Trường mầm non - TPHCM

Danh sách Trường Mầm Non đen tại TPHCM, Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 50.2K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

• 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Gửi tất cả các bố mẹ trên WTT.
    Hôm nay nhân đọc bài viết của các bố mẹ về tình trạng bạo hành trẻ, mình lấy ý tưởng của các mẹ để lập topic này cùng chia sẻ những trường học "đen" và giúp con em mình tránh bị bạo hành nhé. Cảm ơn mọi người rất nhiều! :Applause:

Danh sách đầu tiên tại Hà Nội:
    Trường mầm non Quang Trung tại phố 43 Quang Trung, Hà nội
    Con bị cô giáo tên Hiền tát vào má như thế này đây!

Mình xin trích ý kiến của các mẹ nhé.
    1. tenthanhvien

Re: Hôm kia con đi học mẫu giáo buổi thứ 2 bị cô giáo tát....

Các mẹ có thể email hay PM về thông tin các bé nghi ngờ bị bạo hành hay các vấn đề liên quan đến lợi ích của các con ở trường. Sau một thời gian tập hợp em sẽ gửi đơn kiến nghị hoặc khiếu nại lên các cơ quan chức năng để xử lý, mức độ nhẹ có thể nhắc nhở tới những trường mà các bé đang học... Hy vọng giúp chút ít ỏi công sức của mình để bảo vệ các con khỏi bị "đánh" một cách vô lý, vô duyên....
    Nỗ lực hiện tại của em sẽ là lập được 1 trang web chống bạo hành học đường dành cho các con (ở lứa tuổi lớn hơn các bạn í có thể chia sẻ và tâm sự khi bị bạo hành hoặc nhìn thấy sự việc mà không biết "mách" ai .......) và các phụ huynh có thể đóng góp ý kiến để đẩy lùi bạo lực học đường......
    Các mẹ có nhớ vụ mấy nữ sinh đánh nhau hội đồng không????? Các mẹ có nghĩ đó là thành quả của những cô giáo và bố mẹ thường sử dụng bạo lực đối với con???!?!??!!?

2. 3012

Re: Hôm kia con đi học mẫu giáo buổi thứ 2 bị cô giáo tát....

E đề nghị các mẹ ở các topic các trường khác nhau cùng post link này trong topic của trường để tất cả đc biết.
    Nếu mẹ nào can thiệp được thì lên tiếng để phanh phui vụ này, để các cô chừa cái thói đánh trẻ con đi nhé.

Hôm kia con đi học mẫu giáo buổi thứ 2 bị cô giáo tát....
    :Angel: :LoveStruc: Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ. :Kiss: :Applause:
    10 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 49 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

ủng hộ mẹ này :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Đây là 1 trường hợp bạo hành khác. Các bố mẹ xem nhé.

Rau muong

Re: Con bị cô giáo giật tóc có nên xin chuyển lớp không?

Cảm ơn các mẹ đã khuyên. Mình đã tìm hiểu thì được biết cô này có tiền sử như thế với các cháu. Đã có cháu bị cô nhét cả cục đất nặn vào mồm. Mình cũng stress theo con quá. Cháu đã đi học 1 năm và trước khi chuyển sang lớp bay giờ thì đã quen đi học hơn, cụ thể là cháu đến lớp đã chạy ngay vào lớp mà quên chào mẹ. Đó là lúc cháu còn đang ở lớp hồi tháng 8 với cô khác. Thế mà từ khi chuyển sang lớp chính thức thì cháu sợ hãi. Sáng ăn không nổi, đến lớp tưởng cô giáo đó ở trong lớp nên chạy nhanh ra khỏi lớp đòi về.

Con bị cô giáo giật tóc có nên xin chuyển lớp không?
    :Angel: :LoveStruc: Con cái là tài sản quý giá nhất của cha mẹ. :Kiss: :Applause:
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Bổ sung thêm 1 trường nữa tại Hà Nội:
    Trường mầm non TUỔI THƠ ở 105 Kim Ngưu - Thanh Lương - HBT - HN ra (chổ chợ Mơ mới)

http://www.webtretho.com/forum/f51/c...mo-moi-569474/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Thêm 2 trường tại TPHCM:
    1. Trường Hoa Quỳnh Q1 (đường Nguyễn Phi Khanh):
    Những cô đánh cháu, thái độ không tích cực (Đánh, tát bé...): Cô Nga, Thảo, Yến (lớp Mầm, Gấu bông)

Có mẹ nào biết về trường mầm non tuổi thơ 8 và trường Hoa Quỳnh Q1 khộng?

