Mầm non

Mầm non Trí Tuệ Việt - quận Bình Tân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.46K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 7,680 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Có mẹ nào trên diễn đàn cho bé đi học ở Trí Tuệ Việt không ạ? Em mới gởi bé ở đây khoảng 1 tuần, mong sẽ nhận được thêm nhiều thông tin hữu ích về trường và làm quen với các mẹ cho bé học ở đây để cùng chia sẻ kinh nghiệm.:Rose:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn ơi, cho mình hỏi giờ bạn còn gửi bé ở trường này hok vậy? Trường này ổn hok vậy bạn? học phí bao nhiêu 1 tháng vậy? có nhận học thứ 7 hok vậy?
    Còn học anh văn, nhịp điệu thì sao hả bạn?

Tks bạn nhiều nhen!

• 7,680 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chimcuoc Xem bài viết
    bạn ơi, cho mình hỏi giờ bạn còn gửi bé ở trường này hok vậy? Trường này ổn hok vậy bạn? học phí bao nhiêu 1 tháng vậy? có nhận học thứ 7 hok vậy?
    Còn học anh văn, nhịp điệu thì sao hả bạn?

Tks bạn nhiều nhen!
    Mẹ ơi, bé nhà mình vẫn đang học ở đây, học phí hiện nay là 1.6tr/ tháng, chưa tính ngày thứ 7. Chế độ ăn tốt, bé nhà mình đi học cứ tăng cân đều (hi hi, trộm vía con), phòng ốc thoáng đãng, cô cũng quan tâm đến bé nhiều.
    Bé được học thể dục nhịp điệu, còn tiếng Anh thì chắc là các bé mẫu giáo mới được học (bé nhà mình vẫn đang học lớp cơm thường )
    Nếu học thứ 7 thì đóng thêm 100k/ngày, hix, hơi đắt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Bill & Bống; 14/04/2012 vào lúc 11:39 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở đó họ có cho bé ăn tối không hả mẹ, mình đang cho con học ở trường Alpha miền nam mà thấy không ổn lắm. con thì chả tiến bộ gì, cô thì bảo thủ và tự cao tự đại, không cho con đi ị ở trường mà bắt con phải về nhà ị, mình thấy nản quá

• 57 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bill & Bống Xem bài viết
    Mẹ ơi, bé nhà mình vẫn đang học ở đây, học phí hiện nay là 1.6tr/ tháng, chưa tính ngày thứ 7. Chế độ ăn tốt, bé nhà mình đi học cứ tăng cân đều (hi hi, trộm vía con), phòng ốc thoáng đãng, cô cũng quan tâm đến bé nhiều.
    Bé được học thể dục nhịp điệu, còn tiếng Anh thì chắc là các bé mẫu giáo mới được học (bé nhà mình vẫn đang học lớp cơm thường )
    Nếu học thứ 7 thì đóng thêm 100k/ngày, hix, hơi đắt.
    Bạn cho mình hỏi là ngoài tiền học 1.6 và thứ 7 là 2tr thì mình có còn phải đóng thêm tiền gì nữa hok vậy? Và thời gian đưa đón bé thế nào vậy bạn? Bạn thấy trường này tương đối ổn đúng hok? Mình định gửi bé do thấy trường tổ chức nhiều chươpng trình cho bé vui ghê á

• 7,680 Bài viết

• 2,825 Được cảm ơn

Ngoài tiền học phí, các mẹ chỉ đóng thêm tiền quỹ lớp, dao động từ 200-300k/năm học (tuỳ thoả thuận giữa cô và phụ huynh).

Năm học vừa rồi, dịp Tết, trường có tổ chức lễ hội dân gian cho các bé tham gia, cũng vui lắm.

Thường thì buổi sáng cô đón bé từ 7g đến 7g30, sau đó bé bắt đầu ăn buổi sáng và học. Giờ đón về là từ 4-5g chiều nhé. (Thi thoảng bận việc mình cũng đón trễ hơn tí xíu).

Còn việc cho bé ăn tối thì mình thấy trường có đề cập đến nhưng do mình không quan tâm lắm nên cũng không biết thực hiện thế nào.

Hồi đó, trước khi cho bé đi học mình có đi tham quan lớp trước, đi ngay giờ ăn, nghe mùi thức ăn thơm lừng nên thích lắm.

Các mẹ cũng nên đến thăm trường trước khi quyết định gởi bé nghen. Bé nhà mình học ở đây được 2 năm và chắc mình sẽ tiếp tục gởi ở đây dù hơi xa nhà, bởi vì anh chàng nhà mình khá lười ăn, sợ về trường công thì cô không chịu khó chăm bé như ở đây.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)