Trường mầm non - TPHCM

Thật giả chuyện chọn trường cho con!

Đến trả lời mới nhất
  • 368 Lượt chia sẻ
  • 284K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chị có biết thông tin về cấp 1 của trường Pathway quận 2 thì chia sẻ với mình với.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@anhcaheo thông thái ơi: giúp em ca này với nhé. Bé em 2 tuổi ở khu vực siêu thị Metro Q2, anh cho lời khuyên nên gửi bé trường nào với nhé. Học phí thì đừng trên 6 triệu là ổn với em. Anh cho em vài trường né chứ đừng chỉ định 1 phát trường nào lỡ em không có điều kiện không học lại làm phiền anh. Em cám ơn anh nhé.
    P/s. Em cần gửi bé trước tháng 9 vì lý do gia đình nên anh giúp em sớm sớm nhé.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Với học phí dưới 6t thì bạn có thể cho bé vào trường Khang Phú,ngay đường số 14 sau Metro.Bé nhà mình đã từng học ở đây,thấy bé mỗi lần đi học về rất vui vẻ
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gui loi yeu thuong den tat ca ong Bo, ba Me,

Minh xin phep duoc hoi mot it thong tin ve 2 truong minh dang quan tam o khu vuc Thao Dien - Cac Bo, cac Me nao biet thong tin gi ve truong quoc te Montessori va Smartkids trong khu vuc Thao Dien cho minh xin voi. Hoc phi 2 noi nay thi minh co thong tin roi, nhung Me nao co con hoc hoac da co thong tin ve 2 truong nay xin chia se giup em a.

Cac truong khac trong khu vuc Thao Dien minh cung da tham khao va hien tai cung cho con hoc he o 1 truong quoc te khac, nhung minh khong thich.

Xin phep duoc nghe moi nguoi tu van ve Smartkids va Montessori.

Mong moi nguoi tim duoc mot ngoi truong binh an cho con minh.
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gui loi yeu thuong den tat ca ong Bo, ba Me,

Minh xin phep duoc hoi mot it thong tin ve 2 truong minh dang quan tam o khu vuc Thao Dien - Cac Bo, cac Me nao biet thong tin gi ve truong quoc te Montessori va Smartkids trong khu vuc Thao Dien cho minh xin voi. Hoc phi 2 noi nay thi minh co thong tin roi, nhung Me nao co con hoc hoac da co thong tin ve 2 truong nay xin chia se giup em a.

Cac truong khac trong khu vuc Thao Dien minh cung da tham khao va hien tai cung cho con hoc he o 1 truong quoc te khac, nhung minh khong thich.

Xin phep duoc nghe moi nguoi tu van ve Smartkids va Montessori.

Mong moi nguoi tim duoc mot ngoi truong binh an cho con minh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào anh Cá Heo!
    Mình ở quận 5, anh có thể tư vấn cho em trường nào có học phí khoản 7tr trở xuống cho con em đượckkhhônngg ah ? Bé nàhh em được 18th anh ah!

Mong tin anh.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Các anh chị có thông tin của trường CVK, hệ thống trường Canada ở Quận 7 không anh chị ? Em đang chọn trường cho bé thứ 2, nhưng nghe nhiều thông tin trái chiều quá.

Trường có chương trình đóng tiền cho bé hẳn từ 4 tuổi tới 18 tuổi, nhưng em đang lo là cấp 1,2 thì cơ sở vật chất không thành vấn đề, nhưng mầm non mẫu giáo thì cơ sở vật chất phải chuyên dụng mới được.

Có mẹ nào có bé học ở đó thì cho em thông tin với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Courgavolant; 29/07/2015 vào lúc 08:42 AM.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân gửi Anhcaheo và các Bạn

Hiện tại , tôi có kế hoạch đi làm việc tại Thailand và muốn đưa con gái ( năm nay bắt đầu học lớp 10- Chuyên NN / Anh-Anh) và con trai ( năm nay học lớp 5 - Trường Đoàn Thị Điểm/HN) , sang và đi học trường Quốc Tế bên đó . Hiện các trường (mà Công ty tiếp nhận làm việc giới thiệu) này đều có chương trình IB .

Quá trình học tập của các cháu là đều học cấp 1 tại Đoàn Thị Điểm và học tiếng Anh ; ngoài ra cháu lớn (gái) học cấp 2 lớp chuyên Ngoại ngữ Anh tại Trường THCS Lê Quý Đôn ( Cầu Giấy/HN); Hiện tại cháu nhỏ có học thêm tiếng Anh tại TT Appolo Hà Nội.

Vậy vấn đề tôi cần được tư vấn như sau , để chuẩn bị cho sau 1 năm nữa là :

1. Con gái ở thời điểm sau khi hết lớp 10 tại VN ( khoảng T5/2016)
    - Nếu vào trường QT bên Thailand ( Ví dụ : Bangkok Patana School) / dạy theo chương trình IB : cần phải học và chứng minh được những điều gì để vào chương trình DP ( Diploma Programe) luôn ? Liệu nội dung và kết quả của Trường tại VN có được chấp nhận không ?

2. Con trai - tương tự như trên , nhưng vào chương trình MYP .

3. Nếu có thể , đề nghị ANHCAHEO khuyến nghị cho Chương Trình Bổ Túc ( các môn học/ các kỹ năng cần thiết/ các loại giáo trình/ ....) để giúp các cháu có được sự trang bị tốt nhất trước khi vào môi trường Quốc Tế VÀ
    có trung tâm nào để bổ túc và dạy thêm các môn học cho chương trình IB ở HN không ?

Xin trân trọng cảm ơn !