2. Trường Sơn Ca ở P.Tân Chánh Hiệp, Quận 12:
    Cô giáo lớp Mầm luôn, lấy móng tay bấm vào ót của bé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emmeo; 17/09/2010 vào lúc 04:17 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Hành động đánh trẻ đáng lên án. Phụ huynh không nói rõ trường nào để mọi người biết. Tuy nhiên vẫn cần tham khảo thêm.
    Con em bị cô giáo đánh thâm tím hết cả 2 bên mông

Con em bị cô giáo đánh thâm tím hết cả 2 bên mông. Cho em xin số đt của PV các báo để phản ánh ạ.
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trường mầm non tư thục Ban Mai, ở số 29 ngõ 124 đường Âu Cơ, phường Tứ Liên, quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội

http://www.info.vn/education/issue/1...i-33-thang-tui

Cô giáo đánh cháu dã man
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trường mầm non babyhome ở địa chỉ: Lô A29, Tổ 59 Phường Trung Hòa - Cầu Giấy - Hà Nội

Con bị hành hạ ở trường
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Các cô hay nói bậy và thiếu nghiệp vụ sư phạm ... :Worried:

Muốn chuyển trường cho con vì các cô hay nói bậy và thiếu nghiệp vụ sư phạm
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

• 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Cô giáo cũng hay ký đầu, đánh vào lòng bàn tay, bàn chân của trẻ để ba mẹ không phát hiện ra. (thông thường xảy ra ở các cô trường công) :Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emmeo; 17/09/2010 vào lúc 04:52 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emmeo Xem bài viết
    Cô giáo cũng hay ký đầu, đánh vào lòng bàn tay, bàn chân của trẻ để ba mẹ không phát hiện ra. (thông thường xảy ra ở các cô trường công) :Sad:
    Đọc topic của mẹ nó mà em nổi hết da gà, sao giáo viên mầm non mà dã man thế. Chẳng lẽ họ không có con sao? Đánh những đứa bé non nớt không phản kháng được, thật kinh tởm
    • 5,533 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

Cho tớ đánh dấu topic, để lúc nào đọc được thông tin gì thì cũng post nhé...

• 123 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Nghe các mẹ nói mà sợ thật, giáo viên mầm non nhẫn tâm thế sao? Mình bắt đâu không yên tâm trường bé mình đang học rồi.
    • 173 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimphuoc Xem bài viết
    Nghe các mẹ nói mà sợ thật, giáo viên mầm non nhẫn tâm thế sao? Mình bắt đâu không yên tâm trường bé mình đang học rồi.
    Không phải trường nào cô giáo cũng như thế đâu mẹ nó ạ. Mình thấy trường con trai mình học cô giáo rất yêu thương bé, bé cũng yêu quý và nghe lời cô giáo.
    Có lẽ cũng nên lập top những trường mầm non tốt, chất lượng nữa chứ nhỉ?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trường tại TPHCM:
    . Trường Hoa Quỳnh Q1 (đường Nguyễn Phi Khanh):
    Những cô đánh cháu, thái độ không tích cực (Đánh, tát bé...): Cô Nga, Thảo, Yến (lớp Mầm, Gấu bông)

Bổ sung thêm về hành động của cô giáo trường này: Bóp miệng bắt nuốt thức ăn, tát vào mặt

Có mẹ nào biết về trường mầm non tuổi thơ 8 và trường Hoa Quỳnh Q1 khộng?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emmeo; 18/09/2010 vào lúc 06:35 PM.
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trường mầm non Chất lượng cao Future School - số 20, ngõ 1, Hoàng Quốc Việt, Hà Nội

Thông tin về trường này là 50/50. Tuy nhiên cẩn thận vẫn hơn các mẹ ah.

Bức xúc với trường mầm non chất lượng cao Future School
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hic.. mình đánh dấu phát.. con gái mình mới đi học mấy ngày thôi, cứ sợ tình trạng này quá..
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Con em đang học ở trường Mầm non 30-4 Paster Q1 , có mẹ nào có kinh nghiệm chia sẽ em với .Con em học GẤu Bông 2. Thanks !
    • 394 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Trường Mầm non tư thục MINH QUANG- nguyễn phúc chu, quận tân bình, TPHCM

Mầm non tư thục MINH QUANG nguyễn phúc chu quận tân bình ĐÁNH BÉ