công lập , môi trường phức tạp hơn , học hành chạy theo thành tích làm nhóc không hứng thú với việc học , em đang cố gắng làm "cuộc giải phóng " nhưng càng tìm hiểu càng đau đầu vì kiến thức và học phí cũng bị hạn chế.

Em ở KV Tân Phú (tp. HCM) , em đang xem 3 trường là 1. Đinh Thiện Lý (chắc phải nhờ xe đưa rước vì xa nhà ), 2. VAS (hơi lo lắng 1 chút về học phí ), 3. Á Châu (cũng hơi lo vì chất lượng đang xuống dốc)

Em không có tí kinh nghiệm gì để chọn trường cho con cả ngoài mong muốn là cho con có được sức khỏe, niềm vui , tư duy trong học tập , giúp con thích đi học, được tự tin hơn mà không bị đánh giá bằng điểm số hay thành tích .

anhcaheo giúp em với !!!!
    • 54 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chọn trường cho con là một hành trình gian nan và không dễ dàng. Tôi cũng là một bà mẹ và cũng đã trải qua quãng thời gian khó khăn đó nên tôi rất hiểu và thông cảm với các mẹ.
    Tôi may mắn hơn các mẹ bởi vì tôi là một cô giáo mầm non và tôi tự mở một trường mầm non riêng sau gần 4 năm làm việc tại một số trường Quốc tế trên địa bàn thủ đô Hà Nội. Với những kinh nghiệm có được trong suốt quá trình làm việc đó, tôi đã khéo léo vận dụng và xây dựng một ngôi trường theo đúng những gì tôi kỳ vọng. Một ngôi trường của tình yêu và niềm tin.
    Tôi thực sự không có ý định PR cho ngôi trường của mình mà chỉ muốn chia sẻ những cảm xúc của mình với các mẹ trong diễn đàn. Bởi bản thân tôi xuất phát là một cô giáo mầm non, không phải là một người làm kinh doanh chuyên nghiệp và tôi mở trường trước tiên là để cho các con của tôi được theo học, trong một môi trường mà tôi từng mơ ước.
    Tôi có 2 cháu gái, một cháu năm nay 9 tuổi và một cháu vừa tốt nghiệp trường mầm non của mẹ cuối tháng 5 vừa rồi. Khi sinh con, cả 2 cháu, tôi đều chỉ ở cữ có 1 tháng, từ tháng thứ 2 là bế cháu đến trường của mẹ rồi. Cháu nằm trong xe nôi, trong văn phòng của mẹ. Và bởi vì ngôi trường nhỏ cũng là một đứa con mà tôi không thể bỏ bê. Tính tôi vốn cầu toàn, vì thế tôi không yên tâm nếu ngày nào trường còn mở cửa hoạt động thì tôi phải có mặt ngày đó. Tôi đã luôn sát cánh mỗi ngày với nó trong suốt 12 năm qua. Đó cũng là cách mà tôi giám sát công việc, tự mình đi kiểm tra, thăm lớp chứ không ngồi văn phòng nhìn ngắm camera như cách một số quản lý thường làm. Tôi phải biết, phải hiểu được giáo viên của mình đang thực sự làm việc thế nào tôi mới cảm thấy yên tâm.
    Tôi nói tôi may mắn vì các con tôi đã được học trong ngôi trường của mẹ. Tôi hiểu những giáo viên chăm sóc con tôi hằng ngày khi cháu đủ tuổi vào lớp như các bạn khác. Vì họ là những đồng nghiệp của tôi. Tôi biết chắc chắn về những người mà con tôi tiếp xúc hàng ngày. Tôi biết con tôi được học gì ở trường, được học cùng với những người bạn như thế nào, được học năng khiếu với ai, được thăm quan dã ngoại ở đâu. Mọi hoạt động tôi đều nắm rất rõ nên tôi yên tâm lắm. Và nếu có những điều không còn phù hợp nữa, tôi có thể chủ động để thay đổi nó.
    Vì vậy, khi con gái đầu lòng của tôi tốt nghiệp mầm non, lúc đó tôi mới bắt đầu công cuộc tìm trường cho con. Tôi lo lắng lắm. Tôi không biết trường đó có tốt như họ giới thiệu không, có đúng như những gì các phụ huynh trên mạng truyền tai nhau không. Ăn ngủ có đúng theo thực đơn không? Chất lượng bữa ăn có đảm bảo vệ sinh không? Chương trình học có được thực hiện nghiêm túc như nhà trường cam kết không…Cả tỉ những câu hỏi như vậy làm tôi hoang mang. Mà lúc đó con gái tôi đã 6 tuổi rồi đấy. Nhưng lúc đó, cháu mới thực sự rời khỏi vòng tay của mẹ.
