• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường mầm non - TPHCM

Hội phụ huynh trường Quốc tế Trẻ Thơ 10/5 Xuân Diệu Tân Bình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 266 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Dear các mẹ đang gửi con ở trường mầm non Quốc tế Trẻ Thơ,

Em mở topic này để phụ huynh chúng ta có nơi hội họp và chia sẻ với nhau xung quanh việc học của bé tại trường. Em cũng vừa mới gửi bé vào trường và cũng biết trường cũng vừa mới thành lập nên chắc chắn sẽ không tránh khỏi có những thiếu sót trong quá trình chăm sóc và dạy dỗ con em chúng ta. Việc chúng ta lập hội phụ huynh ở trên diễn đàn này không nhằm bới móc, chỉ trích hoặc phê phán thầy cô giáo và trường học về những thiếu sót đó. Chỉ là chúng ta cần đoàn kết với nhau, chia sẻ cho nhau những gì mình mắt thấy tai nghe, những thiếu sót của thầy cô, của trường và yêu cầu trường có những cải tiến nhằm thực hiện tốt vai trò giáo dục của mình hơn. Em nghĩ nếu hội phụ huynh chúng ta có tiếng nói đồng lòng để góp ý với trường trên cơ sở thẳng thắn và minh bạch thì trường sẽ phải có những hành động cải tiến, khắc phục. Hơn nữa, nếu trường biết phụ huynh chúng ta vẫn liên lạc thường xuyên, thông tin cho nhau những việc xảy ra tại trường thì trường sẽ nỗ lực làm tốt hơn công tác giáo dục của mình để tránh "tin xấu đồn xa".

Nếu các mẹ đồng ý thì các mẹ vào đây chia sẻ với nhau nhé. Em đã hỏi trường nhưng trường nói là chưa có hội phụ huynh. Em đã yêu cầu với cô Bình hiệu trưởng và cô hứa là sẽ trả lời sau.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 227 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Bạn ơi bé nhà bạn mới gởi vào này hả? có ổn không vì một số mẹ bên trường thủy thủ cũng đang kiếm trường cho con để chuyển.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Ok , mình đồng ý 2 tay. Mình cũng địng lên văn phòng đề nghị lập hội phụ huynh nè . Bé nhà bạn có khóc nhiều không ? Mình thấy bé học ở đây hòa nhập nhanh cụ thể là bé nhà mình và bé hàng xóm nhà mình hihi . Mình thấy trường chỉ là tư thục chất lượng cao thôi chứ hông Quốc tế đâu .
    À , mình đã lên bếp thăm quan , thấy cô nấu bếp cũng ok , hôm đó thấy nấu canh khoai mỡ với thịt gà và cá lóc xắt hạt lựu với heo xay kho bấu thơm lắm hihi
    Có điều mình chưa xem đc công đoạn làm ya ua thôi , thấy bảo al2m với sữa tươi và sữa đặc nhưng mình chưa thấy tận mắt , Mình cũng ngại vì hay ý kiến và thik "khám phá" trường hihi
    Bé nhà mình học lớp lớn hơn bé nhà hảukasu vì bé đã 31 tháng rồi .
    các cô thì mình thấy ok nhưng mình chưa hài lòng về chế độ của trường , cô có tâm sự rằng trường chưa mua bảo hiểm cho các cô ....mình thì nghĩ các cô có đc đãi ngộ đàng hoàng thì mới vui vẻ dồn sức vào chăm con mình ok đc chứ nếu cô lo nghĩ buồn rầu thì con mình cũng chịu thiệt . Bạn nghĩ thế không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibovinh Xem bài viết
    Bạn ơi bé nhà bạn mới gởi vào này hả? có ổn không vì một số mẹ bên trường thủy thủ cũng đang kiếm trường cho con để chuyển.
