• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Mầm non tư thục MINH QUANG nguyễn phúc chu quận tân bình ĐÁNH BÉ

Đến trả lời mới nhất
  • 14 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Mình làm đề tài mới để mẹ nào đang cho con học mầm non MINH QUANG thì phải cẩn thận nhé, và mẹ nào có con học lớp gấu trắng 25-36 thang là bé trai hôm nay đi học mặc áo sọc thì liên lạc với mình.
    Sáng nay mình đưa con đi học lúc 9g30 vì con ăn sáng ở nhà, vừa đến trường thì cúp điện và nhìn thấy 1 cô giáo lớp gấu trắng đang đánh 1 bé trai vì bé không chịu uống hay ăn gì đó. cô này đánh bé rất nhiều, đánh khí thế luôn, tát vào 2 má, đánh vào tay và chân rất nhiều, đánh vào đầu cũng rất nhiều và lôi bé xềnh xệch đi vô trong vi thấy mình hay sao đó
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,756 Bài viết

• 928 Được cảm ơn

:Sick::Sick::Sick: tội các con gặp phải mẹ mìn này
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Cô giáo của trường vừa gọi điện cho mình và nói, người đánh bé không phải cô giáo mà là mẹ của bé là người thân của chủ trường nên mấy cô giáo ở đó không can thiệp được, lúc đó là 9g30. không biết thực hư ra sao nhưng nhìn thấy cảnh tượng đó ngay trong lớp thì ai nghi đó là mẹ của bé, mà mẹ gì đánh con khí thế vậy, đánh như vậy người ngoài đánh giá thế nào?
    • 819 Bài viết

• 184 Được cảm ơn

Chắc không phải mẹ của bé đâu. Thương bé quá:Crying:
    • 1,931 Bài viết

• 1,455 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigbiglove Xem bài viết
    Cô giáo của trường vừa gọi điện cho mình và nói, người đánh bé không phải cô giáo mà là mẹ của bé là người thân của chủ trường nên mấy cô giáo ở đó không can thiệp được, lúc đó là 9g30. không biết thực hư ra sao nhưng nhìn thấy cảnh tượng đó ngay trong lớp thì ai nghi đó là mẹ của bé, mà mẹ gì đánh con khí thế vậy, đánh như vậy người ngoài đánh giá thế nào?
    Chắc là họ có tật nên giật mình đây mà, ngày mai bạn thử đứng chờ ở lớp đó xem phụ huynh nào đưa bé vào rồi nói chuyện với phụ huynh đó xem sao. Chứ mẹ gì mà đánh con như thế ? Nếu đúng là mẹ bé thì thôi, chứ còn là cô giáo thì con bạn hay con người khác đều có thể là nạn nhân của hành động bạo lực này, bạn ạ.
    Men làm sữa chua bổ sung 5 lợi khuẩn và Men Kefir, hàng nhập từ Mỹ
    http://zaodich.com/forum/f2484/men-l...-dinh-1767055/
    • 1,152 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Mình làm đề tài mới để mẹ nào đang cho con học mầm non MINH QUANG thì phải cẩn thận nhé, và mẹ nào có con học lớp gấu trắng 25-36 thang là bé trai hôm nay đi học mặc áo sọc thì liên lạc với mình.
    Sáng nay mình đưa con đi học lúc 9g30 vì con ăn sáng ở nhà, vừa đến trường thì cúp điện và nhìn thấy 1 cô giáo lớp gấu trắng đang đánh 1 bé trai vì bé không chịu uống hay ăn gì đó. cô này đánh bé rất nhiều, đánh khí thế luôn, tát vào 2 má, đánh vào tay và chân rất nhiều, đánh vào đầu cũng rất nhiều và lôi bé xềnh xệch đi vô trong vi thấy mình hay sao đó
    Đánh tàn nhẫn quá , mình bị thất nghiệp cũng tại sợ con bị người ta đánh, nên nghỉ làm ở nhà chăm con đây. khổ quá đi thôi, muốn gởi con nhưng không biết tin tưởng trường nào cả, nên đành phải ráng chịu khổ thôi. rõ chán thiệt
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nghe Chị nói mà Tôi thấy sợ luôn............................làm sao ai dám gửi bé vào trường này nửa, tuy nhiên cũng cần xác minh thực hư ntn.
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Hôm nay con mình cũng không đi học nên mình không đứng canh được, mình cũng sợ con mình bị đánh vậy lắm nên chắc cho bé nghỉ rồi. Cô giáo thì nói đó là mẹ của bé mà lúc đó là 9g30 thì mẹ nào mà ở đó đến gần trưa như vậy, và khi mình đến thì ko thấy xe của ai để ngoài sân. Nếu bé đi học quen thì mẹ đi theo lên trường làm chi? Còn mới đi học thì đánh con vậy con càng sợ không dám đi học. Không biết đâu mà mò hết. Ai mà nhìn thấy cảnh đó thì giống bà quảng thị hoa gì đó nhưng nhẹ nhàng hơn tí xíu
    • 1,759 Bài viết