    Vì vậy, tôi hiểu lắm, thương lắm với các mẹ và với các bé khi bắt đầu đi học. Tôi hiểu được tâm trạng và cảm xúc của những bà mẹ khi họ nói chuyện, trao đổi với tôi về những mong muốn của họ một cách rụt rè. Tôi hiểu cảm giác khi họ cố gắng đặt cược niềm tin vào tôi để trao gửi cả gia tài của họ cho tôi, cho các giáo viên của tôi. Tôi hiểu những lo lắng của họ khi bé mới bắt đầu chập chững những ngày đầu đến lớp. Bởi con họ còn nhỏ lắm, chỉ mới tròn 12 tháng thôi. Có những bạn đi còn chưa vững, nói còn chưa rõ, chưa biết cách diễn đạt cho người khác hiểu, chưa tự lập được các sinh hoạt cá nhân…đáng để lo lắm chứ. Trong khi con tôi 6 tuổi rồi, cháu rất nhanh nhẹn, tự tin và tự lập, tôi còn lo nhiều hơn thế. Và tôi thấy trách nhiệm của mình lớn lắm.
    Không phải ai cũng có điều kiện để mở trường cho con học. Nếu được, tôi cũng muốn mở trường tiểu học, cấp 2, rồi cấp 3 luôn cho yên tâm. Nói vậy thôi, chứ tôi không có khả năng và tôi cũng không có ý định bao bọc con mình mãi trong vòng tay của mẹ. Tôi chỉ muốn chia sẻ để các mẹ hiểu rằng, cũng là người mẹ, mặc dù tôi không phải là kiểu phụ nữ hy sinh hết thảy vì con, nhưng tôi, theo bản năng của một người mẹ, tôi vẫn luôn muốn dành cho con những điều tốt nhất trong khả năng của mình.
    Vì vậy đứng trên quan điểm của một bà mẹ đã từng gian nan đi tìm trường cho con, và cũng trên kinh nghiệm quản lý mầm non trong 12 năm qua, tôi chỉ muốn đưa ra cho các mẹ một vài gợi ý tham khảo như sau khi các mẹ chọn trường mầm non cho bé:
    1. Nên chọn những ngôi trường nhỏ hoặc vừa. Phải đảm bảo nó sạch sẽ, an toàn và thân thiện. Những ngôi trường dạng này thường chỉ có khoảng 4-5 lớp nên việc quản lý sẽ sát sao và tỉ mỉ. Người quản lý sẽ nắm chắc chắn được các học sinh và có biện pháp điều chỉnh giáo viên cũng như chương trình để giúp các bé hòa nhập tốt và phát triển toàn diện. Những trường lớn quá, quản lý thường cấp vĩ mô nên đôi khi sẽ xa rời phụ huynh và giáo viên. Mà đây là những nòng cốt, đảm bảo cho sự phát triển của mỗi nhà trường khi niềm tin và việc giáo dục được thông tin 2 chiều và cập nhật thường xuyên. Và điều này, tất nhiên là rất tốt cho bé.
    2. Với những trẻ nhỏ lần đầu tiên đi học, cha mẹ nên thu xếp thời gian đi học cùng với con (hoặc có người nhà đi học cùng với con trong khoảng 1 tuần đầu). Đây là cơ hội rất tốt để phụ huynh tìm hiểu trường rõ hơn và cũng để chuẩn bị tâm lý cho bé khi bắt đầu sang với ngôi trường mới. Đây là yếu tố rất quan trọng vì vậy hãy chọn những trường luôn “chào đón” phụ huynh vào lớp cùng con những ngày đầu tiên hoặc chủ động đề nghị để được đi học cũng con.
    3. Phải chắc chắn nhận đúng và đủ chương trình học tập, cũng như thỉnh thoảng giám sát chương trình học của con có được thực hiện nghiêm túc hay không? Hãy kiểm chứng trên trẻ để biết được bé có được học thực sự???
    4. Trao đổi thông tin thường xuyên với giáo viên và cả quản lý về tất cả những điều mình chưa rõ để được giải đáp (bao gồm cả những vấn đề chung hay cá nhân). Đừng tìm kiếm câu trả lời từ những nguồn thông tin không chính thức hoặc nhữn người không có trách nhiệm giải đáp nó cho các mẹ: cô cấp dưỡng, bác bảo vệ hay nghe từ các phụ huynh khác. Một ngôi trường tốt sẽ luôn có những hướng dẫn cụ thể hoặc thông báo rõ ràng về những chương trình cũng như kế hoạch cụ thể. Vì vậy, hay tìm kiếm những nguồn thông tin chính thống.
    5. Thu xếp thời gian ở bên con nhiều nhất có thể để hỗ trợ chúng khi cần. Cùng với cô giáo uốn nắn và điều chỉnh hành vi cho trẻ. Giai đoạn này rất quan trọng vì khi trẻ đủ cứng cáp rồi như bé lớn nhà mình, bé thích các bạn nhiều hơn và nghe bạn hơn nghe cô, nghe bố, nghe mẹ.
    Tôi chỉ sơ lược vải điểm mà tôi cho là mấu chốt nhất, các mẹ tham khảo và cùng cho ý kiến.
    TRƯỜNG MẦM NONG SONG NGỮ CAO CẤP LITTLE FOOT
    C01-07, Hoàng Anh River View, 37 Nguyễn Văn Hưởng, Thảo Điền, Quận 2
    Fanpage: Little Foot Kindergarten - Reggio Emilia Centre
    Tel: 08.66 891 666 / 0983626681
    • 744 Bài viết