    Bé nhà em mới học được hơn 1 tuần, toàn đi nửa ngày thôi nên không dám khẳng định gì hết. Tuy nhiên, em lên trường quan sát liên tục (sáng, trưa, chiều để xem các bé sinh hoạt vào các buổi khác nhau ra sao) và cũng vào camera theo dõi thì cũng thấy các bé vui chơi khá ngoan. Các cô thì rất dễ thương, cơ sở vật chất cũng tạm được, như mẹ dohoa nói thì chưa gọi là quốc tế mà chỉ là chất lượng cao thôi. Chương trình học thì bé nhà em nhỏ quá nên cũng chẳng học được gì, ăn ngủ chơi là chính thôi ạ. Thức ăn em đã ăn thử rồi, thấy cũng ok. Đối với cá nhân em thì chấp nhận được và quyết định cho bé nhà em học, còn tiêu chuẩn của các mẹ khác thì em không biết thế nào.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hang_dohoa Xem bài viết
    Ok , mình đồng ý 2 tay. Mình cũng địng lên văn phòng đề nghị lập hội phụ huynh nè . Bé nhà bạn có khóc nhiều không ? Mình thấy bé học ở đây hòa nhập nhanh cụ thể là bé nhà mình và bé hàng xóm nhà mình hihi . Mình thấy trường chỉ là tư thục chất lượng cao thôi chứ hông Quốc tế đâu .
    À , mình đã lên bếp thăm quan , thấy cô nấu bếp cũng ok , hôm đó thấy nấu canh khoai mỡ với thịt gà và cá lóc xắt hạt lựu với heo xay kho bấu thơm lắm hihi
    Có điều mình chưa xem đc công đoạn làm ya ua thôi , thấy bảo al2m với sữa tươi và sữa đặc nhưng mình chưa thấy tận mắt , Mình cũng ngại vì hay ý kiến và thik "khám phá" trường hihi
    Bé nhà mình học lớp lớn hơn bé nhà hảukasu vì bé đã 31 tháng rồi .
    các cô thì mình thấy ok nhưng mình chưa hài lòng về chế độ của trường , cô có tâm sự rằng trường chưa mua bảo hiểm cho các cô ....mình thì nghĩ các cô có đc đãi ngộ đàng hoàng thì mới vui vẻ dồn sức vào chăm con mình ok đc chứ nếu cô lo nghĩ buồn rầu thì con mình cũng chịu thiệt . Bạn nghĩ thế không ?
    Chị dohoa ơi, em đã đề nghị trực tiếp với cô hiệu trưởng, nhưng cô bảo đã nói chuyện với Ban giám đốc và để từ từ. Hội phụ huynh là phải do trường thành lập. Em cũng xác định rõ với cô là em muốn thành lập Hội phụ huynh không phải là để bày trò tiêu cực khiến các cô đối xử không công bằng với các bé mà chỉ muốn có 1 nơi để các bậc phụ huynh chúng ta trao đổi với nhau về trường lớp của con mà thôi. Chắc là mới có 1 mình em nói nên nhà trường chưa được thuyết phục, thêm các mẹ có cùng ý kiến sẽ khả thi hơn. Bé nhà em đi học tuần vừa rồi thì rất ngoan, tuần này nghỉ ở nhà với mẹ 4 ngày, sáng nay đi thấy khóc đòi về nôn hết cả bữa trưa, làm em xót hết cả ruột. Cộng thêm bà nội thấy cháu nôn trớ khóc lóc cứ rền rĩ làm mình thêm bứt rứt. Cũng phải chịu để cho bé đi học cho ngoan. Em thấy các bé mới vào lớp vẫn khóc, các cô có dỗ dành nhưng cũng chẳng làm chúng nguôi ngoai được cơn hờn và tủi thân đâu. Chắc phải 1 - 2 tuần đầu.