• 438 Được cảm ơn

Bạn ơi vụ này làm cho ra lẽ đi, nếu bạn còn cho bé đi học trường này thì cố gắng kiếm mẹ của bé trai đó rồi cho chị ấy biết sự việc. Mình nghĩ là trường có tật giật mình mới điện thoại cho bạn thôi. K có mẹ nào gửi con đi học, thấy con khóc mà lại đánh bé như vậy. Mọi người cùng lên tiếng để bớt đi những chuyệnn đau lòng như thế này. Sao mà nghe xong giận quá.
    Lên chức chị Hai rồi, bớt quấy mẹ nhe bé cưng :Kiss:

Một hành trình mới bắt đầu ...
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cũng có thể là mẹ của bé thật vì tôi cũng từng thấy một số bà mẹ đánh con rất tàn bạo.Nhưng dù có là mẹ của bé thật đi chăng nữa thì các cô ở trường đứng nhìn bé bị bạo hành như thế sao?vì sợ ảnh hưởng đến lợi ích của bản thân mà nhìn cảnh trẻ bị bạo hành mà không can thiệp thì có xứng đáng làm trong giáo dục mầm non không?thậ là tội cho bé câu nói" cô giáo như mẹ hiền" bé chẳng có được chút gì.ở quận tân bình thiếu gì trường để chọn cho con đi học các bà mẹ cứ lên trang web *******.com mà tìm.nên tìm hiểu kỹ rồi quyết định.các trường mới mở cũng có rất nhiều điểm mạnh đó vì phải cạnh tranh mà.
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có thông tin gì mới không mẹ bigbiglove ơi. Có cần phải báo với cơ quan chức năng của địa phương không mẹ nó? Chắc việc này không phải xảy ra lần đầu. Thật là ác cảm với trường này quá, tội cho các bé học ở đây.
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ngồi chờ thêm thông tin của mẹ nó.
    Bé nhà mình cũng đang học trường mầm non Quang Minh, được gần 1 năm, nhưng mà trên Nguyễn Ảnh Thủ Q.12 (là cơ sở 2 của Quang Minh, Q. Tân Bình).
    Thấy Trường Quang Minh là mình đã thót tim
    • 182 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình viết nhầm Trường Minh Quang chứ không phải Quang Minh
    • 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chủ topic đâu rồi nhỉ ?
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Con mình không học trường này nữa rồi bạn ơi. Con mình học được 1 tháng, trường này ăn không đúng thực đơn, hỏi con ăn gì thì nó toàn trả lời ăn khác trên thực đơn. Đừng nhìn thấy trường nào hoành tráng quy mô bên ngoài hay trên những tờ bướm giới thiệu thì mình tin tưởng và cho con học. Mình cũng lầm trường này lắm vì nhìn thấy hình bé được bơi, hỏi cô văn phòng thì cũng nói được bơi nhưng cá tháng bé ko được bơi. cô giáo thì cũng không thấy hát hay kể chuyện cho bé gì hết, cứ ăn xong là bé tụ chơi và đến giờ thi học anh văn, vẽ, nhịp điệu 30 phút mỗi ngày, còn lại thì các bé tự chơi với nhau hay đi loanh quanh trong lớp, xem ti vi.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chuyện cô giáo đánh bé o Minh Quang thì cần phải làm cho rõ thực hư thế nào. Nghe nói bên lớp Thỏ con có 1 cô ko phải là giáo viên mầm non. Không có bằng cấp chuyên môn gì mà lại được nhận chăm bé.
    Ko biết Phòng GD Tân bình có hay thanh tra trường hay ko mà thấy cách vệ sinh chăm bé của trường rất ẩu, ly và khăn của bé chẳng bao giờ trụng nước sôi cả. Khăn lau xong tất cả treo trong toilet, hết ý kiến luôn. Còn khẩu phần ăn thì có trời mà biết có đủ dinh dưỡng cho bé ko? Buổi sáng lại hay cho các bé ăn cả...mì gói. Thực đơn ghi rất hoành tráng mà khi hỏi ra cô giáo nói ko phải ăn như thực đơn của BGH ghi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy bé mới lên lớp mầm chưa biết nói rõ tiếng việt mà trường MQ đã bắt PH đóng phí học anh văn rồi. Vô lý thật! Mình ko biết trường lên chương trình dạy Avăn cho các bé như thế nào nữa mà về nhà hỏi bé học gì bé ko biết.
    Mẹ bigbiglove nói đúng đó, mình và mấy PH hay thấy thực đơn ghi ko bao giờ đúng với bữa ăn của bé cả.
    BGH trường này thì lúc nào cũng giới thiệu cách vệ sinh an toàn thực phẩm cũng như cách chăm sóc các bé đều theo quy trình. Nhưng thật ra ko phải vậy, càng để ý thấy sai hoàn toàn.
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovangS Xem bài viết
    Chuyện cô giáo đánh bé o Minh Quang thì cần phải làm cho rõ thực hư thế nào. Nghe nói bên lớp Thỏ con có 1 cô ko phải là giáo viên mầm non. Không có bằng cấp chuyên môn gì mà lại được nhận chăm bé.
    Ko biết Phòng GD Tân bình có hay thanh tra trường hay ko mà thấy cách vệ sinh chăm bé của trường rất ẩu, ly và khăn của bé chẳng bao giờ trụng nước sôi cả. Khăn lau xong tất cả treo trong toilet, hết ý kiến luôn. Còn khẩu phần ăn thì có trời mà biết có đủ dinh dưỡng cho bé ko? Buổi sáng lại hay cho các bé ăn cả...mì gói. Thực đơn ghi rất hoành tráng mà khi hỏi ra cô giáo nói ko phải ăn như thực đơn của BGH ghi
    Bạn nói rất đúng, không biết bạn đã cho con bạn học lâu không? Bên lớp mình thấy đánh bé thì mình cũng nghĩ không phải phụ huynh. Sáng thì rất hay ăn mì gói vì mình thấy đồ ăn sáng không đủ chất, mình không thấy thịt rau gì hết nên sáng nào cũng cho con ăn ở nhà và đến hơn 9 giờ mới tới trường, lúc đó mình phải ôn thi nên cũng nghĩ cho con học tạm, mình cũng tìm hiểu nhiều trường vậy mà vẫn bị lầm vì nhìn bên ngoài và nghe mấy cô văn phòng nói rất hay ho. sai lầm 1 tháng gửi con ở đó. ly uống nước rất dơ vì hỏi con có uống nước không thì con nói con không uống nước, con mắc ói nên mình mang nước theo cho con uống. Thực đơn không đủ dinh dưỡng cho bé, không đúng thực đơn, không trái cây mà vẫn ghi như vậy. Lúc đó mình rảnh ngày nào là cho con ở nhà ngày đó, ngày nào phải đi ôn thi đành phải gửi con. Trường thì không đóng cửa, cô giáo thì toàn làm việc riêng, xem phim, các bé muốn làm gì làm. Trường này phải cho vô danh sách đen.

