Trường mầm non - TPHCM

Thật giả chuyện chọn trường cho con!

Đến trả lời mới nhất
  • 196 Lượt chia sẻ
  • 229K Lượt đọc
  • 1.33K Trả lời

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường FOSCO cũng thuộc một trong những trường quốc tế rất tốt, chất lượng thật, nếu so sánh với BIS hay RISS hay TAS thì chất lượng tương đương nhưng về giá thì rất là mềm, bạn chon FOSCO cho con là đúng, mình ủng hộ. Còn mình trước đây học BIS, sau một đoạn nhà mình kinh tế khó khăn định chuyển trường cho con, đi nhiều nơi và cuối cùng cho con vào FOSCO, rất dúng đắn, còn nhiều phụ huynh cho con học trường FOSCO tất cả đều rất hài lòng về chất lương với mức học phí không phải khủng như BIS hayhay AIS hay gì gì..., bé vẫn rất vui và phát triển tốt.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con bạn mấy tuổi? học trường Kidzone bé có thích thú không?
    • 10 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Con mình 4 tuổi. Đây là trường mẫu giáo thứ 3 của bé, và đó là trường bé thích nhất. Điều hài lòng nhất đó là bé tự tin, mạnh dạn hơn hẳn so với trước đây, bỏ được sự nhút nhát khi gặp người lạ. Có lẽ đó là do bé nhà mình hợp với phương pháp giáo dục của trường - các cô trao quyền chủ động cho trẻ, khuyến khích trẻ khám phá, tư duy qua các câu hỏi và gợi ý. Khi bé có một kỹ năng mới, hay 1 tiến bộ nào mới về mặt kiến thức, vd biết thêm 1 từ tiếng Anh, mình hỏi bé: "Ai dạy con điều đó?" bé luôn trả lời: "Con tự dạy con/ Con tự biết"!!!!
    Mình cũng khá trần ai với việc tìm trường mẫu giáo cho con. Nhiều bà mẹ cho rằng con nhỏ chỉ cần chăm tốt, chưa cần phương pháp dạy tốt - theo mình thì không phải thế đâu. Dưới 5 tuổi trẻ em có khả năng học hỏi vượt trội và phương pháp dạy đúng rất quan trọng. Mình có 2 con, 1 đứa lớn năm nay học lớp 5 - cả hai bé đã trải qua các môi trường mẫu giáo khác nhau và mình đã cảm nhận rất rõ điều đó. Chọn trường cho con với mình là những phương pháp thử và sai, đb là đứa con đầu khi chưa có kinh nghiệm, cũng lận đận qua 3 trường mẫu giáo và mình nhớ mãi trường đầu tiên là trường do người quen giới thiệu rất uy tín, nhưng sau 2 tháng mình phải rút con ra và thậm ch í nửa năm sau chỉ cần đi qua lối đi rẽ vào trường đó là con mình (khi đó 24 tháng) òa lên khóc. Đến lần thứ 3 khi mình cho bé vào 1 trường phù hợp - đó là trường Little House (hồi ấy ở đường Phan Liêm, giờ trường đó đã bán name, chuyển đi nơi khác rồi), bé đã cực kỳ vui và yêu việc đi học vô cùng. Cũng như vậy, cô bé sau của mình rất yêu trường Kidzone, nói đến trường với một niềm tự hào thật sự.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn bạn Y Linh rất nhiều.
    • 85 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Motherrabit Xem bài viết
    Trường FOSCO cũng thuộc một trong những trường quốc tế rất tốt, chất lượng thật, nếu so sánh với BIS hay RISS hay TAS thì chất lượng tương đương nhưng về giá thì rất là mềm, bạn chon FOSCO cho con là đúng, mình ủng hộ. Còn mình trước đây học BIS, sau một đoạn nhà mình kinh tế khó khăn định chuyển trường cho con, đi nhiều nơi và cuối cùng cho con vào FOSCO, rất dúng đắn, còn nhiều phụ huynh cho con học trường FOSCO tất cả đều rất hài lòng về chất lương với mức học phí không phải khủng như BIS hayhay AIS hay gì gì..., bé vẫn rất vui và phát triển tốt.
    Big thanks to Motherrabit, search hoài cũng nhận dc rất ít thông tin của trường Fosco mà mình lần đầu gửi con nên boan khoan quá, nghe mẹ nói vậy thì yên tâm lắm rồi !
    • 3AM
    • 3 năm
    • 21 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hi, có con mình đây, đứa thứ 2 cũng vừa vô Pathway Tuệ Đức đây. Trường rộng rãi, thoáng mát, sạch sẽ. Thích nhất là các cô tuy trẻ nhưng tâm lý lắm. Con mình đã học thử 3 trường khá top như: Stamford Sân Lá Cọ, Kindergarden ở Manor, Montessori An Khang Q2, đều không thích vì cô giáo không thân thiện, không chịu khó vì bé mình rất khó. Cứ sáng đến trường là giãy đành đạch, khóc toáng lên, rất tội. Nay đi học Pathway về, biết kể chuyện làm gì và quan trọng là thích đi học, tối trước lúc ngủ đã dặn là mai dậy sớm đi học nhé. Các mẹ có con khó thích nghi phải xem cô giáo có yêu nghề, yêu trẻ không.
    • 174 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Chào anhcaheo và mọi người,