    Em cũng đang chưa hài lòng lắm với trường về 2 điểm:
    1. Trường quảng cáo là tối đa 5 - 6 cô/bé. Vậy mà lớp Dover 2A giờ đã 18 bé, em hỏi trường có chủ trương như thế nào, có nhận tiếp học sinh không thì bảo là có, vì mỗi lớp tiêu chuẩn là 25 bé/3 cô. Em hỏi vặn lại là 25 bé/3 cô thì đến 8 bé/cô chứ ở đâu có con số 5-6 bé/cô thì trường lại nói nếu đến 25 bé thì sẽ tăng thêm 1 cô. Em chưa tin tưởng lắm nhưng nếu trường cứ tiếp tục nhận thêm học sinh mà không đảm bảo 5-6 cô/bé như cam kết em sẽ cho trường lên báo ngay vì em ghét cái kiểu treo đầu dê bán thịt chó.
    2. Trường không mua bảo hiểm cho các cô, bữa nay em cũng mới biết đó. Em không cho con học Thủy thủ vì cũng biết chế độ đãi ngộ của trường dành cho các cô không tốt nên các cô mới đình công năm vừa rồi, như vậy ảnh hưởng đến các bé rất lớn nếu giáo viên cứ vào ra liên tục. Bây giờ trường này cũng vậy. Em sẽ nói chuyện thử với 1 cô làm bên Sở giáo dục quận TB để xem có quy định bắt buộc các trường phải mua bảo hiểm cho các cô không, nếu có thì cũng nên đấu tranh quyền lợi cho các cô để các cô an tâm mà chăm sóc các cháu.
    Chị thử kéo thêm các mẹ của lớp con chị vào topic này nhé. chiều nay em về sớm để gặp các phụ huynh của lớp con em nhằm tìm thêm đồng minh đây. hihi.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

uh, mình cũng không gặp đc mấy phụ huynh của lớp bé nhà mình vì đón ít khi gặp lắm . Mình cũng sẽ cố gắng vì cô và cái chính vì con phải không bạn ?
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Hihi, bữa nay ghé qua trường lúc giữa sáng, thấy các con ngồi quây tròn quanh các bàn học, tập vẽ, tô màu nhăng nhít rồi ê a hát trông yêu ơi là yêu. Các cô ở đây dễ thương ghê nên các con quấn quýt lắm. Mỗi con nhà mình không chịu vào lớp ngồi cứ nhẩn nha ngoài sân với cái ô tô. Mà khổ nỗi cả trường mới có 1 cái ô tô, các bạn tranh giành nhau chí choé, còn uýnh nhau nữa kìa. Ku nhà em cũng uýnh nhau với bạn lớp lớn hơn rồi uýnh không lại, rồi lăn ra sân ăn vạ, cô giáo kêu cái nết xấu quá, mẹ phải để cô dạy. Ừ, thì mẹ cháu cũng biết là cháu được các bà nuông chiều quá nên hư lắm nên mới phải cho cháu đi học. Thấy con khóc mẹ cháu cũng xót lắm vì ở nhà ku cậu được nâng niu lắm nhưng mẹ cháu cũng chỉ dám đứng len lén từ xa thôi. Thôi thì các cô dạy dỗ giúp, mẹ cháu cũng cố gắng dạy cháu ở nhà.
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Hôm nay Sin đi học lại khóc, khóc dữ dội và thảm thiết hơn trước. Vừa dừng xe trước cổng là ku cậu oằn người lên, quằn quại khóc lóc không chịu xuống xe. Nhìn con cứ đứng ở trong cổng trường, bám song sắt nhìn ra ngoài khóc lóc mà mẹ cũng chảy nước mắt. Khổ thân con ở nhà được ông bà bố mẹ nâng niu, chiều chuộng, chẳng bao giờ phải đi đâu 1 mình. Biết là thương con không đúng, biết là đi học con sẽ ngoan hơn dù phải khóc lóc vài ba tuần đầu, biết là mẹ phải cứng rắn để cho con ngoan hơn nhưng mà sao mẹ vẫn thương và xót xa quá.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi harukasu Xem bài viết
    Hôm nay Sin đi học lại khóc, khóc dữ dội và thảm thiết hơn trước. Vừa dừng xe trước cổng là ku cậu oằn người lên, quằn quại khóc lóc không chịu xuống xe. Nhìn con cứ đứng ở trong cổng trường, bám song sắt nhìn ra ngoài khóc lóc mà mẹ cũng chảy nước mắt. Khổ thân con ở nhà được ông bà bố mẹ nâng niu, chiều chuộng, chẳng bao giờ phải đi đâu 1 mình. Biết là thương con không đúng, biết là đi học con sẽ ngoan hơn dù phải khóc lóc vài ba tuần đầu, biết là mẹ phải cứng rắn để cho con ngoan hơn nhưng mà sao mẹ vẫn thương và xót xa quá.