Hiện tại con mình học trường công lập, đồ ăn của bé rất ngon, con ăn nhiều, không ói, rau và thịt, cá, tôm, mực rất nhiều, uống sữa, an yaua, nước trái cây mỗi ngày, được học hành đàng hoàng. Trường tư dù có mắc tiền, nhìn vào hoành tráng đến mấy thì người ta vẫn ăn bớt khẩu phần của bé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigbiglove; 26/09/2010 vào lúc 04:13 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao bạn biết trường công lập thực đơn nhiều thịt, cá, tôm, mực? Họ cho PH đi tham quan nhà bếp khi chế biến thức ăn hả?
    Bé mình ăn sáng ở trường thấy không ngon miệng, chắc mình cho bé ăn ở nhà rồi mới đi học quá. Mình thấy có 1 số PH đem cháo vô lớp cho con ăn sáng nên nghĩ chắc họ sợ con mình ăn sáng trong trường ko đủ chất.
    • 472 Bài viết

• 519 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heovangS Xem bài viết
    Sao bạn biết trường công lập thực đơn nhiều thịt, cá, tôm, mực? Họ cho PH đi tham quan nhà bếp khi chế biến thức ăn hả?
    Bé mình ăn sáng ở trường thấy không ngon miệng, chắc mình cho bé ăn ở nhà rồi mới đi học quá. Mình thấy có 1 số PH đem cháo vô lớp cho con ăn sáng nên nghĩ chắc họ sợ con mình ăn sáng trong trường ko đủ chất.
    Con bạn vẫn học ở MQ hả? sao ko đổi trường khác? Thực đơn trường công có viết mỗi ngày trên bảng và chi tiêu bao nhiêu cũng viết trên đó, 1 ngày trường con gái mình hết từ 8 triệu đến 10 triệu tiền đồ ăn cho các bé. Mình hay đút ăn sáng cho con ở trường nên mình thấy họ nấu rất chất lượng, bé được uống sữa grow và cghl. Mỗi ngày mình đều hỏi con ăn gì, trừ khi con ăn no quá thì con ko muốn ăn trái cây hay uống sữa. Nói chung mình cũng tạm thời hài lòng về trường con đang học
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bigbiglove; 29/09/2010 vào lúc 09:43 AM.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2