Trường mầm non - TPHCM

Thật giả chuyện chọn trường cho con!

Đến trả lời mới nhất
  • 194 Lượt chia sẻ
  • 219K Lượt đọc
  • 1.32K Trả lời

108 Người đang theo dõi

• 126 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các bạn qua topic mới này của anhcaheo nhé Công dân toàn cầu người Việt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

các anh chị cho mình hỏi thăm trên đường nguyễn văn hưởng p,thảo điền q2 có 2 trường lớn : một là tas,hai là trường gì ? mình thấy trường thứ 2 coi bộ hoành tráng gấp đôi tas nên chất lượng và học phí cũng gấp đôi phải ko ah?
    • 63 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chắc bạn nói đến BIS. Giá em nó thuộc vào hàng TOP ạ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

sau khi nghiền ngẫm 131 trang+website các trường thì dường như với khả năng 200 triệu/năm và yêu cầu anh văn chuẩn,không cần học tiếng việt của em thì thấy ko tìm được trường nào hết cho con em đang học mầm non việt nam chuẩn bị vào lớp 1,em đau đầu quá
    vas thì rất nhiều người chê trên dd này và thực tế kiểm nghiệm quen biết
    bcis thì dd cũng bắt đàu chê và học quá xa
    wellspring thì rẻ thật nhưng chưa biết chất lượng ra sao vì chưa hoạt động
    fosco thì vừa đúng 200 nhưng nếu con em chưa học qua tiếng anh nhiều theo ko kịp,phải học esl 16trieu/term tức là 48trieu/năm thì thành ra 250tr lại quá hớp
    cuoi cùng em chả biết học đâu nữa,rối trí quá,hichic. giá như có nhiều xièn thì khỏi lăn tăn nhỉ vào top bis, ishcmc thì khỏi suy nghĩ
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lqkhoi Xem bài viết
    Mình vừa gửi con vào SaigonStar. Cấp tiểu học thì ở SaigonStar vào khoảng 9500 + 1000 tiền ăn. Chưa tính tiền bus.
    Giá cũng xê dịch trong tầm của bạn. Và không có admission fee.
    cám ơn bạn,bạn có thể cho mình hỏi tại sao bạn lại chọn saigon star mà ko chọn tas?!thkz
    • 54 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wantogo2013 Xem bài viết
    sau khi nghiền ngẫm 131 trang+website các trường thì dường như với khả năng 200 triệu/năm và yêu cầu anh văn chuẩn,không cần học tiếng việt của em thì thấy ko tìm được trường nào hết cho con em đang học mầm non việt nam chuẩn bị vào lớp 1,em đau đầu quá
    fosco thì vừa đúng 200 nhưng nếu con em chưa học qua tiếng anh nhiều theo ko kịp,phải học esl 16trieu/term tức là 48trieu/năm thì thành ra 250tr lại quá hớp
    cuoi cùng em chả biết học đâu nữa,rối trí quá,hichic. giá như có nhiều xièn thì khỏi lăn tăn nhỉ vào top bis, ishcmc thì khỏi suy nghĩ
    quả là quá đau đầu. Mình loay hoay cả tháng mà vẫn chưa quyết được cho con theo học đâu.
    • 352 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Nếu bạn thích bé vừa học vừa chơi có thể thử Smartkids. Mình chọn cho con mình học tại đây và rất hài lòng. Với ngan sách 200tr bạn có thể cho bé học half day. Hoặc là half day with lunch. Mình cũng thích menu ăn ở trường & snack của con. Theo mình thấy là chuyên nghiệp và focus đến các bé mầm non nhất trong các trường mình consider. Theo cách nói của anhcaheo là "phù hợp nhất"

mình đã tham quan qua các trường saigon kids điểm trừ là giáo viên cua cấp lớp con minh học, lúc mình đi xem thì 3-4 bé khóc lóc và co không được vui và phong học hơi tối. Ưu điểm là phòng học Outdoor tuyệt vời.
    noah's club minh co nghe recommend, chua Den nhung gọi dt 2 lan đều khong co thiện cảm. Cảm giác giống như các bạn mô tả về ssis.
    chương trình hè mình cho con theo ais, campus bên trong khu biet thu an phu, hơi cũ rồi nhưng mình thấy OK nhất trong các chương trình hè hiện có tại q2.
    • 63 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

cám ơn bạn,bạn có thể cho mình hỏi tại sao bạn lại chọn saigon star mà ko chọn tas?!thkz
    Con mình mới có 3 tuổi nên không ưu tiên đi xa lắm. Nhà mình gần saigonstar hơn. Khi bé vào cấp 1 mình có thể chọn lại TAS hoặc tiếp tục Saigonstar vì nếu không lầm học phí gần gần như nhau.

