Trường mầm non - TPHCM

Thật giả chuyện chọn trường cho con!

Đến trả lời mới nhất
  • 368 Lượt chia sẻ
  • 291K Lượt đọc
  • 1.39K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@anhcaheo thông thái ơi: giúp em ca này với nhé. Bé em 2 tuổi ở khu vực siêu thị Metro Q2, anh cho lời khuyên nên gửi bé trường nào với nhé. Học phí thì đừng trên 6 triệu là ổn với em. Anh cho em vài trường né chứ đừng chỉ định 1 phát trường nào lỡ em không có điều kiện không học lại làm phiền anh. Em cám ơn anh nhé.
    P/s. Em cần gửi bé trước tháng 9 vì lý do gia đình nên anh giúp em sớm sớm nhé.

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Với học phí dưới 6t thì bạn có thể cho bé vào trường Khang Phú,ngay đường số 14 sau Metro.Bé nhà mình đã từng học ở đây,thấy bé mỗi lần đi học về rất vui vẻ
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gui loi yeu thuong den tat ca ong Bo, ba Me,

Minh xin phep duoc hoi mot it thong tin ve 2 truong minh dang quan tam o khu vuc Thao Dien - Cac Bo, cac Me nao biet thong tin gi ve truong quoc te Montessori va Smartkids trong khu vuc Thao Dien cho minh xin voi. Hoc phi 2 noi nay thi minh co thong tin roi, nhung Me nao co con hoc hoac da co thong tin ve 2 truong nay xin chia se giup em a.

Cac truong khac trong khu vuc Thao Dien minh cung da tham khao va hien tai cung cho con hoc he o 1 truong quoc te khac, nhung minh khong thich.

Xin phep duoc nghe moi nguoi tu van ve Smartkids va Montessori.

Mong moi nguoi tim duoc mot ngoi truong binh an cho con minh.
    • 35 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Gui loi yeu thuong den tat ca ong Bo, ba Me,

Minh xin phep duoc hoi mot it thong tin ve 2 truong minh dang quan tam o khu vuc Thao Dien - Cac Bo, cac Me nao biet thong tin gi ve truong quoc te Montessori va Smartkids trong khu vuc Thao Dien cho minh xin voi. Hoc phi 2 noi nay thi minh co thong tin roi, nhung Me nao co con hoc hoac da co thong tin ve 2 truong nay xin chia se giup em a.

Cac truong khac trong khu vuc Thao Dien minh cung da tham khao va hien tai cung cho con hoc he o 1 truong quoc te khac, nhung minh khong thich.

Xin phep duoc nghe moi nguoi tu van ve Smartkids va Montessori.

Mong moi nguoi tim duoc mot ngoi truong binh an cho con minh.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xin chào anh Cá Heo!
    Mình ở quận 5, anh có thể tư vấn cho em trường nào có học phí khoản 7tr trở xuống cho con em đượckkhhônngg ah ? Bé nàhh em được 18th anh ah!

Mong tin anh.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các anh chị,

Các anh chị có thông tin của trường CVK, hệ thống trường Canada ở Quận 7 không anh chị ? Em đang chọn trường cho bé thứ 2, nhưng nghe nhiều thông tin trái chiều quá.

Trường có chương trình đóng tiền cho bé hẳn từ 4 tuổi tới 18 tuổi, nhưng em đang lo là cấp 1,2 thì cơ sở vật chất không thành vấn đề, nhưng mầm non mẫu giáo thì cơ sở vật chất phải chuyên dụng mới được.

Có mẹ nào có bé học ở đó thì cho em thông tin với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Courgavolant; 29/07/2015 vào lúc 08:42 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân gửi Anhcaheo và các Bạn

Hiện tại , tôi có kế hoạch đi làm việc tại Thailand và muốn đưa con gái ( năm nay bắt đầu học lớp 10- Chuyên NN / Anh-Anh) và con trai ( năm nay học lớp 5 - Trường Đoàn Thị Điểm/HN) , sang và đi học trường Quốc Tế bên đó . Hiện các trường (mà Công ty tiếp nhận làm việc giới thiệu) này đều có chương trình IB .

Quá trình học tập của các cháu là đều học cấp 1 tại Đoàn Thị Điểm và học tiếng Anh ; ngoài ra cháu lớn (gái) học cấp 2 lớp chuyên Ngoại ngữ Anh tại Trường THCS Lê Quý Đôn ( Cầu Giấy/HN); Hiện tại cháu nhỏ có học thêm tiếng Anh tại TT Appolo Hà Nội.

Vậy vấn đề tôi cần được tư vấn như sau , để chuẩn bị cho sau 1 năm nữa là :

1. Con gái ở thời điểm sau khi hết lớp 10 tại VN ( khoảng T5/2016)
    - Nếu vào trường QT bên Thailand ( Ví dụ : Bangkok Patana School) / dạy theo chương trình IB : cần phải học và chứng minh được những điều gì để vào chương trình DP ( Diploma Programe) luôn ? Liệu nội dung và kết quả của Trường tại VN có được chấp nhận không ?