    Con mình cũng nghỉ từ thứ 3 tới giờ nè , bé bị viêm VA và viêm phế quản ho rất nhiều và sỗ mũi nữa ,Tháng đầu đi học không bị sao mà sang tháng thứ 2 ôm từ đầu tháng tới giờ . Buồn và lo quá !Xót nữa vì đi bv TMH uống cả nửa tháng ksinh rồi sao vẫn thấy thế .
    Bé nhà bạn sẽ quen ngay thôi , mà nết ăn vạ giống bé nhà mình thế . lăn ra đất í !
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Con mình cũng nghỉ từ thứ 3 tới giờ nè , bé bị viêm VA và viêm phế quản ho rất nhiều và sỗ mũi nữa ,Tháng đầu đi học không bị sao mà sang tháng thứ 2 ôm từ đầu tháng tới giờ . Buồn và lo quá !Xót nữa vì đi bv TMH uống cả nửa tháng ksinh rồi sao vẫn thấy thế .
    Bé nhà bạn sẽ quen ngay thôi , mà nết ăn vạ giống bé nhà mình thế . lăn ra đất í !
    Sao mà giống ku nhà em thế. Ku cậu từ hồi bé đến giờ toàn bị VA và viêm tai mũi họng, cứ quay đi quay lại sổ mũi và ho thôi. Mỗi lần mà sổ mũi, nghẹt mũi ngủ không được là cả đêm quấy khóc, rồi ho, nôn trớ, ... làm đủ kiểu. Toàn chơi kháng sinh hạng nặng mới khỏi. Bé nhà chị chắc phải dùng kháng sinh nặng rồi chứ để sổ mũi, viêm họng lâu chuyển sang viêm tai giữa thì chữa mệt mỏi lắm. Đành chấp nhận cho bé dùng kháng sinh thôi. Mong sao bé mau khoẻ cho mẹ đỡ lo lắng.
    • 245 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Có chị nào gửi bé 8 tháng tại trường MNTT không ạ? cho em ý kiến với nhé, tháng sau em phải gửi Simba nhà em đi trẻ rồi, cũng đang phân vân tìm trường cho con, cứ nghĩ đến đoạn cho con đi trẻ mà thương con muốn chảy nước mắt, nhưng không có người chăm nên đành phải chịu.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Sao mà giống ku nhà em thế. Ku cậu từ hồi bé đến giờ toàn bị VA và viêm tai mũi họng, cứ quay đi quay lại sổ mũi và ho thôi. Mỗi lần mà sổ mũi, nghẹt mũi ngủ không được là cả đêm quấy khóc, rồi ho, nôn trớ, ... làm đủ kiểu. Toàn chơi kháng sinh hạng nặng mới khỏi. Bé nhà chị chắc phải dùng kháng sinh nặng rồi chứ để sổ mũi, viêm họng lâu chuyển sang viêm tai giữa thì chữa mệt mỏi lắm. Đành chấp nhận cho bé dùng kháng sinh thôi. Mong sao bé mau khoẻ cho mẹ đỡ lo lắng.
    Mình vẫn cho uống đúng theo toa bác sĩ , toàn ksinh nặng thôi thế mà hnay tái khám lại thêm VTG . Buồn quá mất . Bé nhà bạn thường đi bsĩ TMH nào ?