Mình cũng chưa thăm TAS nên không có ý kiến, Nhưng lần thăm saigonstar trước cho mình nhiều thiện cảm với trường. Bé nhà mình học được 1 tuần, 3 ngày đầu mình theo con khoảng vài chục phút đầu giờ thì thấy các bạn cùng lớp với bé rất tự tin khi nói chuyện với nhau, nói chuyện với cô, nói chuyện với người lạ, Có 2 bạn tên VN chỉ vào khoảng 4 tuổi nhưng phát âm tiếng Anh khá chuẩn. Đây là lớp học hè nên toàn chơi và các trò chơi cô tạo ra từ indoor đến outdoor khá là vui và sáng tạo.

Nói chung qua 1 tuần bé mình vẫn nói tiếng được tiếng mất lộn xộn khi Anh khi Việt đớt lung tung, vẫn khóc ngày ngày khi sáng vào lớp, càng ngày càng ốm hơn vì toàn buổi trưa phải tự ăn, tự kéo cặp đi học, tự mặc áo mặc quần ... nhưng mình hiện tại vẫn thấy hài lòng. Chưa biết trong thời gian dài hơn thì thế nào.
    • 101 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có thể hỏi thêm về môi trường của SGK không? Mình có inbox cho bạn. Cảm ơn bạn!

• 101 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình có thể hỏi thêm về SGK không? Mình có inbox cho bạn. Cảm ơn bạn!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Doanh & Khuê Xem bài viết
    - không chỉ là day care như Saigon kids

SK Kids không phải là daycare đâu bạn, chẳng qua phương châm là học qua chơi nên bạn cảm nhận nó kg được "nghiêm túc, chỉnh chu" cần có.

Lớp học của SGK mỗi lớp chắc khoảng 60 met vuong, và áp dụng bao nhiêu met diện tích/1 đứa trẻ thì phải.

Saigon Star hình như của Cognita phải kg anhcaheo? CSVC rất ổn, cô hiệu trưởng là cô Ngọc rất nhiệt tình.

Chương trình hè của Saigon Star khá ổn đó các anh chị, học phí 4 tuần + xe đưa đón khoảng 16 triệu/tháng. Mình thấy rất phù hợp cho các bé hiện có chút tiếng Anh vào chơi cho biết. Năm sau bé nhà mình hè mình cũng cho vào đấy.

• 423 Bài viết

• 1,348 Được cảm ơn

Các anh chị cho em xin ý kiến về trường mầm non Pathway Q.2 với ạ? Em cảm ơn ạ!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó đang cùng mối quan tâm với mình rồi. đang phân vân quá. có mẹ nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp với. học phí đóng 1 năm mà giảm tới 50% ( làm bố mẹ nào cũng ham) . nhưng ham thì ham mà sợ vẫn sợ. như bên trường VAschools đóng cả năm cũng chỉ có 11 tháng giảm 8% mà sao bên này đóng 12 tháng giảm tới 50%. hôm nay có điều hơi khó chịu khi đến thăm quan trường. hôm trước em có đến và đăng ký thì chị Vân bên đó nói 1/8 bắt đầu đóng học phí. nhưng hôm nay 20/7 thì bảo phải đặt cọc trước ( 2tr) và tiền đặt cọc sẽ k hoàn lại nếu bé k đi học. còn nữa là k tính đặt cọc giữ chỗ mà bé nào đóng đủ học phí trước thì sẽ tính trong 50 bé được giảm 50%/1y. em chỉ sợ đặt cọc xong đến nộp tiền thì được thông báo : chúc mừng con mẹ là bé đóng tiền thứ 51 . đấy là may mắn trường làm ăn lâu dài chứ k phải " trục trặc" sau khi nhận hết học phí .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con tôi đang học ở đây và được biết Trường Trung Tiểu học Bắc Mỹ đã được thẩm định và chính thức được WASC công nhận kể từ tháng 5 năm 2014. Chương trình đào tạo và bằng cấp được công nhận trong nước và trên toàn thế giới.
    • 126 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng vừa đăng ký cho bé học tại pathway vì ngay gần nhà, mn cho con học lớp 19-24m thì làm quen nhé, hihi
    M cũng tham khảo trường việt mỹ rồi nhưng thích trường này hơn vì nó rộng rãi, thoáng và đồ chơi toàn = gỗ, có phòng nhạc riêng, phòng tập múa, phòng vẽ tranh và sáng tạo = đồ dư thừa, m rất thích những ý tưởng này. M chỉ lăn tăn về cô giáo nữa là ok các mẹ ạ, đi học thử ít ngày xem thế nào.
    • 92 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trường Pathway là ở đâu vậy các mẹ ơi? Cho mình xin địa chỉ với nha.
    • 548 Bài viết

