Mầm non

Nhà trẻ tư thục tốt ở Sài Gòn

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 189K Lượt đọc
  • 1K Trả lời

48 Người đang theo dõi

• 34 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mẹ thử xem trường gấu trúc xem, mình vừa cho công chúa của mình đi học 1 tháng nay thấy cũng ổn lắm , các cô gần gũi với trẻ, chiều về con được tắm sạch sẽ và có camera xem nữa đấy. Đây là westside http://mamnongautruc.com.vn/index.aspx mẹ thử xem nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chongchongbietcuoi; 31/05/2011 vào lúc 07:56 PM.

• 86 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chicky.Boom Xem bài viết
    Có mẹ nào gửi bé ở trường Apollo đường số 1, Chu Văn An k ah? Cho e tí nhận xét với
    Con mình đang học lớp cơm thường ở Appolo nè bạn. Thấy cũng ổn bạn à, tuy nhiên mình ko an tâm lắm về chế độ dinh dưỡng vì thấy toàn nước thôi :Sad:

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là mình đang muốn tìm trường cho con khu gần Bà chiểu và hàng xanh. Các mẹ biết trường nào tốt giới thiệu mình với. Trường có camera càng tốt. Thanks các mẹ nhé!

• 29 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình sắp chuyển vào HCM nên muốn tìm nhà trẻ cho 2 bé nhà mình. Các mẹ biết nhà trẻ nào tốt ở quận 4 hoặc Bình Chánh (càng tốt) thì tư vấn giúp mình với. Mình muốn tìm trường có sân chơi rộng vì bé nhà mình 3 tuổi và 1 tuổi rồi. Mình ở khu Him Lam, gần Trung Sơn.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!!!

• 419 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungkien258 Xem bài viết
    Con mình đang học lớp cơm thường ở Appolo nè bạn. Thấy cũng ổn bạn à, tuy nhiên mình ko an tâm lắm về chế độ dinh dưỡng vì thấy toàn nước thôi :Sad:
    Con mình cũng học lớp cơm thường đây. Có khi bé nhà tụi mình học chung lớp cũng nên, bé nhà bạn học lớp cô nào thế?
    Giáo viên và nv ở trường thì mình thấy thái độ cũng được. Nhưng mà thú thiệt từ khi bé bắt đầu đi học mình thấy rầu quá. Ho và ốm liên miên dù trước đây bé chẳng bệnh tật gì.
    Ăn uống ở trường thì mình cũng thấy rồi, bữa sáng thường xuyên là cháo rất loãng, hoặc súp mà cà rốt băm nhỏ tí ti, thịt băm siêu ít và siêu nhỏ, chủ yếu là nước bột sánh.
    Hồi mới gửi mình cũng còn siêng cho con ăn sáng ở nhà xong mới đưa đến trường. Giờ bận quá nên đành cho ăn sáng ở trường luôn, về nhà ráng cho con ăn thêm bữa và uống thêm sữa thôi.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thân chào các mẹ!
    Con mình hiện giờ mới được 9 tháng àh, qua tết bé nhà mình được 14 tháng. Mình định gởi bé đi nhà trẻ, các mẹ biết trường mầm non tư thục nào tốt ở quận 1, quận 3, quận 5, gần quận 8, xin giới thiệu cho mình biết với. Mình có tìm hiểu trường pandakid, thấy cũng được mà học phí hiện giờ là hơn 4triệu rồi, hơi cao so với thu nhập của mình. Các mẹ biết trường mầm non nào giá trung bình từ 4 triệu trở xuống, giới thiệu với minh biết với nha, mình thực sự mong các mẹ giúp mình với.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhé!

• 57 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi QuePhung Xem bài viết
    Tình hình là mình đang muốn tìm trường cho con khu gần Bà chiểu và hàng xanh. Các mẹ biết trường nào tốt giới thiệu mình với. Trường có camera càng tốt. Thanks các mẹ nhé!
    Bạn thử cho bé đến trường Twinkle star ở 6 Trần Nhật Duật, F. Tân Định, Q. I thử xem. Mình thấy trường này mới CSVC rất tốt, cô giáo dễ thương và rất yêu trẻ. Trường này được học nhiều môn năng khiếu như Aerobic, đàn, vẽ và có cả giáo viên người Mỹ dạy TA đó bạn.
    1-2-3 năm sau, rồi con sẽ lớn lên mau, con mãi tuổi lên 3...

• 21 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanhpro Xem bài viết
    Thân chào các mẹ!
    Con mình hiện giờ mới được 9 tháng àh, qua tết bé nhà mình được 14 tháng. Mình định gởi bé đi nhà trẻ, các mẹ biết trường mầm non tư thục nào tốt ở quận 1, quận 3, quận 5, gần quận 8, xin giới thiệu cho mình biết với. Mình có tìm hiểu trường pandakid, thấy cũng được mà học phí hiện giờ là hơn 4triệu rồi, hơi cao so với thu nhập của mình. Các mẹ biết trường mầm non nào giá trung bình từ 4 triệu trở xuống, giới thiệu với minh biết với nha, mình thực sự mong các mẹ giúp mình với.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhé!
    Mẹ thử đến tham khảo trường MN CON MÈO VÀNG quận 10 xem sao.

• 95 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngoi-sao-may-man Xem bài viết
    Bạn thử ghé trường Mầm Xanh mà có 1 bạn trên này khen xem sao
    Con mình đang học Panda Kids, k có gì để phàn nàn.
    Còn Ngôi Nhà Nhỏ và 2-9, mình k vote cho 2 trường này đâu.
    Mình đã đến tham quan Panda Kids vào buổi chiều hôm trước, thấy các cô ko tắm bé mà chỉ lau người. Sẽ ko có gì đáng nói, ngoại trừ chuyện cô lau cả người bé chỉ bằng 1 chiếc khăn duy nhất, ko giặt xả gì hết. Khăn dơ khăn sạch quăng chung vào 1 thau. Bé thứ 2 bị lau khăn dơ của bé thứ 1 là dễ dàng!

Mình quyết định ko gửi con ở đây. Và ko recommend trường này nếu đc hỏi.

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ thử qua Bambino, đầu Nguyễn Văn Mai, gần chợ Tân Định thử xem, em đang cho con học ở đó và thấy yên tâm lắm. Có camera nữa, học phí hợp lý, sạch sẽ, chăm tốt.