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Mình vẫn cho uống đúng theo toa bác sĩ , toàn ksinh nặng thôi thế mà hnay tái khám lại thêm VTG . Buồn quá mất . Bé nhà bạn thường đi bsĩ TMH nào ?
    Híc, khổ thân con rồi, bị sang viêm tai giữa là sau này bé cứ sổ mũi, viêm họng là đau tai ngay. Em thường hay đi bác sĩ Hồng ở bệnh viện nhi đồng đường Lý Tự Trọng ý (híc, em cứ nhầm ND 2 với 1 hoài nên gọi tên đường cho chắc ăn). Số ĐT của bác là 0903987424, bác thường trực ở phòng khám buổi chiều ngày 2-4-6. Con nhà em lần nào cũng đi khám bác ở phòng khám vì bác có phòng mạch riêng nhưng tận quận 8, xa lắm. Em rất tin tưởng bác vì con nhà em theo bác khá mát tay, cứ uống thuốc bác cho chừng 3 ngày là bớt bệnh và 5 ngày là khỏi nhưng em cứ kiên trì cho 7 ngày để đủ liều. Đơn thuốc bác cho luôn luôn có kháng sinh đi kèm với men tiêu hoá để bé không bị trượt đường ruột, và thuốc kháng sinh loại dễ uống. Chị thử xem sao.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Híc, khổ thân con rồi, bị sang viêm tai giữa là sau này bé cứ sổ mũi, viêm họng là đau tai ngay. Em thường hay đi bác sĩ Hồng ở bệnh viện nhi đồng đường Lý Tự Trọng ý (híc, em cứ nhầm ND 2 với 1 hoài nên gọi tên đường cho chắc ăn). Số ĐT của bác là 0903987424, bác thường trực ở phòng khám buổi chiều ngày 2-4-6. Con nhà em lần nào cũng đi khám bác ở phòng khám vì bác có phòng mạch riêng nhưng tận quận 8, xa lắm. Em rất tin tưởng bác vì con nhà em theo bác khá mát tay, cứ uống thuốc bác cho chừng 3 ngày là bớt bệnh và 5 ngày là khỏi nhưng em cứ kiên trì cho 7 ngày để đủ liều. Đơn thuốc bác cho luôn luôn có kháng sinh đi kèm với men tiêu hoá để bé không bị trượt đường ruột, và thuốc kháng sinh loại dễ uống. Chị thử xem sao.
    Bạn cho mình địa chỉ cụ thể đc không ? Tân Bình mà ra tận SG khám cũng xa nhỉ ? Bác Hồng là chuyên khoa gì bạn ? Vì mình nghe mấy bác sĩ Hồng cơ . Có Cả bác Minh Hồng khám ở Đa Khoa SG chỗ Thuận Kiều .Bé nhà mình đây là lần thứ 2 bị VTG , mình khám nội soiở TMH SG .
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Hịc, thực sự thì em chẳng tin bác sĩ nào ngoài bác sĩ ở Nhi Đồng vì đi khám ở các chỗ khác rút cục bệnh lâu khỏi vẫn phải quay về Nhi Đồng. Đi xa thì cũng phải chịu, được cái bé nhà em đi taxi thì ngồi im, đi bao lâu cũng được nên chẳng sao. Nhưng em tính ra, tiền đi taxi đi về mất khoảng 250k, khám mất 50k mà bé mau khỏi còn hơn khám ở Victoria hay Family tiền khám thôi cũnng quá tội. Bé nhà em đã từng được mua bảo hiểm theo mẹ để khám chữa bệnh tại Familycare và Victoria mà rồi em cũng bỏ luôn. Em toàn gọi là bác Hồng thôi, bác là phó khoa dịch vụ 1 của Nhi Đồng thì phải. Nếu không có bác Hồng thì em cho khám bác Thanh - Trưởng khoa dịch vụ 1. Số ĐT của bác để em về tìm lại vì giờ em đang đi công tác HN. Thông thường em gọi cho các bác trước, hẹn giờ khám, rồi đến Nhi Đồng, đóng tiền nhưng không lấy số khám mà lên thẳng phòng bác sĩ là y tá cho vào. Dĩ nhiên là em vẫn phải quà cáp các bác luôn vì con nhà mình hay ốm đau bệnh tật nên mẹ phải chịu chứ biết làm sao. Nhưng em nghĩ là do bác sĩ mát tay với từng bé, bé nhà mình hợp với đơn thuốc của ai thì cho bé theo khám thôi. Chúc chị mau tìm được bác sĩ tốt khám cho bé. Có điều, khi bác sĩ cho đơn thuốc, bao giờ em cũng về tra trên mạng trước khi cho bé uống để tránh bị kháng sinh liều cao hay thuốc khó uống.