Hiện tại con em đang học kinderworld ở sis chương trình quốc tế, sang năm cháu sẽ 05 tuổi và em đang muốn cho con vào một trong những trường sau: BIS , Concordia hoặc HIS. BIS ở hồ chí minh thì em biết là chất lượng tốt tuy nhiên ở hà nội thì lại mới và không biết được chất lượng có tương đương với BIS trong sài gòn không ? Concordia ở hà nội cũng mới thành lập tuy nhiên concordia ở hongkong có chất lượng rất tốt nên em cũng không nghi ngờ về chất lượng. HIS thì lâu đời và chất lượng cũng ổn định tuy nhiên cơ sở vât chất lại rất cũ. Theo anh và mọi người thì em nên cho cháu học ở đâu ạ ?

Em cám ơn !
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Neu ban muon cho be hoc Pathway, minh co the nhuong lai suat giam 50% cho ban. Con minh da hoc thu o do 1 thang nhung ong xa minh chuyen cong tac nen tui minh phai di. Inbox minh neu muon biet them chi tiet. 2 bo Uniforms va balo cua truong van con brand new.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm nay mới đọc được tin của bạn Yesle, mình vừa mới đóng học phí cho bé chiều qua xong, chỉ giảm có 40% thôi
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào anhcaheo,

Tôi là mẹ của 2 bé gái. Bé đầu 8 tuổi, năm ngoái tôi có hỏi tư vấn của anh về việc gởi bé học lớp 2 ở trường nào, và cuối cùng đã chọn trường Tây Úc (WAPS) sau khi cân nhắc trên thông tin anh đưa. Hiện tại mình cũng khá ưng ý (tất nhiên so với mục tiêu mà tôi đã đặt ra trong môi trường giáo dục VN).

Bây giờ lại tiếp đến bé sau hiện gần 2,5 tuổi. Do bé còn bé bỏng, có tính cách vừa cứng rắn mà lại vừa nhạy cảm nên tiêu chí tìm trường là:

1/ gần nhà (nhà ở gần ngã 4 đường 3/2 và Lê Đại Hành),
    2/ môi trường giáo dục yêu trẻ, tôn trọng tính cách trẻ
    3/ có phương pháp giáo dục tiến bộ giúp bé phát huy tính cách tốt, nhân văn cũng như kỹ năng tư duy, kỹ năng sống tốt.
    4/ Về tài chính thì có thể lo được mức tương đương với trường Việt Úc (VAS) hoặc WAPS.

Vừa rồi có qua thử Mapple Bear ở Flemington thì thấy giáo viên, đặc biệt là thầy hiệu trưởng (cũng như cả ban hỗ trợ như hành chính, tạp vụ ...) rất cởi mở, lắng nghe ý kiến phụ huynh. Nhưng CSVC thì giới hạn quá. Bữa ăn outsource. Vì vậy chi phí mà trường thu cho những mục này khá cao. Học phí cũng cao hơn trường VAS và WAPS.

Anh có nhiều hiểu biết và thông tin ở lĩnh vực này, nên tôi rất mong anh tư vấn để tôi sớm kiếm được trường ưng ý cho bé. Cám ơn anh rất nhiều.