2. Con trai - tương tự như trên , nhưng vào chương trình MYP .

3. Nếu có thể , đề nghị ANHCAHEO khuyến nghị cho Chương Trình Bổ Túc ( các môn học/ các kỹ năng cần thiết/ các loại giáo trình/ ....) để giúp các cháu có được sự trang bị tốt nhất trước khi vào môi trường Quốc Tế VÀ
    có trung tâm nào để bổ túc và dạy thêm các môn học cho chương trình IB ở HN không ?

Xin trân trọng cảm ơn !
    • 39 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trường quốc tế bị 1 vấn đề là giáo viên nước ngoài chất lượng rất kém, giống hệt mấy vụ bác sỹ Trung Quốc sang VN mở phòng mạch vậy. Họ đến từ những nước giàu có hơn VN rất nhiều lần, nếu là giáo viên giỏi thì ở nước họ cũng sẽ có thu nhập tốt, nên giáo viên giỏi chả mấy khi đến VN. Bác sỹ Trung Quốc chỉ những bác sỹ dốt, thậm chí chả có bằng bác sỹ... mới mò sang VN, giáo viên người Anh, Mỹ cũng logic tương tự thôi.

Mấy năm gần đây năm nào cũng có học sinh VN được nhận vào Harvard hay Stanford, Yale... nhưng mình thấy toàn các cháu tốt nghiệp trường chuyên công lập, cái này cũng đáng để các bố mẹ suy ngẫm. Trong khi đó các con tốt nghiệp trường "quốc tế" ở VN sau đó qua Mỹ, Anh phần nhiều vào học các trường xếp hạng rất thấp, thậm chí chả được xếp hạng luôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé nhà mình hiện đã 5 tuổi, đã học đến lớp K của trường KinderStar. Năm nay, mình rất bất ngờ khi nhận được tài liệu học tập của con là bộ sách [Skill Sharpener] gồm 2 quyển là sách [Toán] và sách [Đánh vần & Viết]. Mình được nhà trường phổ biến kế hoạch giảng dạy một cách rất chu đáo và cặn kẽ, sau mỗi Unit học sẽ có bài kiểm tra để đánh giá năng lực của bé nữa . Qua những bài test này, nhà trường sẽ phối hợp tốt hơn với gia đình để giúp bé lấp đầy những khoảng trống còn khiếm khuyết một cách nhẹ nhàng, đúng phương pháp khoa học giáo dục.

Mình rất yên tâm khi con mình được học tại KinderStar khi tại đây có hẳn một hội đồng giáo dục cùng biên soạn để cho ra một chương trình dạy và học rất bài bản và hiệu quả, tạo cho bé nhà mình một nền tảng vững chắc để vào lớp 1 dù là trường Quốc tế hay trường Công lập.

Có vài tấm ảnh chia sẻ cùng các mẹ nhé :

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anhcaheo và các phụ huynh đã cho con học ở AES cho em hỏi chất lượng giáo dục của trường như thế nào ạ, vì em định cho con vào Trường AES nhưng trường mới thành lập có 1 năm nên ít thông tin về Trường quá, cảm ơn Anhcaheo và các phụ huynh nhiều.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào anh chị,
    Em có thể xin tư vấn từ các anh chị về trường mầm non song ngữ cho bé 12 tháng ở khu vực Bình Thạnh hoặc quận 1, quận 2 không ạ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân chào các bậc tiền bối 😊
    Bé nhà em gần 3 tuổi, em ở khu sân bay, em đang phân vân chọn trường cho bé giữa Superkids (HVT) và The First Academy (LVS mới khai trương). Em có nhận xét như sau:
    - chương trình học:
    TFA hay hơn theo pp Montes, có học cooking/vẽ...., giáo viên tiếng Anh bên Việt Úc.
    Superkids cũng có pp Montes, nhưng đồ chơi/dụng cụ học không đúng lắm.
    - đồ chơi/học: TFA chất lượng hơn, đồ gỗ (không phải nhựa như các trường khác)
    - môi trường xanh:
    Superkids có sân vườn trồng rau cho bé học, có hồ bơi, có nhiều khu vui chơi cho hoạt động thể chata.
    TFA chỉ có sân cát, ko có đồ chơi vận động, không cây cối gì hết 😐
    - Cơ sở vật chất:
    Superkids: mỗi lớp có toilet riêng, ăn trong lớp.
    TFA: vì mới khai trương, nên cũng sạch sẽ, mọi thứ đều mới, 1 lầu 6 lớp, dùng chung 2 toilets (1 toilet có 2 bồn ngồi, 3 bồn đứng cho nam), phòng ăn phải đi thang bộ lên lầu thượng (tầng 3 - mình ở chung cư quen rồi nên lên tầng 3 cũng mệt 😛).
    - Học phí (bao gồm tiền ăn)
    Superkids 7.3tr, không uống sữa trường được trừ tiền
    TFA: 7.9tr, không trừ tiền sữa, đồng phục bắt buộc phải mua 250k/bộ, chắc phải mua it nhất 4 bộ đi học, 2 bộ ngủ.

Đấy là nhận xét chung của em, vẫn đang phân vân không biết trường nào tốt hơn.
    Các an chị cho em xin chút ý kiến kinh nghiệm với ạ.
    Cám ơn các mẹ