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Buồn quá. Mẹ đi công tác từ hôm chủ nhật trong khi Sin vẫn sụt sịt sổ mũi.
    Sáng thứ 2, tranh thủ vào trang camera để nhòm Sin 1 chút, thấy ku cậu khóc lóc, mếu máo, đứng giữa lớp rất lạc lõng mà chẳng có cô nào dỗ???? Híc, chắc tại khóc nhiều quá nên các cô phải để mặc cho quen đi, bớt nhõng nhẽo. Mẹ tự an ủi như vậy nhưng sao vẫn thấy xót xa quá. Nếu có 1 cô nào đó vỗ về con hoặc dắt con vào chơi với bạn để con bớt lạc lõng thì mẹ sẽ thấy hài lòng hơn.
    Trưa, sau khi khóc vùi nức nở, con lăn ra ngủ vì mệt quá. Đến 1h con thức dậy, lăn qua lăn lại rồi khóc mà cũng chẳng thấy cô đến dỗ. Mẹ giận quá, định gọi điện cho các cô để hỏi. Nhưng sau đấy lại bấm bụng mà thôi vì nghĩ rằng nếu các cô cũng chạy đến ôm ấp con như bà ở nhà thì con sẽ càng ngày càng nũng nịu. Mẹ phải đành chịu, chỉ thương con ở nhà mở mắt ra là có bà, có mẹ vỗ về, bây giờ nhìn con ngồi trên chiếc giường con con, ôm chăn gối khóc mếu máo mà mẹ xót xa. Con ngồi như vậy cho đến tận 2h, các cô mới xuất hiện để gọi tất cả dậy. Vậy là 1 tiếng đồng hồ không ai dỗ dành, con khóc cứ khóc, con lăn lộn cứ lăn lộn. Mẹ đã suy nghĩ đến việc có nên gửi con ở trường nữa không?????
    Chiều, con ngồi chơi với bạn, thỉnh thoảng mếu máo nhìn quanh. Rồi bà đến đón về, vừa thấy bà, con đã chạy ào ra khóc nức nở. Chắc tủi thân vì bị bỏ rơi quá lâu. Thương ghê.
    Sáng nay, con lại đi học nhưng đã hết sổ mũi. Mẹ ngồi họp với khách hàng mà vẫn nhìn con trên website, vẫn thấy con khóc và mẹ chẳng làm được gì. Trưa, con nằm lăn qua lăn lại trong khi các bạn đã ngủ hết, vẫn chẳng thấy cô nào đến dỗ dành. Ô hay, mẹ có đòi hỏi quá không nhỉ? Mẹ không biết nhưng lòng mẹ thương con chỉ muốn cho con nghỉ học ở nhà. Đến lúc này camera không vào được, mẹ không còn có thể ngắm con nên không biết hôm nay con ngủ bao lâu, ngủ dậy có khóc không? Mẹ buồn. Mẹ đang suy nghĩ đến việc chuyển trường cho con nhưng không biết ở những trường học phí cao hơn thì các cô có quan tâm đến con nhiều hơn không hay đi trẻ là phải rèn cho con như vậy? Mẹ cũng có cảm giác lớp đông hơn. Ngày mai đi làm mẹ sẽ kiểm tra sĩ số của lớp xem nhà trường có thực hiện đúng cam kết với phụ huynh hay không? Sẵn mẹ cũng đang bất mãn rồi đây....