• 2,747 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexinkxink Xem bài viết
    Trường Pathway là ở đâu vậy các mẹ ơi? Cho mình xin địa chỉ với nha.
    Chào bạn
    Pathway là 1 trong gần 10 trường mầm non/tiểu học thuộc hệ thống trường Bách Khoa, đơn vị sở hữu thương hiệu Bách Khoa Computer. Trường đặt tại Quận 2, trong khuôn viên cũ (3000m2) của Trường quốc tế Pháp. Bạn tham khảo thêm thông tin tại đây:
    http://mamnonbachkhoa.vn/He-thong/Truong-Pathway.aspx
    <EDUCATION IS THE MOST POWERFUL WEAPON WHICH WE CAN USE TO CHANGE THE WORLD (Nelson Mandela)>
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuonghungnhung Xem bài viết
    Mình cũng vừa đăng ký cho bé học tại pathway vì ngay gần nhà, mn cho con học lớp 19-24m thì làm quen nhé, hihi
    M cũng tham khảo trường việt mỹ rồi nhưng thích trường này hơn vì nó rộng rãi, thoáng và đồ chơi toàn = gỗ, có phòng nhạc riêng, phòng tập múa, phòng vẽ tranh và sáng tạo = đồ dư thừa, m rất thích những ý tưởng này. M chỉ lăn tăn về cô giáo nữa là ok các mẹ ạ, đi học thử ít ngày xem thế nào.
    Mình trước kia cho con học ở TFA quận 3, do chuyển công tác về q2 nên chuyển con về đó luôn. Mình đã vào xem trường mầm non Tuệ Đức rồi, khuôn viên thì được, nhưng một điều mình thấy qua cách tư vấn là không chuẩn. Chương trình học không đáng tin. VD nói lớp mầm non học Montessori, nhưng với họ Montessori gói gọn trong 2 kỹ năng thôi - như vậy không phải là Montessori đúng nghĩa. Chưa kể có nhiều môn nọ kia như nhạc, múa, vẽ.... nhưng thực ra chỉ đào tạo ở mức tầm tầm, muốn khá thì phải... đóng tiền để học nâng cao. Giáo viên TA là người Việt và Philippines, khi hỏi phân bố giáo viên Việt dạy ntn, GV Phi dạy những gì, thì nói, cũng tùy chị ơi. Hai nữa số cô trên số trẻ là 2 cô/15 cháu - với các cháu lớp lớn thì được, còn lớp dưới 3 tuổi mình nghĩ như vậy các cháu khó được chăm tốt.
    Mình kết luận là mức học phí của trường này nếu xét ra chỉ xứng đáng 3 triệu thôi. Mình đã quyết định gửi con sang trường Kidzone ở 52 Xuân Thủy, Thảo Điền. Trường này dạy theo phương pháp High Scope của Mỹ, là phương pháp học tập chủ động. Trường rất rộng, trang trí cực kỳ mỹ thuật, an toàn, dạy trẻ theo tính sáng tạo rất cao. Có cả lớp song ngữ nữa. Các mẹ quận 2 có thể tham khảo nhé.