• 4,134 Được cảm ơn

ÉP TRẺ ĂN THỂ HIỆN SỰ NGU DỐT CỦA CHA MẸ VÀ GIÁO VIÊN Ở VIỆT NAM

Không biết bao nhiêu lần, tôi từng nghe những câu chuyện bạo hành trẻ như thế này, chỉ vì chuyện ăn uống.

http://www.baogiaothong.vn/phan-no-c...i-d154730.html

Không biết vì sao chuyện ăn uống quan trọng với người Việt Nam đến thế? Người phương Tây cũng chỉ ăn đủ năng lượng để làm việc, để học tập, để sống. Còn gia đình VN cứ quẩn quanh chuyện một ngày 3 bữa ăn! Ăn là tâm điểm và ý nghĩa cuộc sống.

Người Việt có biết ăn uống không? Theo tôi rất nhiều người không biết ăn uống. Họ ăn rất nhiều nhưng mất vệ sinh, thiếu dưỡng chất, không khoa học… và hậu quả là người Việt là một trong những dân tộc có chiều cao, thể lực… thuộc dạng kém nhất của thế giới, và kém ngay tại Đông Nam Á. Người Việt ăn nhiều nhưng không hiệu quả.

Trẻ con là một sinh vật sống, và có khả năng tự điều chỉnh. Chẳng có đứa trẻ nào chết đói khi trong nhà có thức ăn để đó cả. Cha mẹ và thầy cô ở Việt Nam toàn làm theo thói quen truyền thống là ép trẻ ăn, khiến trẻ trở thành biếng ăn kinh niên, mất cảm giác ngon, và suy dinh dưỡng. Đã suy dinh dưỡng lại càng ép ăn, cái vòng luẩn quẩn đó không bao giờ dứt ra được.

Nghĩa vụ của cha mẹ là nấu đồ ăn đủ dinh dưỡng, hợp khẩu vị, và… để đó. Ăn hay không là quyền của trẻ. Hãy thử hình dung, chúng ta không muốn ăn một món gì đó mà bị nhồi vào miệng, cảm giác sẽ ra sao? Ăn trong nước mắt thì thức ăn trở thành chất độc. Tại sao người lớn làm như vậy với trẻ?

Người Việt có nhiều thói quen ăn uống cực kỳ lạc hậu: trong bàn ăn phải gắp đồ ăn cho nhau (phương Tây rất kỵ điều này). One man’s meat is another man’s poison. Ai thích gì thì ăn mới vui được chứ, việc gì phải gắp. Người Việt đang ốm càng bị ép ăn (ăn để lấy sức). Thực ra khi ốm cơ thể cần được nghỉ ngơi, nhiều khi càng ăn bổ càng thêm bệnh. Ngoài ra cũng chỉ có mấy nước châu Á mời có kiểu ép rượu, ép bia trên bàn ăn.

Ép người khác ăn uống là ngu dốt, thiếu hiểu biết, và vô văn hóa. Nếu bạn thấy ai đó ép trẻ ăn, hãy ngăn chặn họ nhé!!!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn đang chờ nè...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vẫn đang chờ....
    • 44 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào anhcaheo, con em 5 tuổi,e dang tìm hiểu trường kinderworld,anh cho em xin Thông tin về chất lượng đào tạo của trường này dc k a,e cảm ơn anh nhiều
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Xin chào anhcaheo!
    Tôi đang tìm kiếm thông tin về các trường song ngữ tại Hà Nội, Sài Gòn và Đà Nẵng. và rất may mắn vào topic rất nhiều thông tin hữu ích của Anh. Anhcaheo ơi, trong điều kiện mà học sinh lớp 8 nhưng tiếng Việt rất hạn chế vì bé học từ nhỏ ở Mỹ thì có trường nào nhận không Anh?
    Cảm ơn Anh nhiều!
    trân trọng!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anhcaheo,

Bé nhà mình vừa mới 18 tháng tuổi, mình đang kiếm trường mầm non cho bé.

Mình cần 1 ngôi trường có khuôn viên rộng rãi để bé chơi đùa, có giáo trình tốt giúp bé phát triển các kỹ năng cần thiết, biết tự lập, biết tự chịu trách nhiệm với bản thân.

Mình cũng muốn trường đảm bảo VSATTP.

Mình ở quận 3, ngân sách 2 vợ chồng mình cho bé là dưới 10 triệu/tháng, ưu tiên trường có xe đưa rước.

Bạn có biết trường nào thỏa mấy tiêu chí trên ko?

Cám ơn bạn!
');