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Buồn quá. Mẹ đi công tác từ hôm chủ nhật trong khi Sin vẫn sụt sịt sổ mũi.
    Sáng thứ 2, tranh thủ vào trang camera để nhòm Sin 1 chút, thấy ku cậu khóc lóc, mếu máo, đứng giữa lớp rất lạc lõng mà chẳng có cô nào dỗ???? Híc, chắc tại khóc nhiều quá nên các cô phải để mặc cho quen đi, bớt nhõng nhẽo. Mẹ tự an ủi như vậy nhưng sao vẫn thấy xót xa quá. Nếu có 1 cô nào đó vỗ về con hoặc dắt con vào chơi với bạn để con bớt lạc lõng thì mẹ sẽ thấy hài lòng hơn.
    Trưa, sau khi khóc vùi nức nở, con lăn ra ngủ vì mệt quá. Đến 1h con thức dậy, lăn qua lăn lại rồi khóc mà cũng chẳng thấy cô đến dỗ. Mẹ giận quá, định gọi điện cho các cô để hỏi. Nhưng sau đấy lại bấm bụng mà thôi vì nghĩ rằng nếu các cô cũng chạy đến ôm ấp con như bà ở nhà thì con sẽ càng ngày càng nũng nịu. Mẹ phải đành chịu, chỉ thương con ở nhà mở mắt ra là có bà, có mẹ vỗ về, bây giờ nhìn con ngồi trên chiếc giường con con, ôm chăn gối khóc mếu máo mà mẹ xót xa. Con ngồi như vậy cho đến tận 2h, các cô mới xuất hiện để gọi tất cả dậy. Vậy là 1 tiếng đồng hồ không ai dỗ dành, con khóc cứ khóc, con lăn lộn cứ lăn lộn. Mẹ đã suy nghĩ đến việc có nên gửi con ở trường nữa không?????
    Chiều, con ngồi chơi với bạn, thỉnh thoảng mếu máo nhìn quanh. Rồi bà đến đón về, vừa thấy bà, con đã chạy ào ra khóc nức nở. Chắc tủi thân vì bị bỏ rơi quá lâu. Thương ghê.
    Sáng nay, con lại đi học nhưng đã hết sổ mũi. Mẹ ngồi họp với khách hàng mà vẫn nhìn con trên website, vẫn thấy con khóc và mẹ chẳng làm được gì. Trưa, con nằm lăn qua lăn lại trong khi các bạn đã ngủ hết, vẫn chẳng thấy cô nào đến dỗ dành. Ô hay, mẹ có đòi hỏi quá không nhỉ? Mẹ không biết nhưng lòng mẹ thương con chỉ muốn cho con nghỉ học ở nhà. Đến lúc này camera không vào được, mẹ không còn có thể ngắm con nên không biết hôm nay con ngủ bao lâu, ngủ dậy có khóc không? Mẹ buồn. Mẹ đang suy nghĩ đến việc chuyển trường cho con nhưng không biết ở những trường học phí cao hơn thì các cô có quan tâm đến con nhiều hơn không hay đi trẻ là phải rèn cho con như vậy? Mẹ cũng có cảm giác lớp đông hơn. Ngày mai đi làm mẹ sẽ kiểm tra sĩ số của lớp xem nhà trường có thực hiện đúng cam kết với phụ huynh hay không? Sẵn mẹ cũng đang bất mãn rồi đây....
