Trường mầm non - TPHCM

Hỏi thông tin về trường SaigonKids?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.19K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 103 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học ở trường Saigon Kid nằm ở Quận 3 không thì cho mình xin một số thông tin cần thiết về trường này với. Mình đã thử tìm kiếm trên mạng xem có trang web của trường ko nhưng ko hề có thông tin. Rất mong các mẹ giúp đỡ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng định cho con mình học trường này, hồi trưa nay mới gọi điện đến hẹn. Chiều mai mình sẽ đến tham qua trường, biết thông tin gì thì chia sẻ với bạn. Có mẹ nào có con đang học tại trường này vui lòng giúp mình ít thông tin nhé. Mình cám ơn trước.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết địa chỉ trường SAIGONKIDS ko cho mình xin với ! Cám ơn các mẹ nhiều !
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà tôi đi học SaigonKids được 1 tuần. Hiện nay bé 4,5 tuổi. Trước đây, bé đi học trường khác, nhưng trong dịp hè này vợ chồng tôi muốn cho bé thử môi trường mới để tăng khả năng thích nghi cũng như tăng khả năng ngoại ngữ. Sau một tuần, tôi nhận thấy một số việc không như quảng cáo. Tôi muốn chia sẽ với diển đàn ngay nhưng nghĩ để trao đổi thêm với nhà trường đề xem lại nhận định của mình. Hôm qua, có hẹn cô hiệu trưởng (đồng thời là chủ trường) lúc 16:00 để trao đổi nhằm hiểu rõ hơn... nhưng cô ngồi tiếp khách khác đến 16:50 thì tôi hết kiên nhẫn, đành về. Thứ hai này, tôi sẽ cố lần nữa rồi sẽ chia sẽ với các anh chị. Thân mến.
    • 442 Bài viết

• 1,382 Được cảm ơn

Bạn ơi có gì bạn cứ thẳng thắn chia sẻ trên này được ko? Mình cũng đang tìm trường cho con mà rối như canh hẹ. Trường công thì mình ko được vào, trường tư thì mình thấy hầu hết toàn trông các bé nhỏ tuổi mà con mình cũng 4,5 tuổi như con bạn, cần môi trường giáo dục một tý để bé vào lớp 1 năm sau đỡ bỡ ngỡ. Mình tìm hiểu trên diễn đàn rất nhiều thì thấy mỗi truòng thần đồng nhỏ ở quận 3 nhưng học phí chát quá, hôm nay lại thấy thêm 1 trường tư này cũng ở quận 3 nên mình muốn hỏi thông tin. Bạn nào có con học ở đây chia sẻ cho mình chút thông tin được không? Trường này học phí bao nhiêu 1 tháng, thời gian trông trẻ từ mấy giờ đến mấy giờ thế, bé có được học tiếng Anh ko, trường có dễ xin vào không? Rất mong nhận được thông tin của bạn
    • 35 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaPaSy Xem bài viết
    Bé nhà tôi đi học SaigonKids được 1 tuần. Hiện nay bé 4,5 tuổi. Trước đây, bé đi học trường khác, nhưng trong dịp hè này vợ chồng tôi muốn cho bé thử môi trường mới để tăng khả năng thích nghi cũng như tăng khả năng ngoại ngữ. Sau một tuần, tôi nhận thấy một số việc không như quảng cáo. Tôi muốn chia sẽ với diển đàn ngay nhưng nghĩ để trao đổi thêm với nhà trường đề xem lại nhận định của mình. Hôm qua, có hẹn cô hiệu trưởng (đồng thời là chủ trường) lúc 16:00 để
    trao đổi nhằm hiểu rõ hơn... nhưng cô ngồi tiếp khách khác đến 16:50 thì tôi hết kiên nhẫn, đành về. Thứ hai này, tôi sẽ cố lần nữa rồi sẽ chia sẽ với các anh chị. Thân mến.
    bạn có thể cho mình biết bạn ko hài lòng trường ở điểm nào ko? Vì mình cũng đang tìm hiểu trường này cho bé nhà mình. Cá nhân mình thấy trường này học phí tương đương Fosco và cao hơn Stamford grammar 1 chút nhưng hình như dạy có vẻ chất lượng hơn. Trường Fosco thì các bé đa phần là Vietnam và không có bếp ăn tại trường mà do 1 công Ty cung cấp nên mình ko yên tâm. Stanford grammar thì con mình đang học, các cô khá dễ thương nhưng Giáo viên nước ngoài ko chất lượng bằng 2 trường Kia. Trường tốt thì ở kv khác nhiều chứ kv q1, q3 hơi khó tìm ah.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tegiac2012; 07/07/2012 vào lúc 09:50 PM.
    • 35 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Ko có mẹ nào tl giúp mình a?
    • 14 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PaPaSy Xem bài viết
    Bé nhà tôi đi học SaigonKids được 1 tuần. Hiện nay bé 4,5 tuổi. Trước đây, bé đi học trường khác, nhưng trong dịp hè này vợ chồng tôi muốn cho bé thử môi trường mới để tăng khả năng thích nghi cũng như tăng khả năng ngoại ngữ. Sau một tuần, tôi nhận thấy một số việc không như quảng cáo. Tôi muốn chia sẽ với diển đàn ngay nhưng nghĩ để trao đổi thêm với nhà trường đề xem lại nhận định của mình. Hôm qua, có hẹn cô hiệu trưởng (đồng thời là chủ trường) lúc 16:00 để trao đổi nhằm hiểu rõ hơn... nhưng cô ngồi tiếp khách khác đến 16:50 thì tôi hết kiên nhẫn, đành về. Thứ hai này, tôi sẽ cố lần nữa rồi sẽ chia sẽ với các anh chị. Thân mến.
    Bạn ơi, vấn đề bạn lo ngại, nhà trường đã giải đáp thỏa đáng cho bạn chưa?
    Mình đang định gửi con vào đây, bạn chia sẻ cho mình, cũng như các phụ huynh khác để mọi người có cái nhìn rộng mở về trường nhé, cám ơn bạn!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình các bạn đừng cho con học trường quốc tế hoàn toàn. Mình có nhóc gần 4t đang học trường saigonacademy.com rất tốt. Trường dạy con theo phương án 0 tuổi, nhóc mình học được hơn tháng rồi mà thấy tiến bộ rất nhiều.
    Trường Saigonkids mới chuyển về quận 2, mà muốn tham quan trường phải đặt hẹn trước, mình có gặp cô hiệu trưởng, cô nói chỉ ưu tiên cho con em người nước ngoài, còn người Việt thì kín chỗ hết rồi thế nên mình không có để ý xem trường đó có tốt không. Nhưng nếu muốn con học trường quốc tế hoàn toàn thì nên xin vào trường quốc tế Anh ý, trường đó là số 1 hiện nay đấy. Có gì cần hỏi cứ nhắn mình nhé, vì khoảng thời gian vừa rồi mình cũng tìm hiểu rất nhiều trường cho con gái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi begiatue; 04/10/2012 vào lúc 10:29 AM.
    Nguyệt
    (E) : giatue0109@yahoo.com.vn
    (Tel) : 0933290109