    Cảm mơn mẹ Sin nhé !Mình đi khám ở TMH SG tiền taxi đi ra đi về cũng 350k rồi , tiền thuốc ít thì 200 nhiều thì >300 , khám 110k đó mẹ ! Mình đâu tếc tiền con đâu , chỉ mong con khỏi bệnh thôi . Mình cũng luôn search thuốc bác sĩ cho bé đó chứ ! Thuốc rất dễ uống nhưng chắc uống lâu quá bé sợ rồi , giờ toàn phải lừa con thui:Sick: À , bác Hồng đó là bạn khám ở BV Nhi đồng 2 rồi , xa nhỉ .bạn cứ cho mình sdt nha !Tks mẹ Sin !
    Về các cô để bé khóc thì bạn cứ góp ý với cô Bình Hiệu trưởng í , bé nhà mình thì ít khóc mới đầu ngủ trưa không quen thì ngủ ít còn nằm chơi thôi giờ thì đỡ rồi . Bé nhà Sin học lớp nào ? Mới đầu đón con sớm cho bé đỡ tủi thân . ngủ dậy ăn xế xong là đón cho bé chơi ở sân 1 lát rồi về .
    Hình như topic này chỉ có 2 đứa mình hihi
    • 180 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Cảm mơn mẹ Sin nhé !Mình đi khám ở TMH SG tiền taxi đi ra đi về cũng 350k rồi , tiền thuốc ít thì 200 nhiều thì >300 , khám 110k đó mẹ ! Mình đâu tếc tiền con đâu , chỉ mong con khỏi bệnh thôi . Mình cũng luôn search thuốc bác sĩ cho bé đó chứ ! Thuốc rất dễ uống nhưng chắc uống lâu quá bé sợ rồi , giờ toàn phải lừa con thui:Sick: À , bác Hồng đó là bạn khám ở BV Nhi đồng 2 rồi , xa nhỉ .bạn cứ cho mình sdt nha !Tks mẹ Sin !
    Về các cô để bé khóc thì bạn cứ góp ý với cô Bình Hiệu trưởng í , bé nhà mình thì ít khóc mới đầu ngủ trưa không quen thì ngủ ít còn nằm chơi thôi giờ thì đỡ rồi . Bé nhà Sin học lớp nào ? Mới đầu đón con sớm cho bé đỡ tủi thân . ngủ dậy ăn xế xong là đón cho bé chơi ở sân 1 lát rồi về .
    Hình như topic này chỉ có 2 đứa mình hihi
    Chị ơi, Số ĐT của bác là 0903987424, bác thường trực ở phòng khám ở Nhi Đồng Lý Tự Trọng buổi chiều ngày 2-4-6. Em đi công tác về hôm thứ 3, sáng thứ 4 phát hiện bụng Sin nhà em có vấn đề, sình bụng, ăn vào là ói nên 2 hôm nay phải cho nghỉ học, mẹ cũng nghỉ làm luôn. Em cũng vừa cho Sin đi bác Hồng về đây. Hi vọng con mau khỏi.
    • 4,942 Bài viết

• 4,076 Được cảm ơn

Chị ơi, Số ĐT của bác là 0903987424, bác thường trực ở phòng khám ở Nhi Đồng Lý Tự Trọng buổi chiều ngày 2-4-6. Em đi công tác về hôm thứ 3, sáng thứ 4 phát hiện bụng Sin nhà em có vấn đề, sình bụng, ăn vào là ói nên 2 hôm nay phải cho nghỉ học, mẹ cũng nghỉ làm luôn. Em cũng vừa cho Sin đi bác Hồng về đây. Hi vọng con mau khỏi.
    Con đi học là bệnh hoài đấy mẹ Sin ah , mình phải cứng lên không mủn lòng . bé sình bũng cho uống Multilum M hay Neopeptine cũng ok mà .Chắc kp uống ksinh pk ?
    • 126 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

mình vừa đi tham quan trường hồi sáng. tính cho bé 12 tháng và 2,5 tuổi học mà thấy lớp bé 12 tháng có mặt tiền ở ngoài là cửa kiếng( lớp trên lầu), mùa này nắng vậy ko biết có nóng ko. còn lớp 2, 5t tuổi đông quá a. hic. đang lăn tăn ko biết sao